Thông tin: Tìm Sư Thầy Xem Ngày Giờ Sinh Cho Bé

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi lumine, 1/10/2009.

1. lumine

lumine Thành viên mới

vợ em bác sỹ bảo phải mổ, không đẻ thường được các bác ah,thứ hai là mổ khi chưa chuyển dạ thì sẽ tốt hơn vì sau khi khám bác sỹ nói là vợ em bị tình trạng rau tiền đạo nên chủ động mổ sẽ tốt hơn.Do vậy bác sỹ khuyên có thể chọn ngày để mổ, em thì cũng không mê tín lắm nhưng được cái có kiêng có lành nên cũng muốn tìm một sư thầy ở chùa để nhờ sư thầy xem cho ngày nào tốt để có thể mổ. Chị em nào biết hoặc đã qua trường hợp như vợ em thì có thể chỉ giúp em địa chỉ sư thầy (cũng muốn nhờ sư thầy để được hưởng cái lộc của nhà chùa để chăm sóc em bé).em xin cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lumine
    Đang tải...

2. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Mình giới thiệu cho bạn nhé : Anh Việt : 0904725581, anh ấy xenm rất chuẩn đấy , mình quen lắm thầy lắm các nhà sư , nhưng nói thật là không có thiện cảm, vì nói phải tội chứ hiếm nhà sư nào có học và chịu học nghiên cứu sâu về chuyện này lắm đa số chỉ giải thích theo kiểu ngũ hành tương sinh .
    Cho nên mình vẫn áp dụng câu nói :" theo đạo chứ không theo người có đạo".
    Nói chung bạn muốn hưởng lộc phật , nhà chùa thì nên đến chùa lễ phật , và làm từ thiện.
    Phật dạy thứ nhất tu tại gia thứ nhì tu chợ , thứ ba mới đến tu chùa, thế mà gặp các sư đều nói con phải cúng dường nhiều vào thì mới có phúc lộc , con phải tu tốt ( cúng dường), thì mới tốt.
    Chẳng có nhà sư nào bảo mình con ơi con phải kiếm tiền nuôi con ăn học, thành người , con phải lo cơm nước cho chồng con chu đáo, con phải giữ gìn nhà cửa sạch sẽ hết công việc rồi con hãy đến chùa.
    Một bà rất nhân hậu hiền lành nghe theo lời sư, đến nỗi dành tiền cho vào lợn mỗi khi vị sư kia đến nhà đem ra cúng dường cả nhà phản đối thử hỏi như vậy có phải là tu không mà vị sư kia vẫn nhận .
    Thế cho nên ai trách móc sao không năng đến chùa, cúng dường các sư mình vẫn nói : vẫn đang làm theo đúng lời Đức Phật dạy đấy ạ (phải xong việc nhà trước đã).
    Xin lỗi vì mình nói vậy , vì bạn tin các nhà sư quá nên mình mới cho bạn biết một khía cạnh khác, còn lựa chọn thế là ở bạn , chứ mình nghĩ không nên nhờ các sư ở lĩnh vực này
    Chúc mẹ con nó được mẹ tròn con vuông nhé

3. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Mình đã alo cho Mr Việt, đã có mẹ nào qua đó chưa vậy? có đông k các mẹ ơi? sắp sinh rồi mà ngồi lâu thì chết mất.

4. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Mình đã alo cho Mr Việt, đã có mẹ nào qua đó chưa vậy? có đông k các mẹ ơi? sắp sinh rồi mà ngồi lâu thì chết mất.

5. mẹ Bon 20-9

mẹ Bon 20-9 Thành viên mới

Ðề: Tìm sư thầy xem ngày giờ sinh cho bé

Xin chào!
    Mình muốn hỏi là Anh Việt chuyên xem bói hay là đây chỉ là nghề phụ thôi. Nhà anh ý ở đâu hả bạn. Nói cho mình sơ qua về cách thức xem bói của Anh Việt bạn nhé. Cảm ơn bạn

6. phuong_evn

phuong_evn Thành viên tích cực

em cũng quan tâm tới vấn đề này,mẹ Mốt đẹp có thể cho xin ít thông tim về anh Việt được ko ạh?như là địa chỉ nhà,mỗi lần đến xem hết bao nhiêu tiền?Em cũng đang cần xem về vấn đề giờ sinh,ngày sinh cho con ạh.Cảm ơn chị nhiều

7. ha42dvn

ha42dvn Bắt đầu nổi tiếng

oánh dấu để tiện theo dõi............

8. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

sorry chủ top cho em spam 1 tí,em cũng thấy các nhà sư bây giờ sao ý, biết nói thế nào nhỉ. em đưa ra 1 vd cho cả nhà cùng bình luận nhé. vc em cưới nhau chuyển về nhà mới,mẹ chồng mới bảo mời 1 nhà sư đến nhà cúng,nhà đẻ bên Gia Lâm thì còn biết chùa Bồ Đề ,còn bên này thì chịu,thế là đành ra chùa gần nhà nhất ( là chùa Phúc Khánh ở Tây Sơn ạ) mời thầy về làm lễ. toàn sư thầy trẻ măng,có khi chưa bằng tuổi em ( em 25 tủi ) .2 mẹ con mới thưa chuyện là vậy,là vậy rồi hỏi khéo nhà chùa về chuyện phí tổn,nhà chùa đưa luôn ra giá : 700k .ặc sao mà đắt thế, trong lòng nghĩ thế nhưng ko nói ra. đi đường 2 mẹ con mới nói: sao nhà chùa lại lấy cao thế mà lại nói thẳng ra như mua bán ý,kể cả nhà chùa có nói là tùy tâm cũng ko ai để nhà chùa phải thiệt thòi mà, chưa kể tất tần tật mọi thứ sắm sanh đều do mẹ con em mua cả,nhà chùa chỉ việc đến thôi. em nói xin nhà Phật tha thứ : cúng có hơn 1tiếng mà lấy từng ấy ai mà biết cũng muốn đi tu chùa .
    Em cũng sinh mổ tháng sau đây nhưng em chẳng đi xem ngày ở ngoài mà cứ xem tử vi ấy ,ngày nào ko phạm thì làm thôi,đấy là mê tín chứ ko em cứ đợi đau rồi vào cái là .... LÊN BÀN

9. Phạm Hải Nam 2013

Phạm Hải Nam 2013 Thành viên tích cực

E cg đánh dấu để nghiên cứu ạ

10. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

M toàn đẻ thường nên k bit cái này

11. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

M cũng ko thích nhà chùa lắm (đấy là cảm nhận), giờ các thầy cúng nhiều người tùy tâm lắm chứ ko như nhiều thầy ra giá rõ cao mà làm mình giật mình như 1 mẹ nói ở trên đấy