Mắt con em ra nhiều dử

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi TomDuyanh, 4/6/2007.

1. TomDuyanh

TomDuyanh Banned

Các mẹ ơi giúp em với. Con trai em được gần 4 tháng. Mấy hôm nay em thấy mắt cháu có nhiều dử mắt nhất là lúc cháu ngủ dậy, nhg mắt không bị đỏ . Em không biết bé nhà em co phải bị đau mắt không . Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp cho em với . Hiện em vẫn nhỏ nước muối sinh lý (Natriclorid) cho cháu (2l/ngày). Em làm như vậy có được không ah?
    Các mẹ giúp em với . Em đang lo quá .
    Em cảm ơn .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TomDuyanh
    Đang tải...

2. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Tớ đã từng áp dụng 1 phương pháp của "các cụ" rất hiệu quả mà lại không tốn tiền: bạn chỉ cần nhỏ vào mỗi bên mắt bé 1 giọt sữa của bạn, 1 lát sau mắt bé sẽ sạch trong luôn (rất ngạc nhiên).

3. agi2004

agi2004 Thành viên chính thức

con agi nhà mình lúc 9 ngày tuôỉ cũng bị ra nhiều dỉ măt. Mình cho đến khám bác sỹ Ngọc ỏ phố Huế ( đi qua ngã tư Hoà mã , cách khoảng 50m, phía bên tay phải, đối diện với cửa hàng bánh Misa). Nhà trong ngõ, đi lên gác , bác sỹ Ngọc có treo biển ở ngoài cổng ngõ đấy . Bạn đưa bé đến khám đi, bác sỹ kê đơn thuốc Tobrex ( chẳng nhớ viết đúng không) là khỏi ngay . Trẻ con nên đưa đi khám ngay, đừng để lâu ( con nhà mình không bị đỏ mắt mà chỉ bị nhiều dỉ mắt nhưng cũng hết ngay đấy ) . Chúc bé khoẻ

4. nt_go_dep

nt_go_dep Bắt đầu tích cực

Gấp gấp, em thấy cái mục này là phải nhảy vào ngay, không dám chỉ giáo nhưng em đang "người trong cuộc" nên hiểu lắm. Hiện đang có dịch đau mắt viêm kết mạc, em là nạn nhân đầu tiên, dấu hiệu nhận biết là cực kì nhiều dử mắt, sáng ngủ dạy không mở mắt ra được. Bây giờ sau nửa tháng e đã khỏi nhưng nhiều người khác trong nhà cũng bị lây, trong đó có con gái em 20 tháng.

Vì đã có kinh nghiệm nên em cho nhỏ thuốc ngay, cũng thuốc Tobrex như mẹ agi2004 nói. Em nhỏ thuốc luôn 3 ngày nay và cháu vẫn duy trì ở mức độ đó.

Mẹ nó ơi, cẩn thận kẻo bé nhà mẹ nó bị dịch đấy, nhỏ nước muối ko ăn thua đâu, mẹ nó thử mua Tobrex hoặc cho đi khám xem sao. Bệnh này ủ bệnh rất lâu, đến khi phát lại rất nhanh.

5. TomDuyanh

TomDuyanh Banned

Ui ui, cac chi cho em dia chi bac sy kham voi, khieu nay la ko the hoan binh dc rui. Em so dua con vao vien lam va em cung ko dam tu dung thuoc dau . Em cam on cac chi nhieu .

6. nt_go_dep

nt_go_dep Bắt đầu tích cực

Nhà mình vẫn khám mắt ở BS Kim, phòng khám tại địa điểm Trạm y tế phường (chỗ khu Vân Hồ 3), ngay gần Trường Tiểu học ngày trước tên Vân Hồ, giờ dổi tên là gì gì đó. Cơ khổ chỉ đường cho mẹ nó kiểu này cực quá nhưng mình không nhớ tên đương, chỉ biết là từ Vincom đi thẳng 1 lèo hướng Thái Phiên - Hoa Lư là nhìn thấy cái trường đó. Nhưng theo mình mẹ nó cứ cho vào viện Mắt cho chắc ăn, các bs hướng dẫn cẩn thận hơn

BS Kim thì khám từ 5h chiều

7. Bố khoai

Bố khoai Thành viên tích cực

Con mắt là 1 tài sản vô giá đối với con người, vì vậy thật cẩn thận khi bé bị đau mắt, bạn nhỏ thuốc như vậy là đúng rồi, rủă thật sạch mắt cho bé nếu khôgn khỏi thì hãy cho đi BS khám nhé

8. Memisa

Memisa Thành viên mới

con em đc hơn 2 tháng rồi, mấy hôm nay cũng có hiện tượng chảy nước ở một bên mắt, kèm theo cả một ít dử mắt nữa. Không biết như thế liệu có bị làm sao ko các mẹ nhỉ