Bố mình bị ung thư gan, giúp mình với........

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi MeNam&Linh, 19/3/2012.

Tags:
  1. thanquangninh.vn

thanquangninh.vn Thành viên chính thức

Ðề: Bố mình bị ung thư gan, giúp mình với........

Bạn ơi không nên dùng Efferalgan cũng như các thuốc giảm đau chứa Paracetamol

Vì Para gây ngộ độc Gan .... với người khỏe mạnh . Khi bị cảm cúm,nhức đầu ... Lạm dụng uống nhiều sẽ bị hỏng gan

Bố các bạn gan đang rất yếu,chức năng gan không đào thải được ... Nếu dùng giảm đau chưa para chắc chắn lợi bất cập hại ... Uống vào hạ sườn phải sẽ đau hơn,gan cứng hơn ... có thể gặp tình huống rất xấu đấy ...

Một cách đơn giản để giảm đau và cải thiện chức năng cho những người bị xơ gan đó là: Chườm Nóng

Các bạn mua túi chườm nóng ... Đổ nước sôi vào túi ... Sau đó chườm cho bố .... Hơi ấm của nước nóng sẽ làm mạch máu tại vùng gan tuần hoàn máu tốt hơn . Thường thì bị xơ gan . Chức năng gan kém.Gan rất cứng . Lượng máu lưu thông đến gan,cũng như quá trình đào thải diễn ra kém rất nhiều so với người bình thường . Do các tổ chức của gan bị xơ,u hóa,các tế bào gan khỏe mạnh nhận được ít máu do bị các khối u,xơ chèn vào mạch dẫn máu

Mỗi lần chườm khoảng nửa tiếng . Sau đó 2-3 tiếng lại chườm tiếp ...Không chườm liên tục . Như thế vừa có tác dụng giảm đau . Lại cải thiện được tình trạng nhiễm độc của cơ thể nữa

Đang tải...

2. MeNam&Linh

MeNam&Linh Thành viên nổi tiếng

Nhưng bạn ơi ngoài thuốc đó ra thì mình không còn biết thuốc nào khác nữa ngoài thuốc nặng nữa là morphin. Bố mình lúc uống Efferalgan cũng sợ hỏng dạ dày. Nhưng mà vì đau quá nên vẫn phải uống. Giờ đau quá đã chuyển sang dùng morphin rồi.:(

3. huong177

huong177 Tư vấn Tỳ Hưu, đá hộ mệnh

Bố bf của e đợt rồi tưởng mổ đc, nhưng cuối cùng lại ko mổ cắt u đi đc, vì u to quá rồi, h mà cắt đi thì chỗ gan còn lại ko đủ nuôi cơ thể, nên h chỉ có nội soi nút chỗ gan bị hỏng lại, để máu nuôi chỗ gan còn tốt to lên đủ nuôi cơ thể, khoảng 3 tháng nữa sẽ cắt chỗ bị hỏng đi, hy vọng là đc ổn.
    Đến lúc này e mới cảm thấy liều thuốc tinh thần là liều thuốc vô giá, hôm rồi sau khi sinh thiết, các BS kết luận u của ông là u ác, ông đã sống chung với nó 8 năm liền mà ko trị xạ. Nhưng chỉ cầm cự đc đến lúc này, sau khi mổ xong, mọi người chỉ hy vọng ông sống đc vài năm nữa.
    Chị ơi, chị cố động viên bác nhé, dù là giai đoạn cuối rồi, nhưng tinh thần tốt thì cũng kéo dài được sự sống thêm đấy. H chỉ biết hy vọng như vậy, chứ chẳng dám hy vọng hơn :(

4. Ðề: Bố mình bị ung thư gan, giúp mình với........

Đúng là uống Efferalgan rất có hại cho gan. Nhưng trong trường hợp bất đắc dĩ vẫn phải uống vì hiệu quả tức thời.

