Bán hàng đa cấp, nên hay không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Monalisa Miky, 3/7/2009.

1. Fall's Sun

Fall's Sun Bắt đầu tích cực

Mình cũng đã từng tham gia MLM nhưng bye bye rồi. Đừng có ham % hoa hồng cao nhé. Nghe hoành tráng thế thôi, trước khi đạt được mức hoa hồng đó bạn đã phải bỏ thời gian và tiền của gấp 10 bằng đó rồi. Thời gian hội họp, đào tạo, đi lại gặp khách hàng, mời người mới + tiền xăng, tiền điện thoại, tiền đi lại chả biết bao nhiêu mà kể. Mình thực sự ko hợp với việc MLM này. Hơn nữa giá tiền của sp bao giờ cũng quá cao so với giá trị sử dụng. Hông thích!

Đang tải...

2. minhks04

minhks04 Bắt đầu tích cực

nếu ko đầu tư công sức, tiền bạc, trí tuệ....thì ai mang tiền tới cho bạn.

Quả thực đối với Synergy worldwide, mình đã bỏ rất nhiều công vào đó, ít nhất đã mất 1 năm sử dụng để xem có phản ứng phụ hay ko, rồi training, tư vấn, thậm chí rất nhiều lần ngồi trong wc mà vẫn phải nghe điện thoại, ... nếu bạn ko bỏ j ra bạn nghĩ ai sẽ mang tiền cho bạn. Ít nhất là biết tới bạn.

Đối với synergy mình đã bỏ ra hơn 30 website Seo cho nó, và rất nhiều các web, 4rum khác để nói về nó. Thậm chí mình seo cho nó lên. Giá seo bình thường nếu ko nhầm là 15 - 30tr, nếu biết nó không khả quan, ko có một chút hy vọng thì mình đã ko làm điều đó.

Đúng là synergy sản phẩm mới của họ là Nước Diệp Lục, của K-link cũng có Nước diệp lục, nhưng tiếc rằng công nghệ sx của họ hơi kém so với synergy một chút. Tuy nhiên về công dụng chắc tương đương nhau, chỉ có chất lượng hơi khác nhau chút, giá cả cũng thế.

Cái mà mình quan tâm ở synergy ko hẳn là khả năng lợi nhuận mà nó đem lại, mà cái chính đầu tiên là nó giúp mình về sức khỏe, và cho người thân mình. Tiếp đó, là việc nó có thể làm cho cộng đồng tốt hơn.

Có thể nói giá của nó cao đó, nhưng = ~ giá bán tại nhà máy, còn thấp hơn nữa có lẽ là bạn nên tự mở 1 nhà máy riêng sẽ rẻ hơn :) .

Cái mà họ đem lại là giá trị tích lũy, nó mang lại sự ổn định và phòng chống bệnh tật.

------

Tiết kiệm tiền thì cũng đc đó, để rồi bạn cho rằng mình khỏe mạnh, và rồi 1 căn bệnh nào đó ập tới với bạn, và bạn sẽ đi trong khi tiền của mình ng khác tiêu.

----

Hiện như bản thân tớ, hàng ngày tiếp rất cuộc điện thoại, email của những người bị ảnh hưởng bởi môi trường, họ bị mắc 1 bệnh gọi là nan y (bệnh K) . Và rồi mình lại ngồi tư vấn cho họ, chỉ cho họ phương pháp :) , thậm chí hàng ngày nói chuyện với họ, trong khi mình còn bao nhiêu thứ phải làm. Vậy bạn nghĩ tớ làm như vậy đc lợi ích j....

Là 1 người bình thường, ko làm công chức nên cũng ko cần danh tiếng, rất nhiều người tuyên bố sẽ cho tớ toàn bộ gia tài hàng tỷ để đổi lại điều đó, nhưng tiếc 1 điều là tớ chỉ làm việc với ng sống chứ ko làm việc với ng sắp....:rolleyes:

----

Đó là 1 phần lý do tớ làm việc tại synergy .....

architect thích bài này.
  3. pandasmile

pandasmile Thành viên mới

hix... đi tới topic nào, ở đâu bàn về bán hàng đa cấp cũng thấy mọị người tranh luận sôi nổi, thậm chí là gay gắt nữa. 1 bên thì lên án, phản đối kịch liệt, 1 bên thì cố gắng giải thích... rồi mọi việc chẳng đi được tới đâu cả. nên chăng chúng ta tự hỏi xem nhu cầu của chúng ta cần gì, người khác cần gì, ta có thể giúp gì được nhau có lẽ sẽ dễ chịu hơn chăng?!

