Phản hồi về nick linkbaby

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi meomeoshop2, 16/4/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. meomeoshop2

meomeoshop2 Thành viên tích cực

Ðề: Phản hồi về nick linkbaby

nhắn nhủ chị linkbaby em cũng muốn giải quyet trong êm đẹp , ko muốn làm lớn chuyện mong chị giải quyết thỏa đáng ,nếu chị có những hàng em đã oder ,em gửi lại những mẫu mã chị gửi ko đúng và chị gửi lại cho em những mẫu em đã oder trước đó or nếu ko thì em chuyển hàng chị ck lại để ko còn vướng mắc gì nữa .
    còn nếu ko em phải nhở người quen wa tận nhà chị để giải quyết , chị có chồng có con ong bà cha mẹ , chị ko giải quyét thì em phải nhờ họ giải quyết thôi( em nói thật dù ko lấy lại đc gì em cũng sẽ làm cho ra lẽ để mọi người biết ).chị có nhà cửa cơ quan thì ko lý nào em ko kiếm ra .Đây ko phải lời dọa nạt gì chị mà em chỉ tính đến tình huống xấu nhất mà buộc phải giải quyết như vậy.
    nếu chị muốn giả quyet êm đẹp hãy gọi ỏ nt vào đt, or nghe đt của e

Đang tải...

2. linkbaby

linkbaby Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Mình không trốn tránh trách nhiệm, chỉ là mình đứng giữa và bạn có nhu cầu thì mình chuyển cho em bán hàng và đóng gói hàng cho bạn. Hiện minh đi công tác từ tuần trước (mình cũng đã nhắn tin cho bạn) và đến mùng 4.5 mình sẽ về. Mình sẽ gặp nói chuyện với người đã đóng gói và chuyển hàng cho bạn. Mùng 4.5 mình đi công tác về mình sẽ có câu trả lời cho bạn. Hiện mình rất bận bịu nên mong bạn thông cảm. Còn nếu bạn thích làm ầm ĩ thì xin mời bạn, mình không lừa lọc gì bạn nên mình không sợ. Nếu thích bạn có thể mời công an vào cuộc. Nhà mình cũng chỉ là nhà ở thuê, mình sẵn sàng cung cấp địa chỉ cho bạn. Nếu bạn muốn giải quyết mọi việc ổn thỏa thì phải để mình đi công tác về. Nếu mình lừa bạn mình đã không vào đây đối chất.
    Thử hỏi, mình không bán hàng trên lamchame từ lâu rồi, mình cũng không phải giữ nick lại làm gì, mod có thể khóa nick mình và mình đỡ đau đầu nhưng vì uy tín với các mẹ, với diễn đàn nên mình mới vào đây đối chất với thiện chí mong muốn Mod sẽ kiểm tra lại sự việc và giúp em tìm cách giải quyết. Vì em chỉ có ý định làm người đứng giữa forward thông tin. Em sẽ không trốn tránh trách nhiệm, Tất cả sự việc em đã trình bày rõ ràng. Và em sẽ giải quyết những gì có thể và em sẽ trả lời vào ngày 4.5 khi em đi công tác về.
    Cảm ơn Mod

3. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

meomeoshop2 có đồng ý chờ linkbaby giải quyết tiếp vào 4.5 không?

@linkbaby: Dù nhà bạn có đi thuê, thì thông tin về bạn vẫn có. Bởi vậy, bạn nên tiếp tục hợp tác với meomeoshop2 để giải quyết thỏa đáng cho meomeoshop2. Tiền thì có thể kiếm lại, nhưng danh dự và uy tín đã mất đi thì khó mà lấy lại.

