cả nhà ơi..cả nhà chú ý nhé..em bị hack nick yahoo rồi ạ..:(

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi Bốngxinh2212, 15/6/2012.

1. lala`la'la

lala`la'la Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: (nhờ mod): cả nhà ơi..cả nhà chú ý nhé..em bị hack nick yahoo rồi ạ..:(

các mẹ nên link nick/account đó với 1 mail khác, nếu link với địa chỉ mail công ty luôn thì càng tốt. như vậy trong trường hợp bị hack thì có thế lấy lại bằng mail mà các mẹ đã điền trước đó

Đang tải...

2. comthuhn

comthuhn Bắt đầu tích cực

Chia sẻ với mẹ nó. Em cũng đã từng bị hack. Em ham hố mua sắm online nên add nhiều nick. Nhằm đùng ngày đẹp trời, hàng về, em click vào xin link mua đồ. Ai dè nick chị ấy bị hack và nó gửi cho em link. Mắt nhìn rõ tập tin.exe thì em suy nghĩ ko xem được ảnh nhưng tay click nhanh quá. Thế là công cuộc chiến đấu với thằng hack nick của em bắt đầu diễn ra. Nó cũng thay email liên lạc và sdt nhưng em vẫn vào được mail và thay y như nó, kể cả câu hỏi bí mật. Bạn em thì vô số đứa bị nó vào xin thẻ đt. Suýt nữa thì mấy đứa bạn em bị lừa vì em ở nhà trông con, ko ra ngoài đường thật nên nhờ mua thẻ là bình thường. Đt nhắn báo thay đổi mật khẩu liên tục. Điên tiết, đêm mất ngủ vì tin nhắn ym, em mò lên đổi mật khẩu rồi email cho trợ giúp yahoo. Mất hơn 1 tuần trời thì em được yên ổn. Địa chỉ thằng hack nick là lightknight...@gmail.com. Cũng lâu rồi nên em chỉ nhớ được email của nó mang mang thế thôi. Các mẹ chỉ cần hết sức cảnh giác với các đường link khi click vào. Ko phải chỉ có người khác biết mật khẩu của mình mà người ta mới vào được đâu. Lập email phụ để liên kết với email của nick ym các mẹ hay dùng để có vấn đề thì mình vẫn xử lý được nhé. Em add cả sdt của em vào nên lúc bị hack, nó đổi mật khẩu, đổi email hay bất kì thông tin gì, ym đều báo về.

Sửa lần cuối: 15/6/2012
  3. Mẹ Gấu mập

Mẹ Gấu mập 0904886064

up lên cho các mẹ bít nhá.................................

4. cuncau

cuncau Thành viên rất tích cực

hix.mẹ này giống tình trạng của em thế.............

5. nguyenmui37

nguyenmui37 Đủ quyền lập Họ

em là nạn nhân của việc bị hack đây ạ. đau lòng lắm. con bạn em nó bị hack nick rồi nó bảo nạp cho nó tiền điện thoai 200k. nghĩ đâu là bạn bè thân nên nạp (lúc đầu cũng hơi nghi nghi) nhg mà lại nghĩ chả nhẽ bạn thân mà còn nghi ngờ. mất tiêu tiền luôn. 200 với sinh viên bọn em là cả 1 đống tiền. ôi xót ơi là xót. Kinh nghiệm cho các mẹ này:
    1. Tiền ko ở trên trời rơi xuống nên các mẹ ai có tâm lí thích khuyến mại thì nên cân nhắc kĩ khi nạp thẻ cho họ.
    2. Gọi điện thoại lại cho người đó hỏi xem xem có đúng là họ bảo nạp tiền hay không rồi hẵng quyết định
    3. Không được click vào link lạ. Lúc đó nó sẽ đòi email yahoo và pass yahoo. Lúc này mà các mẹ nhấn OK là tiêu luôn nick. Không lấy lại được nick đâu ạ
    4. Để an toàn cho nick yêu của các mẹ thì các mẹ nên search google "cách bảo mật yahoo" nó sẽ chỉ cho các mẹ làm thế nào để bảo mật được. nó có hack cũng ko làm gì đc đâu ạ.hehe
    Em đang đau lòng lắm rồi đây. nghĩ mà xót của quá. hy vọng các mẹ sẽ ko ai bị nữa.

6. ngoctuyet.tnt

ngoctuyet.tnt Bắt đầu tích cực

Ðề: cả nhà ơi..cả nhà chú ý nhé..em bị hack nick yahoo rồi ạ..:(

Hichic. sợ quá đi.....................

7. Ðề: (nhờ mod): cả nhà ơi..cả nhà chú ý nhé..em bị hack nick yahoo rồi ạ..:(

mình đăng kí đt và email bạn ơi..nhưng giờ nhờ lấy lại pass thì đăng nhập email va đt của mình lại ko đúng...họ đã đổi hết rồi bạn ạ

8. vinhlongas24

vinhlongas24 Thành viên sắp chính thức

hi.hi mẹ nó ra quán Net hôm trước ngồi ý, bảo chủ quán ai biết pass của bạn tặng ngay 1 bộ chăn, ga, gối, đệm. kiểu gi cũng tìm ra thôi !

