Hội các mẹ thích hàng thùng!!!

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi habom07, 3/4/2012.

1. habom07

habom07 Thành viên chính thức

e chào các mẹ!e là 1 tín đồ của hàng thùng:quần áo,giày dép,túi xách..hàng thùng giá cả phải chăng,chất liệu lại tốt,rất phù hợp với thời buổi bão giá hiện nay:d e lập topic này mong các mẹ có chung sở thích vào chia sẻ kinh nghiệm của mình cho mọi người được biết,cũng như những câu chuyện buồn vui mà các mẹ đã trải qua khi đi mua hàng.chào mừng các mẹ(u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi habom07
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. hahien139

hahien139 Sơ mi Nam 0994540206

Ðề: Hội các mẹ thích hàng thùng!!!

em thì chả có kinh nghiệm j nên vào hóng kinh nghiệm các bác thoai

habom07 thích bài này.
  3. Anthao

Anthao Thành viên tích cực

Hehe. Mình cũng là tín đồ hàng thùng: giầy dép, túi, áo khoác, đồ của con nữa. Dùng đồ nè lâu rùi thành nghiện, vừa rẻ vừa đẹp. Mình hay mua quần áo là chính. Kinh nghiệm chọn thì mình chọn những cái nào trông vẫn còn mới 1 chút, không bị dão quá, chất vải mịn sờ vào mát tay, mác áo chắc chắn không chọn cái có mác tua rua ...Cứ đi mua nhiều sẽ chọn được thôi. Hồi đầu mình không biết chọn mua phải toàn áo cũ quá về chẳng mặc được bỏ đi hết nên bây giờ rút kinh nghiệm chọn cái nào còn mới 1 chút. Nhưng các mẹ cũng cẩn thận không lại chọn phải hàng mới trộn vào đấy. Nói chung mua hàng thùng nhiều nhìn là biết hàng thùng hay hàng mới thôi
    Đôi chút kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ.

4. habom07

tks các mẹ vào ủng hộ và chia sẻ kinh nghiệm(u).chúng ta hãy cùng nhau xây dựng topic này nhé :D e cũng xin chia sẻ với các mẹ 1 số địa điểm mà e hay lượn lờ.e bị nghiện nặng lên đi trên đường,cứ nhìn thấy chữ "hàng thùng" là e nhào vô ngay.quần áo thì e hay đi chợ Đông Tác nhất,đôi khi lên Hàng Da(từ hồi chợ chuyển xuống cái tầng hầm dứới đấy là k đi nữa)vì đắt hơn Đông Tác mà cũng ít hơn nữa.nếu đi Đông Tác tiện thì ra Hoàng Tích Trí(hàng ở đây là hàng chọn nên giá cũng đắt hơn Đông Tác các mẹ ạ)ở đây cũng có giày dép ạ.qua mấy người bạn thì biết ở chợ Thành Công cũng có nhưng mà e chưa đi lần nào.giầy dép và túi xách thì các mẹ ra Đặng Văn Ngữ nhé,chị chủ tên Oanh hàng nhà này cũng là hàng chọn nên giá cả k mềm chút nào.bán hàng đôi khi cũng khó tính đấy ạ! Đây là 1 số kinh nghiệm của e ạ! các mẹ có kinh nghiệm nhiều thì lên share cho mọi người nhé.

5. Anthao

Hehe. Quần áo ở chợ Thành Công không nhiều lắm nhưng rẻ khoảng 15-30k/c trẻ em, có cả giày dép người lớn nữa. Thi thoảng mình cũng hay lượn ra đó. Đông Tác bây giờ đắt lắm mà còn hay bị trộn hàng nữa chứ. Lâu lâu mình cũng không đi vì thấy chủ yếu ở Đông tác là nhiều mà đắt. Mình cũng hay ra cả khu Nghĩa Đô nhưng thấy hàng ở đây không nhiều và cũng không được đẹp lắm, giá thì cũng rẻ chỉ khoảng 10-15k/chiếc trẻ em

6. hahien139

hahien139 Sơ mi Nam 0994540206

Em làm ở gần Đông tác mà thấy đông tác đắt quá nhiều lúc ngang với hàng mới

habom07 thích bài này.
  7. habom07

ở Nghĩa Đô e cũng thấy nhưng chưa mua bao giờ,vì e thấy hầu như họ đi lấy hàng"hạ sào" của mấy người ở Đông Tác thôi ạ.thì e cũng chẳng để ý giá cả ở ĐÔng Tác mấy,vì giá cả dạo này cũng đắt đỏ mà(đi mua mấy bà bán hàng hay kêu 1 kiện giờ mười mấy triệu)giày dép ở chợ Thành Công có đẹp k chị?mà giá cả thế nào ạ?