architect thích bài này.
  4. kveta

kveta Thành viên mới

đúng vậy mình cũng thấy thế, diều quan trọng trong cuộc sống là phải biết rõ mình thực sự mong muốn cái gì

5. jinxing9002

jinxing9002 Banned

Các Mẹ phải sáng suốt để khỏi bị dzụ nhé. Hôm tháng trước mình cũng có được 1 chị bạn mời đi nghe hội thảo bán sản phẩm của công ty Amway ah . có Mẹ nào tham gia chưa. Nghe nói nước rửa chén mà còn rửa được cả rau củ quả. Khi rửa chén rồi lấy nước đó tưới hoa,hoa tươi tốt . Thiệt là quảng caóoooo , không chịu nổi.

6. thu lan

thu lan Hạnh phúc luôn quanh ta

Chị ơi, điều đó là sự thật, ko fải là quảng cáo. Vì chính gia đình em và khách hàng của em đều dùng như vậy. Chỉ thử nghĩ xem nếu chỉ là nước rửa chén đơn thuần mà cty họ lại dám ghi là ngâm rau quả ngay trên vỏ sản phẩm thì sản phẩm đó fải thế nào thì họ mới giám ghi như vậy chứ. Và đương nhiên là họ fải có giấy phép kinh doanh cho sản fẩm đó, với công dụng như vậy khi bán ra ngoài thị trường. Nếu chị ko tin, hãy bảo họ thử trực tiếp cho chị xem, và bảo họ ăn luôn cây rau mà họ vừa dùng sản phẩm nước rửa chén để ngâm xem kết quả có đúng như lời nói chị nghe thấy ko nhé! Điều gì cũng cần fải có thực tế chị ạ! Chúc chị sớm tìm được lời giải đáp!

architect thích bài này.
  7. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

Mẹ nó ơi mình cũng đang dùng sản phẩm đó nè. Lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn vậy. Nhưng khi mình xem thành phần của nó chỉ có tinh dầu dừa và cây lô hội thì mình vô cùng yên tâm. Mình không những ngâm rau củ quả mà còn ngâm cả thịt và cá nữa cơ. Mẹ nó ko tin thì có thể xin ai đó một ít nước rửa chén đó, mua ít thịt buổi chiểu "thịt để từ sáng ý" chia làm 2, một ngâm khoảng 7phút với nước rửa chén, một chỉ rửa bằng nước thông thường. Sau đó đem đun nấu, mẹ nó sẽ thấy sự khác biệt hoàn toàn. Thịt đã được ngâm sẽ có vị ngọt của thịt và không hề còn mùi hôi của thịt buổi chiều.
    Mình dùng thích quá còn giới thiệu với rất nhiều bạn bè của mình nữa.

architect thích bài này.
  8. thu lan

Trời ơi, chị dùng giống em quá àh! Cực kỳ yên tâm. Mà thịt đun lên ko bao h có váng chị nhỉ! Mà dùng xong sản phẩm da tay nó cứ "NUỘT" àh. Sạch cả đồ dùng, sạch luôn cả tay

9. duyanh2009

duyanh2009 Thành viên tập sự

Mình ko tin đâu, mình đã dùng kem đánh răng rồi chán ơi là chán.

10. thu lan

Bạn đánh ntn? Kem đánh răng của Amway đánh rất dịu chứ ko cay như các kem đánh răng khác. Nếu bạn đã đánh quen những kem đánh răng cay nhiều rồi thì đương nhiên khi đánh đến kem đánh răng này bạn sẽ có cảm giác ko thích. Nhưng kem của amway rất đặc. Đánh ko cần fải cho nước. Nó rất dịu nhẹ nên nếu bị nhiệt mà đánh với kem đánh răng này ko bao giờ có cảm giác bị xót, chẳng may nuốt vào ko bao giờ có cảm giác bị nôn ọe. Khi đánh kem này vào buổi tối, sáng dậy bạn hãy dùng đầu lưỡi của mình đẩy vào các chân răng, bề mặt của răng, bạn sẽ thấy răng vẫn sạch rít chứ ko có cảm giác răng bị nhờn. Nó làm sạch nhanh và lâu. Nếu bạn vừa ăn tỏi xong hãy đánh răng luôn bằng kem đánh răng này, chắc chắn 100% ko còn để lại mùi tỏi. Thậm chí để lâu cũng ko có mùi tỏi đẩy lên miệng chứ ko fải nó chỉ khử mùi ngay lúc đó như các loại kem đánh răng khác. Nếu bạn nấu ăn tay bị dính tỏi hãy dùng 1 ít kem đánh răng này để rửa, sẽ hết mùi ngay. Bạn hãy đi tìm ở các hãng khác xem có chất bảo vệ men răng SYLODENT ko nhé! Đây là 1 chất là trắng sạch an toàn mà ko làm hại men răng, hàng này là độc quyền ko đụng hàng đấy bạn ạ!
    Nhưng nói chung lại là mỗi người có 1 sở thích khác nhau. Chúc bạn sẽ luôn lựa chọn đc sp mà mình yêu thích!