9. tiffanystore

tiffanystore Tin cậy - Thân thiện

Vụ hack nick rồi lừa bảo nộp thẻ điện thoại là cũ lắm rồi, thế mà bây giờ chúng nó vẫn lừa được người ta :( Bữa trước em họ mình bị hack, đứa lừa đảo nó nói mình nộp 1 triệu tiền thẻ. Mình bảo nó sao lại ăn cắp nick đi lừa người ta, màn này cũ rồi, nên trả lại nick cho em mình đi. Thế là nó bảo "nạp tiền đi rồi trả nick cho". Thật mình thấy bọn lừa đảo ngày càng mặt dày và không biết sợ trời đất gì cả.

10. Ðề: cả nhà ơi..cả nhà chú ý nhé..em bị hack nick yahoo rồi ạ..:(

heeeeeee..bạn nói như đúng roài :D..làm sao họ biết tớ là ai,cả đời tớ có bước chân ra quán nét bao giờ..mỗi hôm đó nhà mất điện.lại hẹn khách..Nhưng ra cũng có đăng nhâpk đc đâu.
    mà tớ cứ mở nick ra là có 2 nick lạ..nói cuyện bằng tiếng anh hỏi tớ..
    nói chùng nhiều nguyên nhân nên giờ ko biết do đâu

11. mebong160311

mebong160311 Bắt đầu nổi tiếng

Bạn này giống tớ, trước suýt bị lừa nạp thẻ điện thoại. Nó nt giả danh là bạn của mình. May mà hôm đấy mới sinh em bé nên k đi đc chứ không thì toi. Kiểu này đã có lần trên tivi đưa tin nhiều người bị lừa lắm. Các mẹ cẩn thận với những số đt lạ nt vào máy của mình giả vờ là bạn.

12. nhokcoi89

nhokcoi89 Thành viên nổi tiếng

htrc e bị hạck nick đấy, y như chị , may mà e còn nhớ khá nhiều thông tin , e phải liên lạc với ban chăm sóc khách hàng yahoo để lấy lại đấy

đây này , c nên thư trực tiếp cho họ và nhờ họ lấy lại cho , ngâm cứu nội dung mail e đã làm nhé , mà nick mới c là gì , pm e gửi thông tin cho , e k muốn share lên đây , nhỡ gặp bọn xấu

13. saiback

saiback Thành viên rất tích cực

Không lấy lại đc mới cần khóa chứ, cho nó khỏi sử dụng luôn ấy mà :-\"

14. titen

titen Hội Rồng76, già và xìtin

Mình thì thấy ko có gì hay ho nhưng với những người xấu thì hack được nick của người khác là mục đích của họ đấy, hix, nên các mẹ phải cảnh giác cao độ, thay đổi mật khẩu liên tục.
    http://www.lamchame.com/forum/showt...Các-mẹ-dùng-Yahoo-cảnh-giác-với-chiêu-lừa-đảo

15. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Khổ thân nàng quá, thông báo với các nick mua hàng của mình kẻo bị nó lừa thì mất uy tín.

16. Trang.Tran

Trang.Tran Thành viên kỳ cựu

ui từ trước mình toàn ko coi trọng cái mật khẩu, nên nhiều lúc còn hớ hênh ý, nguy hiểm quá

17. Ðề: cả nhà ơi..cả nhà chú ý nhé..em bị hack nick yahoo rồi ạ..:(

các nàng ơi..bql yahoo đã gửi lại pass mới vào yahoo cho tớ,...may quá..lấy đc nịck roài..
    Các nàng rút kinh nghiệm từ tớ nhé: Không đăng nhập yahoo ở internet công cộng và ko chát với nick lạ,mà cứ buzz mình nới chuyện bằng tiếng anh ý..ko đăng nhập yahoo và pass vào bất kì iu cầu của trang nào chưa hiểu hết thông tin.hơn nữa và quan trọng nhất là nên thường xuyên thay pass

18. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

em bị mấy lần rồi ,chúng nó mang nick mình đi lừa thẻ đt của ngừoi ta ấy mà các mẹ nên cảnh giác nhé!

19. Pa2ya

Pa2ya Bắt đầu nổi tiếng

chị ơi lấy lại đc nick đó chị ak, 1 lần nick e cũng bị như thế, bên yahoo hiện có dịch vụ tư vấn onl trực tiếp qua mạng luôn, chị lên google search chắc ra đó, lần trc e mất nick, e nhờ đc bên yahoo có ng trực tuyến chuyên giải đáp các vấn đề về nick sẽ hỗ trợ chị, lần đó e mất nick , cũng làm thử cái câu hỏi bảo mật, mail rùi số đt nhưng ko đc, vào nhờ đc bên yahoo thì ng ta hỏi 1 số thông tin, ng ta lấy lại đc nick luôn cho mình đó chị, lần đó e may quá, hĩ, cứ tưởng mất nick bán hàng lun rồi :)

20. Ðề: cả nhà ơi..cả nhà chú ý nhé..em bị hack nick yahoo rồi ạ..:(

hi....cảm ơn bạn nhiều nhé...mình lấy lại đc nick rùi