Tranh luận: Làm Sao Để Sinh Được Con Gái

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi khánh hằng, 8/8/2012.

1. Conlatatca

Conlatatca Khohangxuat

Ðề: làm sao để sinh được con gái

Theo những gì em học đc ở sách báo thì: Việc quyết đinh giới tính thì do các ông QĐ nên em tập trung vào các ông:
    Tinh trùng mang NST Y (để có con trai)có đặc điểm: bơi nhanh hơn X, chết nhanh hơn X
    Tinh trùng mang NST X:(để có con gái): Bơi chậm hơn, nhưng sống lâu hơn (tối đa đc 72h sau QH hay sao ý)...
    Dựa vào đó mà kết luận thì: khi trứng chín, cùng 1 điểm xuất phát cái anh tên Y chắc chắn cán đích trước X (hihi...con trai).
    Khi trứng chưa chín thì: anh Y có thể về dích trước nhưng "cửa" chưa mở mà anh này thọ ngắn nên có khi đợi đc trứng chín thì "nghẻo" rồi cũng nên vậy nên phần thắng chắc về anh X.
    hihi...có cáci gì ko đúng thì các mẹ chỉ giáo...em cũng đang mong có con gái đây!!!!

Đang tải...

2. gaongon247

gaongon247 Bắt đầu tích cực

Có nhiều cách lắm, mẹ nó chịu khó tìm hiểu nhé. Mình cũng post nhiều bài về điều này rồi. Nếu chưa tìm thấy thì PM cho mình nhé.

3. phanlan203

phanlan203 Đồ ăn vặt

Vợ chồng mình cg thik con gái nhưng chưa để đứa nào nên mẹ đẻ cứ khuyên nên cố đẻ thằng ku đầu cho chắc haiz

4. incoi2410

incoi2410 Cám màng gạo, tinh bột nghệ nguyên chất

Mình cũng đang muốn có một cô công chúa vì tập 1 có zai rồi

5. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

mìnhcos 1 trai 1 gái, tự nhiên thôi, cũng ko tham khảo gì cả, may quá!
    Chúc các mẹ có công chúa yêu nhé!

6. khánh hằng

khánh hằng THÀNH VIÊN HỘI ỈN 83

hihi bà hội ỉn đúng k? hihi tui sợ bọn ỉn mềnh hay sinh con 1 bề lắm,học cùng lớp tui có 4 đứa con gái chơi thân,3 đứa sinh 2 trai còn 1 đứa sinh 2 gái hihihihi,tôi sợ bà lại hoa hậu trong nhà như tui thui

7. khánh hằng

mẹ nó là sướng nhất đấy...............................

8. khánh hằng

đúng roài,tâm lí các cụ là cứ fai zai đầu cho chắc chắn mừ

9. khánh hằng

e có đọc và tham khảo cơ mà tòi ra dứa thứ 2 vưỡn lại con zai đấy nên e sợ lắm mẹ nó ah

10. khánh hằng

có con gái tình cảm lắm mẹ nó ah..........................................

11. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

con trai cũng tình cảm lắm, con gái cũng đáng yêu ,trai hay gái, đều yêu hết, :D:D

12. sieuthihangthung

sieuthihangthung Thành viên rất tích cực

sinh con gái thích chứ nhà mình thèm con gái lắm mà chưa được,hichic...mình biết có cách tính con gái đấy, nhưng mình định đẻ vào năm mùi 2015 vì chồng 83 vợ 85 mà.
    bạn cộng tuổi 2 vc lại, mình lấy vd luôn tuổi mình nhé
    Lấy tuổi vợ chồng theo tuổi Âm lịch
    cách tính con gái này:năm 2015 bố 33, mẹ 31
    33+31=64-40=24-9=15-8=7=> số lẻ, cấn bầu trong năm sinh con gái.
    theo công thức (68+n-M)/2 trong đó n là tháng sinh, M là tuổi mẹ
    thay vào CT=> (68+n-31)/2=(37+n)/2 .chẵn trai, lẻ gái=> n là tháng chẵn.
    tra bảng lịch vạn sự tìm 1 tháng chẵn mà tính lùi 9 tháng để rơi vào một tháng cấn bầu thích hợp có 0=> tháng có bầu là tháng 2 âm lịch
    bạn có thể vào đây nhé http://www.lamchame.com/forum/showt...muốn-quot-bí-mật-bảng-tàng-thư-đời-nhà-Thanh-!

13. papamuga

papamuga QAXK - 0163 5711 999

con cai là lộc trời khó tính lám ban ah

14. papamuga

papamuga QAXK - 0163 5711 999

cứ để tự nhiên thôi.......................

15. meyeubongvabi

meyeubongvabi Banned

Các mẹ ơi, em thấy cuộc thi này hay nè, em đọc trên dinhduong.com.vn. Phần thưởng khá lắm các mẹ, 500k có thể mua đc bộ váy rồi :). Gửi công thức món ăn các mẹ nhé. Mình gửi link nè http://www.facebook.com/Fecafovit

À mà mẹ nào có fb thì tham gia nhé :D.

