Kinh nghiệm: Chăm sóc để có làn da trắng mịn

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mymytn123, 31/7/2012.

1. mymytn123

mymytn123 Thành viên đạt chuẩn

Trước đây còn con nít do ngịch ngợm và hiếu động nên mình hay dầm mưa phơi nắng kết quả là có 1 làn do đen thủi đen thui, người mình thì cũng không đến nỗi lắm nhưng cái mặt và nhất là 2 cánh tay 2 căng chân thì đen cháy, đến khi lấy chồng ngày cưới chồng bảo sao tay em đen thế vì bình thường mình không mặc áo trắng bao giờ màu trung thành là đen, xanh tím than... nhưng khi mặc áo cô dâu nhìn thấy rõ cánh tay đen và phải chát bao nhiêu phấn vào tay để trông đỡ đen. hic
    Nhưng hiện tại bây giờ điều đó chỉ là chuyện nhỏ và anh yêu đã phải chống mắt lên nhìn.
    Do không có thời gian nên mình chọn giải pháp từ từ đó là:

CÁCH 1:
    - Hàng ngày tắm bằng sữa tắm+ dầu olive: cho 1 ít dầu tắm vào bông tắm xoa khắp người sau đó cho 1 thìa caphe dầu olive vào bông tắm xoa đều khoảng 5 phút. tắm sạch lại bằng nước.
    - Lau khô người rồi vỗ kem dưỡng da (vaseline, nivea..) nếu bạn nào có thời gian hơn thì mua kem trắng da pond 7 ngày hoặc hazeline trộn cùng vaseline (cách này dưỡng nhanh hơn là dùng lotion nhé).

CÁCH 2: (Dùng cho bạn da ngăm đen)
    TẮM TRẮNG:
    1- Tẩy Tế bào chết: Tắm sạch toàn thân bằng sữa tắm bình thường, lau khô, lấy kem tẩy TBC thoa khắp người maxa 3-5 phút xả sạch bằng nước lau qua người để hơi ẩm (thoa kem tắm trắng cho nó dễ và không bị tốn kem). Hoặc tẩy TBC bằng cam: cắt đôi trái cam sành bỏ hết hạt đi, rồi dùng nửa trái cam chà xát lên cơ thể, vừa chà vừa bóp nhẹ (bóp nửa trái cam nhé, không lộn cam ra), cho nó ra phần tép cam và cả phần tinh dầu cam lên cơ thể luôn, maxa nhẹ nhàng khoảng 5 phút sau dội sạch, lau qua người.

2- Pha thuốc: Tắm trắng FLOURISH (còn gọi là Tắm Lá) lấy chai to và gói to trong hộp ra đổ ra 1 cái bát tô trộn đều lên cho kem hơi bông lên sau đó dùng chổi quét sơn phết khắp người cho đều để 25-30 phút. Sau đó xả sạch người bằng nước. (Trong hộp có 1chai to 1 gói to là thuốc, gói bé là sữa bột, chai bé là sữa tắm các bạn có thể sử dụng gói bé vào bước 3, chai sữa tắm dùng vào bước 1 nhé.

3- Lấy nửa trái cam sành còn lại chà xát lên cơ thể (như phần trên), hoặc lấy mật ong, hay sữa tươi, sữa bột maxa 5phut cũng được nhé. Nếu bạn nào có thời gian lấy trứng gà và mật ong đánh đều lên, thoa lên khắp người rồi dùng cam chà xát nhẹ lên toàn thân, để yên 5 phút (trứng gà, mật ong, cam: dưỡng xong thấy da mịn êm mượt tay luôn ý)
    Bước 3 này là dưỡng da, bạn nào có thời gian làm kỹ sẽ rất tốt cho da, các dưỡng chất ngấm sâu vào giúp da khoẻ và đẹp hơn nhiều. do mình lười nên hay dùng 1 loại như cam, hoặc mật ong, hoặc cám gạo, nếu cám gạo thì mình trộn cùng sữa tươi và maxa cả mặt cả người luôn.
    4- Xả sạch người lau khô rùi bôi lotion.

lưu ý : Nếu không có chổi quét thì đeo gang tay cao su hay nilon khi thoa thuốc, khi thoa tránh vùng da bị trầy xước, không bôi lên núm vú nhé, không bôi lên móng tay và móng chân. Có người sau khi bôi thuốc lên người có cảm giác ngứa như bị muổi chích vậy đó, nhưng không gãi, hay sau khi tắm mà da bị nổi vài mụn đỏ, cái này tuỳ người nhé có người bị có người không bị, thì cũng không sao 1 chút nó sẽ lặn đi nhé.