Bố bạn đã thử uống thuốc nam chưa? Mình thấy điều trị ung thư gan dùng thuốc nam cũng hiệu quả đấy, tuy ko thể chữa khỏi nhưng sẽ giúp giảm bệnh đi rất nhiều, sống dễ chịu hơn và kéo dài cuộc sống hơn nhiều. Nếu bạn quan tậm và tin tưởng, mình sẽ pm cho bạn 1 bà lang. Bà lang này được các thầy lang dân tộc và Trung hoa truyền cho nhiều bài thuốc hay lắm, bà đã cứu sống được rất nhiều người. Theo mình biết thì có rất nhiều người dùng thuốc của bà và có tác dụng tích cực.

5. meyeubekem

meyeubekem Thành viên kỳ cựu

Mình vào động viên tinh thần mẹ ấy. Trong giai đoạn này tinh thần của bố và cả gia đình là quan trọng, mọi người làm theo mọi ý nguyện của bố để sự an lòng nó lấn át cái đau đớn thể xác. Thương bạn quá. Bà nội mình ra đi khi mình mới tròn 1 tuổi, bố không còn các đây 10 năm cũng vì căn bệnh quái ác này.

6. MeNam&Linh

Cảm ơn bạn, mình đã nghe nhiều địa chỉ chữa thuốc Nam và mình cũng đã thử vài loại cho bố mình, nhưng mà có vẻ không có hy vọng mấy, vì bố mình khi phát hiện đã là giai đoạn muộn rồi, chỉ một thời gian là uống vào bố mình lại có hiện tượng buồn nôn nên bố sợ uống thuốc. hiện giờ nhà mình vẫn sắc nấm linh chi cho bố uống kết hợp với đông y.

7. phuonglienle

phuonglienle

hic thương bác quá. Chúc bác có đủ nghị lực để vượt qua những cơn đau. Gia đình mẹ nó hãy vững vàng lên nhé.

havyhtMeNam&Linh thích.
  8. meyeubekem

Chị Thủy cũng dùng Efferalgan 1 gam bằng cách truyền. Mình đi mua họ nói liều cao lắm, nhưng đúng là chỉ lúc đầu thôi, rồi đau quá cũng ăn thua luôn.

havyht thích bài này.
  9. meyeubekem

Chị Thủy cũng dùng Efferalgan 1 gam bằng cách truyền. Mình đi mua họ nói liều cao lắm, nhưng đúng là chỉ lúc đầu thôi, rồi đau quá cũng không ăn thua luôn.

havyhtMeNam&Linh thích.
  10. Bingo yeu

Bingo yeu Con ong làm mật yêu hoa!

Chúc bà và gia đình có sức khỏe và nghị lực để bên ông ngoại những ngày tháng khó khăn này nhé! Bệnh này đúng là trời kêu ai nấy dạ thôi chứ chả biết làm sao.
    Bác của chồng tôi cũng phát hiện ung thư dạ dày ở giai đoạn muộn, hôm qua vừa phẫu thuật cắt hết dạ dầy nhưng cũng chưa dám chắc sau mổ thì kết quả có khả quan ko.

11. Mẹ Nhà Bin

Mẹ Nhà Bin www.matongtunhien.com

Bạn cố gắng lên, với người bệnh lúc này cần phải khéo léo và tế nhị tránh xúc động quá.
    Mẹ chồng mình cũng bị dạ dày, đã cắt 2/3 da dày được 2 năm rồi, bây giờ vẫn sống khỏe mạnh.
    Quan trọng để người bệnh ổn định tâm lý.
    Còn bản thân bạn kô nên nghĩ quá nhiều mà quên nhiệm vụ nặng nề đằng sau.
    1 tgian sau khi mọi người dần dần quen với hoàn cảnh thực tế.

12. havyht

havyht 0982.358.946

Dùng Morphin là giúp bố đỡ đau nhưng nhớ là nâng liều lên dần dần nhé đừng vì thương bố, không muốn bố đau mà tiêm nhiều liều sẽ không tốt đâu bạn. Giờ bố sống bằng tình cảm và chắc chắn là người hiểu rõ cơ thể mình sức khỏe mình thế nào...bố mình trước cũng cao to phốt pháp đến những ngày ốm ngồi xoa bóp và nặn trứng cá cho bố mà xót xa nhiều lắm....cố gắng nhé bạn

13. ablaze

ablaze Thành viên chính thức

Cố lên bạn nhé. Mình đã từng trải qua những lúc như thế này và luôn cầu chúc cả gia đình bạn vững vàng để vượt qua giai đoạn khó khăn này.

