cứu e với!nhà e có sâu !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi sansut, 15/4/2012.

1. sansut

sansut Thành viên rất tích cực

huu ,ko hiểu thời tiết thế naomaf 2 hôm nay e phát hiện trong nhà có rất nhiều sâu róm< loại có lông màu đen> bò vào nhà ,hôm qua e tìm thấy 5 con đấy! huu
    lại có 1 con bò vào phòng ngủ của bé nữa chứ
    nhà e rất sạch sẽ ,lát gạch hoa, nhà cao thoáng mát khô ráo,ko nuôi súc vật , ko có cây cổ thụ,,,,,,,e chỉ nghi cho mấy chậu cảnh của ông ngoại thôi........ông rất nhiều cây cảnh ,có phải giờ giao mùa nó ko ăn cây nữa hay sao mà chui vào nhà thế,bé nhà e sợ lắm và e sợ nhất là nó bò lên người con,,,,,ôi trời ơi nó đen đen ,lông lông khiếp quá,e điều tra ngoài cây ko có con nào mà sao nó bò ở đâu vào,ôi trời lúc e nói với các bác thế này ko biết nó có nghe và sợ ko ! hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhheeeeeeeeeeee
    các bác chỉ cho e cách trị bọn sâu này với,e ko dám phun Xịt gì sợ ảnh hưởng đến con ạ
    ! e thanks cả nhà!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sansut
    Đang tải...

2. harilama

harilama Thành viên rất tích cực

Ðề: cứu e với!nhà e có sâu !

nhà em cũng trồng nhiều cây trên tầng thượng ý mà cũng ko thấy có con sâu róm nào bao jo cả, Sâu còn bò vào nhà thì ghê quá, e tưởng nó chỉ quanh quẩn ở cây thôi chứ!

sansut thích bài này.
  3. namhangthung

namhangthung foodsach.com-0945555333

Mình nghĩ sâu róm thì phải ở mấy cây cao . Bạn xem mấy cây gần nhà có nhiều kông, cây cảnh thì ít khi có sâu này lắm

4. thanquangninh.vn

thanquangninh.vn Thành viên chính thức

Nhà có cây thì chắc chắn sẽ có sâu ... Mùa xuân cho đến mùa mưa rào là thời điểm bướm hóa vũ nhiều nhất trong năm ( nhất là với người miền bắc)

Trên trần nhà mình trồng Rau,Cây Cảnh . Sau róm đen,sâu róm đen chấm vàng,sâu róm màu nâu, đặc biệt là bọ lẹt vàng hơi bị nhiều luôn...

Đến mùa mưa rào nhiều thì sâu cũng sẽ ít dần ... Chẳng có cách nào để tiêu diệt bọn này cả . Ngoại trừ làm hàng rào xung quanh . quây lưới ... Cái này nhà mình làm rồi ... Chủ yếu để trồng rau sạch . Quây hơn chục mét vuông . Bướm không bay vào là không có sâu..

Còn việc loay hoay hàng ngày nhặt bắt sâu,hay phun xịt là điều không thể rồi . Bận bịu,độc hại nữa ... Có một cách hạn chế tối thiểu là : Dùng vòi nước phun lên lá,thân cây cảnh . Khi phun bóp nhẹ vòi cho áp lực phun ra mạnh . Xịt vào lá những loại cây cảnh như ,Sanh,Sung,Si,những loại cây lâu năm,sống khỏe .... Nếu có sâu . Sâu sẽ bị rơi,trôi qua đường nước,nhất là sâu róm nhỏ . Sẽ hạn chế được Sâu . chứ mình không thể tận diệt chúng được . Hết con này,lại có con khác bay đến đẻ trứng thôi bạn ạ

sansut thích bài này.
  5. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

huuuuuu, em cũng sợ sâu lắm, chị thử ra hàng hỏi xem có loại thuốc xịt nào trong phòng k , với cả kiểm tra lại cây cối xung quanh nhà , cành nào gần nhà thì chặt bỏ được thì tốt chị ạ :(( tối kiến quá, mong có ai vào giúp được nhà chị

sansut thích bài này.
  6. sansut

hii gần nhà mình toàn nhà cao tầng nhà ho cũng chẳng có cây ,ko biết ở đâu chứ

7. sansut

ôi ôi có lẽ nào,nhà e nhiều cây cảnh ,loại nhỏ thôi ạ ko có cây nào nó xà vào nhà ,chỉ ngoài sân thôi,mà trước h chưa bao h bị thế này,tối ngủ e còn lo nơm nớp nó cắn con thì chít:(

8. Chống muỗi

Chống muỗi Thành viên mới

mình thì ko sao
    chỉ sợ trẻ nhỏ nhìn thấy sâu róm rồi nghịch ngợm :(