Thông tin: Sinh ở Bệnh viện Bưu điện ĐỊnh Công

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi metun174, 7/10/2011.

1. phuonglinhtran

phuonglinhtran Thành viên nổi tiếng

Ðề: Sinh ở Bệnh viện Bưu điện ĐỊnh Công

Mình cũng nghĩ như mẹ nó, giờ cũng đang lo lắm đây mẹ nó ạ, năm nay đẻ lại đông đúc nữa chứ, nếu mình không đi trước thì ko biết có được quan tâm không nữa. Hic

Đang tải...

2. Người Làng Vân

Người Làng Vân Thành viên rất tích cực

Mình cũng sinh ở viện Bưu Điện nè. Tầm tuần 34 em mới vào để làm xét nghiệm, siêu âm các kiểu. Nói chung cũng mất gần 1 ngày.hihi. Cơ mà ở đó em thấy thoáng mát, sạch sẽ, lại không phải bon chen j ạ. Bác sĩ, y tá cũng ok ạ :)

3. phuonglinhtran

phuonglinhtran Thành viên nổi tiếng

Em nghĩ chủ top góp nhặt những ý kiến tốt hoặc những bác sĩ tốt lên đầu trang để cho các mẹ có thể theo những phản hồi tốt đó, chuẩn bị đc tốt hơn.

4. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

Hix chủ top chắc vượt cạn xong rùi, mà time còn dành chăm con chứ, các mẹ chịu khó lội lại để lấy kinh nghiệm , chứ các top chia sẻ thông tin có mấy mẹ nhìu time mà cóp nhặt rùi đưa lên đầu đc đâu, mà nhà này mới có 9 pages thui mừ, top về bệnh viện bưu điện tớ đang theo dõi còn phải lội lại từ năm 2010 hơn 70 pages í chứ, nhưng đúng là những info vô cùng quý giá chả mua ở đâu đc í chứ

5. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

Đúng đấy mẹ nó ạ, nói chung ở đâu cũng có người thế nọ thế kia, mà hôm nay có mẹ nào cho con đi chơi 1.6 ko?

6. meholi

meholi Mẹ Linh Kún

Di choi mung 1-6 bi gap mua, may sao hom day k di xe may ma di taxi. hic

7. harilama

harilama Thành viên rất tích cực

Em cũng đang băn khoăn nên sinh ở 108 hay Bưu điện, Phụ sản thì đông quá nên thôi luôn ạ. Hôm trwowcs thì gần nhw quyết định ở BD rồi, nhưng lại có người nói ở đó nếu ca khó thì bS còn non tay, nên cũng đang ngại , ko biết mẹ nào đã sinh thấy nhw nào ạ, về tay nghề BS ý

8. Mechiehattieu

Mechiehattieu Thành viên chính thức

ở bệnh viện Bưu điện định công thì tuần thứ 32 mẹ nó vào xét nghiệm máu và nước tiểu thì lúc nhận hồ sơ đẻ sẽ nhanh hơn . À mẹ nó đừng đăng kí ngày sinh vội vì chị bạn em đẻ ở đấy đăng kí ngày sinh , đến ngày đấy chưa sinh đã bị tính tiền giường nên em đến lúc chuẩn bị đẻ , tổi hôm vào nhập viện với đăng kí , em nhớ là nộp 4t hay sao ý rồi lên khám xem mở chưa . Mẹ nó đi xét nghiệm máu thì đi sớm nhé ko chờ lâu lắm ,đi từ 7h xếp giấy sẽ được là người đầu tiên để lấy máu rồi nước tiểu xong đi về nhà đến 11h ra lấy kết quả rồi siêu âm là xong , nếu mẹ nó bị qua lượt gọi siêu âm thì bảo em vừa chạy ra ngoài là bác sỹ cho khám luôn, xong 1 buổi sáng . Viện này được cái sạch sẽ , bác sỹ nhẹ nhàng , hộ lý cũng thế mà ko phải nhét từng tí 1 như bên phụ sản . Em nghe dọa đẻ phụ sản bẩn rồi bác sỹ cau có là đã chả muốn đăng ký ở đấy rồi .

