Tranh luận: Hãy bảo vệ thu nhập của mình nào các mẹ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi moingay1niemvui, 27/6/2012.

1. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Ðề: Hãy bảo vệ thu nhập của mình nào các mẹ

Hôm qua, e phải nhờ đến thầy giáo mới chụp được văn bản cho chị đây. Đây thuộc về điều 5.3 của hợp đồng sản phẩm Bồi hoàn chi phí nằm viện do tai nạn.
    Tại chưa có Khách hàng nào e thiết kế sản phẩm này. Chị xem phần nội dung được khoanh nhé.

Theo đó, thì công ty sẽ không bồi hoàn chi phí nếu khoản này đã được bồi thường của "chương trình hay qui định của chính phủ hay đã được bảo hiểm bởi các hợp đồng bảo hiểm khác"

Cái cụm từ bôi chữ xanh em đang xác nhận lại xem sao nó lại thể hiện ở đây, c nhé???

Đang tải...

2. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Chốt lại là có được nhận bảo hiểm hay không khi khách hàng tham gia nhiều bảo hiểm cùng lúc ?
    Tớ quan tâm đến trường hợp của tớ là : Đã có bảo hiểm ý tế, đã có bảo hiểm thân thể 24/24 QIB (do cơ quan đóng), giờ nếu tham gia thêm 1 hợp đồng bảo hiểm nữa thì liệu nộp tiền đều đặn có được hưởng quyền lợi hay không . Hay là lúc có vấn đề thì sẽ không bồi hoàn chi phí nếu khoản này đã được bồi thường của "chương trình hay qui định của chính phủ hay đã được bảo hiểm bởi các hợp đồng bảo hiểm khác"

Nếu không được bồi thường vì đã hưởng bảo hiểm của các hợp đồng khác thì tham gì làm gì nữa nhỉ ?

Sửa lần cuối: 25/7/2012
  3. Phan Minh

Phan Minh Chợ xanh văn quán :)

Dạ vâng ở cty các mẹ trên thì e không biết nhưng ở cty em thì hoàn toàn đc chị Hòa ạ.

4. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Mình đã xem bảng minh họa quyển lợi bảo hiểm AN KHANG ĐẮC LỘC TRỌN ĐỜI của Korea life bạn gửi rồi. Xin cảm ơn.

Thời gian là 64 năm.
    Trong 64 năm đó :
    - Mỗi năm đóng 8.495.000 đồng phí sản phẩm chính (khoản này sẽ được nhận về sau 64 năm)
    - Và 2.684.000 đồng phí sản phẩm bổ sung (khoản này ko được hoàn lại)

Về quyền lợi, ngoài những con số đưa ra có vẻ thuyết phục thì mình không thấy những điều kiện chi tiết được hưởng hay không được hưởng con số đó.

Nữa là mình chỉ đi làm đến 55 tuổi , cùng lắm là 60 tuổi, có nghĩa là mình chỉ kiếm ra tiến nhiều nhất là 24 năm nữa. Thời gian sau đó là không có thu nhập. Vì vậy thời gian 64 năm đóng bảo hiểm là không khả thi.

64 năm -24 năm = 40 năm không nguồn thu, ốm yếu, già cả-> không đủ tiền đóng phí-> hủy hợp đồng giữa chừng -> Lúc ấy được cái gì ?

5. Phan Minh

Dạ vâng phí đóng sản phẩm em cung cấp cho chị là đóng đến năm chị 50t và chị đc bảo vệ đến năm 99t
    Chắc chị không để ý là đến năm 51t là ngừng đóng phí rồi
    Trong 16 năm đóng phí đấy chị đóng tổng cộng ở sản phẩm chính là ~145tr và khi ngừng đóng phí ở bên cột giá trị hoàn lại 8% là chị nhận được 211tr.
    - Sản phẩm hỗ trợ viện phí : trong 25 năm đấy chị đc bảo vệ ốm đau đi viện và nằm viện là công ty chi trả 300k 1 ngày nằm viện ở khoa thường nếu ở khoa đặc biệt là 900k/1 ngày.
    - Sản phẩm rủi ro do tai nạn : trong 22 năm đó chẳng may chị va quệt ngã phải vào viện điều trị chị đc công ty chi trả 100k 1 ngày và tùy tỷ lệ thương tật sẽ đc chi trả theo bảng tỷ lệ % thương tật.
    - Sản phẩm bệnh hiểm nghèo : trong 30 năm tức là chị đc bảo vệ đến năm chị 65t. Trong 30 năm đấy chị đi khám phát hiện ra mắc 1 trong 33 bênh hiểm nghèo chị đc công ty chi trả ngay lập tức 200tr để chị yên tâm chữa trj.
    Điều chị quan tâm là đây từ năm thứ 2 trở đi chị có thể đóng phí linh hoạt nghĩa là tùy vào kinh tế gia đình mình có thể đóng nhiều tiền hơn hay ít tiền hơn ví dụ năm nay làm ăn được chị đóng 20tr. nhưng năm sau làm ăn yếu hơn 1 chút chị có thể đóng 5tr. Và hợp đồng này nếu không đóng phí vẫn duy trì bình thường chị nhé. Trừ các sản phẩm bổ sung đi kèm nếu không đóng phí thì sẽ không duy trì các sản phẩm bổ sung đó.
    Đến khi hết thời hạn đóng phí chị có thể rút toàn bộ số tiền ở cột giá trị hoàn lại trong bảng minh họa 8% hoặc cứ để số tiền đó ở đấy thì đến năm 99t chị cũng có 1 số tiền kha khá là 7tỷ2. Nếu chị không rút tiền thì trong thời điểm chẳng may chị ra đi không đồng hành cùng người thân nữa tại năm bao nhiêu tuổi hợp đồng của chị sẽ kết thúc và chị đc chi trả với số tiền tương đương với số tuổi của chị. Giả sử là năm 90t thì số tiền công ty chi trả cho gia đình để chị tổ chức hậu sự sẽ là 1.264.859 vnđ.
    Vì chỉ là bảng minh họa quyền lợi nên chỉ mang tính chất minh họa còn quyền lợi vẫn là do tư vấn viên truyền đạt đến chị mới đầy đủ được ạ.

