Lợi Ích Của Nước Dừa Với Phụ Nữ Mang Thai!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hoahong_go, 15/8/2009.

1. hoahong_go

hoahong_go Thành viên chính thức

Tại sao nên uống nước dừa khi bầu bí?

- Nước dừa là một loại thuốc lợi tiểu tự nhiên, giúp tăng tiết nước tiểu, và giúp ngăn ngừa tình trạng viêm đường tiết niệu cũng như giảm nguy cơ sỏi thận.

- Với lượng chất béo bằng 0, nước dừa được xem là nguồn khoáng chất không cholesrerol cho cơ thể. Nó phù hợp để giải khát suốt 4 mùa và là gợi ý lý tưởng cho nhóm thai phụ mắc chứng tiểu đường hoặc béo phì.

- Nước dừa chứa nhiều kali. Chất kali trong nước dừa có tác dụng ổn định chức năng tim mạch, chống cao huyết áp, rất hữu ích với những thai phụ mắc chứng huyết áp cao.

- Nước dừa là nguồn cung cấp dồi dào chất điện giải. Giúp ngăn ngừa tình trạng mất nước, khiến cơ thể phục hồi nhanh và cũng an toàn cho những thai phụ mắc chứng tiêu chảy.

- Nước dừa dồi dào chất xơ; magiê; clo; natri; mangan; canxi; vitamin B2, C; một lượng đường và protein tự nhiên. Táo bón, đầy bụng, ợ hơi là những vấn đề thường gặp khi mang thai và nước dừa hoàn toàn có thể khắc phục được vấn đề này.

- Nước dừa cũng rất giàu axit lauric mà khi vào cơ thể sẽ được chuyển hoá thành monolaurin, có tác dụng chống lại các vi rút, vi khuẩn có lớp vỏ lipit; kháng nấm giúp bảo vệ cơ thể khỏi các bệnh viêm nhiễm và tăng cường hệ miễn dịch.

- Nước dừa cũng rất tốt cho bà mẹ đang cho con bú.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoahong_go
    Đang tải...

2. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Dừa nước khác hẳn với dừa thường đấy ạ
    Nó có múi và khi hái phải thăm một múi
    Nếu chưa già thì lại để trên cây, vài hôm sau tính tiếp...
    he he
    Dừa nước ngon lắm

3. keothom

keothom Gió về đâu? Về đâu?

Em xin bổ sung công dụng và cách uống nước dừa tốt nhất ạ.
    Nước dừa đầu tiên là hữu ích cho bà mẹ đang mang thai, nhất là những bà mẹ hay bị nóng vì nước dừa rất mát. Đặc biệt, các bà mẹ đang mang thai bị thiếu nước ối thì uống nước dừa để bổ sung nước ối (có người khuyên dùng nước mía, nước cam). Công dụng của nước dừa ko chỉ bổ sung nước ối mà trong nước dừa còn có nhiều khoáng chất rất tốt cho cả bà mẹ và thai nhi. Bà mẹ mang thai uống nước dừa sẽ giúp em bé khi sinh rất sạch sẽ, da trắng mịn màng.

Lưu ý dành cho các bà mẹ mang thai :
    - Ko nên uống nước dừa quá nhiều vào khoảng 3 tháng đầu vì sẽ dễ bị sảy thai lắm.
    - 1 ngày chỉ nên uống từ 1-2 trái.
    - Uống nước dừa tốt nhất vào buổi sáng vì buổi sáng là lúc cơ thể hấp thu dưỡng chất tốt nhất. Ko nên uống vào buổi tối ạ.
    - Nếu muốn tận dụng hết dưỡng chất trong trái dừa thì nên Chặt - Uống ngay vì để lâu, dưỡng chất sẽ mất dần đi. Nếu thích uống lạnh thì nên chuẩn bị sẵn 1 ly đá hoặc bỏ luôn 1-2 viên đá nhỏ vào trong trái dừa rồi uống luôn. Ko nên bỏ vào tủ lạnh vì vi khuẩn rất dễ xâm nhập vào nước dừa.

4. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

hì hì ...mình cũng thấy mọi người nói uống nước dừa khi mang thai sinh con sẽ trắng trẻo, mịn màng..nên hồi có bầu bé gái chịu khó uống lắm, hầu như ngày nào cũng uống...
    Nhưng con gái mình vẫn đen nhẻm..híc
    đến lúc có bầu cu con thì không uống nữa, vì biết là con trai mà không cần trắng quá làm gì...thế mà cu con lại trắng nõn...híc
    phải xem lại tác dụng này của nước dừa thui...

5. *MEBIMBIM*

*MEBIMBIM* CẢNHÀTACÙNGYÊUTHƯƠ NGNHAU

Luc mang thai ngay nao minh cung uong 2 qua dua rat deu dan ,the ma minh van bi can oi som va pai sinh mo day.Nhung cong nhan uong nuoc dua mat that.

6. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Cho em hỏi chút ạ, trẻ nhỏ từ bao nhiêu tháng tuổi trở ra thì uống được nước dừa ạ?

