Hỏi về Máy xay đa năng Krobell của gian hàng ngay gần cổng HC

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi mitxinh88, 25/4/2012.

1. mitxinh88

mitxinh88 Hội Rồng nhỡ 88

Em chào các bố các mẹ ạ!
    HC đã kết thúc được 3 ngày mà đến giờ em vẫn lăn tăn về 1 chuyện, nhờ các bố mẹ tư vấn giúp em với ạ!

Chả là thế này ạ: Hôm đi HC em thấy gian hàng 7B quảng cáo máy xay đa năng Krobell rất hấp dẫn. Anh bán hàng bảo đó là máy nhập khẩu nguyên chiếc từ Nhật, do công ty anh ấy là cty TNHH xuất nhập khẩu gia dụng Đông Á phân phối, có tem chống hàng giả của Viện khoa học hình sự Bộ Công an, bình thường bán ở các siêu thị (như Big C) giá là 2.450k nhưng công ty đang có chính sách quảng bá sản phẩm nên riêng ở HC LCM có 10 bộ sản phẩm bán với giá 1.250k. E thì ko mang theo nhiều tiền, lại muốn mua nhiều thứ khác nên đã đặt cọc số lẻ là 250k, cầm phiếu bảo hành (của công ty Đông Á) về và được hẹn là khi nào cầm nốt tiền đến công ty thì sẽ được lấy hàng.

Vấn đề là khi về nhà, em search google và lamchame thì thấy giá chỉ từ 500k (công ty Trí Hưng) đến 730k (các mẹ trên diễn đàn mình bán), tất cả đều ghi rõ là hàng lắp ráp tại Hồng Kông, thương hiệu Nhật Bản ](*,)
    Em hoảng quá gọi điện ngay cho anh bán hàng để hỏi lý do chênh lệch giá sp lớn như vậy thì được trả lời là sản phẩm của công ty Đông Á (mà a ấy đang là nhân viên kinh doanh) cung cấp là hàng nhập khẩu nguyên chiếc, khác với hàng trôi nổi trên thị trường là hàng Hồng Kông, TQ. A ấy còn nói nếu lăn tăn thì em có thể đến công ty để lấy lại tiền đặt cọc chứ ko bắt buộc phải mua hàng, vì hiện tại công ty vẫn đang bán máy đó với giá 2.450k.

Bây giờ em thật sự ko thể chắc chắn về xuất xứ của máy xay Krobell này, và cũng ko biết nên lấy lại cọc hay mua hàng nữa (công ty thì ở tận Nam Dư, Hoàng Mai, em ở Mỹ Đình đến lấy 250k thì đúng là...). Hôm nay e ngâm cứu trên diễn đàn thấy các mẹ khen máy xay cầm tay đa năng Braun quá, mà giá cũng chưa đến 2.000k (công suất 600w). Cái máy Krobell kia công suất có 218w thôi, liệu có xay được thịt, cua, đá ko hả các mẹ? :(

Em lập topic này mong các bố mẹ cho em 1 lời khuyên. Hoặc có mẹ nào cũng mua máy này ở HC, đã dùng rồi cho em biết ý kiến thì tốt quá ạ. Em mới lập gđ, muốn mua 1 cái máy xay tốt phục vụ nhu cầu gia đình nhỏ như xay thịt, mộc nhĩ làm nem, xay hoa quả + đá làm sinh tố, rùi sắp tới có em bé thì dùng để xay bột, cháo cho bé luôn. Vậy nên cần cái tốt 1 chút, chứ bỏ ra hơn 1.250k mà vớ phải cái máy đểu thì ](*,)

Em cảm ơn các bố mẹ đã quan tâm và đá đít cho topic nổi lên giúp em ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mitxinh88
    Đang tải...

2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Hỏi về Máy xay đa năng Krobell của gian hàng ngay gần cổng HC

Chào bạn,

Mời bạn mở topic tại mục Đối chất. BQT sẽ yêu cầu mẹ chuột dô đứng ra giải quyết cho bạn. Bởi người đứng tên trên băng rôn sẽ là người chịu trách nhiệm.