8. habom07

vậy hả chị!!e thì đi mua cũng chẳng để ý.mà nhiều lúc cũng ngẫm thấy giờ giá cả cái gì cũng lên cả.mấy chị chỗ e mua hàng thùng đắt lắm,nhiều khi thấy đắt ngang hàng mới ạ!vụ đông thì toàn mua áo choàng,áo dạ 500-700k,blazer thì 150k-300,400k.giày dép,túi xách thì e k nói vì chỗ e hay mua ở ĐVN giá cũng chát lắm!toàn 500-hơn 1tr ạ.mặc cả 1 tí thì đổi sắc mặt rồi nói hàng dạo này đắt lắm....hàng nhà chị toàn hàng chọn đấy...xịn lắm..toàn hiệu thôi!!cũng chả biết,nhiều lúc thấy hàng cứ sao ấy!:( chị có chỗ nào mua rẻ thì chia sẻ cũng mọi người đi ạ(u)

hahien139 thích bài này.
  9. Anthao

Giày dép ở đay mình thấy có 2 hàng, 1 hàng của anh con trai, 1 hàng của bác trung tuổi, mình thấy hay bị lẫn hàng thùng và hàng cũ (hàng của TQ ý). Giá cả thì rẻ, có đôi có mấy chục. Nếu bạn thích bạn có địa chỉ nữa là chợ Giảng Võ (từ 178 Giảng Võ- Cục thuế TP Hà Nội rẽ xuống lối Trần Huy Liệu, ngay lối rẽ trái đầu tiên bạn đi thẳng vào là nhìn thấy)tầm 4-6h30 chiều có 1 chị bán giầy dép hàng thùng ở đó. Mình thấy hàng cũng được, giá cả cũng không quá đắt, lần trước mình mua 1 đôi búp bê là 130k. Mà ở đó cũng có cả quần áo đấy. Quần áo thì mình chưa mua ở đây bao giờ nên không biết thế nào

habom07 thích bài này.
  10. huongsau82

huongsau82 Bắt đầu nổi tiếng

T hay mua hàng thùng ở khu Bách Khoa, giày và túi ở Hàng Tre, thi thoảng vào Đông Tác.
    Ở trong Hồ Đắc di cũng có 1 cửa hàng giá rất ok, hàng bình thường ko phải hàng chọn, năm ngoái t mua cho con t có 7k/1 chiếc.

habom07 thích bài này.
  11. habom07

Ðề: Re: Hội các mẹ thích hàng thùng!!!

ở BK cũng có hàng thùng ạ.giày và túi ở Hàng Tre có đc k chị(e cũng chưa biết là chỗ nào)?ở trong Hồ Đắc Di là hàng bán quần áo phải k ạ?

mai_loan_2005 thích bài này.
  12. habom07

ở BK hình như là chỉ bán sáng thôi phải k các mẹ;)).bán sáng sớm thế nhà e xa thế làm sao mua đc chứ(cái tội hay ngủ nướng!) ôi khổ thật là khổ=))

13. mai_loan_2005

mai_loan_2005 Bắt đầu nổi tiếng

m thì hay đi đông tác nhưng giờ thấy chợ đó chán lắm, nhà m có mẹ nào hay đi đập kiện k lúc nào đi cho e theo với, e chưa đi đập kiện lần nào ::)(

habom07 thích bài này.
  14. habom07

chợ Đông Tác giờ cũng thấy k thích đi như hồi đầu nữa!hồi mới biết đến hàng thùng thì 1 tuần đi 2 lần(đấy là tối thiểu):D.e cũng chưa đi đập kiện bao giờ:D

15. huongsau82

Re: Ðề: Hội các mẹ thích hàng thùng!!!