4. meomeoshop2

vậy chị cho em hỏi số tài khoản tống văn ngọc mà chị đăng topic là của ai, và tại sao ngay từ đầu chị ko cho biết em giao dich với người thứ 3 ,và đến khi em nhận hàng gọi điện cho chị chị cũng ko nói là đã sang nhượng mà lại nói là nhờ em họ đóng hộ chị ko biết . vậy đâu là sự thật em đã gọi điẹn năm lần 7 lượt chị ko bắt mấy nói 1 câu nào , và em chưa hề nhận đc 1 tin nhắn nào của chị ,em nt gọi điện nhưng ko bắt máy, nhắn tin ko nhắn lại
    còn chị nói nhượng lại cho em kia bán ,vậy sao chị ko nêu rõ địa chỉ số điện thoại cụ thể của em đó lên đây tên họ đày đủ, mà chỉ đõ lỗi cho em kia bán hàng chị ko biét ,mà cái em kia bán hàng của chị cũng nhận tiền cùng tài khoản chung của chị à .Hay thật

Địa chỉ trên bưu phẩm em nhận đc ,em gọi điện hỏi thì em cũng chẳng biết phải hỏi họ như thế nào trong khi giao dịch mua bán chuyển khoản tất cả đều với chị thì em hỏi họ ra sao ,
    Chẳng lẽ bảo tôi ko biết tôi giao dịch với nick linkbaby bây giờ chị phải chịu trách nhiệm giải quyết, chị tài thật đấy . Từ đầu tới cuối chị chua hề giải thích câu hỏi về số tài khoản nhận tiền ,của chị nếu chị forward cho chị bán hàng kia vậy còn số tài khoản nhận tiền là của chị chị cũn bán ạ, thật nực cười .
    Bây giờ xin mod vào xử lý đi ạ ,chứng cứ rõ ràng nhưng chị linkbaby có tình ko chấp nhận mình đã làm mà cũng chẳng đua ra đc lời giải thích thỏa đáng , và đưa thông tin về cái chị kia bán hàng cho em .
    cứ đôi co qua lại mà chẳng có kết quả gì .
    Bây giờ chị ấy còn đối chất ,còn nếu đến 4-5 như chi ý nói liệu chị ta còn để đối chất ko ,hay lặng mất tăm

5. Mod MSTD

@linkbaby: meomeoshop2 không đồng ý chờ bạn giải quyết chậm trễ.

Bạn vui lòng kiểm tra lại đơn hàng và giải quyết cho meomeoshop2 theo đúng đơn đặt hàng trong vòng 48h.

6. linkbaby

@ Mod: Vì mình đi công tác nên mình không thể kiểm tra lại đơn hàng. Mình đã gọi điện thì em ấy nói đã gửi đúng hàng bạn ấy yêu cầu. Vì vây mình mới nói để mùng 4.5 mình đi công tác về check lại rồi giải quyết.
    Còn mình nói mình thuê nhà, nếu cần mình sẵn sàng cung cấp thông tin địa chỉ. Vì mình không gian lân nên mình không sợ và đoàng hoàng đối chất. Mong Mod hiểu đúng ý mình.

@ meomeoshop: Nếu bạn không thể chờ đến mùng 4.5 mình đi công tác về giải quyết thì bạn thích làm gì thì làm. Khi mình chuyển nhượng hàng hóa, mình có cho bạn ấy 3 cái tài khoản ATM vẫn dùng giao dịch ở lamchame vì mấy số tài khoản ấy mình cũng không cần đến, trước đây chỉ dùng giao dịch với các mẹ trên này. Chỉ là cái thẻ ATM, mình không quan trọng cái này. Hôm qua nhận được tin nhắn của bạn, mình là người đoàng hoàng nên vào đây đối chất.
    Còn nếu bạn sợ ngày 4.5 mình lặn mất tăm thì sao bạn không tự hỏi hôm nay mình vào đây làm gì? Sao mình phải giải thích dài dòng như thế này. Sao mình không lặn mất tăm từ hôm nay? Vì mình không sợ sự thật nên mình thẳng thắn đối chất. Lỗi của mình chỉ là không nói với bạn là mình đã chuyển nhượng hàng hóa nên mình xin lỗi bạn vì điều này, đây là sơ suất của mình, mình chỉ muốn forward cho bạn kia và bạn để 2 người mua-bán với nhau. Bạn cũng đã từng mua hàng của mình và mình cũng đã gửi chuẩn hàng và size bạn yêu cầu đúng k? bạn có thể hỏi tất cả các nick đã từng mua-bán hàng hóa nhà Linkbaby. Mình không còn bán hàng lâu rồi nhưng mình không muốn các mẹ đã từng ủng hộ mình hiểu sai về mình.
    Mình hẹn bạn 4.5 thì chác chắn mình sẽ có câu trả lời, tin hay không thì tùy ban

