Tình bạn đến chết không rời của 2 chú chó..

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi phucbaby, 14/10/2009.

1. phucbaby

phucbaby HẢI SẢN ONLINE - 09449970

TÌNH BẠN ĐẾN CHẾT CŨNG KHÔNG RỜI CỦA 2 CHÚ CHÓ....

Trên một con phố ở Trung Quốc, người đi đường chú ý thấy 2 chú chó lạ ở giữa đường. Một chú chó có bộ lông vàng rất đẹp và dày đã chết sau khi bị 1 chiếc ô tô đâm phải. Nhưng điều kỳ lạ nằm ở chỗ, bạn của chú chó đã chết (một chú chó có bộ lông ngắn hơn) kiên quyết ở lỳ bên cạnh nó suốt nhiều tiếng đồng hồ, mặc trời nắng nóng như đổ lửa và dòng xe cộ qua lại rất nguy hiểm...

Chú chó thứ hai cứ loay hoay,dúng chân khều khều, lay lay bạn một cách cố gắng và tuyệt vọng, khẩn cầu người đi đường dừng lại giúp bạn nó nhưng mọi cố gắng đều vô ích. Bạn của nó đã lên thiên đường. [​IMG] Nhưng cún lông ngắn không thể bỏ mặc bạn nó nằm phơi xác giữa đường. Nó nhất quyết ở bên cạnh bạn cho đến phút cuối cùng, tới khi những nhân viên thuộc cơ quan quản lý động vật mang xác bạn nó đi....

Lay gọi bạn trong sự hi vọng mong manh...Cún hi vọng bạn mình vẫn còn thở thoi thóp....

Cầu xin sự giúp đỡ của người qua đường bằng tiếng sủa tha thiết..

Đau đớn nhìn bạn thân chết dần chết mòn trong tuyệt vọng...
    Người đi đường chụp lại cảnh tượng xúc động

Ở bên bạn tới giây phút cuối cùng....
    Nhìn cảnh tượng này, người ta lại nhớ đến câu chuyện chú chó trắng chăm sóc bạn bị thương. Câu chuyện xảy ra cách đây 2 năm tại thành phố Shenyang (Thẩm Dương), tỉnh Liaoning (Liêu Ninh), Trung Quốc. Sau khi chú chó vàng bị gãy chân, chó trắng kiên quyết không rời xa cún bạn tội nghiệp. Chó trắng còn biết đường đẩy chó bạn vào chỗ râm mát bằng mũi và sủa váng lên đầy đe dọa khi những người lạ tìm cách tiếp cận bạn nó.

Chó trắng sủa dọa người đi đường khi chú này tìm cách tiếp cận bạn nó
    để kiểm tra vết thương. Ảnh chụp năm 2007, trước 1 cửa hàng tại
    Thẩm Dương, Trung Quốc.
    nguồn:kenh14.vn
    tội quá,ko hiểu sao những ng đi đường vẫn bình thản chụp hình nhỉ?http://www.********/images/smilies/animated/30_002.gifhttp://www.********/images/smilies/animated/angry.gif

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phucbaby
    Đang tải...

2. phucbaby

mỘt câu chuyện cảm động vậy mà ko thấy ai cho cmt cả..hic hic

3. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

xúc động, thế mới thấy nhiều người người ko bằng .........., đọc nhiều bài báo thấy nhiều người ko bằng thật, như chuyện của 2 mẹ con ở cần thơ bắt 2 con ruột mình làm gái MD để mình có tiền tiêu xài, ko đi bị mẹ và chị cả đánh mắng bỏ đói, ...và họ không thoát khỏi pháp luật . người mẹ bị phạt 9 năm tù, con cả hình như tên khánh bi phạt 7 năm

Sửa lần cuối: 15/10/2009
  4. camanh

camanh Thành viên chính thức

Chuyện xúc động bạn à . Mình có mặt ở đó chắc chắn mình sẽ cứu nó.

