Nhàn cư vi bất thiện

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi zbongxinhz, 30/7/2012.

1. zbongxinhz

zbongxinhz Thành viên mới

Nói ra cũng xấu hổ ghê, em đi làm cũng lâu rồi, nhưng mới chuyển sang công ty mới. Công ty cũng mới thành lập, nên cũng ko có việc gì làm cả. Em suốt ngày cứ ngồi lượn lờ internet, nghe nhạc, FB..... làm có tí rồi lại về.
    Ban đầu cứ nghĩ việc nhàn là hay. Nhưng làm được 4 tháng thì thấy chán điên đảo. Hồi trước em làm cho công ty thời trang, nên khá là bận, tháng nào cũng bao nhiêu việc, tối mắt tối mũi vào công việc, quá mệt nên mới chuyển sang công ty này. Đây là công ty tư vấn tài chính (em ko nói tên kẻo lại bảo PR, mà PR cái quái j khi nói cty ko có việc cơ chứ :)))
    Em đi làm có 5 buổi từ thứ 2 đến thứ 6 thôi, nhưng thật ra việc chỉ đủ cho 1 ngày ngồi làm nhoàng cái là xong. Thời gian đầu, còn vài việc liên quan đến công tác chuẩn bị, do công ty mới thành lập,sau đến tháng thứ 2,3,4 này thì mãi chẳng có việc j làm cả.

Em tự thấy ko ổn. Công ty vẫn giả lương, nhưng nhàn cư vi bất thiện, em thấy đầu óc cứ bị ngu đi. Nói ra lại ngại, ban đầu em chỉ lượn lờ LCM và WTT để đọc bài + mua đồ thôi, vi không có thời gian nói chuyện, nhưng bây giờ, do nhàn quá, nên em mới có thời gian trò chuyện cùng mọi người. Thấy các chị các mẹ trên này buôn bán tấp nập chăm chỉ làm ăn, nhìn lại bản thân em thấy éo le quá :( Chỉ ngồi chơi cả ngày. Vì ở công ty, cũng không thể làm việc gì khác ngoài ngồi máy tính cả. Càng không thể buôn bán được gì. Vì cơ bản thì em cũng chưa bao giờ buôn bán.

Bạn em bảo em nên tìm việc mới, nhưng bây giờ tìm việc mới rất khó khăn, mà em cũng không muốn thay đổi công việc nhiều, vì cũng ký hợp đồng 1 năm với cty này rồi, muốn đi cũng lằng nhằng. Nhưng mọi người đều khuyên em nên tìm chỗ khác, kẻo sẽ hao hụt hết kiến thức và kỹ năng. Em thực sự không biết nên thế nào nữa.

Mong mọi người giúp đỡ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi zbongxinhz
    Đang tải...

2. dtkiencan

dtkiencan Thành viên nổi tiếng

Ðề: Nhàn cư vi bất thiện

Hay mẹ nó làm thêm bán hoa quả nhập khẩu đi :D

zbongxinhz thích bài này.
  3. ThoiTrangHongKong38

ThoiTrangHongKong38 Bắt đầu tích cực

Với công việc hiện tại của bạn thì bán hàng onl là rất phù hợp, bạn có thể chọn cho mình một mặt hàng nào mà bạn thấy yêu thích hoặc kết hợp với môt mẹ nào đó... mình thấy khả quan đấy chứ(u)

4. invaqua

invaqua Thành viên chính thức

Nhiều thơi gian như vậy, bán hàng online cũng rất hay bạn ạ.

Nhưng để đỡ nhàm chán và hao hutk kiến thức, kỹ năng như bạn nói, thì mình nghĩ bạn nên kết hợp việc lướt FB, vào LCM, WTT để đưa thông tin, chia sẻ thông tin về tài chính, về công ty của bạn.

Như vậy, bạn vừa làm việc cho công ty, vừa không bị mất kiến thức, và có khi còn thêm nhiều kỹ năng cho việc đăng tin viết bài trên các diễn đàn. Qua đó bạn còn kết bạn, giao lưu với rất nhiều người khác nữa. Lúc đó, công ty sẽ nhiều việc, có khi bạn lại không có thời gian mà nghỉ nữa chứ. hihi

Một công mà được đôi số việc ý nhỉ? hihi

5. C_T

C_T Vì em là gió...

Bán hàng online đi chị ơi ;))). Em công nhận làm việc nhàn quá mình sẽ bị ngu đi í

6. buzzbaotrung

buzzbaotrung Bắt đầu tích cực

Thì xem thử, bạn thích làm gì nhất? ước mơ là gì ? định hướng nghề nghiệp thế nào ? muốn tương lai ra sao ? Nếu định hướng gắn với công việc hiện tại thì tiếp tục, còn chưa buôn bán gì thì thử tìm vài cái để buôn bán bất cứ cái gì ? thấy mình yếu cái gì nhắt thì làm thử cái đó , để nâng cao kỹ năng bản thân. Thời gian trống rất nhiều mà.

zbongxinhzVanUK thích.
  7. VanUK

VanUK Think out of box

Híc, cái này em nghĩ mẹ nó phải tìm hiểu trước chứ.