buoidaxanh_bentre thích bài này.
  7. Mod MSTD

Vậy làm thế nào để bạn kiểm tra người của bạn có gửi hàng đúng mã hay không?

Sửa lần cuối: 17/4/2012
  8. bomevacon

bomevacon Thành viên rất tích cực

Xin lỗi Mod em ngứa mồm tí, mong Mod đừng khóa nick, nhưng mà cái kiểu chị Linkbaby bảo cho không 3 cái tk nghe buồn cười chết đi được. Ai biết người ta dùng tk của mình làm gì, có phi pháp hay ko chứ :). Nhận đơn hàng rồi nói thế thì vô trách nhiệm quá đáng.

9. linkbaby

Giải quyết như thế nào mình sẽ có cách của mình. Còn việc số tài khoản mình không được phép cho à, chỉ là cái tài khoản ATM để buôn bán trên mạng gửi tiền vào và rút tiền ra chứ có phải thẻ tín dụng đâu. Mình không quan tâm đến vấn đề này. Chốt lại là đây là lần cuối trong ngày hôm nay mình tham gia đối chất. Và mình hẹn 4.5 mình sẽ trả lời. Nếu bạn meomeoshop đồng ý thương lượng giải quyết, mình đi công tác vùng cao công việc rất bận rộn mong Mod và mọi người thông cảm.
    Còn nếu không chấp nhận thiện chí của mình thì mình cũng đành chịu thôi ạ. Vì hiện mình ở xa, mình không làm gì được.

buoidaxanh_bentre thích bài này.
  10. Mod MSTD

Nếu linkbaby thực sự là "cây ngay không sợ chết đứng", bạn vui lòng cho biết:

- Bạn làm việc ở đâu?

- Chứng minh thư của bạn?

(các thông tin trên có thể cung cấp qua tin nhắn cho mod để bảo mật).

Nếu bạn cung cấp các thông tin trên, Bqt sẽ chờ bạn tới 4/5.

Nếu bạn không cung cấp, trong vòng 72h, bạn cần hoàn trả lại số tiền trên cho meomeoshop2. Nếu bạn không trả, Bqt sẽ có kết luận cuối cùng.

11. meomeoshop2

em đong ý với hướng giải quyết của mod , nếu chị linkbaby cung cấp đày đủ thông tin cho mod và hẹn 4-5 thì em sẽ chờ và ko ý kiến gì nữa

