Cuoc song gia dinh sau 10 năm

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi tocduoiga, 27/8/2009.

1. tocduoiga

tocduoiga Thành viên tập sự

Các bạn dã có gia đình và sống với nhau được 10 năm rồi thấy tình nghĩa vợ chồng như thế nao ? Còn mình thấy rất buồn, mình thấy sợ . Chồng mình vẫn thương yêu vợ con nhưng có .... ở ngoài. Mình biết rõ vậy mà không làm gì được, chỉ cảm thấy sợ con người có thể sống 2 mặt được như vậy sao ? Mình cố gắng làm ngơ để cuộc sống gia đình bình thường, để con cái học hành yên ổn. Khoảng 4 tháng nay người yêu cũ của mình qua một người bạn khi biết số điện thoại của mình thì thỉnh thoảng cũng hỏi thăm ( mình và người ấy chỉ coi nhau là bạn tốt ) và khuyên mình rất nhiều điều tốt để cải thiện quan hệ vợ chồng. Nhiều lúc mình cũng thấy sợ như mọi người thường nói: tình cũ không rủ mà tới. Các bạn có thấy mình nên duy trì quan hệ này ko? Mình và người ấy chỉ liên lạc qua điện thoại thôi và không gặp mặt nhau. Quả thực nếu có một người bạn trai tốt để có thể khuyên mình mọi điều mà đứng về góc độ đàn ông để nhìn nhận mọi vấn đề sẽ khác người phụ nữ chúng ta có phải ko các bạn nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tocduoiga
    Đang tải...

2. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Liên lạc với người yêu cũ cũng chẳng vấn đề gì, chừng nào bạn bảo đảm được rằng bạn có thể kiểm soát được bản thân mình. Còn người yêu cũ kiểm soát đc bản thân hay không thì không phải là việc của mình. :D "Nói thế cho nó vuông"

3. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Dù gì thì cũng phải chăm sóc cái tổ của mình. Hạn chế liên lạc với người ta đi bạn ạ.

4. heomoi_2007

heomoi_2007 Thành viên tích cực

Đúng rồi, lỡ đến lúc hoàn cảnh đưa đẩy - chồng ra ngoài cải thiện, vợ cũng thế thì chỉ bọn trẻ con là khổ thôi.
    Nhân tiện hỏi thăm bạn đã giải quyết v/đề ... với chồng chưa?

5. tocduoiga

tocduoiga Thành viên tập sự

Thì chồng mình đang có người khác đó thôi. Nên mình buồn mà không biết làm gì. Mọi người khuyên hãy dùng tình cảm để lôi kéo chồng về nhwng điều đó thì hình như quá khó thay đổi với ông chồng ngoại tình.

6. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Nếu vậy thì bạn cứ vững tâm mà nuôi con, mặc kệ ax. Chán rồi khác biết nghĩ lại. Thay đổi ngay lập tức cũng không được đâu. Cứ để thời gian qua đi, ax cũng sẽ chán kiểu vụng trộm ấy mà về với vợ con thôi. Bạn đừng buồn. Can đảm lên nhé!

7. lucifer

lucifer Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẽ với bạn nhưng bạn hiền quá,rộng lượng quá,theo mình nghĩ bỏ qua chuyện ngoại tình vì con cái chỉ là cái cớ để những người phụ nử như chúng ta cam chịu thôi bạn à,biết chồng có người ngoài thì chính bạn phải dùng tình cảm gia đình,dùng con cái để kéo chồng về với mình chứ đừng buông xuôi,còn nếu đã buông thì buông luôn chứ đừng chấp nhận sống như thế.Còn anh bạn trai củ thì chuyện gia đình mình tốt hay xấu thì nên chỉ mình biết,có thể anh ta nói những lời làm bạn xúc động nhưng quay lưng thì nói khác,đàn ông không phải người nào cũng xấu nhưng thỉnh thoảng vẫn có người không tốt bạn à.Chính bạn chứ không ai khác phải là người cứu lấy gia đình và con cái mình,trừ phi nguyên nhân đẩy chồng ra xa gia đình là bạn.Có mấy lời mong bạn đừng phiền.

tocduoiga thích bài này.
  8. HaDung

HaDung Hội Dê 79 - Thiết bị bếp!

