Box: Những phim hay tuyển chọn

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi feelingyes, 16/6/2009.

1. feelingyes

feelingyes Thành viên mới

Còn gì vui vào mỗi buổi tối đẹp trời, hai vợ chồng (bên con) xem nhưng bộ phim tuyệt cú mèo
    Em xin phép MOD lập ra box này để tập trung lại những bộ phim (hành động, Tình cảm, lãng mạn...) nói chung mà mỗi thành viên cảm thấy hay nhất
    sẽ post vào đây.
    Em lập box này vì mỗi lần nghỉ ở nhà muốn thuê một bộ phim hay về xem cũng không biết là nên thuê phim gì. Vì ở ngoài hàng băng đĩa tràn lan...

Theo như Box mình có thể (ví dụ)
    - Nêu tên phim
    - Thể loại, đạo diễn....
    - Tóm tắt qua nội dung chính
    - Cảm nhận phim

Kính mong MOD và các thành viên xem xét

Xem thêm các chủ đề tạo bởi feelingyes
    Đang tải...

2. MeBaoDuc

MeBaoDuc Thành viên mới

Mình với ông xã cũng hay kiếm phim để xem trước khi đi ngủ, nhưng đúng thật là băng đĩa tràn lan thành ra muốn chọn một phim phù hợp cũng khó!
    Mình có xem qua 50 first date, bạn xem chưa, nhẹ nhàng, hài và lãng mạn!
    Còn nhiều lắm, mình sẽ share khi có thời gian!!!

ST-Lu! thích bài này.
  3. Dont_Cry

Dont_Cry Bắt đầu tích cực

Ice Age: Dawn Of The Dinosaurs
    Kỷ Băng Hà 3: Khủng Long Thức Giấc
    Đạo diễn: Carlos Saldanha
    Diễn viên: Ray Romano, John Leguizamo, Denis Leary, Queen Latifah
    Giới thiệu:

Sau thành công vang dội của bộ phim Ice Age 2: The Meltdown, với doanh thu kỉ lục 70 triệu USD chỉ sau một tuần công chiếu, Ice Age 3: Bình minh khủng long sẽ tiếp tục được sản xuất với công nghệ sản xuất phim hoạt hình 3 chiều và đây sẽ là phần cuối cùng của loạt phim hoạt hình Ice Age này.

Những nhân vật đến từ thế giới băng giá của loạt phim bom tấn Ice Age và Ice Age: The Meldown nay đã quay trở lại trong một cuộc phiêu lưu kỳ thú. Scrat vẫn cố gắng tóm cổ quả hạch mà nó chưa bao giờ có được (đồng thời tìm kiếm tình yêu đích thực của đời mình?);

Manny và Ellie đón chờ ngày chú ma-mút con của họ ra đời; chú lười Sid vướng vào rắc rối khi cố vun vén một gia đình sau khi tìm được vài quả trứng khủng long; còn chàng hổ răng kiếm Diego thì tự hỏi phải chăng mình đang ngày càng “yếu mềm” đi với cuộc sống hiện tại bên những người bạn.

Mang sứ mệnh giải cứu anh chàng Sid xui xẻo, những người anh hùng của chúng ta đã mạo hiểm dấn thân vào một thế giới bí ẩn nằm sâu dưới lòng đất, nơi trú ngụ của các loài khủng long và những quần thể thực vật và động vật hung dữ. Không chỉ vậy, cả đội còn chạm trán với Buck - một con chồn chột mắt, tính tình cổ quái, chuyên săn khủng long.

ST-Lu! thích bài này.
  4. Dont_Cry

Ghosts Of Girlfriends Past
    Hồn Ma Bạn Gái Cũ
    Đạo diễn: Mark Waters
    Diễn viên: Matthew McConaughey, Jennifer Garner, Michael Douglas, Emma Stone
    Nhà sản xuất: New Line Cinema
    Thể loại: Hài hước, Tình Cảm
    Giới thiệu:

Trong đời mình, anh chàng nhiếp ảnh hào hoa Connor Mead chỉ yêu thích: tự do, vui đùa, và các cô gái, theo đúng thứ tự kể trên. Luôn sống với chủ trương không ràng buộc, hay nói cách khác là vô trách nhiệm, chàng “quý tộc độc thân” này còn có thể cùng lúc nói lời yêu, tán tỉnh các cô gái khác trong khi đang bận bịu chia tay những nàng đang quen. Em trai Conner là Paul lại là mẫu người lãng mạn và sắp sửa kết hôn.

Với Connor, anh cho rằng đó là một sai lầm tồi tệ nhất của em trai và cố gắng thuyết phục Paul không nên cưới vợ. Trong đêm trước ngày cưới, nỗ lực của Connor xem ra đã có tác dụng, Paul bị lung lay, lễ cưới của anh có nguy cơ phải huỷ bỏ và có vẻ như một lượng lớn khách khứa được mời tham dự hôn lễ sắp sửa phải nổi giận, bao gồm cả Jenny – người bạn thuở nhỏ của Connor, cũng là người phụ nữ duy nhất dường như “miễn nhiễm” với sự quyến rũ của Connor.

Ngay khi tất cả gần như đổ vỡ dưới bàn tay của Connor, anh bất ngờ nhận được lời nhắn gửi từ hồn ma của người chú Wayne – một tay chơi khét tiếng, huyền thoại của giới tiệc tùng, và cũng là hình mẫu lý tưởng mà Connor luôn cố gắng noi theo.

Lời nhắn khẩn cấp của chú Wayne được truyền đạt thông qua hồn ma của những người bạn gái đã từng bị Connor bỏ rơi trong quá khứ, để anh nhìn lại sự thật về những mối quan hệ thất bại trong đời, quá khứ xấu xa, hiện thực tàn nhẫn, và tương lai cô độc của mình.