Ví dụ công ty Events thì chỉ bận những tháng cuối năm thui từ tháng 9 đến tháng 2 còn lại ngồi chơi dài :). Nhưng em thích kiểu đó. Kiểu như sóng theo đợt ấy mình có nhiều thời gian để nâng cao trình độ và học hỏi thêm. Nhưng được hơn 1 năm cũng chán nên chuyển. Nói chung mẹ nó mới làm được 6 tháng thì nên tiếp tục làm. Ở công ty nào thì ít nhất cũng là 1 năm để hiểu rõ công ty và công việc xem có phù hợp không? Chứ đừng chuyển liên tục thế :).

Rảnh mẹ nó có thể học thêm gì đó or kinh doanh online như các mẹ đã đề cập chẳng hạn :).

8. zbongxinhz

chị ơi nhưng cái này em ko có nguồn hàng ý :((

9. zbongxinhz

Khổ nỗi mặt hàng của công ty nó đặc thù lắm,nên ko tận dụng quảng cáo onl được, còn về việc vào các diễn đàn thì việc này em cũng có làm rùi ;) Tuy nhiên học hỏi cũng ko được nhiều lắm chị ạ, Vì thật thà mà nói thì các công ty tài chính khá là bảo mật :(
    Việc chia sẻ kinh nghiệm công việc cũng không hề nhiều đâu ạ

10. zbongxinhz

hihi, có mẹ nào cần cộng tác viên bán hàng không ạ:) Đặc biệt qua kênh Facebook ý, thì cho em làm ké với

11. ibongcam

ibongcam Mẹ yêu Bi

Bạn nhàn rỗi còn được đọc mạng, như nghề của mình bận 6 tháng tối mắt tối mũi nói thì thô chứ đến đi vệ sinh có khi cũng không đi được. Nhiều lúc đến công ty mở laptop ra cắm đầu vào máy từ 8h đến 12h trưa mới ngẩng đầu lên, rồi lại từ 1h30 chiều đến 6,7h tối. Nhưng 6 tháng còn lại thì rảnh rang đến rồ cả người vì rảnh nhưng lại không được làm việc riêng, không được đọc mạng, chát chít hay lượn lờ. thế mà vẫn bị kêu là làm việc không hiệu quả, nản muốn chuyển việc thì ai cũng gàn bảo thời buổi khó khăn

12. kuboshop

kuboshop Bắt đầu nổi tiếng

Haizzzzzzzzzzzzz, nhiều việc quá cũng khổ, nhàn quá cũng khổ các mẹ nhỉ, em cũng nhàn dỗi quá mặc dù anh xã nhờ em làm rất nhiều việc nhưng những việc anh ý nhờ em ko hứng thú, khả năng viết lách kém, e chỉ thích hóng thôi :)

VanUK thích bài này.
  13. taxu

taxu Bắt đầu tích cực

Cũng bùn ghê nhỉ, trẻ trung thì cần nhất là kinh nghiệm và dc "xả thân" vì công việc mừ, chị nghĩ bạn em khuyên đúng đấy, nên thay đổi công việc hoặc nghiên cứu xem công ty có chiều hướng phát triển tốt không, nếu không thì đánh bài chuồn thôi, hihi

14. sapphire88

sapphire88 Thành viên tập sự

Hjx. Em cũng đang ở trong tình trạng như thế này. Các chị nào biết đâu tuyển cộng tác viên liên quan tới ngành Dược hay việc gì làm thêm thời gian buổi tối thì chỉ cho em mới nhé. Em muốn mình làm thêm ngành liên quan tới thuốc vì em là Dược sĩ mới ra trường mà. ! Em cảm ơn !

15. muamuaha85

muamuaha85 Meo Luoi

Hihi. bạn nhiều thời gian như thế thì đầu tư kinh doanh online. hoặc ko kinh doanh được thì tìm 1 lĩnh vực mình yêu thích đẻ nghiên cứu. tranh thủ đầu tư ngoại ngữ. Sau đó tim việc khác phù hợp cho mình.hihi

16. hitojanai

hitojanai Thành viên tích cực

chị này giống em rùi..hồi trước đi làm công ty cũ ngày làm hộc mặt ra chẳng có time làm gì,Từ khi chuyển sang chỗ làm mới thì chẳng phải làm gì cả...cảm thấy mụ hết cả người ........