9. meholi

meholi Mẹ Linh Kún

hic em ngại nhất là cái khoản làm hồ sơ đăng ký sinh, đợi đc khám rồi đợi kết quả lâu quá. mà đông người nên càng mệt

10. cobedethuong_hvkt

cobedethuong_hvkt Thành viên sắp chính thức

e cũng đang định đăng ký sinh ở BV BĐ, em tuần 28 rồi không biết đi đăng ký vào tuần bao nhiêu thì hợp lý mẹ nó nhỉ.

11. MeBuomXinh

MeBuomXinh BlueJeans

Hóng topic vì mình cũng dự tính sinh ở Bưu Điện đây.

12. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

Đọc toppic này mãi mà vẫn chưa rút ra dc kinh nghiệm gì lắm.mới có thế này thôi.
    1. đi xét nghiệm máu và nước tiểu từ tuần 32 thì nhận hồ sơ đẻ sẽ nhanh hơn.đi thật sớm vào rồi viết giấy đăng ký nộp ở bàn ngồi chờ để dc là người đầu tiên ko thì đông lắm.
    2. Đi đẻ thì mang theo hồ sơ khám lần cuối tại bv đó coi như là hồ sơ đẻ luôn(Vậy có mẹ nói mang theo hồ sơ ở tuần 12 là sao nhi?)
    3. Ở những tuần 32 đi khám nhưng chưa đăng ký đẻ vội vì đăng ký mà đến ngày đó chưa đẻ sẽ bị tính tiền giường sớm hôm nhập viện đăng ký ngày luôn.
    4. Đẻ thường thì lót bsi 500k đẻ mổ thì 1tr.Mẹ nào có kinh nghiệm gì nữa chỉ giùm nữa nha.

13. bac binhi

bac binhi Bắt đầu tích cực

mình vừa sinh mổ cách đây 1 tháng đây, cả hai cu nhà mình đều sinh mổ ở đây vì mình có bảo hiểm y tế trong ngành mà.
    Nói chung là mình rất thích vì trước hết là hòng ốc sạch sẽ, mình nằm ở nơi chỉ có hai giường. khi tắm cho em bé thì cũng không mất tiền.
    đứa đầu sinh năm 2009 không mất một đồng nào kể cả tiền bác sỹ, lại còn được hai suất cơm hàng ngày. Cu thứ hai thì khi thanh toán ra viện hết hơn 300K, tiền cho bác sỹ mổ 1 triệu, cho bác sỹ gây mê 500K, y tá 200K, bác sỹ mổ cho vết mổ đẹp, hôm nào cũng đi thăm khám.
    Cu nhà mình mổ khi chưa đủ 38 tuần.6
    về đăng ký mổ đẻ; các mẹ khi đi đẻ chỉ cần mang giấy xét nghiệm máu và nước tiểu, giấy siêu âm mới nhất và giấy siêu âm lúc 12 tuần là đủ.
    Về mổ đẻ bác sỹ đồng mổ cho mình, mình đẻ chọn giờ nhưng mình gặ bac sỹ trước và thống nhất là mổ lúc 5-6 h sáng, mình làm thủ tục nhậ viện chiều hôm trước và 5 h sáng hôm sau mình mới vào viện để mổ. đến viện bsy đã chờ sẵn, bảo thay quần áo và lên bàn mổ luôn.

