CLB cac be sinh 6 thang cuoi nam 2005 day!!!!!

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi me tibo, 10/1/2006.

1. snow flower

snow flower Thành viên tích cực

Chị ơi, cô giáo yêu cầu thêu tên cháu vì là lớp mới, tất cả các cháu đều mới nên cô giáo chưa quen đồ nào của cháu nào nên mới yêu cầu như vậy mà; Mình cũng làm đúng thủ tục thôi. Em đang bận nếu không thì cứ thêu cho con cho vui;

Đang tải...

2. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Thế à mình đành làm theo quy định của trường lớp thôi, đúng là hơi mất thời gian nhưng nghĩ đến cảnh ngồi thêu cho con cũng vui vui :D

3. thuyph

Hôm nay các mẹ đâu hết rồi, bây giờ mới vào để buôn được thì lại chẳng có ai :(

4. Duahaunon

Duahaunon Thành viên tích cực

có em đây. để em chúc mừng các bé nhà mình 1/6 đã rồi 8 với chị sau nhé :-D
    đây là lời chúc của mẹ Hấu, mẹ Dưa thấy hay nên copy lại, chúc các bé nhà mình luôn:
    Trong một thành phố to, có một con đường nhỏ. Trong một con đường nhỏ, có một dãy nhà to. Trong một dãy nhà to, có một căn hộ nhỏ. Trong một căn hộ nhỏ, có một gia đình to. Trong một gia đình to, có một hoàng tử nhỏ. Trong một hoàng tử nhỏ, có một tâm hồn to. Trong một tâm hồn to, có một nụ cười nhỏ. Trong một nụ cười nhỏ, có một niềm vui to. Trong một niềm vui to, có trái tim bé nhỏ. Trong trái tim bé nhỏ, có một tình yêu to. Trong một tình yêu to, có tình thương bé nhỏ. Trong tình thương bé nhỏ, có sự chia xẻ to. Trong sự chia xẻ to, có hi sinh bé nhỏ. Trong hy sinh bé nhỏ, có một tấm lòng to…CHÚC MỪNG NGÀY 1/6
    CHÚC CÁC CON HAY ĂN CHÓNG LỚN (tăng cân nhiều nhiều để các mẹ đừng bán than nữa), NGOAN NGOÃN, KHỎE MẠNH, LUÔN LÀ NIỀM HẠNH PHÚC CỦA BA MẸ

5. Duahaunon

à, chị nói vụ anh Cún cô đơn trong lớp làm em suy nghĩ lại. mấy hôm nay cứ lăn tăn al2 chắc do cô không thương Dưa nên Dưa có vẻ cô đơn lắm, không chơi với bạn, cũng chẳng gần cô gì. hóa ra là phải mất 1 thời gian lâu vậy hả chị? em cứ tưởng vài ngày, khi nó hòa nhập, quen với việc đi học thì thôi chứ. vậy em kiên nhẫn chờ thêm 1 thời gian nữa. cứ xót con là cuống lên, chẳng nghĩ gần nghĩ xa gì hết :rolleyes:
    mấy tuổi thì luyện con vụ đi lạc được hả chị?

6. snow flower

CHÚC CÁC CON VUI KHỎE, NGOAN NGOÃN, ĂN NO CHÓNG LỚN VÀ ĐI HỌC NGOAN ĐỂ CÁC MẸ ĐỠ LO LẮNG NHÉ!
    Nghe mẹ Dưa nói mà thấy buồn cười nhỉ? Mình nghĩ Dưa không chơi với bạn là do Dưa chưa hòa nhập được thôi, nhưng cả tuần rồi mà Dưa vẫn chưa quen bạn thì hơi lạ đấy vì trẻ con mà, nhanh chóng quên cái rụt rè khi có các bạn cùng lứa.
    Mẹ Dưa tập cho con biết tên Bố, mẹ, tên Dưa, tên đường hoặc số nhà, số điện thoại của mẹ, của Bố là ổn thôi chứ biết làm thế nào nữa; ấy là phòng bị khi bé đi lạc thôi chứ nếu có ai đấy cố tình bắt bé thì cũng chẳng làm gì được; Cutin bây giờ cũng nhớ hết tên mọi người trong gia đình, tên dì dượng, tên cậu, tên hàng xóm, tên gia đình cô giáo rồi, còn số điện thoại thì dài quá nên đọc rớt lung tung, người ta có nghe cũng chẳng biết chính xác là số gì;
    Hôm qua dẫn cutin đi siêu thị; một hai đòi mẹ phải đến chỗ tô màu; cậu ta chọn ngay 1 cái ghế và bảo mẹ đi lấy cọ, màu; con thích tô mặt trời; đó là con sao biển mà cậu cứ khăng khăng đấy là mặt trời; cutin có vẻ thích chí với tác phẩm của mình lắm; về đến nhà, vừa xuống xe, cutin cầm mặt trời của mình đi khoe ông bà ngoại, xong lại ngắm; ui trời, nhìn con ra vẻ một ông cụ non;
    Sáng nay cho Tin đi uống vitamin A, cân - lại sụt ký chỉ còn 12,5kg - mẹ buồn