14. MeNam&Linh

Havy ơi nâng liều nghĩa là như thế nào? Mình không hiểu lắm. Giờ mỗi lần tiêm cho bố là y tế tiêm 1 ống 1 liều, như vậy là nặng hay nhẹ, liều đầu tiên thì tác dụng của thuốc được 22 tiếng bố bớt đau, liều thứ 2 thì chỉ còn 18 tiếng, đêm qua bắt đầu phải tiêm liều thứ 3 rồi. Tác dụng giảm đau giảm dần không biết đó có phải là hiện tượng nhờn thuốc không nhỉ? Mình sợ một lúc nào đó đến thuốc đó cũng ko có tác dụng nữa thì không biết phải làm sao??? Từng ngày mình như ngồi trên đống lửa. :(

baohiembuudienhavyht thích.
  15. congaixinhhp

congaixinhhp Bắt đầu nổi tiếng

Đúng rồi đấy bạn ạ.Mình thì không hiểu rõ cơ chế thuốc này lắm nhưng như hồi trước mẹ mình bệnh giống hệt bố bạn đó thì Bác sĩ cũng nói là moocphin nó như 1 chất gây nghiện ấy,dùng thì giảm đau nhưng càng dùng nhiều thì mức độ của nó càng giảm nhẹ,bạn cứ hiểu như người nghiện heroin ý càng dùng thì càng phải tăng liều mới đáp ứng được đủ nhu cầu mà tăng liều rồi thì cũng nhanh dẫn tới cái chết.....Ngày trước mẹ mình thì chỉ tích trữ seduxen uống rồi ngủ,tiêm được 2 lần moocphin thì Mẹ mất.
    Bạn và gia đình hãy vững vàng lên nhé!

16. PVsuckhoe

PVsuckhoe Thành viên tập sự

Bạn tham khảo bài viết này nhé!
    Nguồn: http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/...g-thu-quoc-te-fuda-khai-truong-benh-vien-moi/http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/doanh-nghiep-viet/2012/02/trung-tam-ung-thu-quoc-te-fuda-khai-truong-benh-vien-moi/
    Trung tâm ung thư quốc tế Fuda khai trương bệnh viện mới

Bệnh viện điều trị ung thư nổi tiếng tại Trung Quốc - FuDa vừa khai trương một bệnh viện mới ở phía Bắc thành phố Quảng Châu, Trung Quốc.

Lễ khai trương có sự tham gia của Bộ trưởng Y tế Indonesia Endang Rahayu Sedyaningsih. Bà là một trong số những bệnh nhân ung thư nước ngoài đang được chữa trị tại bệnh viện Fuda.

Sự mở rộng thêm một bệnh viện mới ở phía Bắc thành phố Quảng Châu là một nỗ lực mới của Fuda, trong mục tiêu quốc tế hóa bệnh viện trở thành một trung tâm điều trị ung thư hàng đầu thế giới. Mặc dù đặt tại Trung Quốc nhưng có đến 70% bệnh nhân tới Fuda là người nước ngoài. Fuda hiện tiếp đón bệnh nhân ung thư đến từ 54 quốc gia trên toàn thế giới, trong đó đã có 300 bệnh nhân Việt Nam đã và đang điều trị tại Fuda.

Fuda được nhiều bệnh nhân trên khắp thế giới tin tưởng bởi đã chữa trị thành công nhiều trường hợp ung thư giai đoạn trung kỳ và cuối kỳ khó. Là một bệnh viện tư thành lập từ năm 2003 nhưng Fuda đã nổi tiếng là một trung tâm điều trị ung thư quốc tế bằng những biện pháp tiên tiến nhất hiện nay như: Kỹ thuật đông lạnh, can thiệp mạch, quang động, đặt hạt phóng xạ, miễn dịch, nano…

"Fuda có các tiếp cận mới ở hai điểm. Thứ nhất, chúng tôi quan niệm mới, ung thư là căn bệnh có thể chữa khỏi hoặc khống chế được. Chúng tôi gần như không bao giờ trả bệnh nhân về theo kiểu buông xuôi như nhiều nơi khác. Thứ hai, chúng tôi có những kỹ thuật mới nhất trên thế giới hiện nay để chữa trị hoặc kéo dài tuổi thọ người bệnh", ông Mu Feng, Viện trưởng điều hành của Bệnh viện Fuda cho biết.