Có nhiều gia đình tan vỡ vì nguyên nhân này. Do chồng có ...., do tình cảm phai nhạt, do ng cũ liên lạc đúng lúc.....tớ thấy nếu bạn tiếp tục chán nản với chồng, và đồng thời liên lạc với ng cũ thì chuyện tất yếu nó sẽ xảy ra. Theo quan điểm của tớ, nếu bạn thực sự còn yêu chồng, yêu con, còn cần đến gia đình thì nên chăm sóc chồng tốt hơn nữa để anh ấy ko phải ra ngoài....và gia đình bạn lại tốt đẹp như cũ....

9. me be mi va mon

me be mi va mon Thành viên chính thức

Rất đồng ý với bạn này! Sự thật đôi khi không ngọt ngào nhưng nó vẫn là sự thật. Bạn đúng là người phụ nữ rất cam chịu. Mình tự hỏi sao bạn có thể sống với 1 người mà mình luôn cảm thấy ghê sợ như vậy nhỉ? Tìm lối thoát đi bạn ạh. Nếu còn tình yêu với chồng - nếu cuộc hôn nhân còn có thể cứu vãn - hãy làm hết mình để cứu nó, cũng là cứu vớt hạnh phúc chính mình. Còn nếu không hãy bắt đầu lại tất cả từ đầu. Mở 1 cánh cửa khác mà đi bạn ạh!

10. lehungtien

lehungtien Thành viên mới

mình thấy nói thì dễ nhưng quyết định việc gì liên quan đến con cái thì khó lắm, nói thật nhé đã lấy phải ông chồng có tính trăng hoa thì có khuyên giảii mấy cũng vô tác dụng, chi bằng mình hãy coi như không có người đàn ông đó trong tim mình để toàn tâm chăm sóc con cái, để cho chúng vẫn có bố có mẹ, đừng vì cái tôi của bản thân mà làm khổ bọn trẻ con, chuyện bạn gặp lại người yêu cũ thì có sao đâu, không còn gì với nhau nữa thì vẫn có thể là bạn được cơ mà, bạn cũng đừng lo sợ gia đình bạn có chuyện vì nếu chồng bạn là người biét nghĩ đến vợ con thì chắc chắn anh ta đã không như thế. mình đã rơi vào hoàn cảnh của bạn và mình đã giải quyết vấn đề như thế và hiện nay mình thấy rất bình thường, với mình con là tất cả.

tocduoiga thích bài này.
  11. lehungtien

mình lập gia đình cũng đựoc 11 năm rổi, thời gian đầu khi biết chồng mình như thế mình cảm thấy buồn, thấy bị phản bội mình cũng đã nói chuyện và đòi li dị nhưng anh ta không đồng ý và xin lỗi sẽ sửa chữa nhưng cũng chỉ được một thời gian rồi lại đâu đóng đấy, mình quá chán với kiểu đó nếu làm ầm ĩ lên thì con cái nó sẽ khổ và nó sẽ ấn tượng suốt cả cuộc đời bọn trẻ, nên mình đã quyết định, là từ nay chỉ có ba mẹ con bên nhau, có mặt anh ta ở bên cạnh chỉ để bọn trẻ cảm thấy đỡ tủi thân thôi. cuối cùng người khổ nhất vẫn là phụ nữ vậy thì mình thà khổ vì con còn hơn khổ vì chồng.

12. bequynh

bequynh Thành viên mới

Đọc những mẫu tin các chhị em cảm thấy lo và buốn quá. Em kết hôn gần 5 năm rồi, hiện không có vấn đề gì. Nhưng đến 10 năm sao thì thế nào nhỉ!?
    Phụ nữ mình có công việc, có tình cảm, lòng hăng say không kém gì các ông vậy mà phải chịu thiệt thòi quá, sinh con, nuôi con, lo cho chồng vậy mà ...

