Hỏi về bé chậm nói

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mehungvan, 19/7/2012.

1. bethoi

bethoi Thành viên rất tích cực

B ơi nên khám nhé, ở viện nhi tw ấy, con b t cũng có biểu hiện gọi ko quay lại, chậm nói đi khám bị điếc bẩm sinh ý, jo phải đeo tai nghe. Mong rằng con bạn ko sao nhưng cứ đi khám cho yên tâm nhé

Đang tải...

2. chip_linh

chip_linh Thành viên sắp chính thức

Ðề: Hỏi về bé chậm nói

úi trời khi họ đang ăn mà mình cướp họ đánh giá mình thì sao? lần đầu tiên mình nghe đây nhé.

3. Giadinhhanhphuc85

Giadinhhanhphuc85 Thành viên tập sự

Chào các mẹ, Bé nhà mình 14 tháng tuổi cũng chỉ mới nói được vài từ như bà, ạ, dạ, đi, như thế có chậm không nhỉ. Đứa bé băng tuổi con mình ở gần nhà thì biết nói nhiều hơn nhưng đi lại chưa vững trong khi con mình đi chắc lăm rồi. Mọi người bảo biết đi nhanh thì nói chậm và ngược lại đúng không các mẹ?

4. chip_linh

chip_linh Thành viên sắp chính thức

không phải đâu mẹ nó ơi cạnh nhà mình còn có bé 15 tháng tuổi rồi còn chậm cả đi lẫn nói cơ...nhièu lúc sang chơi mẹ nó cứ lo lắng hoài thôi. mẹ nó đừng có lo lắng quá

5. bi_nhi

bi_nhi ĐỒ CHƠI GIÁ RẺ

Con tớ 30 tháng cũng nói rất ít, chỉ nói đc mỗi câu 1 từ nên Tớ cho con tư vấn và luyện kĩ năng nói ở Trung tâm hòa nhập trẻ em - số 1B ngách 52 Yên Lạc đc 1 tháng. Bé tiến bộ rõ rệt, và đã nói được 2-3 từ ghép, và biết ê a theo giai điệu. Chi phí mỗi lần tư vấn 300k, luyện kĩ năng 100k/h - tùy mong muốn của bố mẹ cho bé tham gia luyện càng nhiều càng tốt.
    Chúc bé nhà bạn sớm tiến bộ nhé!

6. ogashop

ogashop Thành viên tích cực

Năm 2003, các nhà khoa học Mỹ đã thực hiện nghiên cứu ở 144 tình nguyện để phát hiện ra tác dụng của các loại hương vị tới khả năng nhận thức và trí nhớ của não bằng cách sống trong phòng có mùi tinh dầu lá hương thảo, mùi hoa oải hương và các loại mùi vị khác để đối chứng. Kết quả, nhóm tiếp xúc với mùi oải hương và hương thảo trí óc minh mẫn, tỉnh táo và dễ chịu hơn so với nhóm người sống trong môi trường có các loại hương vị khác.

Trong một nghiên cứu hai năm (1999-2001), tiến sĩ Terry Friedmann MD tìm thấy kết quả đáng kể khi trẻ em với ADD / ADHD (rối loạn tăng động) được quản lý điều trị bởi tinh dầu thiết yếu khi hít phải.

Dầu được quản lý phải hít 3 lần mỗi ngày trong 30 ngày. Một thiết bị hít phải cũng được sử dụng vào ban đêm để quản lý một khi hít phải liên tục của dầu.

Hít tinh dầu giải quyết các sóng não của trẻ em trở lại mô hình bình thường và cải thiện hiệu suất kinh viện và các mẫu hành vi.

Tinh dầu oải hương tăng hiệu suất 53%

7. hh_family

hh_family K+ Hà Nội 0917.404.986

chị bạn em có con năm nay 4 tuổi rồi mà chưa nói đc câu nào ý, gọi ko quay lại, cần gì cũng dắt tay người lớn lại như con chủ top, ko đồng ý gì là lăn ra khóc dỗi, 4 tuổi mà lúc nào cũng chỉ ê a như bé hơn 1 tuổi, có đi khám ở bv nhi tw rồi ai chỉ đâu cũng đi nhưng đến giờ vẫn chưa thấy tiến triển gì, thằng ku lớn thì cũng 3 tuổi mới biết nói nhưng khi nói đc thì nói rất nhiều và rất thông minh. thằng ku bé này thì đến giờ gia đình vẫn bó tay ko biết làm tnao!

8. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Con nhà mình cũng được hơn 18 tháng mà cũng chậm nói. Chỉ mới bắt đầu tập nói thôi các từ cơ bản và con hay nói là ba Dúng ( Bố con tên Dũng ạ), thôi rồi, hết rồi, bà, dạ còn lại toàn líu lô em chả dịch được. Ko biết có nhà mẹ nào có con như mình ko?

9. ngathitrannamdinh

ngathitrannamdinh Thành viên mới

tiếp xúc nhiều với các bạn lớn hơn bé chút hoặc bằng tuổi để bé giao tiếp nhiều.

10. cobebandiem

cobebandiem Thành viên tập sự

Bạn cho bé giao lưu nhiều với những đứa khác ấy, sẽ nhanh biết nói hơn. Bây giờ trẻ con cũng phát triển chậm hơn ngày xưa mà, đừng lo

11. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

cái này mẹ nó cứ cho con khám đi để biết tình trạng của kon xem tnao chỗ địa chỉ mẹ tom bong cho ấy.COn mình băng tuổi mẹ nó cũng 21 tháng nói như vẹt hát thì nhiều bài rùi.Nghịch lắm thích đi chơi hoài

12. GiaLinh-GiaBach

GiaLinh-GiaBach THÔNG TIN DU LỊCH

Vào hóng cái xem nào, zai nhà mình 15months cũng chưa biết nói huhu

13. nhimgai

nhimgai Thành viên tập sự

tiếp xúc nhiều với các bạn lớn hơn bé chút hoặc bằng tuổi để bé giao tiếp nhiều

14. Tepmui

Tepmui Thành viên sắp chính thức

Trên LCM có bác Lê Khanh là chuyên viên tư vấn tâm lý trẻ em ấy, bác ấy có một số bài báo về lĩnh vực bé tự kỷ, châm khôn hay chậm phát triển ngôn ngữ cũng hay lắm. Các mẹ nào ở miền nam có thắc mắc về con mình chậm nói hay có những hành động lạ thì đến chổ bác ấy tư vần xem thế nào. Đc văn phòng: 174 Lê Quang Định P14, ĐT 8382526. Số DĐ: 0913 946086. Mình cũng đang đưa con đến chổ Bác ấy đây.... chưa có kết quả... Lo Lắng lắm các mẹ ạ....

Sửa lần cuối: 10/12/2013
  15. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

hix, bé nhà mình 28t rôi, hết nhiều bài hát, cả tiếng Anh và Tiếng Việt, thuộc từ 1-10, bảng chữ cái a,bc có thể đọc hết mặt chứ, nhưng mà ngôn ngữ giao tiếp thì kém, hix, hơi khó tính, ko cho ng lạ động vào người. hoạt động nhiều, nhanh nhẹn, mình cũng hơi lo lắng.

16. phuongxinhnhat

phuongxinhnhat Thành viên sắp chính thức

bé phải triển nhanh cái này thì chậm cái kia...............