3 tháng đầu: Bị táo bón

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi phuongvntn, 31/8/2009.

1. phuongvntn

phuongvntn Thành viên đạt chuẩn

Em có bầu được hơn 2 tháng rồi, nhưng dao này em bị đi táo quá, mối lần đi vệ sinh bụng cú đau quằn quại, không biết như thế có ảnh hưởng gì tới em bé không? Làm thế nào để hết hiện tượng đó? Các mẹ giúp em với nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongvntn
    Đang tải...

2. traibongvuong

traibongvuong Thành viên mới

Không sao đâu

chị P ơi!
    EM cũng bị nè...
    Mỗi lần đi toilet chị đừng rặn nha,dễ sảy thai lắm đấy!8-[
    Uống nhiều nước,uống nc rau thay nc lọc càng tốt,ăn chuối và tất cả trái cây mà chị thấy đc.Ăn thêm các loại rau.Nếu bón cứ từ từ đừng vội mà đau bụng và ko tốt cho em bé.
    Nếu vẫn không đc thì hỏi ý kiến bác sĩ về việc xem đc dùng lycelyn để làm dễ đi ko.Nhớ phải hỏi rõ bs nhé.Có thai táo bón là bình thường,chị đừng lo nhé.
    Thân mến !:eek:

3. hienhau22

hienhau22 Thành viên sắp chính thức

Các bạn ơi, mình cũng từng bị như vậy rồi, khó chịu lắm.
    Các bạn thử ăn rau khoai lang xem sao, mỗi lần bị như vậy mình đều ăn khoai lang và giải quyết được dễ dàng.
    Chúc các bạn khỏe mạnh và sinh ra các bé thật dễ thương!

4. traibongvuong

vậy hả!EM khoái khoai lang lắm,nhưng chỗ em khoai sùng quá,muốn ăn khoai Đà Lạt ngon lắm.EM cũng luộc rau lang,rau dền chấm chao,uống nc rau ngon lắm mấy mẹ àh.Đi toilet em toàn chéo chân để phòng em bé có bị sao..Nhưng tốt nhất vẫn là chất sơ và nước

5. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi uống Tảo vừa tốt cho bé, lợi sữa cho mẹ và trị táo bón tốt lắm đấy ạ

6. hienhau22

hienhau22 Thành viên sắp chính thức

Hihihi, nghe mẹ này kể mà tức cười quá. Đúng là mỗi người có một nỗi khổ riêng, chẳng biết các AX có hiểu cho cánh mình không nhỉ!

7. traibongvuong

thật không chị,nhà em đầy tảo,mẹ chồng mua để cả nhà uống.Mà em sợ nguy hiểm em bé nên ngưng.Tháng mầy đc uống vậy chị...em chỉ nghe ăn rong biển chữa bón chứ chưa nghe tảo.Có nguy hiểm gì ko chị:eek:

8. me cu bo

Đúng loại tảo Spirulina thì bạn uống vô tư không ảnh hưởng đến bé mà lại tốt cho cả mẹ lẫn con. Trong tảo Spirulina có hàm lượng chất xơ rất cao nên trị táo bón cực tốt. Mình cũng đang bầu và ngày nào cũng uống 2 viên Tảo tươi nè. Và đặc biệt là tảo này cực lợi sữa nữa nha. Bạn cứ lên mạng sớt tìm công dụng của Tảo Spirulina là bít mà.

9. traibongvuong

Chính nó..vậy mỗi sáng uống 2 viên.saplamme có phải uống cãni,fe++ và thuốc bổ không.UỐng chung vậy có kỵ thuốc và gây nguy hiểm hay tác dụng phụ gí ko vậy

10. me cu bo

Mình có uống canxi và sắt vào buổi sáng sau khi ăn sáng xong, còn Tảo mình uống sau khi an trưa và tối khoảng 30'. Bạn uống tảo như thế thì sẽ tăng khả năng hấp thụ chất dinh dưỡng trong tảo hơn là bạn uống vao buỏi sáng. Tảo k hề gây ra tác dụng phụ nào hết và k hề phản ứng với các loại thuốc thậm chí là thuốc chữa bệnh.

11. bibi_0409

bibi_0409 Thành viên mới

;)) Đọc cái này bùn cười quá. Em thấy có bầu chuyện bị táo bón là bình thường mà. Mà táo bón còn đỡ hơn ý. Tuần trước, em hết viên sắt mà bác sĩ kê đơn, nên ra hiệu thuốc gần nhà mua viên sắt B9 của Pháp, em uống được 3 viên, thì cả 3 ngày em bị... tiêu chảy. Người thì ục ịch, tròn quay, bụng thì to, nhóc thì lục bục suốt ngày thế mà bị mất nước do tiêu chảy... Hết hồn. Người lả, bải hoải. Bác sĩ điều trị cho em sợ hết hồn, bắt chồng em theo dõi thật kỹ. Mãi sau mới nhớ ra do tác dụng phụ của thuốc. Dừng thuốc cái, đỡ ngay. Nhưng mất gần 1 tuần mới lấy lại sức.
    Nên em nghĩ, có khi táo bón đỡ hơn cái kia. Hi hi. Nhưng táo bón thì cũng khổ. Chị thử ăn khoai lang, hoặc đổi sữa xem. À, em uống sữa Enfa Mama bị táo bón, nhưng chuyển sang Dielac Mama của Vinamilk lại hết ne`. :D