Giảm lương và nhu cầu tìm việc làm thêm

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi MeHoangTit, 11/7/2012.

1. MeHoangTit

MeHoangTit Thành viên mới

Dạo này kinh tế khó khăn, thấy mọi người kêu giảm lương thất nghiệp nhiều quá. Bên mình là công ty chuyên về xây dựng xây lắp nên cũng ảnh hưởng của khủng hoảng lắm, giảm biên rồi lại giảm lương nữa. Hic hic, thế nên cũng đang muốn tìm một công việc làm thêm để kiếm thêm chút tiền mua sữa cho con. Các mẹ có ai rơi vào trường hợp tương tự không, cho em xin mấy lời khuyên với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeHoangTit
    Đang tải...

2. haphuongnd

haphuongnd http://atec.vn

Ðề: Giảm lương và nhu cầu tìm việc làm thêm

em cũng đang bị giảm lương đây, chán quá, em cũng đi tìm việc làm thêm nhưng mà việc làm thêm bây giờ cũng khó kiếm quá, lại còn nhiều người lừa đảo lắm bạn ạ.

Chúc mẹ Tit sớm tìm được việc làm thêm nhé!

3. thuhoanguyen

thuhoanguyen Bắt đầu tích cực

Mình chưa bị giảm lương, chưa bị chậm lương nhưng vẫn chưa được tăng lương mà lương thì thấp. Làm thêm khó lắm bạn ơi. Buôn bán trên mạng này ngoài mặt hàng độc, lại còn phải có mối quan hệ nữa kia. Mình mới khó lắm. Mình để ý rồi cứ có thông tin gì về làm thêm là rất nhiều mẹ quan tâm nhưng thấy cảnh báo là lừa đảo nhiều lắm. Mình có kinh nghiệm dạy Anh Văn cho học sinh phổ thông, vào năm học mới có khi mình nhận dạy kèm vài em kiếm tiền gạo nước đây. Tạm thời chưa kiếm thêm được gì thì tiết kiệm vậy.

VanUK thích bài này.
  4. cahaphapca

cahaphapca 0988.13.25.25

Nếu không kiếm được việc làm thêm thì tăng gia sản xuất, tiêu dùng thông minh tiết kiệm chi phí mẹ nó ạ :D

5. MeHoangTit

MeHoangTit Thành viên mới

Mình cũng học SP tiếng anh ra đấy nhưng không đi dạy mà làm văn phòng. Đang định tìm việc CTV dịch thuật mà chưa được. Còn tiết kiệm thì đương nhiên rồi. Chồng mình đang tạm nghỉ ở nhà trông con và ko có lương, còn mỗi mình thì lại bị giảm, hiiiiiiii. Tình hình là rất tình hình ý.

6. thuhoanguyen

thuhoanguyen Bắt đầu tích cực

Nếu vậy thì bạn đang gặp rất nhiều khó khăn. Giờ có ai đăng tuyển cộng tác viên dịch thuật có khi nhiều người tham gia lắm, cung ko đủ cầu mất thôi. Cố gắng lên bạn nhé. Mình cũng đang trong hoàn cảnh tương tự như bạn đó.

7. VanUK

VanUK Think out of box

Híc, thời buổi khó khăn mà em lại xin nghỉ việc nhưng đúng là không còn niềm yêu thích thì không thể làm được. Khổ tính em nó là vậy.

Em thấy bây giờ là lúc các mẹ dà soát lại xem mình thật sự thích gì? Và kinh doanh mảng đó thì sẽ hiệu quả ạ. Biết đâu tay trái lại thành tay phải. Như em, em cũng đang làm những gì em thích và tìm việc mới phù hợp ạ :)