7. Duahaunon

ơ, sao ai cũng cho con đi uống vitamin A hết mà em không biết gì vậy ta? :confused:
    hì, đã nói rồi mà chị, em thấy Dưa đi học cũng quen rồi mà không bao giờ thấy cô bế bồng, ở gần chơi cùng nên suy diễn ra vậy đó. xí hổ quá
    12,5kg hả chị? cũng được mà. em với ba Dưa vừa nói tối qua, không biết bao giờ con vượt qua cái ngưỡng 14kg nữa :twisted:

8. Nhim xu con

Nhim xu con

Chúc mừng các con ngày 1/6!
    Chúc các con vui, khoẻ, ngoan và ngày càng mang đến cho bố mẹ nhiều niềm vui bất ngờ :D !
    Em bận quá lại lượn đây ah, nhưng cũng kịp đọc hết mấy trang của các mẹ
    Mai vào "báo cáo" tình hình :mrgreen:

9. snow flower

Chờ hoài chẳng thấy mẹ Nhím post bài, thôi mình post vậy
    Sau bao ngày nắng nóng kinh khủng, hôm nay có tí mưa cảm thấy dễ chịu hơn; Thời tiết khó chịu quá nên mấy ngày rồi Tin chẳng ăn uống gì, chỉ mỗi cái miệng leo lẻo thôi;
    Các con có khỏe không ? Chẳng thấy mẹ nào vào đây post bài cả, lượn thì có lượn mà bài thì chẳng thấy đâu

10. thuyph

Uống vitamin A là do y tế phường gửi giấy về nhà cho các bé đi uống và cân dinh dưỡng mà :D

11. snow flower

Lúc trước ở trong SG mình thấy đến ngày người ta cứ mang loa đi rao cùng hết là mang con đến y tế phường uống thôi chứ có gửi giấy gì đâu

12. thuyph

Mỗi quận, phường đều có 1 bộ phận phụ trách việc chăm lo các cháu thiếu niên nhi đồng. Khi mình vừa sinh em bé xong là có người đến điều tra nhân khẩu mới của mình ngay, trong đó phải khai họ tên này, cân nặng lúc mới sinh và hiện tại này, có cho bú sữa mẹ không này, việc tiêm vắc xin thế nào này, rồi 1 thời gian sau là thấy đưa 1 phiếu khám chữa bệnh miễn phí cho trẻ em dưới 6 tuổi tại các bệnh viện công. Tại trạm y tế phường còn có cả bác sỹ, y tá khám chữa bệnh ban đầu cho các cháu này, có lịch tiêm chủng này, đến ngày đến tháng là lại gọi điện cho mình đưa con đi tiêm này (nhưng mình đều từ chối vì thường gọi người tới tiêm tại nhà). Còn cứ đến 1/6 và 1/12 hàng năm là có giấy của y tế phường gửi thông báo cho con đi uống vitamin A và cân dinh dưỡng mà. Việc uống vitamin A, tiêm chủng những mũi cơ bản, khám chữa bệnh thông thường miễn phí cho trẻ em dưới 6 tuổi là chính sách xã hội của Nhà nước mà.

