3 tháng đầu: Sau 03 tháng có được uống kháng sinh (bị ho)???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi feelingyes, 7/9/2009.

1. feelingyes

feelingyes Thành viên mới

Các mẹ ơi cho mình hỏi tí nhé
    Mình thấy một chị ở chỗ làm bị ho (rất nặng) chị ý phải uống kháng sinh (vì không chịu nổi nữa)
    Chị ý nói là chị kiêng 03 tháng đầu là ko dùng thuốc thôi (tránh dị tật thai nhi) sau 03 tháng thì ok

Theo ý kiến các mẹ thì thế nào?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi feelingyes
    Đang tải...

2. bomebeo

bomebeo Cà phê sữa

mình đi khám thì BS bảo có loại Kháng sinh được uống nhưng tốt nhất là ko nên uống. Sao ko bảo chị í uống bổ phế hoặc dùng các biện pháp dân gian thử xem.

feelingyes thích bài này.
  3. feelingyes

feelingyes Thành viên mới

MÌnh cũng nghĩ như bạn vậy. Nhưng chị ý thuộc kiểu sức khỏa yếu, mình đã trích là ho không chịu nổi nên mới uống kháng sinh mà

Theo mình trường hợp này ăn chanh, quất, bổ phế...cũng không ăn thua

Không biết mẹ nào có kinh nhệm trong trường hợp này ko?

4. hoangminh_231

hoangminh_231 Thành viên kỳ cựu

Uống ks được ko sao đâu mẹ nó
    Hồi tớ có bầu hơn 4T cũng ho khù khụ, bs kê uống zinnat. Chỉ trong 3 tháng đầu là phải kiêng tuyệt đối thôi.

5. tohopnam

tohopnam Thành viên tập sự

Bị ho vẫn có thể uống kháng sinh

Theo e thì vẫn dùng được vì lúc e có bầu được 5 tháng ho kinh khủng lắm thế là gọi điện cho bác sĩ, bác sĩ kê kháng sinh cho uống. Em hỏi có ảnh hưởng gì ko chị ấy bảo không vì có loại kháng sinh sử dụng được cho phụ nữ có thai và dùng ít ngày thôi. Em uống và khỏi đấy. Bác sĩ bảo trường hợp thế này phải cân bằng lợi ích của bà mẹ và em bé chứ ho thế ảnh hưởng ko tốt. Mẹ nó thử dùng kháng sinh Unasin hàm lượng 175(e ko nhớ rõ hàm lượng lắm).Uống trong 5 ngày mỗi ngày 2v.

6. hachi08

hachi08 Thành viên chính thức

Mình cg nghĩ vậy, ko sao đâu mẹ nó à vì có loại kháng sinh dùng cho phụ nữ mang thai và cho con bú, tuy nhiên loại kháng sinh đó giá thành cao hơn bình thường. Mình đang cho con bú và đợt vừa rồi mình cũng phải uống kháng sinh vì bị viêm họng và sốt. Mình cũng lo lắng lắm nhg bác sỹ nói là ko sao hết.

7. mrs_Brown

mrs_Brown Thành viên rất tích cực

thuốc zinat hơi bị nặng đó, e nhớ có loại bắt đầu từ chữ A. dành cho mẹ mang bầu Đánh dấu bài tối nay e post thông tin về thuốc này lên ah. Thuốc này bác sĩ Việt Pháp kê nói chung ổn.

Gữi ấm cổ, không uống lạnh, tránh quạt và điều hòa thổi thốc vào mặt khi ngủ ban đêm, không ăn các món trứng, cua, hải sản, vì đơm ko tiêu nhanh được

Kinh nghiệm các mẹ mang bầu lần sau cảm thấy cổ họng ngứa, nóng ko nên xúc miệng nước muối, em ngậm chanh đào muối là tự nhiên khỏi luôn. Để càng lâu sẽ có biểu hiện ho nhiều sinh đờm phải uống thuốc mới khỏi