Khác: khẩn cấp! khẩn cấp! có phải em có bầu rồi ko? em hồi hộp quá

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Onvaline, 18/4/2012.

1. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Ðề: khẩn cấp! khẩn cấp! có phải em có bầu rồi ko? em hồi hộp quá

Chúc mừng bạn nhe,lên hai vạch là chắc có baby rồi.Bạn bị ra mau có rất nhiều nguyên do,một là bị động thai,hai là bị thai ngoài từ cung,ba là ra huyết dư.Nhưng muốn biết chắc bạn nên đi khám và siêu âm luôn bạn nhe.Nếu bị động thai thì bác sĩ sẽ cho toa thuốc uốn và bạn cũng hạn chế đi đứng và nghĩ ngơi nhiều.Mình cũng có thai bé thứ 2 được 7 tuần rồi.Hai tuần trước mình cũng ra dịch hồng,mình lo lắng và sợ lắm.Mình đi khám và siêu âm bác sĩ nói chỉ ra huyết dư thôi.Nên cho thuốc uốn và khuyên nghỉ ngơi nhiều,nay mình không còn ra huyết nữa.Chúc hai mẹ con chín tháng mười ngày khoẻ mạnh.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 20/4/2012
    Onvaline thích bài này.
  2. hoa_oto

hoa_oto Thành viên rất tích cực

Sao lại thử que 2v rồi mà đi siêu âm vẫn ko thấy có thai à? lần có thai vừa rồi, mình cũng lên 2v mờ đấy, nhưng sau đó có dịch hồng, thế là bị sẩy luôn. Bị sẩy sớm í, nên có thể đi siêu âm ko thấy đâu, để có kq chuẩn nhất bạn nên đi thử beta HCG là chuẩn nhất
    Mình cũng uống thuốc bắc, ko biết khi uống thuốc bs của bạn có dặn bạn là ko đc quan hệ hay ko? nhưng chỗ t bốc thì bs lại bảo kiêng quan hệ, đến khi nào định có bầu lại thì dừng thuốc, mình uống tăng tận 3kg, người lúc nào cũng ứ lên như đầy nước í :D, thế nhưng khi dừng thuốc, lại về kg ban đầu. Tháng sau mình bắt đầu thả, nên bạn cứ bình tĩnh, đừng suy nghĩ nhiều, lo lắng ảnh hưởng tới việc có bầu lắm đấy :D

3. tienminh02

tienminh02 Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ là bạn có thai và bị xảy thì đúng hơn, 2 vạch lên rồi ko thể nhầm dc. que thử chỉ báo nhầm là có thai nhưng ko lên thôi chứ ko có chuyện lên 2 vạch mà ko có thai.
    Mẹ nó đến PSTW khám lần nữa xem sao.

Onvaline thích bài này.
  4. BantichShop

BantichShop Thành viên rất tích cực

bạn bị ra máu ít là vài giọt thấm quần chip hay nhiều hơn? có khả năng là bạn bị sảy thai đó. vì sau khi sảy thì HCG vẫn báo + (vì nội tiết trong cơ thể mình vẫn còn dấu hiệu có thai)
    tốt nhất bạn nên đợi 1 tuần nữa (tính từ ngày kinh của tháng trước được khoảng 7, 8 tuần) và đi siêu âm. vì có người thai phải 7, 8 tuần mới về tử cung. Lúc đó có thể kết luận bạn bị thai ngoài tử cung hay sảy hay đang có thai.
    Chúc bạn hạnh phúc nhé

Onvaline thích bài này.
  5. Onvaline

Onvaline Thành viên chính thức

sáng nay em đã ra bv phụ sản hà nội khám rồi các mẹ ạ, siêu âm đầu dò ko thấy túi thai, tử cung, buồng trứng bt, niêm mạc của em dày 16mm, có dày quá ko các chị????? đợt trước em có đi siêu âm, bs bảo niêm mạc dày 7.8mm, hôm qua khám ở tư là 12mm, nhưng hôm nay là: 16mm?????:-k

hôm nay em xét nghiệm cả HCG là 101,4, bác sĩ kết luận là ko có thai, cần theo dõi thêm:( và cho em thuốc uống là: ASMECO Fort. nhưng máu ra nghiều hơn hôm qua do vc hôm trước nhỡ qh hôm trước:rolleyes:

bác sĩ nói khi nào hết ra máu em quay lại khám, nhưng mà em lo quá, biết làm sao bây giờ!!!!!!!!!!!!:(

6. Onvaline

em ra dính quần chip thôi chị ạ, nhưng mà nó cứ ra dai dẳng thế này em lo quá

7. NoMeAmes

NoMeAmes Thành viên nổi tiếng

HCG trên 10 là có thai rồi đó bạn, như bạn mình nghĩ là bị sẩy thai tự nhiên, hoặc đang bị dọa sẩy thai bạn thử theo dõi xem sao nhé, ngày maiì đi thử máu lại xem lượng Beta HCG trong máu có tăng lên ko? 1 ngày nó sẽ tăng lên gấp 2, nếu máu ra dai dẳng cũng có thể là hiện tượng động thai,c ó thể là do 2vc qh nên thai bị động và sẩy luôn đó. Sắp đến Ck hoặc đang có thai thì niêm mạc cũng dày lên bạn nhé

Sửa lần cuối: 21/4/2012
  8. Onvaline

nếu giả sử em bị x:( ...theo tự nhiên thì còn triệu trứng của người mang bầu nữa ko?

hiện tại em vẫn còn những triệu chứng như: đau ngực, người thỉnh thoảng hơi sốt, thỉnh thoảng đau bụng lâm dâm, ăn cơm ko ngon, người mệt mỏi, nếu em ..x:(..rồi thì sẽ còn những điều đó chứ nhỉ?nếu giả sử là ..:(..tự nhiên, thì có ah gì tới những lần sau ko các chị?
    có mẹ giả sử em chửa ngoài tc nhưng em đọc trên mạng rồi, người cntc siêu âm sẽ xuất hiện 1 khối bên cạnh tử cung, túi sau cùng sẽ có dịch, nhưng em siêu âm hoàn toàn bt.