7. linhhieply

linhhieply Thành viên mới

theo mình nước dừa lành .khi trẻ khoảng 4 tháng là uống được rồi.bé nhà chị mình cũng vậy mà.

8. traucon

traucon Banned

Con nhỏ em mình nghe người ta nói uống nước dừa cho con trắng trẻo, nó chơi luôn hết gần 300 trái/40 tuần. Trắng đâu không thấy đến giờ con gần 1 tuổi mà bé vẫn đen lắm. 2 đứa con mình uống có mấy trái mà cũng trắng lắm, đâu cần nước dừa! Mình thấy nước dừa vừa sạch vừa có nhiều khoáng chất uống thì tốt thôi.

9. thuytt_hut

thuytt_hut ĐỒ KM TỪ SỮA 0972.279.739

Mình cũng không tin uống nước dừa thì con sinh ra trắng đâu. Do gen từ bố mẹ quyết định. vì vậy mà mang thai mình hiếm khi uống nước dừa lắm, chủ yếu là uống nước lọc (mà mình uống nhiều kinh khủng). Đi khám nước ối của mình luôn đủ. Hì hì.

10. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

mình giống mẹ này, tại mình cũng không khoái đồ ngọt

11. thuytt_hut

Mình phát hiện ra mẹ này cũng uống sữa dielac mama giống mình nhé.

12. Tú Quyên 80

giờ mới tìm được đồng minh uống cùng 1 loại sữa bà bầu
    sao mẹ nó chọn sữa này? tớ chọn vì 2 lý do: phù hợp với tớ về vị sữa và túi tiền. hìhì
    Thực ra tớ ko thích các thứ liên quan đến sữa, nhưng thấy bà bầu nào cũng uống sữa, đến tháng thứ 4 mới đi mua 1 hộp sữa similac, hình như viết sai, sữa ngoại, về uống được 3 lần, đành nhường cho cô bạn làm cùng cơ quan. Lại thôi không dám uông sữa nữa nhưng nghĩ thương con, đúng lúc đứa em nó đã sinh baby, nó mách cho uống sữa VN này, thế là mua về, thấy uống vào, nhưng vẫn uống ít hơn so với tiêu chuẩn. Cũng đành chịu vậy vì ko thể uống được nhiều hơn nữa, đành tẩm bổ bằng cách ăn uống, được cái mình ăn tốt
    Mẹ nó mang bầu mấy tháng rồi? bé trai hay gái? mình tháng 11 dương này sinh rồi, tính trung thành với sữa này và cũng cho con uống dòng Vinamik luôn

13. thuytt_hut

Mình uống sữa dielac vì nó dễ uống nhất trong các loại sữa, thế mà cũng chỉ được có 3 hộp thôi. Giờ mình không uống nữa, toàn ăn sữa chua tự làm (khoái khẩu của mình đấy). Mẹ nó sinh sau mình gần 1 tháng rồi, mình sinh cuối tháng 10,bé nhà mình là gái. Còn bé nhà bạn? Nhưng sinh xong mình cho bé uống friso vì thấy bảo ít ngọt không hại dạ dày em bé. Đến khi con 1 tuổi mình sẽ cho uống vinamilk hoặc của dutch lady. Chắc tại tính mình đơn giản và cũng không xính đồ ngoại lắm. Nhiều khi mất tiền cho thương hiệu và khâu nhập khẩu.

14. Tú Quyên 80

um, mình tính sinh xong thì xem xét con nên uống loại sữa nào nhưng chắc sẽ không là sũa ngoại? nhà mình cũng bé gái, hìhì, bạn định sinh ở Viện nào? mình sinh ở GTVT vì có BHYT ở đó với lại PSHN đông đúc quá

15. thuytt_hut

Mình ban đầu định sinh ở Việt Nhật vì có chị phụ huynh của chồng giúp nhưng công việc chồng bận quá nên phải về quê chồng sinh. Hì hì bỏ chồng 1 mình ở Hà nội. Ai cũng bảo là dại nhưng hoàn cảnh nó vậy.

16. Tú Quyên 80

tớ thì 2 bên nội ngoại đều tranh dành về sinh, chồng cũng muốn về nội sinh, rút cuộc, tớ quyết tâm sinh ở HN, đỡ tranh nhau, hìhì, ,mặc dù sinh ở HN cũng sẽ cực kỳ vất vả

17. thuytt_hut

Mình cũng muốn sinh trên này lắm nhưng khổ nỗi như thế ông bà nội lại hay nghĩ. Mà đã không thích một lần thì khó lấy lại lắm nên cứ đề phòng cho chắc ăn (ông bà nội lại là người hay dỗi). Về vừa được ông bà chăm lại được tiếng ngoan ngoãn. Nhưng sinh xong ở bên nội khoảng 1 tháng, sau đó sang bên ngoại 1 tháng. Hì hì rồi phải lên với chồng chứ.

18. Tú Quyên 80

um, như thế cũng thuận lợi. Hic, nhà tớ thì nội ngoại cách nhau tận 400km
    chúc mẹ tròn con vuông nhé!