Cần giúp: C ác mẹ đã sinh tại viện E hà nội cho em hỏi một chút.

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi haicuticuame, 24/5/2012.

1. haicuticuame

haicuticuame Thành viên tập sự

năm nay năm rồng vàng, vợ chồng em cũng đang chuẩn bị đón chào một chàng hoàng tử nữa, thấy mọi người nói Viện phụ sản HN và viện C quá tải nên em định chọn viện E để sinh bé. nhưng em còn đang lựa chọn không biết DV sinh ở viện E như thế nào? có mẹ nào đã sinh bé tị viện E cho em lời khuyên và tư vấn giúp em nhé. Vì giữa T6 em sinh rồi mà chưa quyết định được. Mong các mẹ cho em xin số ĐT em gọi lại mong các mẹ giúp em nhé. Số máy của em : 0978 183 139

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haicuticuame
    Đang tải...

2. tai hien

tai hien Thành viên chính thức

Ðề: C ác mẹ đã sinh tại viện E hà nội cho em hỏi một chút.

hic, mẹ này giống em quá nhưng cuối tháng 7 em mới sinh. Em cũng dự định sinh viện E cho gần nhà mà chưa biết tình hình thế nào? Em thấy ở cơ quan có một cô có cháu mới sinh ở đấy, thấy bảo đc cái rộng rãi. Nhưng đọc trên 1 số diễn đàn thì thấy bảo bác sĩ ở đấy ghê lắm. chả biết thế nào

3. Mẹ Nhâm Thìn

Mẹ Nhâm Thìn Mẹ mũm mĩm, Bố hom hem

Ở diễn đàn m đã có topic về việc sinh ở viện E rùi
    http://www.lamchame.com/forum/showt...-nào-sinh-ở-viện-E-chưa-cho-em-xin-ý-kiến-với

4. Me_moka

Me_moka

Chia sẻ kn của một mẹ cho mn:Sau khi cân đo đong đếm mình quyết định vào viện E sinh. Mình gửi lại cho bạn một số thông tin: Khám và xét nghiệm làm hồ sơ sinh mất 1 ngày vì quy định trả kết quả xét nghiệm muộn của bệnh viện. do vậy sáng cần đi sớm để làm xét nghiệm vì sau 10h sáng kết quả sẽ được trả vào ngày hôm sau. Nếu có bảo hiểm thì ra cửa số 1 làm thủ tục bảo hiểm. Mình không định làm bảo hiểm nhưng rốt cục làm thử cho biết thì bảo hiểm của mình được 30% vì không có giấy chuyển viện. Tổng thiệt hại bộ xét nghiệm là 300K thì phải sau khi trừ bảo hiểm. Còn về người quen thì bạn không phải lo vì ở viện E khoa sản không đông lắm vì mình lượn lờ thám thính rồi. Toàn thấy 1 mẹ một giường nhưng có hỏi chị y tá thì chị ý bảo vẫn có lúc 2 người 1 giường. Tuy nhiên vẫn vắng như nhà hộ sinh mặt khác có vấn đề gì thì ở đó vẫn mổ được. Mình quen được 1 bạn mới sinh ở đấy. Đẻ thường cũng vote ok nên mình mới sinh. Vì cũng không quá đông nên nhờ " BÁC Hồ" ngoại giao tí thì cũng dễ hơn ở PSHN. Nếu chưa biết ai bạn có thể đặt vấn đề trực tiếp với BS - Mai trưởng khoa sản viện E và có phòng khám riêng. Bác này nhẹ nhàng và cũng nhiệt tình. Vợ chồng anh bạn mình cũng nhờ bác nhưng đến phút chót lại phi vào phụ sản hà nội vì chị ý khó sinh mà cháu đít nhôm. Tuy nhiên trong lúc chuyển dạ lại gọi xin tư vấn nhưng BS vẫn nhiệt tình trả lời lúc đêm hôm.

5. mebopbop22

mebopbop22 ĐỆM GIÁ RẺ- GIẢM GIÁ 50%

Cảm ơn mn, thông tin rất chi tiết và cụ thể

6. d3qlnl

d3qlnl thời trang,bộ đồ,áo váy

e cũng vào hongys kiến cm cho tâp 2

7. xuân tím 1990

xuân tím 1990 Thành viên mới

Cũng vào hóng thôi. chưa biết gì hết