Hà Nội: Cá thu xay nhà làm - không chất bảo quản, không bột, không hàn the

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Bông Em, 1/9/2009.

1. nhepbeo

nhepbeo Thành viên rất tích cực

0904 021 081 nhé
    chiều nay đc ko đấy hả mẹ nó

2. bin2307

bin2307 Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, khoảng 5, 6h chiều nay mang cho em 4 lạng nhé. Đến địa chỉ:
    Số nhà 23, ngõ 47 Khương Trung (Ngõ đầu tiên từ Ngã Tư Sở đi vào bên tay trái).
    ĐT: 098 300 1484 Hằng.

3. Bông Em

Bông Em Thành viên chính thức

Híc, hôm qua gọi mẹ nó để hỏi xem mẹ nó còn muốn lấy cá không mà mẹ nó không nghe máy.

Vừa xong gọi cũng không được.

Thế chiều nay tớ cứ mang qua nhé :D

4. Bông Em

Ơ bác không cho em địa chỉ và điện thoại à? ;)

5. Bông Em

Em dặn đi dặn lại cô em là không bột (và cô í cũng rất thật thà nên em không nghĩ là lại làm điêu).

Đợt nào hàng ra em cũng phải ăn thử 1 gói ngẫu nhiên để kiểm tra chất lượng, thì em không thấy vấn đề đó.

Ý kiến của chị em xin ghi nhận.

Không biết có mẹ nào bị phồng rồi xẹp thế không nhỉ? Các mẹ cứ phản hồi thoải mái để em biết nhé.

Em bán lẻ thế này, lại free ship cũng không lời lãi gì mấy, nên cũng không đặt nặng lợi nhuận. Em làm thử vụ cá này cho vui, và quen thêm được nhiều mẹ cũng thích lắm.

Sửa lần cuối: 9/9/2009
  6. Bông Em

Mẹ nó ơi, giờ đấy tớ không dám giao hàng đâu. Tắc đường lắm, thể nào cũng muộn của mẹ nó. Hay mẹ nó nhận cá ở chỗ khác vậy?

À mà tớ chỉ có gói 3 hoặc 5 lạng thôi.

PS: Vừa gọi điện cho mẹ nó không được. Trả lời tớ ở đây vậy nhé.

7. bin2307

Thế thì cho em gói 3 lạng ăn thử vậy. Nếu ngon sẽ tiếp tục ủng hộ mẹ nó. Buổi chiều, mẹ nó giao hàng lúc nào cũng được nhé! Trước 7h tối là được.

8. mẹ Tí Tom

mẹ Tí Tom Thành viên tích cực

Em nghe dân biển "đồn" là cá thu khi vừa đánh bắt lên thì đã được các bác ngư dân ướp ngay thuốc trên thuyền rồi, hức. 1 mẹ bán đồ hải sản trên này cũng nói với em như thế để giải thích là tại sao mẹ ý ko bao giờ bán hàng cá thu cho các mẹ :( ko biết thực hư thế nào ạ...
    Bán tín bán nghi, nhưng mà em cũng quyết bon chen 5 lạng để về măm thử ạ. Nghe các mẹ tả mà em ko kìm chế được :p (chít cái tội đua đòi).
    Em PM đ/c nhé!

9. Bông Em

Hic, hôm trước bạn cho tớ địa chỉ là ở Ngọc Khánh mà? Tớ liên lạc theo điện thoại ở chữ ký.

Ở Lê Trọng Tấn thì mình chỉ có thể giao tầm 7h thôi. Trước đó tắc đường lắm.

Vẫn 0.3kg à bạn?

10. Bông Em

Ướp thuốc gì hả bạn? Bán hàng qua mạng thế này, dù không biết ai là ai, nhưng tớ có thể đảm bảo là nhà tớ không ướp thuốc. Nếu có thuốc bảo quản, thì tớ đã yên tâm lấy nhiều, vừa đỡ tiền vận chuyển, vừa không phải từ chối khách vì hết hàng. Mà nếu ướp thuốc thì tớ tin là các mẹ cũng chẳng biết được. Tớ không làm thế chỉ đơn giản là lương tâm tớ không cho phép.

Xuất phát điểm của việc bán cá này chỉ là đưa một món ăn NGON, ĐẢM BẢO AN TOÀN THỰC PHẨM tới các bố mẹ với giá phải chăng, vừa là để giúp cô chú có thêm thu nhập nuôi con học ĐH. Tớ có công việc full-time của tớ, bán cá chỉ là làm thêm. Hơn nữa, người 3 lạng, người 5 cân, lại miễn phí vận chuyển, quả thật là chưa trông mong lãi lời để mà cho thuốc vào cá.

(Cũng tương tự chuyện có bột ở trên, tớ đang check, nếu không đảm bảo được là cá giao cho tớ KHÔNG bột, tớ sẽ không thể mạnh miệng như post giới thiệu ban đầu)

Bạn nghe "đồn" thì có lẽ không nên vào topic của tở spam như vậy chứ.

Dù gì, vẫn giao cá để bạn ăn thử.

