Kinh nghiệm: Con bị loẹt xoẹt đi ngoài

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Minh Kỳ, 22/6/2012.

1. Minh Kỳ

Minh Kỳ Thành viên tập sự

Con trai em gần 4 tháng tuổi, cháu hay bị loẹt xoẹt đi ngoài quá. Từ hồi ngoài tháng tới giờ, cháu đi liên tục, ngày mấy chục cái quần :(. Mấy ngày nay cháu đi phân lỏng, thậm chí có bọt, nhưng số lần lại thưa hơn. Cho cháu uống thuốc Tây cũng k khỏi, uống men tiêu hóa cũng không đỡ. Quay sang dùng mấy lá thuốc Nam cũng chưa xong. Có mẹ nào gặp tình huống này giúp em với ạ. Trộm vía, con vẫn lớn đều đều, nhưng nhìn con đi ngoài thấy xót ruột quá

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Minh Kỳ
    Đang tải...

2. wonderfullife

wonderfullife ĐỒ ĐÔI GIA ĐÌNH

Ðề: Con bị loẹt xoẹt đi ngoài

hic, có bọt là nóng mẹ nó à, mẹ ăn đồ mát vào cho con đỡ nóng

3. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Bé bú sữa mẹ hay cả sữa ngoài? nếu chỉ dùng sữa mẹ thì mẹ xem lại chế độ ăn xem có ăn cái gì k hợp với con k. Còn nếu ăn sữa ngoài thì thử đổi sữa, vì có thể bé k hợp 1 loại sữa nào đó cũng có thể gây táo bon, đi ngoài đấy

4. Minh Kỳ

Cháu ăn hoàn toàn sữa mẹ thôi các bác ạ. Mẹ cháu mấy bữa nay chỉ toàn phải ăn thịt nạc, ruốc với rau ở vườn của nhà (như gái đẻ ấy, khổ lắm cơ). Trộm vía, cháu vẫn lên cân đều đều, ăn ngủ tốt. Thế là thế nào ạ? Có mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này không? Chứ cứ kiêng khem thế này khổ quá cơ, mà con vẫn chẳng thấy đỡ

5. vthuhien1985

vthuhien1985 Facebook: 0915050785

chắc ko bé nào thoát khỏi giai đoạn xì xoẹt, bé vẫn lớn đều chứng tỏ ko vấn đề gì đâu mẹ nó! nếu lo lắng mẹ nó có thể đem phân con đi soi, BS cũng nói ko vấn đề gì thì càng kolo ^^ mình cũng có 1 bài về vấn đề này,bạn có thể tham khảo thêm

http://www.lamchame.com/forum/showt...phân-nhày-xì-xoẹt…-Các-mẹ-hãy-cho-uống-B1-nhé!

6. tunglam0983

tunglam0983 a

mẹ nó chịu khó trước khi con bú thì vệ sinh sạch ti, vắt ra ngoài vài giọt cho sữa đỡ bị lạnh, sau đó mới cho bú xem sao.

7. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

mẹ nó ơi, mẹ nó thử ăn món này xem sao nhé. Mợ mình là bác sỹ, đợt 2,5 tháng mình thấy con mình có đi phân lỏng, có bọt, mình cũng ăn thử, nói chung cháu chỉ bị 1 ngày thôi.
    Lá mơ thái nhỏ rán với trứng ga ta, nhưng mẹ nó cho lá chuối vào chảo, rồi đổ trứng lên để rán, ko dùng mỡ gì nha. thấy bảo món này lành lắm.

tunglam0983 thích bài này.
  8. Minh Kỳ

Ðề: Re: Con bị loẹt xoẹt đi ngoài

Cảm ơn mẹ tunglam0983, mẹ cháu vẫn lau ti bằng nước ấm thường xuyên trước mỗi lần cho con bú đấy ạ. Đầu tiên là lau có vài lần 1 ngày, sau thấy bs nói thì mẹ cháu lau mỗi lần cho con bú luôn. Còn món trứng lá mơ thì mẹ cháu vẫn ăn nhưng lại rán với 1 chút dầu (để khỏi dính chảo). Để tối mẹ cháu thử làm theo cách của mẹ bobyyeuthuong xem ạ. Mẹ cháu thấy mấy người có KN còn bảo giã nước lá mơ cho con uống trực tiếp, nhưng cháu non dạ quá nên sợ chưa dám cho uống. Hic hic.

9. thuyha1961

thuyha1961

Ðề: Re: Con bị loẹt xoẹt đi ngoài

Mẹ nó giã ra lấy 1 tý nước hấp vào cơm cho cháu uống, nhưng mới 4 tháng thì mẹ uống là tốt nhất

10. Me_vitcun

Me_vitcun Thành viên rất tích cực

mẹ nó ơi. chú ý ăn uống của mình mẹ nó nhé, đừng ăn quả chua, dưa chua hay mận là con dễ bị đi ì xoẹt lắm. Cún nhà mình bị tiêu chảy, mình cho ăn cháo thịt nạc với chối xanh mấy hôm là khỏi, nhưng cún đc 8 tháng rùi

11. bercollection

bercollection Thành viên đạt chuẩn

Mẹ ăn gì là con ăn nấy nhưng nếu bạn đã thay đổi đủ kiểu mà ko được thì tốt nhất nên đưa con vào viện khám xem sao vì có trẻ do quá trình hấp thu kém 1 số chất sẽ dẫn tới đi lỏng bạn đưa bé đi khám khoa tiêu hóa là chắc nhất.Con trai bạn tớ đưa con đi khám thì phát hiện nhiễm trùng đường tiêu hóa đấy.Cẩn thận vẫn hơn bạn ạ.Đừng cho con uống trực tiếp khi con còn quá nhỏ sẽ ảnh hưởng không tốt cho dạ dày.Nó ốm nó đau nuôi sẽ vất vả cả con lẫn mẹ đấy. Chúc bé hay ăn chóng lớn và khỏe mạnh

12. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Mẹ này nói đúng đấy, nên đi khám để có khi phải xét nghiệm phân. Vì bé đi loẹt xoẹt lại có bọt mà. Nếu có mùi khẳn, phân bạc màu nữa là phải cẩn thận lắm đấy nhé

13. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

14. Phượng Lê 345

Phượng Lê 345 Thành viên mới

vắt ra ngoài vài giọt cho sữa đỡ bị lạnh, sau đó mới cho bú xem sao.

15. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Trước bé nhà mình bị đi ngoài mình ăn lá mơ lông hấp trứng gà 5 ngày liền là đỡ nhé. Con ti mẹ hoàn toàn