Hãy cùng nhau khám phá vì sao Connor lại trở thành một tay chơi trơ tráo, bừa bãi như vậy, và hãy xem liệu anh còn có cơ hội trở lại bản chất tốt bụng, chân thành và tìm kiếm được tình yêu thật sự của đời mình không.

ST-Lu! thích bài này.
  5. Dont_Cry

Phim bộ các mẹ thử xem những phim này :
    1. East Of Eden (Phía Đông Vườn Địa Đàng)
    2. Boys Over Flowers (Vườn Sao Băng)
    3. The Legend Of Bruce Lee (Lý Tiểu Long Truyền Kỳ)
    4. Forensic Heroes (Bằng Chứng Thép)
    5. Coffee Prince Shop No.1 (Tiệm Cà Phê Hoàng Tử)
    6. Forensic Heroes 2 (Bằng Chứng Thép 2)
    7. Emergency Unit (Đặc Vụ Truy Kích)
    8. Happy Ever After (Kim Ngọc Mãn Đường)
    9. My Lucky Star (Sợi Dây Chuyền Định Mệnh)
    10. At Home with Love (Ngôi Nhà Mật Ngọt)

pepipST-Lu! thích.
  6. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Ôi các mẹ này có nhiều thời gian xem phim nhỉ. E về nhà cứ bật vài kênh HBO, Cinemax hay Starmovies có gì xem nấy. Có khi chỉ bật để đấy chứ chẳng xem được trọn vẹn phim nào. Trừ 50 first days thì xem nhiều lần ko chán. Hài hước thật, buồn cười thật nhg lại tự nghĩ có ai yêu mình ntnày thì thật có mất trí cũng ko tiếc :)

ST-Lu! thích bài này.
  7. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

He he
    MOng các mẹ tiếp tục chia sẻ những bộ phim hay như
    - Hài
    - Tình cảm...

Quả thực truyền hình cáp có nhiều phim và chiếu liên tục. Và chính vì chúng ta có quá nhiều việc phải làm
    - Công ty, ..chợ búa, chăm con, đi học thêm, nội ngoại, bạn bè....
    Chính vì vậy mình không muốn tiêu tốn thời gian vào một bộ phim để xem (khi chưa biết qua nội dung nó ra sao). Mình cảm thấy rất phí hơn 1 tiếng đồng hồ rồi ngán ngẩm khi bộ phim mình vừa xem không ra gì...

Rất cảm ơn thông tin từ các mẹ, mình quyết định cuối tuần này sẽ xem thử phim 50 first...

Còn mình thấy bộ phim "TD là chuyện nhỏ phần I và II cũng khá hay và ý nghĩa, rất buồn cười ở phần I"
    Mình nghĩ phim này không hẳn đơn thuần là SEX mà đây chính là bộ phim giáo dục giới tính rất hài

Cám ơn các mẹ rất nhiều

8. Bum&Me

Bum&Me Thành viên mới

Em thêm vào danh sách các phim hay nhé (theo cảm nhận của cá nhân em)
    1. Notebook
    2. Pretty Woman
    3. Những cây cầu quận Madison
    4. Love Actually
    5. Kiêu hãnh và định kiến

9. Giang_Quynh

Giang_Quynh Thành viên tích cực

Lâu lắm rồi em ko có ra rạp xem fim, chẳng nhẽ đi một mình nên em chỉ dam nêu vài tên fim tình cảm, hài (thể loại em yêu thích:) ) cũ thôi ạ. Mới chưa có cập nhật.

1. Meet the parents, Meet the Fockers. Hai fim này xem mãi ko biết chán, rất là hài hước với những cây hài, những dv gạp gội: Robert De Niro, Ben Stiller, Dustin Huffman...(em ko nhớ cách viết tên lắm, mong mọi người thông cảm)

2. Phim Hot Fuzz cũng khá là hay, nó chỉ đơn giản là hài fa tí hành động, dạng fim này là kiểu nhái lại các fa hành động trong các fim nổi tiếng, lồng ghép hài hước. FIm này xem trên HBO và Cinemax.

3. Sex and the city, nói chung bỏ qua phần *** thì mọi người xem để được ngắm thời trang ạ, nhìn mãi mà vẫn thích, thấy them những đôi giày, những chiếc túi và những bộ quần áo đấy thế:).

Hi, bao nhiêu fim thích tự nhiên chả nghĩ ra được fim nào. Phim bộ thì em thích những phim này đây ạ:

1. House MD ( fim của USA) về bác sĩ chữa trị, nói chung xem rất hay và sâu sắc, nó đánh đổ hình tượng bác sĩ mà VN hay xây dựng, ta sẽ gặp được một bác sĩ tính cách quái gở, khó chịu nhưng mà là thiên tài về chuẩn đoán những bệnh lạ mà theo trong fim là các bác sĩ khác đã bó tay.

2. CSI:NY fim này nói về điều tra hiện trường, hầu như mỗi tập là một vụ án, có vụ là 2 or 3 tập nhưng rất ít. Xem fim thích những màn phân tích vật chứng, hiện trường, phá án. Xem để ước VN có những cảnh sát tốt như vậy:))

3. Phim Thâm cung nội chiến của TVB đã từng chiếu trên TV, đề tài về cuộc chiến, đáu đá nhau của các phi tần trong cung. Em xem fim này 4,5 lần rồi mà vẫn chưa chán:).

CÒn rất nhiều fim hay nữa nhưng mà lười gõ và lười tuôn trào cảm nhận, cho em viết thế này một lúc thì ko dứt ra được mất. Chờ phàn hồi ủa mọi người rồi em xin viết tiếp ạ.