12. meomeoshop2

Cám ơn mẹ nó lên tiếng .ai đọc bài viết cũng thấy mẹ linkbaby bào chữa cho mình 1 cách vô lý wa' đáng ko chấp nhận đc.
    Đợt trước em có mua của mẹ ý hàng 4-5 mẫu quần jean zara nhưng cũng có 1,2 mẫu mẹ ý bảo là đã hết hàng .Gần đây mình có ý định kinh doanh nên thấy những mẫu mình đã mua vừa ý và thích những mẫu đã hết . mình gọi điện họi mẹ ý có bán buôn ko em muốn lấy hàng về bán , mẹ ý bảo mình nt ms hàng ,mình có gọi hỏi lại là còn đủ hàng hết chứ và có đọc 1,2 mẫu mà khi trước mua lẻ chị ý bảo đã hết để chắc chắn còn ko chị ý bảo còn đủ hết ( lúc đó mình cũng hơi nghi nghi nhưng mình nghĩ đã mua hàng 1 lần chắc mẹ này uy tín ,có khi mẹ ý mới nhập hàng thêm nên cũng ko nghĩ nữa ,)
    và rồi em chuyển khoản ,3 ngày sau em nhận đc hàng thì thật sự lo lắng về ý nghĩ ban đầu về sự uy tín của mẹ đó. em lập tức gọi điện hỏi ,em ko có ý định đòi lại tiền ,em bảo chị gửi hàng ko đúng mẫu , em chuyển hàng lại chị gửi lại những hàng em oder nhé. em cũng có nhã ý sẽ chịu tiền phí trong khi ko phải lỗi của em (em nghĩ thà mất tiền phí vài trăm ngàn gửi đi gửi về ,còn hơn nhận những mẫu này để ko bán đc ,)
    vì trong hóa đơn chị ý ghi giá những mẫu em nhận đc khá cao mà mẫu thì thật sự đã lỗi mốt .
    Các mẹ biết mẹ ý trả lời ra sao ko , mình đi công tác, ở nhà em họ mình đóng hàng mình ko biết,
    Em trình bày là gửi lộn những mẫu em ko oder , mai e sẽ chuyển hàng lại cho chị chị chuyển lại đúng mẫu cho em
    mẹ ý cứ bảo mình đi cong tác ko biết gì hết và ko có ai nhận lại hàng cả.

em bảo vậy em gửi cho em họ chị nhận khi nào chị về chị gửi lại đúng hàng cho em,khi nào chị về
    mẹ ý bảo t5
    em bảo thì em cứ gửi t5 chị về rùi chuyển lại
    mẹ ý cứ khăng khăng mình đi công tác rất bận em mình đóng nên ko biết gì hết
    em ngớ người và nghĩ chị ta đang thoái thác trách nhiệm, và em bảo vậy chị gọi điện cho em họ chị đi để giải quyết cho em chứ
    chị ta ừ rồi cúp cái rụp,
    Đến khoảng đầu giờ chiều em gọi ko bắt máy, và cứ 1,2 tiéng sau em gọi điện liên tục để hỏi xem thế nào ,thì ko có 1 cau hồi âm ,em nt cung ko trả lời, có khi chị ta tắt máy
    Đến khi em phản hồi trên diễn đàn em đã nt cho chị ta là lên đối chất với e nhé, bqt đã pm cho chị , nếu chị ko lên bqt sẽ xử lý
    Đến khi lên đối chất chị ta lại đổ lỗi cho 1 người thứ 3 nào đó và bảo mình vô can và bảo em có địa chỉ người thứ 3 thì hãy đi mà liên lạc đừng làm phiền chị ta vì chị ta rât bận
    mà em chẳng biết cái địa chỉ ghi trên bưu phẩm là ở đâu của ai và hỏi gì trong khi mình chẳng giao dịch hay chưa từng đối thoại lấy 1 câu

Mà cac mẹ nghĩ thử xem chị ta bảo mình rất bận họp hành liên tuc ,đi công tác liên tục vậy mà có thời gian forward lại tin nhắn của em cho 1 chị kia( theo lời chị ta nói) vậy hỏi các mẹ trường hợp là các mẹ khi dẫ sang nhượng các mẹ có rãnh đến nỗi đi foward từng người cho người thứ 3 như chị ta nói ko, và chua tính đến trường hợp có rắc rói gi và thắc mắc khi khách mua hỏi mẫu này còn hay hết chị ta nhiệt tình đến nỗi đi gọi cho người thứ 3 rùi nhắn lại cho khách trong khi chị ta bao mình rất rất bận
    thật là ko còn lời nào để nói

Và mod cho em hỏi mẹ ý đã cung cấp thông tin cho mod chưa ạ ,nếu đã có mod xác minh thông tin giúp em nhé

Và các mẹ ơi mẹ nào đã từng đến nhà mẹ này mua hàng mẹ nó pm giúp em về thông tin về chị ta , hình như chị ý có con nhỏ nhưng chẳng biết cứ bảo đi công tác tỉnh này đến tỉnh khác,thông tin vè gia đình,nhà chị ta ở là chung cư hay nhà riêng biiet .Mẹ nào có thông tin em sẽ gửi quà hậu tạ mẹ nó nhiệt tình giúp