Hàng ngày tắm bằng muối cát + sữa tắm (cách tắm như dầu olive), sau đó bạn bôi kem lotion (hoặc kem trộn) để dưỡng da.
    Khi tắm xong bạn sẽ thấy làn da sạch mịn sơ tay vào da thấy mượt mà.

Nếu các bạn trộn kem mà không biết thì cách an toàn nhất cách trộn là như trên, không nên cho thuốc ápirin PH8 thuốc này bào mong da rất nhanh nhưng nếu các bạn ngưng dùng thì mụn sẽ thi nhau nổi tùm lum nhé, và cực bắt nắng.

Và hàng ngày tớ dùng sữa chua nha đam 1 -2 hũ cho vào cốc to đổ nước lọc vào quậy lên uống mát tuyệt. kết hợp mỗi ngày ăn 5-10 quả cà chua bi sống (ăn vào buổi chiều tối) để giúp da chống nắng và giữ cân (nếu bạn nào giảm béo có thể ăn nhiều cà chua sống sẽ giảm cân nhé), uống nhiều nước, lên sau 1 thời gian 1tháng da mình sáng mịn. đây là phương pháp tự nhiên nhé, bạn nào cũng có thể theo và cũng kinh tế.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mymytn123
    Đang tải...

2. mymytn123

Ðề: Chăm sóc để có làn da trắng mịn

Các loại tắm trắng tớ hay dùng là Tắm lá (hơi vàng lông nhưng mạnh nhé), Tắm Noblesse (không vàng lông không hôi dùng cực đã luôn)
    Ngoài ra các bạn có thể tắm bằng các loại khác có trên thị trường mà mình cảm thấy hợp với mình nhé.

Bạn nào có những kinh nghiệm hay hãy vào đay trao đổi giúp nhau ngày càng đẹp hơn nhé.

Sửa lần cuối: 1/8/2012
    ntpd1974 thích bài này.
  3. giam.can.thoi

giam.can.thoi Tư Vấn Giảm béo Sau sinh

Hóng hớt các mẹ về làm đẹp không chồng lại chê thì khổ. huhu

mymytn123 thích bài này.
  4. Chang2908

Chang2908 Thành viên đạt chuẩn

Và quan trọng nhất là phần bôi kem trộn để có 1 làn da trắng tinh tươm :)) chị này bên nhà trắng nì

mymytn123 thích bài này.
  5. mymytn123

Tớ mới thực hiện phương pháp này thấy cực hiệu quả, nhưng hơi chậm và làm da trắng hồng nhé
    Cách làm trắng da với cám gạo

- Rửa mặt: Cho cám gạo vào một túi vải sạch có dây buộc rồi ngâm vào nước ấm, bóp nhẹ túi cho đến khi thấy chất nước trắng sữa chảy ra, dùng dung dịch đó rửa trực tiếp hàng ngày. Thỉnh thoảng có thể thêm 1,2 giọt dầu oliu để làm mềm da.

- Tắm: Cám gạo có thể sử dụng để tắm hàng ngày. Cách dùng cũng ngâm vào nước ấm nhưng dùng lượng nhiều hơn. Thỉnh thoảng trộn thêm ít sữa tươi giúp làm mềm và sáng da. Sau 5 phút tắm lại với nước ấm.