13. Thelma

Thelma Banned

Em chưa biết thế nào chứ em chưa đủ 10 năm nhưng ko biết đến khi đấy sẽ ra sao cầu mong mà ko như chị chủ top, thật là buồn úa đi thôi,

14. Bé Him

Bé Him Thành viên mới

Sau 10 năm thì chắc cuộc sống nó cũng có lúcgoij là bão hòa, hiểu nhau quá rồi còn gì nữa, lúc ấy pải tìm nhiều cách để bù đắp tình cảm, cần pải nghiên cứu thêm, có mẹ ào có kinh nghiệm hay sách vở nói đến vấn đề này thì úp lên cho chị em tham khảo nha

15. lehungtien

không biết cuộc sống của các bạn như thế nào chứ cuộc sống vợ chồng mình chán lắm, cả hai vợ chồng đến bây giờ không còn la của nhau nữa nhưng vẫn phải sống vì bọn trẻ, chưa bao giờ chong mình thể hiện tinh cảm gì với mình mà thay vào đó là những câu nói như ra lệnh, cứ như mình là osin. đêm đến thì sau khi sinh hoạt xong môi người một nơi coi như khong quen biết. mình nghĩ mà thây tủi thân lăm mình muốn bỏ nhưng khi nhìn con lại dành để cho nước mắt chảy ngựoc thôi. buồn lắm, chảng biết nói với ai. cả ngày hầu như khong nói chuyện trừ những gì liên quan đễn con cái thì nói cho xong chuyện còn không thì chảng bao giờ nói với vợ đuọc một từ tử tế cả.:cry:

16. bomebeo

bomebeo Cà phê sữa

Chị à, e cũng ít tuổi thôi nhưng cũng đã lập gia đình và có 1 cuộc sống vất vả vì chồng em trẻ và cũng hơi trăng hoa. Nhưng mà Chị hạn chế gặp người bạn trai cũ chị ạ lắm lúc hoàn cảnh xô đẩy chả biết thế nào. Bố đã thế, hãy cho con có 1 chỗ dựa vững chắc là mẹ. Chị nhé.

17. nicep

nicep Thành viên rất tích cực

Trời, k bít ngày xưa 2 bạn có lấy nhau vì tình yêu không? Chả nhẽ sau 10 năm trời lại thành như thế này sao? VC càng sống với nhau lâu thì tình cảm càng phai nhạt đi chứ ko fai là sẽ gắn bó hơn ư?

18. KEOBI

KEOBI Thành viên mới

Theo mình thì cuộc sống không phải lúc nào cũng là đường thẳng, có khi đi một đoạn lại gặp ngã ba ngã tư ấy chứ... Những lúc đó tốt nhất là tự chăm sóc mình, mình có tốt thì làm gì mới làm được, mà chồng nhìn thấy tiếc có đuổi cũng chẳng đi được.

19. jojo

jojo Thành viên mới

Đọc topic thấy buồn cho cánh đàn bà quá. Đàn ông họ có đi trăng hoa, phụ nữ mình vẫn cam chịu, đợi họ quay về, còn nếu phụ nữ đi trăng hoa thì không bao giờ cánh đàn ông cho mình quay về. Làm phụ nữ thiệt thòi quá phải không? Bạn hãy cứng rắn lên nhé, bạn còn hai đứa con là chỗ dựa nữa đấy. Mình chả biết giúp gì chỉ khuyên bạn vài dòng như vậy thôi.

20. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

MC em cũng như hoàn cảnh của chị chủ topic,chỉ có điều MC em đã để cảnh chồng có bồ 10 năm nay rồi!
    Được cái là ông mang tiền về đầy đủ cho cuộc sống gia đình ở VN, bà MC em rất khó tính,1 năm ông về 1 lần,có năm chẳng về,ông bà che dấu tình cảm rất giỏi nhưng chỉ quan sát kỹ là thấy họ bất hòa về nhiều thứ!
    Khi có ông chồng như vậy thì cũng chẳng nên nghĩ nhiều mà như MC em cứ sống vì con,vì nghề nghiệp là đủ!