[Long Minh] Mỗi ngày tặng 5 cuốn sách cho con| Ai sẽ là thành viên tích cực nhất?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi sachlongminh, 1/6/2012.

Tags:
  1. cheap shop

cheap shop Thành viên đạt chuẩn

Ðề: [Long Minh] Mỗi ngày tặng 5 cuốn sách cho con| Ai sẽ là thành viên tích cực nhất?

MÌnh biết topic khi topic đã hết rồi. Con mình có sổ việc tốt, cộng 20 việc tốt được mẹ tặng một quyển sách :)

Đang tải...

2. hieuloan2010

hieuloan2010

Ðề: [Long Minh] Mỗi ngày tặng 5 cuốn sách cho con| Ai sẽ là thành viên tích cực nhất?

Mình cũng may mắn được nhận 1 quyển sách tặng con gái. Hết chương trình rồi nhưng vẫn vào topic theo thói quen. Cảm ơn BTC và nhà sách Long Minh.

sachlongminh thích bài này.
  3. vanlt

vanlt Vân ốc - 0934.280.476

hết chương trình tặng sách rùi, em được tặng 2 cuốn liền, vui quá. cảm ơn nhà sách rất nhiều ạ

4. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Mình chưa may mắn dù ngày nào cũng miệt mài, nhăm nhe vào đăng kí. Bùn quá. Không biết Longminh có chương trình nào khác không nhỉ?

5. khatvong8x

khatvong8x Miu Neko Shop

Ðề: [Long Minh] Mỗi ngày tặng 5 cuốn sách cho con| Từ 19/6 đký cách mới, xem kỹ thể lệ tra

Mẹ con nhà Miu Miu cám ơn bác chủ top và các anh chị em Sách Long Minh rất nhiều. Chúc bác và mọi người luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống, nhà sách Long Minh càng ngày càng phát triển.

6. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Ðề: [Long Minh] Mỗi ngày tặng 5 cuốn sách cho con| Từ 19/6 đký cách mới, xem kỹ thể lệ tra

Mình cũng chung ý kiến, mà bùn quá chả muốn gõ lại, hic.

7. sachlongminh

sachlongminh Sách Long Minh

Sang tuần lại tặng tiếp đấy các Mẹ ơi! Nhưng bắt đầu vào thứ mấy đây và diễn ra trong bao lâu? Sếp Long Minh vừa vào kiểm tra Top, thấy các Mẹ bị hẫng hụt nên vừa gọi điện cho chủ Top yêu cầu sang tuần tặng tiếp. Nhưng làm thế nào để cho vui hơn? Những kinh nghiệm gì cần phải đúc kết ở chương trình vừa qua, điểm được và chưa được. Các Mẹ góp ý cho chủ Top đi nào. Yêu các Mẹ

Sửa lần cuối: 1/7/2012
  8. Me2chip

Me2chip

úi vậy à, may quá vì nhà mình ngày nào cũng miệt nài mà chưa đựoc may mắn hum nào, hy vọng lần tới sẽ may mắn hơn

9. chung_thuy92

chung_thuy92 MẸ HAI NHÓC:TRÂN -- TÂM

mình cũng may mắn dc nhận một cuốn trong danh sách.cám ơn nhà sách nhieu nhe.

10. meodiudang

meodiudang Mẹ Kenz- 0934.848.168

ôi! lại tiếp tục àh chủ Top ơi! lại hy vọng rồi! Mình mới may mắn duy nhất 1 lần nhưng vui lắm!
    Thế cuối tháng này vẫn tìm ra 5 mẹ nhiệt tình nhất chứ?