3. thamsieutham1234

thamsieutham1234 Thành viên đạt chuẩn

Mình biết máy xay KB này có bên đang giảm giá 550k thôi ạ

4. namhangthung

namhangthung foodsach.com-0945555333

Mình cũng đang quan tâm đến máy xay, nhưng trước hết cảm ơn bạn vì một Comment rất nhẹ nhàng, lịch sự. Khách hàng ai cũng như bạn thì có khi sau mỗi "thương vụ" có khi thành chị em mất hí hí .

5. mitxinh88

Em cảm ơn chị ạ! Xấu hổ quá, hí hí :p
    Nếu chị cũng đang quan tâm máy xay thì em thấy có máy cầm tay Braun MR540 hoặc Bosch 6500 được đấy chị, giá đều chưa đến 2tr, em search thấy Cường Việt Phố Huế rẻ nhất mà lại free ship HN, trên diễn đàn mình cũng có mấy chị bán, giá chỉ chênh nhau vài chục k thôi. Em đau đầu vụ máy xay này quá rồi :( Chắc em bỏ cọc cái Krobell kia để mua Braun hoặc Bosch thôi, hic hic. Em mở top đối chất để hỏi nick đã bán hàng cho rõ mà cũng chưa có hồi âm j, hic :???: Chúc chị sớm mua được chiếc máy xay ưng ý nha :d

6. mitxinh88

Em cũng biết thế ạ, search trên mạng thấy công ty Trí Hưng đang bán có 495k cơ ạ, nhưng tất cả các chỗ này đều ghi rõ xuất xứ hàng là Hồng Kông (thương hiệu Nhật thôi). Vấn đề là em ko biết cái máy Krobell mà em đã đặt cọc mua của công ty Đông Á kia là hàng Nhập nhập khẩu nguyên chiếc như lời người bán hàng nói hay cũng là hàng Hồng Kông lắp ráp như trên thị trường, nên ko thể kết luận là đắt hay rẻ, tốt hay ko tốt :(

Lúc em đặt cọc mua cũng thấy có mấy mẹ mua liền. Các mẹ đã dùng máy rồi vào cho ý kiến giúp em với ạ. Máy dùng có tốt như quảng cáo ko, công suất 218w có quá nhỏ để xay thịt, cua, lạc... ko các mẹ ơi???

7. _SummerGirl_

_SummerGirl_ Thành viên rất tích cực

Oài, công suất máy nhỏ thế nhỉ, xay dc hay ko cũng còn tùy vào lưỡi dao của cối xay nữa, cs nhỏ thế nếu xay dc chắc là lâu lắm. Mình dùng Braun nên cũng ko rõ máy của bạn ra sao, máy mình 450w mà chỉ dùng để xay mấy thứ mềm mềm như cháo, thịt, rau thui

mitxinh88haitintin74 thích.
  8. bemiu

bemiu 0982 836 433

Mình đang dùng máy xay Krobell mua của nhà linhnhi cũng trên LCM này nè. Máy dùng tốt lắm, xay đủ loại cho bé như tôm, thịt, cá đều ko phải lọc gì hết ( bé 8 tháng), xay sinh tố đủ loại hoa quả như xoài, bơ, hồng xiêm, cùi dừa non, thậm chí cả củ đậu cũng ok, bé ăn đc tất, trộm vía :D.

Giá bạn mua như vậy nếu là hàng NK nguyên chiếc thì chắc cũng ok nhưng nếu cũng là hàng Hồng Kông thì ko ổn rồi. Đọc bên trên thấy có mẹ kêu giảm còn có hơn 500k, rẻ thế.

mitxinh88 thích bài này.
  9. mitxinh88

Chị ơi, chị dùng cái máy xay này lâu chưa ạ? Công suất của nó có 218w, xay các thứ có lâu ko chị (nhất là xay thịt)? Em chưa có bé, trước mắt là mua để phục vụ nhu cầu của người lớn (say sinh tố, xay thịt, mộc nhĩ làm nem...) thì có ok ko chị nhỉ? Em đợi mãi chẳng có mẹ nào cho em lời khuyên về loại máy này nữa, chắc em sẽ nghe chị mua về dùng thử xem sao, hihi. Em cảm ơn chị đã quan tâm ạ!