Sửa lần cuối: 26/7/2012
  6. Vânveo

Vânveo Guest

Ơ mình cũng đang định mua bảo hiểm đây, lúc nào rảnh gặp bạn để đc tư vấn nhỉ.

7. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Hi mẹ nó, mẹ nó muốn được tư vấn sản phẩm của cty nào hay của bạn tư vấn nào? Ở đây có các bạn đồng nghiệp của mình ở Manulife, Korea Life, Bảo Việt còn mình bên AIA. Mẹ nó cũng có thể chọn vài sản phẩm xem cái nào phù hợp nhé. Thân mến.

8. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Chị Hòa ơi, em đang đợi xác nhận từ phòng bồi thường của cty em để em trả lời cho chị được chính xác. Nhiều khả năng chỉ loại trừ khi chị tham gia một sản phẩm tương tự của cty bảo hiểm khác thôi hoặc việc chữa trị được tài trợ bởi chương trình của chính phủ kiểu "phẫu thuật nụ cười"...Dù sao, chiều Mai em sẽ có câu trả lời chính xác cho chị ạ. Và xác nhận lại với chị là điều khoản này là của sản phẩm bồi hoàn chi Phí nằm viện, chị nhé.

9. safta

safta Thành viên rất tích cực

Mẹ chủ top lập topic trừu tượng ra phết đấy nhỉ =))

10. Phan Minh

Bạn nt vào số dt của mình theo chữ ký mình sẽ gọi lại để đặt lịch hẹn tư vấn với bạn nhé.

11. Vivi_lv

Vivi_lv Banned

Mình và anh xã bị mắc cái tật là ăn hàng và tiêu vặt, sửa mãi cũng ko được

12. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

hihi, mẹ nó ơi, tật đấy vẫn là tật đáng yêu chán, chỉ kìm chế bớt dần thôi, không cần phải bỏ hẳn. xì trét phải có chỗ xả chứ.
    Nếu bớt đi mỗi ngày hoặc mỗi tuần một chút cũng tiết kiệm được khối đấy nhé.

13. Phan Minh

giống mình gớm. cứ mang ít tiền trong người là ăn ít đi 1 tí. nhiều cũng thành quen ấy mà

14. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Chị Hòa ơi, em đã có xác nhận chính thức từ công ty rồi.

Sản phẩm "Bồi hoàn chi phí nằm viện do tai nạn" bị loại trừ bồi thường trong trường hợp Khách hàng tham gia sản phẩm tương tự tại "công ty bảo hiểm nhân thọ hoặc phi nhân thọ khác" và được công ty đó bồi thường rồi hoặc Khách hàng được bồi thường bới các chương trình theo quy định hoặc tài trợ của chính phủ.
    Vì khác với các sản phẩm khác, sản phẩm này là khách hàng được "bồi hoàn" có nghĩa là được chi trả theo chi phí thực tế trong quá trình điều trị, nên tất cả hóa đơn gốc sẽ được nộp vào công ty để làm thủ tục bồi thường, chị nhé.
    Và quy định này là quy định chung cho tất cả các hãng bảo hiểm nhân thọ và phi nhân thọ đối với sản phẩm giống như thế này ạ.

15. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Túm lại là có hay không nên mua BHNT hả các chị thông thái ui

16. Phan Minh

TÚm lại là nên tham gia mẹ nó ạ. Mình tham gia vừa bảo vệ được bản thân lại vừa tiết kiệm đc 1 số tiền về già an dưỡng dùng để đi du lịch hoặc làm gì đó mà khi trẻ chưa có cơ hội đc làm...

17. thuyvu31785

thuyvu31785 Bắt đầu nổi tiếng

ý chị Lê anh có phải là riêng gói sản phẩm điều trị mới áp dụng thế đúng không nhỉ. Chứ công ty em thì các BH độc lập với nhau mà. Có những người sở hữu đến 3 cái BHNT ấy chứ. Chứ không thì người ta đóng tiền làm gì, đúng không ạ.

18. thuyvu31785

thuyvu31785 Bắt đầu nổi tiếng

túm lại là nên mua một cái và tùy theo mục đích và khả năng tài chính của mình. Tớ vừa suýt chết trong gang tấc nè, hu..hu.. Đúng là cuộc sống mỏng manh lắm

19. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Uh, đúng rùi, riêng sản phẩm đó ý nghĩa là bồi hoàn số tiền chi phí thực tế nằm viện do tai nạn của KH, nên chỉ một bên chi trả thôi. Còn các sản phẩm khác theo chị biết thì hưởng tối đa quyền lợi sp mình tham gia. Nhưng trừ những KH có điều kiện hoặc muốn phân tán rủi ro, họ tham gia nhiều gói BHNT ở các Cty khác nhau, còn đại đa số chỉ cần 1 gói sp BHNT đầy đủ các sp là ukie rùi.

20. me LeAnh

me LeAnh ありがとうね!

Hôm nào về đến nhà an toàn là đã tự nhủ đấy là một ngày may mắn rồi. Cv của chị em mình đi lại nhiều sợ thật, ra đường có ai nhường ai đâu. Chẳng may ngã xe một cái có xe nào trờ tới là.....xong luôn.