5. cuocsongviet

cuocsongviet Bắt đầu tích cực

Có những hàng động mà chúng ta phải nhìn lại.....Thật xúc động các bạn nhỉ

6. ♥Me Quan Tham♥

♥Me Quan Tham♥ Ta mê Quan Tham

Đúng thế, ảnh thực xúc động...
    Nếu nhà Xù có mặt ở đó thì cũng sẽ có biện pháp thích hợp để giúp 2 pé chó tội nghiệp đó...
    Tình cảm con vật hay con chó trong 1 số trường hợp còn đẹp đẽ hơn 1 số con người trong xã hội...khi mà hiện tại người ta cứ chà đạp lên nhau mà sống. dững dưng với nổi đau của người khác...:???:
    Là con người, nếu ai đánh ta 1 cái có lẽ ta sẽ đưa tay đánh lại 1 cái...còn con vật chả biết hận thù...
    Khi đến nhà 1 người quen, và đang dừng xe trước khu nhà của bạn..thì nhà Xù bổng nghe tiếng thét , tiếng gào rú kinh dị của 1 mụ đàn bà.. và tiếng gậy đen đét...Xù mình thấy 1 mụ đang cầm gậy ra sức quật liên hổi kỳ trận vào con chó nhà mụ... đang bị xích vào hiên nhà...mụ quật mạnh đến nỗi nhà Xù cứ nghỉ như sắp nứt cả sọ hay gãy cả xương ra... hình như theo mụ thì con chó tội nghiệp đó lỡ nghịch, lôi xé giấy tờ sách vở gì của mụ ấy...thấy nhà trước cũng bừa bộn giấy những giấy thật...dù bị quật túi bụi nhưng con chó tội lắm các mẹ ạ... cứ kêu rít và vẫy đuôi liên hồi, nhìn ánh mắt con chó mà thương làm sao.. dù việc đã qua lâu rồi mà nhắc lại, Xù vẫn còn căm ghét con mụ độc ác ấy...
    Mong cho kiếp sau mụ hóa thân thành con vật !!!

Sửa lần cuối: 15/10/2009
    metomvajerryphucbaby thích.
  7. Sirius

Sirius Thành viên chính thức

Xúc động quá, mình mà gặp chắc chắn sẽ đưa cả 2 về nhà chăm. Mình thích chó hơn mèo mà...

phucbaby thích bài này.
  8. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

tớ thích chó mèo lém, thật thương cho 2 cún...nếu mình mà ở đó thì chác chắn sẽ ra tay cứu giúp 2 cún con...tội nghiệp.

phucbaby thích bài này.
  9. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Câu chuyện rất cảm động!
    2 con chó con thật tội nghiệp!
    Nhưng trong xã hội, nhiều người ác lắm. Ở gần nhà tớ, có ông trí thức hẳn hoi, ấy vậy mà có 1 hôm tớ nghe thấy tiéng chó con kêu, kêu thảm thiết lắm. Tớ sốt ruột chạy ra ngoài xem thế nào. Thì ra bác trí thức ấy buộc con cún con vào 1 cái cây và cầm chổi quét nhà vụt lia lịa vào nó. Mình nhìn cảnh ấy thấy căm ghét thế.
    Cũng đúng lúc ấy một thằng cu con đi đâu với mẹ qua đó, nó nhìn cảnh ấy và nói to"ông ác lắm". Cu con ấy nó nói câu đó mấy lần mà ông ta vẫn đánh con chó con. Sau đó mẹ cu kéo con đi.
    Mình thấy ông ta vẫn tiếp tục hành con chó con. Mình đau đầu, xót ruột quá nên quay vào nhà.
    Từ đó trở đi mình thấy ghét cái nhà hàng xóm ấy...

Sửa lần cuối: 1/11/2009
    phucbaby thích bài này.
  10. phucbaby

Mà kể cũng lạ mẹ nó ạ , con chó mặc dù con người đánh nó bao nhiêu nó vẫn trung thành với mình , vẫn chịu đựng đòn roi mà ko hề phản kháng . Sao trên đời này lại có loài vật trung thành với chủ đến nhường ấy vậy ta..:(
    Còn những kẻ độc ác ấy thì kiếp sao sẽ phải đền tội thôi chị ạ. Luật nhân quả mà...Em mong là như vậy.

11. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

chó là lòi vật rất thông mình, tình cảm và trung thành.
    nhà mình nuôi 1 con chó 10 năm rồi đấy, già đến rụng cả răng rồi :)
    nhưng nói thật, tớ vẫn thích mèo hơn/.

12. phucbaby

đọc cmt nhà bác này dzui thật..
    nhà nuôi chó 10 năm đến rụng cả răng nhưng vẫn thích mèo hơn , thế thì bác nuôi thếm con mèo nữa đến 10 năm sau già đến rụng cả bộ răng luôn nhé..^^

13. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

hehe, nuôi mèo nhưng chả con nào được lâu, chắc tại... thịt mèo ngon hơn thịt chó nên bọn nó bắt trộm hết. căm thù loại bắt chó mèo về lò mổ.
    Mèo nhà mình vừa đẻ 4 con bé ngoan lắm, xinh yêu cực kì. mà con chó khôn lắm, nó cũng thương bọn mèo coln, chơi với mèo con suốt nhá. hay cực.

14. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Tớ lại thích chó hơn. Ngày xưa tớ còn SV, thỉnh thoảng hay đi chợ mua chó con về nuôi. Cứ vác cái rọ đựng chó con lên xe khách. Toàn bị lườm :p.Giờ nhà có trẻ con chả dám nuôi nữa. Nhưng tớ vẫn iu chó hơn tất cả các con vật khác :)

phucbaby thích bài này.