Làm Thế Nào Tập Cho Con Bú Bình

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi meBinh_Minh, 13/6/2005.

Tags:
  1. meBinh_Minh

meBinh_Minh Thành viên chính thức

Me Binh_Minh xin chao cac Me!

Em la thanh vien moi cua DD. Em muon hoi kinh nghiem tap cho con bu binh the nao. Mong duoc cac me chi giup!

Chau Minh nha em duoc 5 thang ruoi, em da di lam duoc 1 thang roi. Em da tap cho chau bu binh, nhung khong duoc. Bay gio phai xuc thia, moi lan uong rat vat va, roi vai nhieu nen chang uong duoc bao nhieu. :(
    Lam the nao cho chau chiu bu binh ha cac Me??Xin giup em voi Moi ngay chau chi uong duoc hai bua sua, moi lan 60CC thoi, va an hai bua bot. Trua va toi co bu me.

Xin cam on cac Me!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meBinh_Minh
    Đang tải...

2. tomhum09

tomhum09 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng đang khổ với vụ này quá, toàn phải để bé bú mẹ rồi ngủ đi mới cho bú bình mà cũng chỉ được có 60ml thôi nhưng mà có lúc tỉnh khóc rú lên rồi trớ hết

3. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

bạn mua binh sữa chu chu í,dành cho bé tập bú bình rất giống ti mẹ mà chất lượng tốt nữa,mình cũng đang dùng,thích lắm,chẳng bao giờ lo bé bị sặc cả

4. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Bé bú ngày hai lần 60ml sữa bột là bú bằng bình hay sao vậy bạn? Rùa con mình lúc 6 tháng cũng như thế, vì bú mẹ nên k chịu bú bình, ngày bú được 1,2 lần 60 ml là mừng lắm, thế mà sau đó thì vừa bú mẹ, vừa bú bình cho đến 13 tháng thì bỏ bú mẹ, bây giờ thì bú bình vô tư luôn, lúc 12 tháng uống khoảng 250ml/ lần. Nếu bé của bạn vẫn còn bú mẹ mà chịu bú bình khoảng chừng đó là dấu hiệu tốt, bạn cứ duy trì k cần vội, từ từ mỗi ngày tăng lên 1 ít. Ví dụ khoảng 1 tuần thì tăng thêm 10 ml, như thế bé sẽ quen từ từ. Lưu ý nên cho bé uống sữa ngoài lạt thôi, nếu chọn sữa ngọt quá thì bé sẽ chê bú mẹ. Chúc bạn thành công.

5. hoangquoctam

hoangquoctam Thành viên mới

cho em hỏi bình sữa Chu Chu có bán rộng rãi bên ngoài không ạ? cu cậu nhả em cũng toàn bú mẹ không chịu bú bình, cứ đưa vào là lấy lưỡi đẩy ra thôi.

6. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

mình thì tập cho con chuyển từ bú mẹ qua bú bình như vầy : ban đầu thì 1 cữ bình/ ngày thôi. Và vắt lấy sữa mẹ mà đổ vào bình nghen! Phải tập cho con quen với cái bình trước! Sau đó tăng dần cữ bình lên(vẫn là sữa mẹ nhé), giảm bú mẹ xuống. Sau đó đổi 1 cữ bình sữa ngoài/ngày, rồi tăng từ từ lên. Giờ thì con em vô tư mà uống, sữa này cũng được, bằng bình hay ti mẹ cũng chả sao hehe :)

7. chim_canh_cut

chim_canh_cut Thành viên tích cực

Vậy còn trường hợp của mình thì sao nè. Bé không thích bú bình, đã tập bú được, nhưng sau 1 tháng lại không thích bú bình nữa. Mà nói đúng hơn là hình như từ khi ăn bột bé chê sữa, bú bình cũng không mà đút thìa thì toàn phun phì phì. Mình cũng đang rất đau đầu vì vấn đề ăn uống của con. Sữa mẹ giờ thì ít lắm.

8. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó thử tìm lại núm mềm hơn thử. Còn sữa thì cho vô 1 ít sữa chua cho thơm thơm, xem bé có chịu bú ko. Bé mình một dạo cũng chê sữa, ko chịu bú nữa, mình pha 150ml sữa + 20ml sữa chua cho thơm hơn, bé chịu bú liền 1 mạch hết bình sữa. Bây giờ, thỉnh thoảng bé cũng ko chịu bú sữa, mình cho thêm tí sữa chua là bé bú liền. Bạn thử cách của mình xem có được ko nghen.

9. Mẹ yêu Chou

Mẹ yêu Chou Phương Anh: 0903.828.826

Các mẹ đổi qua bình Adiri có núm vú giống vú mẹ coi nha.
    Bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn, cho bú bình nào cũng ọe nhưng chịu bình Adiri đó
    Mấy bạn của con mình khi cho mút thử bình Adiri cũng bằng lòng đấy

10. tomhum09

tomhum09 Thành viên sắp chính thức

em cảm ơn các bác, em tập mãi ko được, tập bú bình thì bé khóc nhìn mẹ như căm thù ấy. Cuối cùng quyết định bỏ đói, bà ngoại bế, cuối cùng cũng chịu bú, ngày 2 cữ, ban đầu cũng khóc kinh lắm nhưng bà ngoại kiên trì một phần cố cho cháu bú một phần bà tiếc sữa đắt tiền bà cứ kiên trì cho bú 60ml mà hết gần 1 tiếng đồng hồ. Bây giờ tập được 1 tuần rồi bé vẫn e e ban đầu nhưng miệng vẫn nút, chỉ 1 tội là mắt nhắm mới nút chứ mắt mà mở thao láo thì đừng hòng, bé lấy lưỡi đẩy ra ngay. Mẹ chẳng biết thế nào nên lại tập cho bé ngủ đúng giờ đúng giấc. Sáng dù có buồn ngủ mấy 7h cũng bật đèn rồi bố mẹ cứ chuẩn bị thay quần áo đi làm và cho bé dậy thật tỉnh. Đến 8h rưỡi bé bắt đầubuốn ngủ sẽ pha sữa và 9h phải cho bú và ngủ luôn giấc sáng, đến 12h rưỡi, 1h chiều lại cho dậy và chơi tắm đến 3h ngủ, cứ như vậy ngày 2 cữ bình còn trong quá trình ngủ bé cọ quậy lúc nào cho bú mẹ lúc đó

11. unincon

unincon Thành viên chính thức

Mình thì cho bé nhà mình tập bú bình từ hồi còn bé tí ti cơ. Nghe nhiều người nói về vụ chê bình nên mình phải "huấn luyện" ngay từ đầu. Hồi còn 2, 3 tháng là mình đã cho bé bú 1bình (30ml)/ngày. Mặc dù sữa mẹ thoải mái nhưng vẫn cho con 1bình/1ngày như thế. Có đợt hết sữa mình lười ko mua mà cho ti mẹ cả ngày, chỉ có 1tuần thôi mà sau đó bé không chịu bú bình nữa. Sau đó phải "mồi" ti mẹ trước rồi lừa lừa nhét bình vào, cũng vất vả mấy ngày bé mới quen lại.
    Trộm vía từ lúc đó tới giờ bé ti mẹ hay ti bình đều ok, không chê. Nhiều khi mẹ ít sữa còn thích cái bình hơn cơ. Mà núm ti nào cũng ok hết, không kén chọn gì cả.
    Các mẹ lần sau có baby thử cách của mình xem.

12. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Đơn giản thôi mẹ nó ạ. Mẹ nó cho con bú bình thì cần chọn sữa giống với sữa mẹ để bé có cảm giác không phân biệt được sau đó chọn bình thì chọn ti mềm để bé dễ bú khi bé buồn ngủ thì cứ cho bé bú rồi ngủ nhiều lần bé quen thôi mà đơn giản thôi.

13. strongway

strongway Xe đạp thăng bằng JD BUG -Đức cho bé 18m~6Y☆☆

hehe cháu nhà em cũng như mebaonhi đấy,