13. thuyph

SAo tình hình diễn đàn dạo này lộn xộn quá các mẹ nhỉ :( Lúc trước ngày nào mình cũng vào đọc và post bài nhưng sao dạo này chán thế, mọi người hay khiềm khích với nhau quá, mình vào DD mà chẳng biết đọc cái gì nữa. Có lẽ chỉ vào đây là còn cảm thấy tình cảm của mọi người vẫn không thay đổi thôi, thật đấy!

14. snow flower

Lúc trước mình chẳng đi lang thang đâu cả mình cứ nghĩ mình có vẻ thờ ơ quá nhỉ nhưng hóa ra lại may mắn vì nghe các mẹ cứ than phiền về những chuyện không hay. Mình chúa ghét các vụ cãi nhau (từ trước đến giờ toàn học hành, làm việc với bọn con trai nên có ghét gì nhau các ông nhảy bổ vào đánh nhau - hết hồi là xong - có lần xém chút xíu nữa là bị mẻ đầu) mà như thế lại đỡ mệt óc nhỉ

15. Duahaunon

chào cả nhà cuối năm!
    em thật tình không bao giờ muốn như thế này đâu nhưng em đã quyết định, kể từ hôm nay, em không tham gia vào DD nữa. lý do thì chắc các mẹ Cún, chị Thuyph đã biết, DD mình bây giờ không còn như xưa nữa. đối với CLB cuối năm của mình thì trước sau vẫn vậy, tình cảm em dành cho vẫn như ngày xưa. vì vậy, em mong nếu cả nhà khi nào có thời gian thì add nick YM của em và chat với em nhé. YM: meduahaunon
    chào tạm biệt cả nhà. chúc các con cả nhà mình luôn ngoan ngoãn, khỏe mạnh, thông minh. chúc các mẹ thành công trong công việc. chúc gia đình của cả nhà luôn hạnh phúc.
    PS: híc :(, em cũng chẳng muốn nhiều chuyện đi lung tung làm gì đâu nhưng có mẹ gửi đường link cho em, em đọc và buồn không thể nói. em cũng sai lầm khi gửi luôn đường link cho chị Thuyph, em xin lỗi. mẹ nào chưa biết thì đừng nên biết, còn biết rồi thì đừng biết thêm nữa. chẳng có ích lợi gì mà lại "thêm 1 người nữa giống như tôi" ....

16. Cún con

Cún con Bắt đầu tích cực

Chả biết nói gì hơn:(
    Keep in touch together!

17. snow flower

Chẳng lẽ lại tạm biệt cả nhà cuối năm sao? Buồn quá

18. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Sao thế hả mẹ Dưa ơi ?? Mình rất thích cái CLB này với các bé Dưa ,bé Nhím , anh Cún đi học "cô đơn " mặc dù không tham gia được vì con mình đã lớn.
    Chẳng biết nói thế nào ,thôi thì chúc Bé Dưa luôn luôn mạnh khỏe và mẹ Dưa luôn vui nhé .

Sửa lần cuối: 8/6/2007
  19. Me Ot

Me Ot Thành viên tích cực

Những chuyện xung quanh không ảnh hưởng nhiều đến em, nhưng thấy các mẹ nhà cuối năm không có không khí post bài làm em đâm nản theo:(

20. snow flower

Ớt khỏe không mẹ Ớt ơi ? Không khí ở đâu buồn len lỏi vào cái nhà cuối năm này để buồn xo í nhỉ? Mẹ Ớt chuẩn bị cho Ớt đi học chưa? Lẽ ra ngày 11/6 này là Tin đi học ở trường đây nhưng nghe không đẹp ngày lắm nên phải dừng lại (hic hic, làm xây dựng nên bọ nhiễm thói mê tín) để hôm nào đẹp trời lại cho con đi vậy. Vì thời gian này hè nên cũng chẳng học hành gì, đi cho quen bạn quen bè chứ để đầu năm vào bị bọn trẻ ăn hiếp (cutin tính nhát lắm, lại còn hiền nữa, chẳng đánh ai bao giờ)
    Hic hic, nhờ cái nhà cuối năm này mà quen được các mẹ, có chỗ chia sẻ tâm sự cũng hay nhưng sao dạo này buồn thế không biết