16. khánh hằng

con nào cũng tình cảm cơ mà nhà có toàn con trai mới đau đầu,đánh nhau suốt ngày thôi vì cách nhau ít tuổi k biết nhường nhau mà

17. khánh hằng

cái này m ngix k chuẩn đâu vì ngày đẻ thằng thứ nhất,c hàng xom xem cho m cách tinh này và bảo là tính như thế m sẽ để con gái,ngày đó là đứa đầu nên máu con zainghe vây cứ buồn buồn hihihi thế mà lại làm luôn 1 cặp chim hahahaha

18. matthuytinh1984

matthuytinh1984 Bắt đầu nổi tiếng

Mình trước cũng tìm hiểu về vấn đề này nên cũng download hẳn 1 ebook "sinh con theo ý muốn". Tuy nhiên mình chưa áp dụng ( đứa đầu để tự nhiên -> sinh con gái; Đang định áp dụng để kiếm thêm thằng cu ) nên chưa biết kết quả ra sao. Cuốn này nói cặn kẽ và hơi dài dòng nên ko tiện up lên đây. Có 1 hướng dẫn gọn và dễ hiểu hơn + xem biểu đồ của người Trung Hoa xưa mình up lên chia sẻ để các mẹ cùng tham khảo nhé

Bạn sẽ sinh con trai hay gái?
    (*********) - Dựa vào bộ lịch cổ xưa của người Trung Hoa, đa số các cặp vợ chồng có thể dự đoán được chính xác giới tính của con mình khi sinh.

Chúng ta đều biết, tinh dịch của người đàn ông bao gồm tinh trùng X và Y, quyết định đến khả năng sinh con trai hay con gái sau này. Dựa vào đặc tính sinh lý này của các tinh trùng, các bác sĩ phụ khoa đã xây dựng nên phương pháp lựa chọn giới tính thai nhi khi sinh con.

1. Thức ăn
    Nếu muốn sinh con gái: Người vợ phải thường xuyên ăn các thực phẩm giàu tính axit, có trong các loại thịt, hải sản… Còn người chồng nên ăn nhiều thực phẩm giàu tính kiềm có trong các loại rau quả, lòng trắng trứng, sữa…
    Nếu muốn sinh con trai: Người chồng nên ăn nhiều thực phẩm giàu tính axit, còn người vợ nên ăn các thực phẩm giàu chất kiềm.

2. Thời điểm giao hợp

Nếu muốn sinh con gái: Nên giao hợp trước thời kỳ rụng trứng.
    Nếu muốn sinh con trai: Nên giao hợp ở thời kỳ rụng trứng hoặc sau đó.

3. Phương pháp giao hợp
    Nếu muốn sinh con gái: Người chồng không nên để dương vật “xâm nhập” quá sâu vào âm hộ của người vợ trong quá trình giao hợp.
    Nếu muốn sinh con trai: Người chồng nên để dương vật vào càng sâu càng tốt. Nguyên nhân là do đặc tính của tinh trùng X và Y. Tinh trùng X chạy nhanh hơn và dẻo dai hơn, ngược lại, tinh trùng Y thường chạy chậm hơn và cũng “yếu” hơn, do đó, nếu “xâm nhập” vào sâu, tinh trùng Y mới có cơ hội đến đích trước.

Sinh con "đủ nếp, đủ tẻ" là mơ ước của nhiều cha mẹ.

4. Sự hứng khởi
    Nếu muốn sinh con gái: Người chồng nên tránh kích thích quá nhiều lên người vợ bởi nó sẽ kích thích sự bài tiết chất kiềm trong âm hộ người phụ nữ, đây là chất làm phát triển hoạt động của nhiễm sắc thể Y.
    Nếu muốn sinh con trai: Ngay khi người vợ bị kích thích cao nhất, người chồng nên cho “xuất quân” ngay.

5. Sự chuẩn bị
    Nếu muốn sinh con gái: Rửa âm đạo bằng dung dịch hòa tan bởi 2 thìa dấm trắng và 1 lít nước. Bởi vì trong môi trường axít sẽ làm giảm hoạt động của nhiễm sắc thể Y.
    Nếu muốn sinh con trai: Rửa âm đạo với dung dịch hòa tan bởi 2 thìa sô đa và 1 lít nước.

6. Tư thế
    Nếu bạn muốn sinh con gái: Người phụ nữ nằm trên còn người đàn ông nằm dưới.
    Nếu bạn muốn sinh con trai: Người đàn ông nằm trên còn người phụ nữ nằm dưới. Với tư thế này, nhiễm sắc thể Y có thể tiến “về đích” nhanh hơn.

7. Biểu đồ sinh con của người Trung Quốc
    Được tìm thấy trong một ngôi mộ gần Bắc Kinh, với niên đại khoảng hơn 700 năm và bây giờ đang thuộc Viện Khoa Học Bắc Kinh, biểu đồ này đã được lịch sử chứng minh là rất chính xác và được lưu truyền qua nhiều thế hệ.
    Điều bạn cần để biết giới tính của thai nhi là tháng bạn thụ thai và tuổi của bạn lúc bạn thụ thai. Ví dụ, nếu phụ nữ 27 tuổi và thụ thai trong tháng 1 (theo lịch Trung Quốc), thì đứa bé trong tương lai sẽ là con gái.

Cột hàng ngang đánh số từ 18 đến 45 là độ tuổi của người phụ nữ khi mang thai, còn cột hàng dọc, từ 1 đến 12 chính là các tháng trong một năm. Các ký tự T tương ứng với con trai và G tương ứng với con Gái nếu thụ thai vào thời gian và độ tuổi tương ứng. Dựa theo biểu đồ trên, các cặp vợ chồng có thể dự đoán trước được giới tính của thai nhi, nhờ đó lên kế hoạch chuẩn bị cho thật tốt để chào đón em bé ra đời.

19. incoi2410

incoi2410 Cám màng gạo, tinh bột nghệ nguyên chất

Mình cũng muốn sinh gái nhưng các cụ nhìn ngấn chân của thằng anh bảo đứa sau là con trai, k biết vụ ngấn chân như thé nào các mẹ nhỉ?

20. autumn25

autumn25 Thành viên rất tích cực

em cũng đang thèm 1 cô công chúa đây ạ, em đánh dấu vào học tập kinh nghiêm của các mẹ ^^