Thông tin: Có ai biết về Paypal không?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi MeHoangTit, 26/7/2012.

1. MeHoangTit

MeHoangTit Thành viên mới

Em đang định ra ACB mở 1 tài khoản để kết nối với Paypal. Nhưng chưa biết thể lệ thế nào. Có ai đã làm hoặc biết về vụ này chỉ cho em với.:-k

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeHoangTit
    Đang tải...

2. maiha_73

maiha_73 Carpe diem !

Ðề: Có ai biết về Paypal không?

C dùng Paypal thì fai có thẻ Visa or Master thì fai. Nhưng mà Paypal hạn chế thanh toán từ VN. E nghe sếp cũ của e bảo vậy

3. comchaynb

comchaynb Bắt đầu nổi tiếng

Paypal đã mở cổng thanh toán ở Việt Nam từ năm ngoái rồi bạn ạ. Việc cần làm là có 1 cái mastercard hoặc visacard hoặc mở tài khoản ở ngân hàng (ko phải atm bình thường) cũng được.
    Bạn ra ngân hàng và chuyển vào paypal bình thường

4. quangptk

quangptk Thành viên đạt chuẩn

Nếu bạn dùng PayPal để thanh toán không thôi thì đơn giản nhưng nếu dùng để nhận tiền hay chấp nhận thanh toán thì cũng phải nghiên cứu khá nhiều đó.

Để đăng ký và kích hoạt thành công thì trước tiên bạn đăng ký 1 acc trên PayPal. Sau đó bạn ra Ngân hàng làm 1 thẻ Visa Debit (nếu làm được Credit thì càng tốt). Khi có thẻ Visa rồi thì bạn cập nhật thông tin thẻ vào tài khoản PayPal, đồng thời verify tài khoản để không bị limit.

Để chắc chắn thì bạn nên search goole để tìm hiểu kỹ hơn. Ở Việt Nam cũng có khá nhiều nơi thảo luận về PayPal, bạn chỉ cần search theo chủ đề bạn muốn tìm hiểu là ra ngay (ví dụ: cách mở tài khoản PayPal, kết nối PayPal với thẻ ngân hàng).

5. Maxo_hn

Maxo_hn mẹ pé Vịt - 0902.1984.82

Bạn search Google sẽ ra 1 hoạt hướng dẫn cách tạo tk paypal, hiện nay mình cũng đang dùng nhưng chỉ dùng ở chế độ thanh toán tiền thôi (paypal ko thu phí, mà ngân hàng VN thu phí quy đổi ngoại tệ ) chứ muốn dùng chế độ nhận tiền rồi chuyển tiền từ tk từ Paypal và tk ngân hàng của mình sẽ phức tạp hơn và đòi hỏi nhiều phí dịch vụ cho Paypal hơn