Kinh nghiệm: dùng 3step trị mụn của CLINIQUE có nên dùng thêm mặt nạ tự nhiên

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi lananhanh152, 29/4/2012.

1. lananhanh152

lananhanh152 Thành viên đạt chuẩn

hi các mẹ !
    dạo này em buồn phiền vì cái mặt mụn với làn da hỗn hợp, sau một hồi tìm hỉu em đã quyết định mua bộ 3 step trị mụn của Clinique ( 126 đô sing) không bít có khả quan không?
    Mẹ nào dùng rùi thì cho em kinh nghiệm với. cô nhân viên nói dùng sáng và tối. Vậy trưa???? em có thể đắp mặt nạ khoai tây và cà rốt được ko ????? và nếu đắp vậy thì em pải rủa mặt bằng gì để sạch da trước khi đắp????? em quên mất ko hỏi cô ý...mà tiếng anh không sõi nên .....HUHUHUHU Em đang ở bên Sing
    Các mẹ giúp em với ạ !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lananhanh152
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Hyoleenguyen

Hyoleenguyen Thành viên chính thức

Ðề: dùng 3step trị mụn của CLINIQUE có nên dùng thêm mặt nạ tự nhiên

Mình cũng dùng 3 bước đây nhưng ko phải là 3 bước trị mụn mà là 1, SRM 2, Tẩy da chết mặt cái lọ màu xanh mask ấy, 3 là turnaround bôi để mịn da nói chung là thấy sướng lắm. Thời gian đầu chăm chỉ bôi da mềm mịn hơn hẳn nhưng mà về sau lười thì vẫn thấy tốt. Bạn đắp mặt nạ tự nhiên càng tốt chứ sao. Clinique có cái tinh chất http://www.clinique.com/product/157..._Exfoliate/New-Clarifying-Lotion-1/index.tmpl là cái claryfing lotion này để làm sạch mặt và làm da hấp thụ tốt hơn. Bạn nên dùng cái này nhưng mà cho dry combination nhé

3. lananhanh152

em đang bị mụn nên phải trị mụn đã chị ạ....sau 3 bước em cũng có dùng thêm cái turnaround concentrate extra radiance renwer. em cũng thấy nó smooth lắm. mà vùng chữ T của em vẫn bóng dầu....em mới dùng 2 ngày.....nên em cũng ko bít nó có hiệu quả ko nữa. mà em thấy trên mạng VN mình bán Clinique rẻ hơn nhìu....bên này em mua cả bộ trị mụn tính ra hơn 2.100.000 rùi. mà ở nhà bán dưới 2,7tr.

4. Hyoleenguyen

hic mua ở Mỹ còn rẻ nữa em ạ. Chị mua ở Mỹ mà. Còn da em bị dầu thì nên dùng xịt khoáng nó kiềm dầu mà làm da em vẫn tươi mới. Có cả 1 topic về Clinique ở ********* đấy. Em tham khảo thêm nhé http://www.*********.com/forum/f69/my-pham-clinique-3860/

5. lananhanh152

vâng...em cảm ơn chị...vì em ssang học bên sing nên em mua luôn ở đây....em cũng thấy bên Mỹ rẻ hơn nhìu. mà em đang dùng 3 step trị mụn...hic.....dùng 3 ngày em thấy vũng chữ T nhìu dầu lắm...không hỉu nó có hiệu quả với da của em không nữa

6. lananhanh152

chị Hyoleenguyen ơi/....trang web đó em ko vào được

7. Hyoleenguyen

em vào google search my pham clinique ********* là ra ngay ấy mà

8. Sheep sheep

Sheep sheep Thành viên mới

Mình cực thick dùng đồ của Clinique.
    Mình mới thử dùng loại nước hoa hồng của Clinique (lọ nước màu hồng trong bộ 3 bước í) nhưng sao thấy mùi cồn nồng nặc. ko bít có phải do sản phẩm như thế hay cửa hàng Clinique ở Bờ Hồ bán cho mình hàng hết hạn???? Có mẹ nào từng dùng lọ đấy chưa???

