Khác: cách tính tuổi thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi be_xinh, 20/9/2009.

1. be_xinh

be_xinh Thành viên mới

các mẹ cho em hỏi là cách tính tuổi thai thế nào là chính xác a? vì em đi khám ở hai noi, 1 noi sau khi siêu âm đo kích thước đầu mông thì xác định là thai tương đương 5tuần. chỉ 2tuan sau em đi khám ở nơi khác( 56 Hai Bà Trưng) thì bác sĩ hỏi là ngày đầu tiên có kinh lần cuối là khi nào? em tra loi la 1/7(dương) thì bsi tính là thai dc 9 tuần.:rolleyes: em cũng chẳng bít như nào là chính xác nữa. em muốn hỏi các mẹ cho chính xác vì bs dặn la tuần 13 đi siêu âm dị tật ở não, nhưng mà bg thế này em cũng chẳng bít chính xác thai dc mấy tuần mà biết định tg đi khám. mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dùm em nhé. thanhks mọi nguoi nhìu nhìu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi be_xinh
    Đang tải...

2. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

BeeDory thích bài này.
  3. be_xinh

be_xinh Thành viên mới

me gaulun ah em vao xem rui nhung ma o day chi xem ngày dự tính sẽ sinh là bao giờ thui.

4. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

Đúng rồi mẹ nó ạ.Em cũng mang thai lần đầu cũng chẳng biết tính thế nào.Nên dựa vào lịch ở đây để xem mình có thai được bao nhiêu tuần rồi đấy.
    Này nhé,Mẹ nó tính ở lịch dự sinh sau đó vào lịch trình mang thai thì sẽ ra số tuần mình đang mang thai.Mẹ nó thử lại đi nhé.Em thử ở đấy rồi mới đi khám,bác sĩ tính ngày dự sinh và tuổi thai trúng phóc.Mẹ nó thử lại xem có kết quả ko nhé.Chúc 2 mẹ con mạnh khoẻ.

be_xinh thích bài này.
  5. thien_nhi

thien_nhi Thành viên tập sự

:p để chị chó em chút ý kiến nhé , nếu em muốn tính thì dể lắm , em cứ tính như vậy nè , ngày cuối cùng em hanh kinh trước là bao nhiêu , cứ trể kinh 1 tuần là em có thai được 5 tuần , cứ vậy là em tính tiếp là ok
    Chị VD cho em nhé , 1/7 và tới bây giờ ngày 22 /9 thì em đa được 13 tuần Dự tính là 28/3/2010 em sẻ sanh , chị chỉ tình VD cho em thôi chư chin xác chị ko biet CK của em ra sao .
    chúc em khõe nhé.:D:D

be_xinh thích bài này.
  6. be_xinh

be_xinh Thành viên mới

cảm ơn mẹ gaulun và mẹ thiennhi nhe!thế mẹ thiennhi tính cho em như thế là đúng rùi phải ko? chu kỳ kinh của em là 30ngay, vì tháng nào cũng đều đặn mùng 1 dương lịch là em bắt đầu có kinh.thì lần cuối em bắt đầu có là mùng 1/7 mà. thế bg em dc 13 tuần rùi a'?nếu theo bs khám lần gần đây nhất(1/9) là thai dc 9 tuần. vì em mang thai lần đầu nên cũng chẳng có kinh nghiệm j cả.:)

7. be_xinh

be_xinh Thành viên mới

em vừa xem lại lịch xong thì nếu mà bs nói chuẩn thì đúng phóc là bg là tuần 13 rùi ah. đúng như mwj thiennhi nói ah. thế bg em đi siêu âm để xem dị tật não là đc rùi phải ko ah?ui thế em phải đi ngay mới đc. vì em nghe nói siêu âm sớm hoặc muộn thì đều không chính xác phải ko ah? thế mà em đang ung dung tuần sau mới đi khám đó. vì nhà em ở tận Lạng Sơn cơ nên mỗi lần đi khám phải sắp xếp công việc. ah nhân tiện các mẹ cho em hỏi bg siêu âm ở đâu là tốt nhất. em nghe mọi người quảng cáo là chỗ bs Cường ở Điện Bp là tôt nhưng cũng nghe nói bs kiêu và hay làm các bà bầu căng thảng vì những gì bs phán lắm:twisted:

8. be_xinh

be_xinh Thành viên mới

ơ nhưng mà mẹ gaulun ơi! nhập ngày dự sinh là cái ngày nào. mình không hiểu!

9. be_xinh

be_xinh Thành viên mới

ah me gaulun oi minh tính đc rui. 12 tuan. cam ơn me gaulun nhe.the me gau lun dc bn tuan rui