13. cuntom02022011

cuntom02022011 Thành viên rất tích cực

11, ngõ 10/15,Pháo Đài Láng.Địa chỉ nhà mẹ ấy đây này,nhwung nhà này là bạn ấy thuê hay sao ấy bạn ah.Lân ftrc tớ cũng qua đấy nhưng mà k mua dc j.Giờ k biết bạn ấy còn ở đây k

14. Mod MSTD

Các bạn không liên quan vui lòng bình tĩnh chờ linkbaby trong vòng 48h nữa xem động thái của linkbaby thế nào nhé.

15. Mod MSTD

linkbaby gửi số CMT và nơi công tác. BQT đang yêu cầu linkbaby bổ sung bản scan của CMT trong vòng 24h nữa, nếu không, BQT sẽ kết thúc cuộc đối chất và có kết luận cuối cùng.

16. meomeoshop2

mod ơi cho em hỏi linkbaby đã gửi ảnh scan cmnd chưa ạ , mod thông báo để em biết mà chờ nhé

17. Mod MSTD

BQT sẽ không cho linkbaby thêm cơ hội nữa bởi:

- Linhkbaby chỉ cho số cmt chiws không phải bản scan.

- linkbaby cho địa chỉ làm việc nhưng khi mod liên lạc thì nơi đó không có ai tên như vạy.

- BQT đã trực tiếp nhắn tin qua đt nhưng linkbaby không trả lời.

Điều đó cho thấy linkbaby không trung thực.

Memeoshop2 vui lòng kiểm tra tin nhắn (mod hướng dẫn cách xử lý tiếp theo) cung cấp thêm bất kỳ thông tin nào mà bạn có về linkbaby tại topic này nhé.

Sửa lần cuối: 21/4/2012
  18. dikhatu

dikhatu Thành viên kỳ cựu

em tìm được những thông tin này, mong là hữu ích ạ.

Tiêu đề : Cho Thuê nhà chính chủ khu Nguyễn Chí Thanh
    Ngày đăng : 09/04/2012 - Trực tuyến
    Khu vực : Hà Nội » Q.Đống Đa

Nhà mới xây, 5 tầng, thiết kế đẹp, hiện đại, gần nhiều trường đại học, gần chợ, cách đường to ô tô đỗ 20m, khu Nguyễn Chí Thanh, Pháo Đài Láng.
    Diện tích 1 tầng 30m2, sàn gỗ, có nóng lạnh, vòi hoa sen, chỗ nấu ăn, phơi phóng từng tầng.
    Còn tầng 4, giá 3,2 triệu /tháng /tầng. Nộp tiền 1tháng/ lần + 1 tháng tiền đặt cọc (tiền này sẽ được hoàn trả lại khi các bạn không có nhu cầu ở nữa, để đảm bảo ý thức giữ gìn chung cho ngôi nhà thui, vì nhà mới xây mà).LH: Ngọc Anh 0988508896; 0902200120

và thông tin này ở 1 trang khác
    Tên :Tống Văn Ngọc Địa chỉ:Ba đình,hà nội Phone:0988508896 Ym:
    kisses_rose999

và đây là link ảnh của kises_rose999

http://www.flickr.com/photos/11026146@N02/

19. memaivu

memaivu Thành viên kỳ cựu

vậy đúng là rất khớp thời gian kéo dài trước khi chuyển chỗ trọ phải ko?

haiconcabaohiembuudien thích.
  20. dikhatu

dikhatu Thành viên kỳ cựu

mẹ nó dùng account flickr của mình đăng nhập là thấy ảnh nhé, trong ấy có cả hình của Tống Văn Ngọc em nghĩ thế, em này là nam rất thích đá bóng và có lẽ từng làm cho cty Heroworld

shopmechuotlanhuong307 thích.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.