11. tranvananh_vn

tranvananh_vn order_web_china

thế thì theo em, bác chủ top nên nịnh sếp Minh Long mỗi ngày tặng hẳn 10 cuốn sách cho các mẹ, danh sách các mẹ trung thưởng từ đọt 1 vẫn đc bảo lưu, nếu đc tặng quá 5 lần thì k đc tham gia nữa, để các mẹkhác còn đc bon chen, như vậy sẽ công bằng hơn
    các mem tạo nhiều nick cũng k đc tặng nữa, vì niềm vui nên chia đều để niềm vui tăng gấp 10-20 lần chứ chỉlà tham gia để đỡ tốn tiền mua sách cho con thì em nghĩ nhiều mẹ k ai thích điều đó,vì thực tế thói quen mua sách cho con, mẹ nào cũng có và cũng làm thường xuyên mà

vanltsachlongminh thích.
  12. sachlongminh

sachlongminh Sách Long Minh

Để xem chủ Top em còn ngân sách ko? Có điều chỉ là 5 thôi. Nếu một số Mẹ không quá ham, tham gia nhiều nick thì sẽ có nhiều con được nhận sách. Chương trình thực sự có ý nghĩa hơn. Mẹ tranvananh_vn giúp phát động phong trào nhé! Còn 1 việc nữa, lúc đầu chương trình định trao Giải đặc biệt cho 1 Mẹ nhiệt tình nhất. Nhưng bây giờ khó quá. Hay là tổ chức quay 1 lần rồi trao giải nhỉ ? Các Mẹ góp ý giúp cho ạ!

vanlt thích bài này.
  13. hoatuyet109

hoatuyet109 VCB 0611000186782

E tán thành ý kiến quay số may mắn tiếp này, vì thực ra nếu chỉ chọn đc 1 hay 5 mẹ nhiệt tình thì quả là khó, bởi nhiệt tình hay k cũng chỉ dựa vào tiêu chí số lần đăng ký là chính mà hầu hết các mẹ chắc đều đạt 30/30 í chứ, hihi :D

14. tranvananh_vn

tranvananh_vn order_web_china

em có ý tưởng về việc tặng sách đợt 2 này, bác top xem thử đc k ợ?
    - đợt 2 nhà sách LM triển khai tặng bộ sách Giải toán thật dễ. bộ sách này bao gồm mấy quyển dành cho độ tuổi từ bao nhiêu đến bao nhiêu ? mỗi ngày tặng 5 cuốn * 30 ngày (1 tháng time tặng sách) = 150 cuốn
    như vậy, để chia đều và công bằng, nghĩa là sẽ chắc chắn có 150 em bé đc tặng sách chứ k phải có bé k có cuốn nào, có bé thì có đến 5 cuốn (tối đa), mình sẽ tạo form đăng kí mỗi mem chỉ đc đăng kí 1 lần, thông tin đầy đủ từ tuổi con (phải đủ tuổi để học đc cuốn sách đó) địa chỉ, sđt bố mẹ, nick, họ tên bố mẹ, list này sẽ bảo lưu đến ngày cuối cùng trong time đăng kí, cuối ngày 30-7 (ví dụ thế chẳng hạn) mình tổ chức quay random 1 lần duynhất, chắc chắn sẽ có 150 mã số trung thưởng k trùng lặp, như vậy niềm vui đến với tất cả các con đc chia đều là điều thứ nhất, các mẹ dù k trúng giải hay trung giải cũng đều thỏa mãn là điêù thứ 2. nếu ý tưởng của em đc các mẹ tán thành thì các mẹ cho em xin cái tks làm để chủ top và các mẹ khác cùng biết or chia sẻ ý tưởng cùng các mẹkhác và chủ top để tìm ra cách trao sách thật y/n hơn nữa đến tay các con
    làm như đợt 1 thì post của top mình tăng cao vùn vút, LM đc biết nhiều đc pro nhiều hơn thật nhưng niềm vui đến các con chưa thực sự trọn vẹn :(

- vấn đề bình chọn ra 1 mẹ để trao giải nhiệt tình nhất thật khó để bình chọn : thứ nhất là tiêu chí đoạt giải chưa có, danh sách được bình chọn chưa có, nếu chọn ngẫu nhiên qua radom thì k công bằng vì giả sử radom chọn ra 1 mẹ chỉ hằng ngày vào đk rồi ra, trong khi có rất nhiều mẹ vào chai sẻ rất nhiều kn , rất sôi nổi trong top thì có phải k công bằng k ạ ? người nhận giải cũng có vui k ạ ? theo em ,mình cần phải đặt ra tiêu chí người đoạt giải ntn, có 1 ds những người đc lọt vào vòng bình chọn để nhận giải rồi các mẹ khác cũng khách quan vào bầu chọnk như vậy top mình càng sôi nổi các mẹ càng vui vẻ hơn sao ?

