Bé uống Ap Anh không tăng cân, chiều cao cũng không? Có bé nào như bé nhà em không

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Me_Kha Tran, 26/6/2012.

1. Me_Kha Tran

Me_Kha Tran Thành viên tích cực

Em cho bé nhà em uống Ap 1+ của Anh, về phần sữa thì em thấy rất thơm và ngon nên em cho con em uống. Ngày bé ăn 2 bữa cháo, uống 2 cốc sữa, phomai hoa quả và hoa quả thế mà bé nhà em 21 tháng cân nặng là 11kg ( cân nặng em ko lo lắm), chiều cao chỉ có 82cm. Có mẹ nào cho bé uống Ap 1+ mà giống tình trạng bé nhà em không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_Kha Tran
    Đang tải...

2. giangmaster

giangmaster Thành viên tập sự

Ðề: Bé uống Ap Anh không tăng cân, chiều cao cũng không? Có bé nào như bé nhà em không

Bé nhà mình cũng dùng Ap của Anh nhưng trộm vía bé tăng cân đều, chiều cao cũng tăng rõ rệt. Nhưng theo mình biết thì Ap không phải dòng sữa tập trung nhiều vào phát triển chiều cao tối đa. Mẹ nó có thể đổi sang cho bé dùng Nutriben của Pháp xem sao, vì dòng sữa này tập trung chủ yếu là phát triển chiều cao cho bé mà có thể uống tới năm 15 tuổi.

3. saobien63h

saobien63h Thành viên tích cực

Ðề: Bé uống Ap Anh không tăng cân, chiều cao cũng không? Có bé nào như bé nhà em không

Mình thấy anh ở CQ ox mình cho con uống sữa này lên cân tốt lắm bạn ạ, lần trước anh ý cho bé nhà mình hai hộp, bé thích uống lắm, nhưng là hàng xách tay nên mình không cho con dùng tiếp vì sợ nguồn hàng không thường xuyên phải đổi liên tục thì mệt, cũng có thể bé nhà bạn không hợp sữa, mà 21 tháng thì thức ăn cũng quan trọng nữa, bạn nhớ chú ý đến bữa ăn cho con nữa nhé. Chúc bé hay ăn chóng nhớn

4. zinzin_bebe

zinzin_bebe Mẹ Tuệ Linh

Me_ Kha Tran oi.
    Con gái em cũng từng uống sữa Aptamil Anh rồi, bé cũng không lên cân và không tăng cao. Be nhà em thuộc dạng thấp còi, 19 tháng mà có 9kg và dài 77cm. Hix. Nhưng bé nhà mẹ nó 21 tháng rồi mà ăn ngày có 2 bữa cháo là ít đấy ạ. Ít nhất phải 3 bữa cháo/ngày, vì tầm tuổi này cháo cũng quan trọng, cung cấp nhiều dinh dưỡng hơn sữa đấy ạ. Như bé nhà em đây, đi học ăn 3 bữa cháo, 2 bữa sữa, chiều về em vẫn nhồi thêm được 1 bát tô cháo (bát bé) và 1 bữa sữa (120ml) trước khi đi ngủ. Bé nhà em đi ngủ tầm 9-9h30. ăn uống ác thế mà không lên cân, cũng không tăng cao gì cả. Trộm vía không đau ốm mấy nên e cũng AQ khoản cân và cao.

5. ngonam

ngonam Trà gì cũng có

Chắc con ko hợp sữa này rồi mẹ nó ah. Cô bé hàng xóm nhà mình cũng thế, bố mẹ chăm chút lắm, cứ nghe cái j ngon bổ là mua về thử cho con. Sữa nào bé ấy cũng uống ít nhất 2 tháng mới đổi để theo dõi chứ mẹ bé ko đổi sữa liên tục ngay đâu nhưng con còi vẫn còi, thấp vẫn cứ thấp.
    Mẹ nó thử cho con uống diealac của vinamilk xem. Chị họ mình cho con uống sữa này thấy chiều cao và cân nặng lên đều đấy. Với lại, con gần 2 tuổi rồi, mẹ tập cho con ăn thêm cơm, bớt bữa cháo đi, lượng sữa và bữa ăn phụ giữ nguyên để đảm bảo cung cấp đủ chất dinh dưỡng cho con

6. saobien63h

saobien63h Thành viên tích cực

Bé ăn tốt thế mà lên cân ít là do khả năng hấp thu kém, nhưng trộm vía đỡ ốm đau là mừng rồi mẹ ấy ạ, có điều kiện cho con ra viện dinh dưỡng khám, bs bổ sung cho con thêm ít vitamin xem có khá khẩm hơn không. chúc bé hay ăn chóng nhớn

7. Me Bong xu

Me Bong xu Thành viên chính thức

Mình thấy sữa Aptamil cũng tốt mà, trộm vía bé nhà mình dùng thấy tăng cân bình thường. Nhưng mà mình cũng hay đổi sữa cho cháu nên chả biết chiều cao là từ sữa nào :D

8. Me_Kha Tran

Mình cũng thích dòng sữa của Anh, nhưng mà thấy bé chẳng tăng cân và chiều cao nên mẹ cháu sốt ruột

9. bici09

bici09 Mẹ đẹp con ngoan

tăng chiều cao thì m chỉ nghe thấy dòng sữa Pháp, hoặc "Nutrure Gold" gì đó (k biết đúng tên chưa) của Úc.
    Tăng cân thì bé nhà chị ăn ít bữa cháo quá, k đủ tinh bột cho bé. Bé nhà e ăn 2 bữa cháo/ngày, uống 600ml sữa, phômai, váng sữa, hoa quả... vậy mà mãi cứ 11.5kg từ 12 tháng đến 15 tháng. Khi em thay đổi 3 bữa cháo, thì tăng 0,6kg/ tháng. Bây giờ bé nhà em 16 tháng đc > 12kg, cũng là nhờ lời khuyên của các mẹ trong chế độ ăn. Bé >11 tháng là phải 3 bữa rùi, hoặc bổ sung 1 bữa cơm nát, 2 cháo.
    Chúc mẹ cân đối hợp lý bữa ăn cho bé!

10. Me_Kha Tran

Thanks mẹ nó có lời khuyên, mình cũng định cho bé ăn 3 bữa cháo nhưng mà bé nhà mình ăn nhiều cháo quá không ăn sữa nữa, mà mình thì muốn bé ăn nhiều sữa, bé nhà mình rất khó tiêu thức ăn.

11. aquarius1011

aquarius1011 Thành viên chính thức

bé nhà tớ cũng t hế, nhưng chẳng biết đổi sữa gì