Fuda đặc biệt nổi bật với kỹ thuật đông lạnh trong điều trị ung thư, Tổng Viện trưởng Xu Ke Cheng và Phó Tổng Viện trưởng Niu Lizhi là hai trong số 9 ủy viên điều hành của Hội Phẫu thuật Lạnh thế giới. Phẫu thuật Lạnh là kỹ thuật mới nhằm tiêu diệt khối u bằng cách truyền nhiệt độ lạnh tới -160 độ C vào tế bào ung thư, thông qua một loại kim chuyên dụng. Từ năm 2000, Fuda đã điều trị cho trên 7.000 trường hợp bằng kỹ thuật này, dẫn đầu bảng tại Trung Quốc và trên toàn thế giới.

"Điểm đặc biệt của Fuda là chúng tôi chữa bằng cách kết hợp nhiều biện pháp mới nhất, kết hợp giữa các biện pháp truyền thống như hóa trị, xạ trị với các biện pháp mới, kết hợp cả Tây Y và Đông Y. Fuda luôn có giải pháp cụ thể cho từng trường hợp bệnh nhân, nhưng các bác sĩ không bao giờ đưa ra thừa một giải pháp nào chỉ vì mục tiêu lợi nhuận", Tổng Viện trưởng bệnh viện ung thư Fuda Xu Ke Cheng chia sẻ.

Nằm trong mục tiêu quốc tế hóa, bệnh viện ung thư quốc tế Fuda Quảng Châu đã đặt văn phòng đại diện tại Hà Nội và TP HCM để tư vấn cho các bệnh nhân ung thư Việt Nam về những giải pháp mới nhất, nhằm chữa trị căn bệnh vẫn bị coi là "nan y" này.

MeNam&Linhcongaixinhhp thích.
  17. hhuyen

hhuyen Thành viên chính thức

Chị đưa bố vào Bệnh viện Y HN cũng ổn lắm, ở đó là các giáo sư, bs đầu ngành cả. Em có cậu bạn chuyên về ung thư, nếu chị cần, em cho số điện thoại, chị cứ gọi đt và nói là bạn của em là được. bạn em nhiệt tình lắm, và nó tâm huyết với ngành chữa trị bệnh ung thư, nó cũng nói là rất tự hào khi đc chữa bệnh cho những người này. Bố em cũng mất vì UT cách đây 3 năm, nên em rất hiểu cảm giác của chị. Nếu bố chị chưa bị di căn thì có thể kéo dài được một vài năm. Nếu bố chị có bảo hiểm y tế thì sẽ đỡ được nhiều tiền lắm. Chị xin giấy chuyển viện lên Bệnh viện Y Hà Nội là sẽ đc thanh toán hình như tới 80% hay sao ấy, hôm bạn em nói mà em ko nhớ rõ lắm.

ablazeMeNam&Linh thích.
  18. hhuyen

Chị đã dùng đến morphin cho bố rồi à? Nếu đã dùng mor thì ko thể có loại nào thay thế đc nữa rồi? Chị ko đưa bố chị đi chăm sóc ở đâu à? Topic dài quá nên em ko đọc từng trang đc.

MeNam&Linh thích bài này.
  19. hhuyen

Nếu chị vẫn muốn đc bs chuyên về ung thư tư vấn thì pm cho em, em cho sđt. Bạn em nhiệt tình lắm, đúng kiểu mẫu của một thầy thuốc tận tâm, nên ko có ji ngại cả.

MeNam&Linh thích bài này.
  20. kikile

kikile Đủ quyền lập Họ

Bạn ơi bố mình cũng đang bị k thực quản mình rất muốn dc nói chuyện với bs mà bạn đang nói dc không cam ơn