15. mesocxinh

mesocxinh Bắt đầu tích cực

ôi, mình lại may mắn nữa rồi!
    Thật sự xúc động Long Minh ạ!
    Cảm ơn Nhà sách, cảm ơn chủ top rất nhiều!
    (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

16. mesocxinh

mesocxinh Bắt đầu tích cực

Mình đồng ý với ý kiến của mẹ tranvananh_vn trừ phần bôi đỏ. Vì nếu như vậy thì các mẹ có con không trong độ tuổi thì không được tham gia à? Như vậy là không công bằng. Các thành viên của diễn đàn là như nhau, sao lại phân biệt đối xử thế?
    Ở topic này mình là người may mắn nhưng khi mình được nhận đến cuốn thứ 3 và thấy có ngày lên tới 3/5 mẹ được nhận sách lặp lại nên mình đã có ý kiến để hạn chế việc lặp lại nhưng mà chủ top không để ý đến. Thật sự mình cũng chỉ muốn là càng nhiều mẹ được nhận sách thì niềm vui càng nhiều.
    Mong rằng lần tới sẽ có nhiều bé được nhận sách hơn!

Sang tuần nếu là vẫn tặng bộ ''Dép thông minh'' thì mình tán thành ý kiến bảo lưu kq của đợt 1.
    Còn nếu là tặng bộ khác thì mình nghĩ là không nên vì đó là 2 chương trình khác nhau.
    Mong Nhà sách xem xét

Bongtit_baby thích bài này.
  17. cogaibaobinh

cogaibaobinh dăn lòng AQ để sống nào

E thấy phần trao quà cứ hụt hẫng tn í
    Đợt đầu còn chụp ảnh hẳn hoi thấy oách oách
    Chờ ngày may mắn mà đến lúc đấy bị xịt
    Dù biết vẫn phải thông cảm cho nhà sách
    Đợt tới tổ chức cuộc thi viết bài kỉ niệm về cuốn sách đi hoặc mẹ nào chưa có sách thì viết bài kỉ jiêm trong quá trình đk sách

18. quyen.pham

quyen.pham Thành viên tích cực

Kết thúc rồi, buồn ghê. Cái giải tích cực đó mình nghĩ cũng nên quay số may mắn đi cho nó sôi động, chứ xét giải thì mẹ nó cũng đủ tiêu chuẩn hết

19. bupbecat_102

bupbecat_102 Thiết kế , Quang cao!

minh nghĩ vẫn nên để thể lệ chuog trinh nhu cu, 1 ngay 5 cuon sach, vì nếu quay 1 phát luôn thì n~ ngày khác mất xôm, hì. Chỉ có điều, em bé nào đuọc tặng sách rồi thì k đuọc tham gia quay n~ làn sau nua, để co hội cho n~ e bé khác, các mẹ thấy pải khong a?
    còn về giải đặc biệt, em nghi~ riêng tình yeu dành cho con của các bố mẹ đã xúng đáng đuoc giải đặc biệt rồi, cho nên giải này theo em quay sác xuất đi ạ, chọn 5 nguoi may mắn nhất, ai ủng hộ gio tay ạ? hi`

20. tieuanhvu

tieuanhvu Thành viên tập sự

Mặc dù chưa may mắn lần nào nhưng em cũng rất vui, giờ thì ko còn thói quen vào đăng ký ở form và hồi hộp chờ kết quả nữa rồi.Cám ơn chủ top nhiều nhiều :D