11. tuancon

tuancon Bắt đầu tích cực

số 12 ngõ 117 Vương thừa vũ, ĐT 0985695884, hôm nay giao được ko bác

12. mẹ Tí Tom

Tớ nghĩ đây ko phải là spam, spam mà lại đặt hàng của bạn à? Đơn giản chỉ là thắc mắc nên hỏi thôi! Và chắc chắn khi tớ nói thế tớ cũng ko hề có ý spam!!! Bạn bán hàng mà ko hiểu thế nào là spam và thắc mắc của khách hàng à? Tớ cũng là người bán hàng, nhiều lần tớ cũng gặp trường hợp khách hàng có thắc mắc về sp như thế, nhưng tớ chỉ nhiệt tình giải thích để họ hiểu, và ko bg tớ nói là họ spam!
    Còn nếu bạn cho là tớ spam thì tớ xin nói thêm:
    Bạn ngây thơ hay sao mà lại hỏi là ướp thuốc gì???
    Bạn bỏ sót à? Tớ cũng đã nói thêm là 1 mẹ bán đồ hải sản ở đây nói với tớ thế mà (tớ ko tiện nói ra nick mẹ ấy ở đây). Mẹ ấy là dân biển QN và bán hàng cho các mẹ trên đây có uy tín rồi. Hôm đó tớ đến nhà mẹ ý mua cua, và hỏi về cá thu, mẹ ấy nói là ko bg mẹ ý buôn hàng cá thu vì họ ướp thuốc, mà hầu hết các mẹ ở đây đều có con nhỏ. Ngư dân đánh bắt cá rồi ướp thuốc ngay trên tàu, vì họ còn mất mấy ngày mới về đến đất liền, làm thế mới bảo quản đc cá.
    Tớ cũng có nói là mẹ nó ướp thuốc đâu nhỉ???
    P/S: Nếu hàng của mẹ nó đảm bảo đc đúng chất lượng như mẹ nó nói thì tỉ dụ như tớ có spam thật, hay có ai spam hơn nữa thì mẹ nó vẫn bán được hàng cơ mà. Lo gì mà lại bức xúc thế!
    Dù sao thì cũng cám ơn mẹ nó đã giao hàng trước cả hẹn!

13. Bông Em

Bạn ạ, nếu bạn bức xúc hoặc thắc mắc về hàng của tớ (như có mẹ ở đây đã làm), tớ hoàn toàn không có ý kiến. Và thậm chí, còn khuyến khích các phản hồi để cải thiện dịch vụ mình cung cấp (bạn có thể xem lại vài posts trước của tớ).

Tuy vậy, bạn chẳng hề phàn nàn sản phẩm của tớ mà nói về một việc bạn nghe đồn. Chẳng phải vì sản phẩm kém chất lượng mà tớ phải nói lại thế này. Mọi spam tớ đều không khuyến khích.

Mời mẹ nó mở topic riêng về thuốc và cá thu để chỗ tớ bán hàng cá :D

14. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ơi cho mình 3 lạng ăn thử đựoc ko. có miễn phí ship ko. D/C của mình: PHòng 3.502 A8 Bùi Ngọc Dương - HN : 0904.160.445. Nếu sau 5h30 bạn giao thì OK ( thứ 6 hoặc THứ 7 hoặc CN nhé). KHi đến báo trước mình được ko

15. bin2307

Mẹ nó ơi, có giao được cho em 3 lạng trước 7h không vậy?

16. Bông Em

Tớ vừa gọi điện cho mẹ nó rồi mừ. 7h nhá.

17. Bông Em

Có miễn phí ship nhá. Nhà bạn là Phòng 3 hay 3502 nhỉ?

Mình sẽ gọi trước khi đến.

18. mẹ Tí Tom

HAHAHA, bó tay với bạn luôn!
    Ko lấy được thêm lý do gì ra nữa để nói tớ spam nên nói cùn thế hả? Tớ cũng ko định ở đây thêm đâu, ở đây lại ngứa ngáy chân tay gõ thêm cho bạn hiểu về cách bán hàng thì mất thời gian của tớ lắm!
    Với lại làm gì mà bạn phải xù lông nhím lên như vậy? Trên đây, mẹ nào bán hàng chất lượng, dịch vụ tốt, mà lại dễ thương sẽ được ủng hộ bạn ạ... :-\"
    Anyway, theo lịch sự thì tớ vẫn "Chúc bạn buôn may bán đắt" :rolleyes:

19. Bông Em

@mẹ Tí Tom: cảm ơn bạn.............................

20. Mẹ QA

Mẹ QA Thành viên tích cực

Cứ lo thuốc bảo quản thực phẩm thì lo cả ngày mà cũng có tránh đc đâu vì mình ko biết, việc ăn thì cứ phải ăn thôi, vả lại có phải mình ăn một món quanh năm suốt tháng đâu nên tớ ko ngại lắm.Tớ thấy rau mới đáng lo hơn vì mình ăn nhiều, ăn hàng ngày, rau thì báo chí cũng p/a nhiều.
    Tớ rán ko thấy bị xẹp đâu mẹ Bông Em ạ, chỉ có cái vỏ lá lốt lúc nó ở trong mỡ thì phẳng đẹp nhưng vớt ra đĩa 1 lúc thì nó "nhăn nheo" như bà già í. Túm lại là vẫn ngon.

Bông Em thích bài này.