- Tắm trắng dưỡng da: Cách này có thể dùng cho cả mặt và toàn thân. Cho cám ra một bát con, trộn với sữa và mát xa toàn bộ cơ thể trong 5 phút và ngâm 20 phút rồi xả lại với nước ấm. (da tớ da voi tớ dùng hàng ngày luôn, cảm giác cũng đỡ bắt nắng hơn nhé)

- Đắp mặt: Để thay đổi, kết hợp cám gạo với rất nhiều loại khác nhau. Từ trứng, hạnh nhân, nghệ, dầu oliu, mật ong, sữa tươi, đều có tác dụng rất tốt khi trộn cùng cám gạo.

6. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

cảm ơn mẹ nó vì các phưuơng pháp làm đẹp

7. Meonglo

Meonglo Thành viên chính thức

dưỡng da từ tự nhiên vẫn yên tâm nhất chỉ mỗi tội phải kiên trì thôi!

incoi2410 thích bài này.
  8. maiyeu123

maiyeu123 Banned

Ôi cảm ơn mẹ nó nhé!! Cách dưỡng da thứ nhất cũng ko tốn thời gian cho lắm nhỉ :) phải áp dụng ngay mới đc!!

9. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

chị ơi, dầu olive mua loại nào thì tốt ạ???

10. quanthuha

quanthuha dauduahandmade.tk

Các mẹ có thể dùng dầu dừa nữa nhé, dầu dừa rất nhiều công dụng, làm đẹp rất tốt, các mẹ có thể search trên google các tác dụng của dầu dừa nhé

11. Mẹ Cốm Xù

Mẹ Cốm Xù Cô Cám

Mua dầu oliu extra đó bạn (k bít viết đúng k @@) Vào siêu thị có đó ~70k 1 chai, mình dùng mãi k hết :rolleyes:

12. quanthuha

quanthuha dauduahandmade.tk

Extra virgin là loại dầu oliu tốt nhất bạn nhé

meoluoi118 thích bài này.
  13. minhxin

minhxin Thành viên chính thức

Đen do sắc tố da nó sẵn thế thì liệu áp dụng cách 1 có hiệu quả không mẹ chủ top nhỉ? Mình thì nghĩ tác dụng ngoài chả ăn thua nên là cũng chỉ uống viên dưỡng da, hi vọng tác dụng từ bên trong nó hiệu quả :(

14. thuydung1985

thuydung1985 Banned

Em thấy mấy viên dưỡng da kiểu này bây giờ quảng cáo nhiều lắm. Chị Minhxin dùng viên dưỡng này đã lâu chưa àh, có thấy chuyển biến gì không àh.

15. nhamaytina

nhamaytina Thành viên tích cực

cám gạo + dầu oliu e đang thực hành, chưa thấy kết quả nên chưa báo cho mọi ng biết được

16. mymytn123

bạn ra st chọn loại màu xanh nhé (nhìn bên trong thấy mầu của nước dầu mà xanh), tớ thấy metro nhiều loại lắm và mua chai bé xíu dùng thôi, thấy hợp thì dùng lâu dài còn không thì ăn cho đỡ phí.

17. mymytn123

Nếu cách 1 các mẹ dùng hàng ngày thì da mướt nhé, bạn nào da mỏng thấy cực hiệu quả, bạn nào da dày thì hơi lâu, và mình thấy cũng như là tắm hàng ngày mà chẳng mất thời gian nhiều. nhất là các mẹ làm việc văn phòng ngồi điều hòa suốt ngày, tối về lại điều hòa thì dùng cái này da đẹp không bị LCL và mềm mịn nhé.

Còn viên uống dưỡng da thì tùy từng loại mình thấy nếu uống VTM C hay E sau khoảng 3 tuần cũng thấy tác dụng.

18. doremon1611

doremon1611 Thành viên tập sự

ôi nhiều kinh nghiệm hay quá. học hỏi thôi ah,,,

19. atrinan

atrinan Banned

Uống vtm C với E chắc là đỡ khô thôi hả mẹ nó, em dạo này thức khuya nên còn bị sạm với thấy khóe mắt hơi nhăn nữa, hic.

20. TanDang

TanDang Banned

Sạm thì uống sữa đậu nành chị ạ, chống sạm tốt lắm.Da em giờ sáng hơn nhiều.