9. lananhanh152

có trang check hạn sử dụng mỹ phẩm đó chị ạ :
    http://checkcosmetic.net/
    chị vào đó kiểm tra coi sao. mã ở đáy chai ý.
    Em cũng dùng bộ 3tep trị mụn. cái lọ step2 em dùng là anti-blemish solutions clarifying lotion cũng sặc mùi cồn mà. Nó có mùi vậy đó chị ạ. mà em đang ko hủi sao em dùng bông tẩy trang để thấm lotion đó mà hai ngón tay em dùng để cầm ý, nó bị tróc hết da nè ( như kiểu bị bong da ý)....có mẹ nào có kinh nghiệm và bị như em chưa vậy?????

10. nice_day123

nice_day123 Thành viên tập sự

Trước đây mình không để ý chăm sóc da gì hết mà ngày nào cũng phải trang điểm nên càng ngày da càng xấu, khô ráp, sần, càng trang điểm nhiều càng bị bệnh. hix...Sau đó được nhỏ bạn giới thiệu về bộ dưỡng 3 bước của Clinique, nó xài thấy da sáng mịn ra. Thấy giá cũng chấp nhận được nên mình mua 1 bộ để xài thử, sử dụng được 1 tháng là thấy da tươi trẻ hơn. hihi... Nên mình khuyên bạn nên sử dụng đi, hiểu quả lắm. :D

Nhờ có bộ 3 bước mà lớp trang điểm của mình mịn đẹp hơn, mấy chị trong cơ quan ai cũng khen hết. Trong bộ 3 bước mình thích nhất là chai nước thanh tẩy ở bước thứ 2, lau lên da xong là thấy da sáng mịn hẳn, là cảm giác rất tươi mát. hihi... Từ đó mình trung thành với Clinique luôn. Chúc bạn sớm có làn da đẹp nhé!

11. bubble_tea

bubble_tea Bắt đầu tích cực

Em cạch dùng bộ 3 step của clinique. Truoc em cũng có dung 1 time nhung da mặt vẫn thế . Cai lọ nuoc hoa hồng nhiều cồn quá . Mỗi lần bôi cảm giác da mỏng đi hay sao y. Lag thag trên mạng.e chuyển sag dùng srm kêm nghệ của thorako rẻ mà sạch mụn có 39k 1 tuýp. Vs em dùng toner bằng dấm táo. Da em đỡ dầu hơn nữa.

12. Ðề: dùng 3step trị mụn của CLINIQUE có nên dùng thêm mặt nạ tự nhiên

e sẽ thử dùng giống như chị xem thế nào, hiện giờ mới chỉ dùng bộ 3 bước thấy cũng ổn nhưng chưa xóa vết thâm đc ạ :(

13. Ðề: dùng 3step trị mụn của CLINIQUE có nên dùng thêm mặt nạ tự nhiên

chị ơi dùng xịt khoáng như thế nào để hiệu quả ạ (u)

14. caibong247

caibong247 Thành viên chính thức

Tớ dùng 7 năm nay bộ 3 bước của Clinique vẫn rất tốt, lúc đầu da tớ nhiều dầu, sần, xạm đen sau 6 tháng sử dụng có thay đổi rõ rệt: da bớt sần, giảm dầu vùng chữ T, lỗ chân lông nhỏ, da sáng hơn. SP toner của Clinique có mùi cồn là đúng r, vì Toner của tất cả các hãng đều có và chiếm 40% thành phần, cồn này là cồn Este 40. Toner của Clinique ko sử dụng hương liệu để át đi mùi cồn, các hãng khác như Lancome, Estee lauder, Dior tớ đã xài qua thì sử dụng hương liệu nên mùi cồn bị át đi.

15. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

Mặt em thỉnh thoảng mới bị mụn nên e chẳng dùng gì cả hihi