Ở BK có 3hàng bán cả ngày, còn 1 hàng ở trong dãy chợ thì cô ý bán từ 1h chiều các mẹ ah!
    T rất thích mua ở trong đấy, thử thoải mái, ng bán hàng dễ chịu lắm! Đặc biệt là cô bán buổi chiều, rất hợp gu với t, quần áo trẻ con của cô ý thì giá ok lắm.
    T mua ở đó 10 năm nay rồi ý chứ! Từ hồi áo sơ mi bán có 5k/cái ( hàng da là 20-30k).

Giầy và túi ở hàng tre là nhà c Út, 2 chị e bán là người SG, nói chung giá cả rất hợp lý chứ ko trên trời như ở chỗ giày Kim Liên bi giờ đâu, thi thoảng rẽ vào đó t mua được túi và giày miễn chê luôn, hehe! Đặc biệt là túi xách, cái túi đó đẹp và xịn long lanh, thích nhất trong cái tủ túi của t cho đến tận bi giờ. Chắc túi đó mà mua ở Kim Liên hay hàng túi hàng thùng ở Đặng Văn NGữ chắc ko dưới 2tr. hehe!:)

habom07 thích bài này.
  16. huongsau82

Ko nhất thiết phải đi lúc đập kiện đâu mẹ nó ah, vì lúc đấy bạn phải mua đắt hơn rồi cũng chưa chắc đã là hàng đẹp!

Ví dụ đầu mùa năm nay lúc trời còn rét ý, mọi ng mở kiện hè, các mẹ đi mua lúc đó chắc chắn là đắt và cũng chưa nhiều hàng.
    Bi giờ đi mua là cực ok vì hàng all đều mở là hàng hè, giá cũng mềm hơn hẳn, ng bán hàng họ cứ nói đầu mùa đắt nhưng nhiều đồ đẹp rồi 1 2 tháng nữa chả lấy đâu ra đồ đẹp... kệ họ, bài kinh điển của dân bán hàng thùng, kinh nghiệm của t là ko phải như thế, bi giờ bắt đầu vào mùa nhiều đồ hơn đẹp hơn và rẻ hơn.

Riêng quần áo mùa thu đông, các mẹ nên rục rịch đi mua vào tháng 8, 9 vì đến tháng 11 và 12 thì hết đồ đẹp thật đó.

habom07 thích bài này.
  17. huongsau82

Ô, viết đến đây t lại nghĩ ra tại sao mình ko trao đổi hoặc nhượng lại quần áo hàng thùng nhỉ. hehe!
    Nói về áo khoác t nhiều lắm, ko còn tủ mà để.
    Bi giờ t có 1 cái áo lông màu ghi lông chuột dáng ok lắm nhưng mặc nhiều rồi nên chán, rất sẵn lòng để lại 1 mẹ nào đó mê hàng thùng.

Ha Vy Phanhabom07 thích.
  18. mai_loan_2005

mai_loan_2005 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Re: Ðề: Hội các mẹ thích hàng thùng!!!

hihi thế à mẹ nó, m cũng nghe mọi người nói nên hơi tò mò :):)mẹ nó hay đi ở đâu m thì toàn đi đông tác cũng có đi giáp bát mấy lần nhưng chẳng bít chỗ nào khác, m có nghe các mẹ bên WTT nói là có chợ nào khác nữa í :):)

habom07huongsau82 thích.
  19. huongsau82

Ðề: Re: Ðề: Hội các mẹ thích hàng thùng!!!

Có nhiều lắm mẹ nó ah!
    Khu Hoàng Văn Thái cũng có 1 hàng j đó, khu Kim Ngưu, trong khu Vũ Trọng Phụng cũng có, nhưng mà thi thoảng t tiễn đi qua t mới vào còn t chỉ ra BK thôi.

habom07 thích bài này.
  20. mecutivacutit

mecutivacutit Thành viên kỳ cựu

He he hôm nay mới biết mục này. Đọc được nhóm này. Hay quá. Các mẹ cho mình ké một tí. Mình cũng biết đi hàng thùng nhưng nghiện nặng rồi. Cứ rỗi là đi. Và bây giờ đang thích mua túi da hàng thùng. Mẹ nào có kinh nghiệm xin chia sẻ. Đi chợ Đông tác, Kim Liên mua túi mà họ nói đắt kinh toàn bảo 1trieeu, mình không biết mặc cả bao nhiêu nữa. Có lần thử mặc cả cái túi da đeo chéo nhỏ xíu 300k mà bán hàng dứt khoát không bán.

habom07 thích bài này.