Sửa lần cuối: 5/5/2012
  10. support3

support3 Super Moderator

11. bonghongxanh12

bonghongxanh12 Banned

máy xay này tuy công suất nhỏ nhưng dùng thì ngon lành mà mẹ nó . Nhưng giá như mẹ nó nói thì hơi chát quá .

mitxinh88 thích bài này.
  12. thuylinhhp

thuylinhhp Thành viên chính thức

Em cũng đang quan tâm về máy xay này đây.
    Mẹ nào dùng xay đá chưa ? Có như quảng cáo k ?
    Xay thịt có nhuyễn như giò sống k ?
    Xay đc cua k ?

13. dohoa64tb

dohoa64tb Banned

Máy dùng ngon nhưng giá thì không được ngon cho lắm

mitxinh88 thích bài này.
  14. mitxinh88

Ui các mẹ ơi, cái anh bán hàng cho em ý, anh ấy nhiệt tình thật đấy :rolleyes: Em đã định bụng là thôi ko mua cái máy Krobell này nữa (chưa biết xuất xứ, chất lượng chính xác thế nào nên em thấy ko thoải mái), mà em cũng xác định là chịu mất luôn 250k tiền cọc vì xa quá ko đi lấy được. Thế mà anh ấy gọi điện cho em mấy lần liền, cứ bảo em tiện qua khu Hoàng Mai thì gọi để anh ấy gửi lại tiền cho, hoặc bảo đang bán hàng ở chỗ này chỗ kia, qua a ấy gửi lại tiền :-k làm em hơi áy náy. Hihi, bỏ cũng ngại mà lấy cũng ngại cơ ạ ](*,)

15. mebesau11

mebesau11 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, có mẹ nào mua sản phẩm máy say sinh tố krobell của công ty Đông Á này thì vào chia sẻ với chị em với.
    Mình cũng vừa mua ở chợ đại kim - đại từ của công ty này. với giá là 1.650k
    về mình dùng thấy cái khớp nối bằng cao su không tốt tí nào, vừa say được mấy hôm đã bị xước nhiều rồi.
    phen này chắc bị ox kêu trời luôn rồi các mẹ ạ

mitxinh88 thích bài này.
  16. mitxinh88

Ui thế hả chị? Thế mà a bán hàng kêu cái khớp đó = chất liệu j j ấy, ko bị nhanh mòn như các loại máy khác. Quả này em phải đi lấy lại tiền thôi. Mà chị mua đắt nhỉ? Giá em định mua là 1.250k mà em còn thấy đắt :p Up lên để xem còn chị nào đã mua và dùng cái máy này nữa ko ạ

17. mebesau11

mebesau11 Thành viên tập sự

cách đây mấy hôm mình đi làm về thấy quảng cáo hay quá, nên mua về dùng, vừa mua về ox đã bao là cái khớp nối này kém rồi, dùng thử thấy đúng thế thật.
    Minh liền lên mạng tìm kiếm xem thế nào mới tá hỏa ra là mình mua với giá trên trời.
    đau lòng quá mẹ nó ạ!
    không biết có mẹ nào bị như mình không

mitxinh88 thích bài này.
  18. linhnhi_1987

linhnhi_1987 097-970-6336

650k.....Máy xay Krobell nhà mình bán giá khá chuẩn và BH 12 tháng các mẹ nhé....

19. nicecandy

nicecandy Thành viên tập sự

Hom nay to cung order cua linhnhi, dat hon tren muachung mot chut nhg to muon mua ngay nen k thik thu tuc dang ky tren muachung. To se dung thu va fan hoi sau. Sorry may to bi loi k go duoc dau

mitxinh88 thích bài này.
  20. mitxinh88

Dùng xong nhớ vào chia sẻ kinh nghiệm nha nàng (u) Many tks!