Cần giúp: Hix,em hoang mang quá.các mẹ vào tư vấn và chia sẻ cùng em với!

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi sanhodo198, 4/4/2012.

1. sanhodo198

sanhodo198 Thành viên rất tích cực

Em chào các mẹ.
    Em xin kể các mẹ đầu đuôi là thế này.em con gái,chưa chồng con,cũng chưa QH lần đầu ạ,nhưng từ khi em có kinh đến giờ thì mỗi khi đến tháng là em đau bụng kinh khủng khiếp,em coi chuyện đấy là việc bt vì cũng có nh mẹ đau như em.
    Nhưng dạo gần đây,dù k đến tháng nhưng em vẫn đau,và đặc biệt là em đau lệch về 1 bên chứ ko đau toàn bụng dưới như khi đến tháng.hqua em lo quá đi khám bsy ,siêu âm thì phát hiện em bị nhân xơ tử cung,nhân xơ giảm âm kích thước 26mm.
    lúc đấy em hoang mang quá,em cứ nghe bệnh j về tử cung là em sơ,em hỏi bsy có ảnh hưởng j đến skss sau này ko,bsy bảo cũng có,lúc đấy ở đấy đông nên bsy kê cho em vài viên thuốc và bảo 6 tháng đến khám lại.
    hnay em cũng có search trên mang ,tìm hiểu về bệnh này 1 chút,bệnh cũng ko đáng lo ngại lắm vs các chị đã có gđ,nhưng em con gái,em sợ sau này lỡ có ảnh hưởng j đến sinh đẻ thì em chết mất.
    sáng nay mẹ em mua hơn 1kg tam thất bảo uống dần,nhưng em ko biết uống tam thất liệu có hiểu quả ko?
    em lập topic này mong các mẹ vào tư vấn giúp em.
    đã có mẹ nào bị NX tử cung mà vẫn có em bé bt chưa ạ.em còn sợ,trong quá trinh mang thai phải sử dụng thuốc điều trị thì con em sau này sẽ pt ko đc bt như các bé khác nữa.
    em lo quá.
    các mẹ vào giứp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sanhodo198
    Đang tải...

2. sanhodo198

Ðề: Hix,em hoang mang quá.các mẹ vào tư vấn và chia sẻ cùng em với!

em còn đọc đc cmt của 1 mẹ nào đấy em ko nhớ nick là đau bụng kinh thường bị thiếu nội tiết.
    các mẹ cho em hỏi thiếu nội tiết là thế nào???có ảnh hửong j đến ss ko ạ?phòng tránh và chữa bằng thuốc j,ntn ạ!!!!!!
    em cám ơn các mẹ trước!!!

3. babyhoney

babyhoney Đủ quyền lập Họ

Tốt nhất là em nên đi khám vài nơi để biết chắc tình trạng của mình thế nào, chứ một nơi cũng chưa chắc lắm đâu.

4. sanhodo198

em cám ơn chị nhiều ạ!!!!!!!!!!!!!!

5. sanhodo198

em đi khám 2 chỗ rồi chị ạ,kết quả siêu âm là giống nhau,khác nhau 1 chút về kích thước khối nhân thôi chị ạ:((

6. thuybaby88

thuybaby88 CĐT GOLDMARK CITY 136 Hồ Tùng Mậu

tháng nào tới tháng mình cũng đau bụng kinh khủng lên đây bạn nè. mình cũng chưa chồng con gì cả. tháng nào cũng quặn cả bụng lên, phải nghỉ làm ngày đầu ở nhà để an dưỡng :)). khổ lắm. mà chả biết làm tnao. thử bao nhiêu cách rồi hok ăn thua,.

7. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

E xét nghiệmmcasi nhân bên trong thấy bt đúng ko? Hồi sv chị cũng có, gọi là u nang-thể lành, bs cho uống thuốc tây, chị về tăng cường uống thêm sữa đậu nành, ngải cứu, cao ích mẫu, trinh nữ hoàng cung, nghệ, tam thất, nước chè/trà....chị kết hợp cả đông và tây y nên đến khi ra trường thì ko còn u đấy nữa. Nhưng ko biết có phải vì mình đã bị bệnh phần phụ khoa rồi nên bi giờ hay bị viêm nhiễm ko nữa.
    Bé nhà chị gần 1 tuổi rồi e ah, chuyện hiếm muộn e cũng đừng lo quá. Chị nói e nghe nè, bệnh nào cũng thế, phải luôn bình tĩnh và lạc wan thì cơ thể mới sản sinh nhìu hocmon tốt, tăng sức đề kháng cho cơ thể. Bên cạnh đó, e cần cân đôus việc học hành, nghỉ ngơi, luyện tập thể dục, hạn chế thức ăn chứa hóa chất...

8. giadinhsukem

giadinhsukem kidsmot.com

Bạn nên post 1 bài hỏi các mẹ bên ********* xem. Các mẹ bên í rành về mấy bệnh này lắm, và trả lời rất nhiẹt tình. Chúc bạn sớm khỏi bệnh nha

9. sanhodo198

có 1 đợt em uống nc đun từ rau má khô trường kì,thì chả bị đau bụng j hết chị ạ,nhưng giờ lười k có đk uống.vs cả cũng ko biết vì uống nc đấy mà khỏi đau hay vì tác nhân nào khác.
    em chưa xét nghiệm nhân chị ạ.em đi siêu âm 2 chỗ thì nhìn kq 1 cái bsy KL luôn là nhân xơ.chắc cuối tháng em đi siêu âm lại và xét nhiệm luôn.
    em giờ cũng chịu khó uống nhiều nước và uống đều đặn tam thất.hi vọng KQ sẽ tiến triển tốt.nếu nhân xơ tiêu biến thì em mừng lắm ạ.
    em cũng đang có gắng để ko lo lắng nữa.cuối năm nay em cưới.muốn có 1 bé bầu bĩnh ngay.mà giờ chỗ nào xin vào cũng bắt cam kết 2 năm ko chửa đẻ j.chẹp chẹp.hết cái lo này lại sang cái lo khác:(

***** đấy có phải là web.tre.tho ko hả chị:)