heosuacon thích bài này.
  14. yellowsea

Mình cũng mới sinh mổ bác Đồng cách đây 2 tuần, không bảo hiểm, tiền vật tư thuốc men và giường phòng hết gần 7,5tr, còn lại 4tr lót tay, bác sỹ 3tr và kíp mổ 1tr, nhìn chung thì nếu các bạn nhờ bác Đồng thì thông thường như hôm mình ở viện mức chung là 2tr bác sỹ và 1tr kíp mổ, tại xã mình cứ lo lắng rồi nọ kia nên đưa nhiều hơn tẹo, nhưng trộm vía 3 người cùng phòng mình thì có 2 người bác Đồng mổ, mình và 1 chị nữa thì vết mổ của mình đẹp nhất và ít đau nhất, còn 2 người kia bị nhiều dịch ở vết mổ và đến tận hôm ra viện vẫn bị đau nhiều, hix, chả hiểu tại sao nữa. Mình thì nhập viện từ chiều hôm trước, ở 1 đêm ở viện làm công tác thụt tháo rồi cũng thăm khám định kỳ 4 tiếng/lần, lần đầu bị khua đi khám sợ toát mồ hôi vì các mẹ đẻ thường phải nằm lên cái bàn rồi bác sỹ cho tay vào kiểm tra hay sao í, may quá mình mổ chủ động nên mỗi lần đi khám chỉ cần nghe tim thai là ok

heosuacon thích bài này.
  15. my eiji

my eiji Thành viên đạt chuẩn

Mẹ yellowsea ơi, cho mình hỏi chút, mình jở được hơn 37w, cũng quyết định sinh bé ở BĐ, trước thì ở tuần 33 mình có làm 1 bộ xét nghiệm ở BĐ rồi, chưa đăng kí hồ sơ sinh. Mình cũng muốn nhờ bác sĩ Đồng mổ cho, mình dự định sang tuần thứ 5 mổ vì bé nhà mình không jữ được lâu hơn nữa. Mình sinh lần đầu nên chẳng biết gì cả. Mình muốn hỏi cứ đến thằng gặp bsĩ Đồng rồi đề cập vấn đề hả mẹ nó? Mình cứ đưa lót tay cho bác sĩ trước hay sau khi mổ hả mẹ? Đến thứ 2 đầu tuần sau mình cứ vào gặp bác Đồng xin mổ thứ 5 liệu có ok ko mẹ? đặt phòng dịch vụ có khó không mẹ? Hic mình mù tịt những cái này mong mẹ nó chỉ bảo hộ mình hihi. Thanks mẹ nhiều nhé!

16. yellowsea

Mấy cái xét nghiệm máu và nước tiểu đấy chính là hồ sơ sinh đấy mẹ nó ah, mẹ nó cứ gọi điện cho bác í trình bày qua phone về ngày giờ trước để book lịch bác í đã, nếu ok thì bác í sẽ bảo trước ngày mổ 1 hôm vào viện bác í viết giấy mổ cho rùi làm thủ tục nhập viện là oki í mừ, lót tay nên đưa trước mẹ nó nhá, bác í nhận hết í mà, ghi tên và số phone của mẹ nó ngoài phong bì, mẹ mình còn đưa trước từ hôm nhập viện cơ nhưng đc cái bác í thuộc tên nhanh, cứ gọi tên mình như người nhà đến nỗi mấy cô bên phòng mổ lẩm bẩm là sao lắm người nhà anh Đồng thế, hehee, đặt phòng thì mẹ mình nhờ luôn bác í lúc đưa phong bì, mình thích nằm tầng 3 vì gần phòng trực của bsy rồi y tá nọ kia, hì mẹ nó cứ thư giãn đi đừng căng thẳng quá sẽ ổn hết í mà

17. tam368866

tam368866 Bắt đầu tích cực

Sinh ở bệnh viện này tốt lắm mà, bạn em ca ngợi lắm

18. my eiji

my eiji Thành viên đạt chuẩn

Thanks mẹ yellowsea thật nhiều nhé ạ! Chắc mai em alo bác ý xem sao, rùi xem tình hình Thứ 2 vào viện, hic sắp lên thớt nên thấy run run ạ...

19. daiduong_coi

daiduong_coi Thành viên tích cực

Bạn ơi, bác sỹ Đồng là chuyên mổ à, thế mình đẻ thường thì thế nào nhỉ?

20. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó cứ bình tĩnh nha.Chúc ấy mẹ trong con vuông.trộm vía khỏe mạnh rồi lên đây chia sẻ cho mình và các mẹ khác nữa nha.Mình cũng định đăng ký đẻ ở bv bưu điện mà.