đi xem bói xong về sợ quá...

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi sweetmoon_1511, 6/8/2012.

1. casauminh

casauminh Ví, dây lưng DACASAU xịn

Ðề: đi xem bói xong về sợ quá...

Con cái là của trời cho, xung hay ko là do mình những người làm cha làm mẹ sinh ra, nuôi dưỡng và giáo dục các bé.
    Mình chưa một lần đi xem bói, để đầu óc thư thả nghĩ cách kiếm tiền thì hay hơn bạn ạ.

Đang tải...

2. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

đúng, con cái là lộc trời cho. có con là tốt rồi, vì bây giờ hiếm muộn cũng nhiều lắm
    Nhưng, lại nhưng, có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Tớ thì chịu, không mê bói toán, vì nó không tốt, nhưng tớ tín, tín nhé!
    Không thể nói rằng tất cả các lĩnh vực của bói toán đều là sai cả.
    Tớ không định bênh vực cho cái " bình giải tử vi " của nhà tớ, nhưng tớ thấy, đôi lúc mọi người mê lắm, mê chứ không tín nhé.
    Như nhà tớ, xem tử vi, hoàn toàn dựa trên khoa học, có căn có cứ, ( căn cứ ntn thì nói một lúc không hết được ), mà khi xác định con trai hay gái cho người xem, cũng phải yêu cầu lá số của ông chồng, không thể xem trên lá số bà vợ mà biết được, vì sao thì các mẹ cũng biết rồi, nữ chỉ có xx, nam mới có xy mà.
    thường, khi người ta yên ổn, công danh sự nghiệp ổn đinh, chỉ có thăng không trầm,. người ta ít tin vào bói toán nói chung hay tử vi nói riêng, mà khi xảy ra chuyện, gia đình có chuyện, công việc có chuyện, tình duyên lận đận, con cái khó khăn, người ta lại bắt đầu tìm cho mình một điểm tựa, đó chính là đức tin. Đừng ai bảo với mình là tôi chỉ tin vào bản thân mình nhé, mình làm là chỉ có thành công chớ không thất bại nhé!
    Vì sao có người lại thế nọ, có người lại thế kia, vì sao người ta cứ bán là có người mua, còn tôi bán mãi vẫn cứ ko đắt hàng, vì sao người ta ít tiền mà vẫn cười còn tôi nhiều tiền mà vẫn khóc, vì sao tôi yêu chồng tôi thế, chồng tôi yêu tôi thế mà 1 trong 2 vẫn ngoại tình, gia đình ly tán, tự bản thân mỗi người có lẽ đều ít nhiều biết nguyên nhân, nhưng cái gốc rễ là cái gì, không phải ai cũng biết.
    Khi xem tử vi cho người khác, chồng tớ thường bảo, chỉ được tín chứ không được mê, trong tử vi không có cái nào gọi là " giải hạn" cả, chỉ có thể hóa giải sự việc bớt nghiêm trọng đi thôi. Số phận gần như ấn định, có chăng mỗi người mỗi hướng đi khắc nhau nên kết quả khác nhâu tí thôi, tí thôi nhé, không hơn đâu.
    Có ai giải thích được tại sao lại có 64 que dịch không, sao không phải là 63 hay 65 mà là 64, có lẽ lại là một sự trùng hợp ngẫu nhiên với 64 nhiễm sắc thể của con người à, ngay cả phương tây có nền văn minh hiện đại cũng không lý giải được vì sao phương đông giỏi thế?
    Khi các bạn xem tử vi, các bạn có được giải thích vì sao, cung mệnh nằm giữa cung huynh đệ và cung phụ mẫu không, và huynh đệ lại nằm gần cung phu, cung phu lại nằm gần cung tử tức không, tử tức lại gần tài bạch , tài bạch lại gần tật ách, tật ách lại gần thiên di, thiên di lịa gần nô bộc.......không?
    Them nữa, vì sao cung quan lộc lại chiếu trực tiếp đến cung phu, tài bạch chiếu dến mệnh.
    Tất cả, tất cả đều có lý do của nó, đó chính là cái vòng luẩn quẩn của con người, không ai không trải qua,và không tránh khỏi. và đó chính là tử vi.
    Bói toán nói chung, tín là tốt, mê là sai, các mẹ phải hết sức bình tĩnh, đừng mê quá mà mẹt chính bản thân mình nhé!:D

Sửa lần cuối: 8/8/2012
  3. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

Bạn chờ đến 2014 này xem thế nào nhé. Rồi khi đứa trẻ được 13 tuổi trở đi nữa. Thường con xung mẹ, nhất là con gái xung mẹ bao giờ mẹ cũng phất lên trông thấy về tiền bạc và địa vị nhưng.... lại nhưng, hồi sau sẽ rõ.

hoanghongha thích bài này.
  4. papamuga

papamuga QAXK - 0163 5711 999

Hay nghĩ thì ban đừng xem bói về lại nghĩ

5. me-cubi

me-cubi

có kiêng có lành, tránh năm xung ra được là tốt nhất.

6. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hj, Dần - thân, tị - hợi, đúng là tuổi con xung với bố rồi, nhưng còn nhiều thứ như ngày giờ sinh, mệnh,... ợ

7. nta_kt1305

nta_kt1305 Thành viên rất tích cực

mình cũng tin vào Số phận >50% cơ mà xem bói thì k bao giờ tin > 50% cả :)

8. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

đay là tứ hành xung nhưng mà mạng lại hợp nên làm ăn được thôi nó cũng có những cái khắc khác nữa mn à mình thì ko biết xem nhưng mà mình 2 vợ chồng hổ đây cũng ko sinh đựoc năm nay nước với lủa thì chỉ có mất 1 là đúng rồi

9. tuanmai0080

tuanmai0080 Japan Oder

bình tình mẹ cháu ơi, hihi, xem bói ra ma, quét nhà ra rác mà mẹ cháu. hic, tớ cũng thuộc dạng mê tín lắm đấy, cơ mà nói chung số trời hết rồi, không phải cứ thầy bói nói là đúng đâu. hic, tứ hành xung với tam hợp gì tớ k biết nhưng bố mẹ tớ tuổi Trâu với tuooir Chó lấy nhau gần 3 chục năm rồi mà thấy vấn đề gì, mẹ tớ bảo lừa mãi không đựoc cai tát nào :D mà lúc cưới còn chẳng xem ngày, xem giờ già cả. cứ cưới là cưới thôi

10. noitinhyeubatdau

noitinhyeubatdau Banned

ui chao, bạn đừng nên quá tin vào bói toán như thế bạn à, ảnh hưởng tới gia đình đó, cứ lạc quan bạn nhé

11. Minh Mit

Minh Mit Thành viên tích cực

hic hic thấy bạn nói mà tớ cũng ghê nhà tớ chỉ thiếu Ngọ nữa là đủ bộ, vợ (1984) Tý, chồng (1981) Dậu, con gái 1(2008 ) Tý, con gái 2(2011) mão, mẹ làm ăn chẳng ra cái j, bố làm đỡ hơn đang vô cùng hồi hộp v lo lắng khi con đến tuổi 13 hichic đó là tuổi độc sợ lắm, theo bạn nhà tớ có nên đẻ 1 bé nữa để hóa giải ko? mình rất thích xem tử vi hehe

12. anhkhoianhcuong

anhkhoianhcuong Thành viên tích cực

Ngay sat nha e,bố tuổi tỵ con tuổi dần,con bé sinh ra đã khóc suốt đêm. Đc 4 tháng thf bố nó bị cảm r chết.hix

13. AngelMon

AngelMon Thành viên tập sự

mình đi xem bói thầy bảo 2 lần đò, phải cưới âm trước mà chả hiểu cưới âm là ntn :-s

14. quynhmai158

quynhmai158 Mai Perfume 01656.961.622

E cũng nghĩ con cái là của trời cho mà, nó còn phụ thuộc vào mệnh, vào cung con nữa, nếu sinh ra nhầm ngày, nhầm giờ thì có thể lên chùa nhờ ng ta đổi mệnh hay sao ý, trc e đi xem bói thấy bà thầy bói bảo thế

15. viethuong1989

viethuong1989 www.dolotonline.net

bố em tỵ, em tỵ, em gái thân, em trai hổ, cũng khắc nhau rùi mà chỉ là ko hòa hợp trong tính cách thui chứ chả sao đâu ạ

16. nhocms

nhocms Thành viên rất tích cực

hjc, bà bói nói thế ai chẳng sợ, hjc, cứ nói có bố thì ko có con, dọa nhau ak

17. nhung0708

nhung0708 0979.718.328 / 0906.058.505

thực ra đi xem bói nghe như thế thì sợ thật, nhưng để mà tin thì e nghĩ mn nên đi nhiều nơi vào, nếu nhiều nơi cùng nói như thế thì mới đáng lo ngại, còn chỉ 1 chỗ nói như thế thì k nên wa tin như vậy. Hơn nữa, con cái có hợp bố hay mẹ không thì còn phụ thuộc vào mệnh của em bé so với bố mẹ nữa mà, cái tuổi nó không quyết định đc tất cả đâu mn ah ^^ Chúc 2 vc mn sớm tìm đc cái giải quyết thik hợp nha :)

18. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Trời ơi sắp thế kỷ 22 rồi mà bạn còn đi tin lời mấy ông bà thầy bói, bói ra ma quét nhà ra rác. Con cái là lộc trời cho mà bạn có biết giờ rất nhiều trường hợp vô sinh thứ phát mà toàn là người trẻ tuổi thôi. Ông trời cho lộc con cái lúc nào thì nhận bạn nhé. Nhà tớ cũng tứ hành xung mà có thấy xung đâu: mẹ tớ tuổi Hợi, chị gái tớ tuổi Tị còn tớ tuổi Thân đấy.

19. chicchoe83

chicchoe83 Thành viên kỳ cựu

con cái là của trời cho sao bạn phải nghĩ thế cứ thoải mái sinh con

20. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

bói ra ma quyét nhà ra rác mà mẹ nó,nghĩ nhiều làm gì cho nó khổ,nhà m cũng toàn là tứ hành xung đấy bạn ạ