architect thích bài này.
  11. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

mình không thích bán hàng đa cấp lắm vì lợi nhuận phải chia cho quá nhiều người nên sản phẩm khách hàng phải mua với giá quá cao!
    Mình biết nhiều trường hợp giá ban đầu chỉ khoảng 80-100K nhưng sau khi vào hệ thống bán hàng đa cấp thì nó tăng lên thành 400K hoặc hơn!

12. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Theo mình hiểu, chẳng có sản phẩm nào chất lượng tốt mà lại giá rẻ cả. Hàng đa cấp thường giá rất cao nhưng lại chiết khấu cho hàng tầng lớp đại lý bán hàng cao như thế, vậy làm sao mà có thể đảm bảo chất lượng cho sản phẩm. Không hiểu những nhà kinh doanh có để ý đến mục đích lấy chất lượng sản phẩm phục vụ cho nhu cầu của con người hay chỉ lấy sản phẩm làm cần câu tiền của khách hàng ?

architect thích bài này.
  13. thu lan

Sản phẩm chất lượng có tốt hay ko thì bạn sẽ biết rõ khi sd và đc người tiêu dùng đánh giá. Còn nếu mình nói rằng có những sp bán hàng đa cấp rẻ hơn, chất lượng tốt hơn những sp phẩm theo fương thức truyền thống thì bạn nghĩ sao? Ko fải tất cả các sp của mọi cty theo đa cấp đều như nhau.

Sửa lần cuối: 1/10/2009
  14. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

bạn này cứ như đang marketing cho bán hàng đa cấp ý

15. thu lan

Ko fải là mình marketing mà là mình chỉ nói những gì nó là thực tế và là sự thật thôi. Làm hay nói về 1 điều gì đó cũng fải xem xét từ khía cạnh thực tế.

16. river233

river233 Bắt đầu nổi tiếng

Chị làm đa cấp cho cty nào vậy? E có tể chắc chắn chị là ng kinh doanh đa cấp. đã nhiều lần nghe nhưngc câu nói y hệt như những gì chị nói trên topic này rồi.

17. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

hôm trước có bạn mời mình làm bán hàng đa cấp cho bạn ý, 30%, chiết khấu cao hơn cả hàng công ty, mà bản thân bạn ý cũng có % rồi, vậy khách hàng chịu đắt gấp bao nhiêu lần? không tốt chút nào?

18. dochoigo_tiditoys

dochoigo_tiditoys Banned

Nói về đa cấp em đã không thấy hứng thú cho lắm, cho đến hiện tại thì em cũng chưa thể đón nhận sản phẩm nào từ hình thức này.

19. dochoigo_tiditoys

dochoigo_tiditoys Banned

Em đồng tính với quan điểm của Gaudo09, xét cho cùng thì công ty cũng phải có lời. Lợi nhuận cắt lại cho bao nhiêu tầng như thế thì phải đội hết vào giá thành sản phẩm, cuối cùng là khách hàng phải chịu, mà hình t hức bán hàng đa cấp này chủ yếu là bán cho người quen, người thân.
    Em thấy hình thức kinh doanh này có vẻ như là lợi dụng lòng tin để kinh doanh vậy.
    ::):):)(

architect thích bài này.
  20. chipheo

chipheo Sức Mạnh Tinh Thần

bán hàng đa cấp mình chỉ thấy sản phẩm bảo hiểm là đc. những sản phẩm tiêu dùng khác thì bán hàng đa cấp là cách nhà SX họ lợi dụng để tiêu thụ SX của mình 1 cách nhanh nhất và nhiều nhất. còn chất lượng SP chẳng ai có thể đảm bảo. Cũng may là bây giờ người tiêu dùng đã khôn hơn nhiều và họ biết cách lựa chọn.( vì bị lừa nhiều rồi )

architect thích bài này.