Kinh nghiệm: Con cầu tự đúng là rất khó nuôi các mẹ ạ!

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi blackberry97, 26/6/2012.

1. Lp_13072009

Lp_13072009 Bắt đầu tích cực

Ðề: Chị em nào ngực nhỏ đừng mong có nhiều sữa

Em ngực nhỏ mà đầy sữa. Con uống ko hết pải vắt đổ đi. Đêm pải dậy thay áo vì sữa về. Căng ướt hêtd áo
    Bi gio cai sữa lại nhu man hinh phẳng

Đang tải...

2. Mẹ đăng khoa

Mẹ đăng khoa Bắt đầu tích cực

Mình ngày xưa con nhỏ, ngực bánh dày ko to lắm chỉ bằng hai quả đấm của đàn ông thế mà cu nhà minh ti sữa thoải mái đến 15 tháng mình cai luôn các mẹ a. Đừng lo nhé với những ai ngực nhỏ, quan trọng sinh con ra khỏe mạnh đã, còn sữa thì tính sau, nhỡ sữa ko nhiều thì cho ăn thêm sữa ngòai cũng tốt mà

3. pipi2

pipi2 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ này nói chính xác không cần phải bàn cãi, con bạn thân em làm BS nhi gặp bao nhiêu là trường hợp mà nó cũng không dám bảo ngực nhỏ ít sữa mà em cũng k gặp không ít trường hợp ngực nhỏ nhiều sữa rùi. Chắc tại chị chủ top căng thẳng quá nên cũng ảnh hưởng đôi chút đến vấn đề tạo sữa cho con đó, chị lên mạng search các món ăn giúp lợi sữa và làm theo thử, em cũng làm và thấy KQ tốt lém, con em 6m vẫn bú mẹ hòn tòn đó. Chúc chị chủ top cải tạo được tình hình nhé. Các mẹ ngực nhỏ đừng lo lắng he.

4. vthuhien1985

vthuhien1985 Facebook: 0915050785

bài này là do bạn ấy sưu tầm nhưng đúng là làm các mẹ ngực ngỏ rất hoang mang, đặc biệt ảnh hưởng đến tâm lý bà mẹ đang mang thai, bạn càng ko nên để dòng đậm đầu tiên khiến mọi người hiểu lầm
    hic

cutxu thích bài này.
  5. gaongon247

gaongon247 Bắt đầu tích cực

Ngay từ cái title đã thấy vô lý đùng đùng rồi. Nhiều mẹ ti nhỏ ơi là nhỏ nhưng khi có bé, sữa vẫn tràn đầy như nước lũ đấy thôi, còn phải vắt bớt đi nữa.

6. sandy11

sandy11 Thành viên tích cực

Vớ vẩn, mình ngực hồi con gái như cái LCD mà vẫn tràn trề sữa cho con đấy thôi.

7. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

Mình cũng vậy nói ra thì tầm mang bầu tháng 4 tớ đã có sữa non cứ nằm nghiêng là ướt hết quần áo, mổ xong về phòng cho con ti là có sữa luôn, tháng đầu 1 đêm thay 5 cái áo vì sữa chảy hết ra người vì con ko bú hết, nếu ngủ quên ko thay thì i rằng ướt sũng bị sốt rét luôn, đến tháng thứ 3-4 thì con bú 1 bên 1 bên nách kẹp cốc thủy tinh hứng sữa, nếu ko hứng mà bịt bằng khăn thì ko khăn nào chịu đc vì nhiều quá, còn mấy bà tớ biết to béo ngực gấp nhiều lần tớ thì chẳng có sữa cho con bú. tớ con gái có 40kg lên bàn đẻ có 52kg, đẻ xong viện về còn 45kg cứ thế giảm dần. Bạn nào post bài thì nên chọn lựa cứ thông tin lung tung nhiều bạn gầy chưa chồng lại ế haha

8. hang.khonggiansong.vn

hang.khonggiansong.vn Thành viên tích cực

may quá, từ ngày đi học e còn có 38kg :( người chẳng có thịt thì làm gì có ngực :)

9. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Re: Ðề: Chị em nào ngực nhỏ đừng mong có nhiều sữa

Đúng rồi cái này phụ thuộc tuyến sữa từng ng. Chứ ko phải to là nhiều bé là ít. Bé nhưng con cứ ti xong sữa lại về. Nhiều ng ngực khủng làm gì có tí sữa nào.

10. Me-be-tit

Me-be-tit Thành viên tích cực

Em cũng ngực nhỏ, lúc có bầu gần sinh mà vẫn chẳng có tí sữa non nào thế mà sinh bé xong hsau sữa đã tràn trề, sữa nhiều mà mỗi khi con bú phải lấy khăn xô gấp dày bịch mà vẫn ướt đẫm khăn, vấn đề này chắc k phải do ngực nhỏ đâu ạ, bạn e đứa đầu nhiều sữa mà đứa sau chả có mấy, chắc tùy thuộc nội tiết thời điểm đó

11. blackberry97

blackberry97 Bắt đầu tích cực

Làm sao để không “vỡ kế hoạch” hả các mẹ?

Tuần vừa rồi đến nhà chị gái chơi em mới biết chị em vừa bị “vỡ kế hoạch”. Vì đang cho con bú nên chị chủ quan.

Đến khi phát hiện thì thai đã được gần 3 tháng rồi. Lúc ấy, chị phải vào viện bỏ đi. Em cứ nghĩ đến chuyện này mà vừa thấy thương chị, lại vừa lo sợ cho bản thân mình bởi cũng sợ “nhỡ” như thế.

Vợ chồng em cưới nhau được 6 năm và cũng có 2 mặt con rồi các mẹ à. Vì thế, nhất định là em không có ý định sinh thêm con nữa dù rằng có bị nhỡ đi chăng nữa.

6 năm qua, vợ chồng em vẫn áp dụng tránh thai tự nhiên, tính chu kỳ và nếu sinh hoạt trong những ngày không an toàn thì dùng condom.

Nhưng mà vì áp dụng tránh thai tự nhiên thế này nên 6 năm qua em cứ phải lo thon thót và sống trong sợ hãi ấy. Hầu như tháng nào em cũng phải mua que thử thai về thử ngay khi có dấu hiệu chậm đèn đỏ.

Ở chỗ em làm, mỗi khi nghe các chị em nói chuyện “vỡ kế hoạch” thì quả thật em lo lắng lắm. Bởi vì em không biết chuyện ấy xảy ra với mình lúc nào đây.

Thực ra, trước khi quyết định áp dụng biện pháp tránh thai tự nhiên như trên, vợ chồng em cũng đã thử áp dụng rất nhiều biện pháp khác nhau rồi. Tuy nhiên em cứ thấy chúng nhiều hạn chế quá và không hợp với hoàn cảnh của mình.

Tuần vừa rồi đến nhà chị gái chơi em mới biết chị em vừa bị “vỡ kế hoạch”.
    Vì đang cho con bú nên chị chủ quan.

Ban đầu, em rất muốn đặt vòng tránh thai để đỡ phải lích kích uống thuốc men. Nhưng em thấy mọi người đều bảo hình thức này ít khi phù hợp với những trường hợp sinh mổ (2 lần sinh em đều mổ) nên quyết định dừng.

Sau đó, em có chuyển sang uống một số loại thuốc tránh thai có trên thị trường nhưng chưa tìm được loại thuốc nào phù hợp với tình trạng da mặt hơi bị nám, tàn nhang của em cả. Uống thuốc vào, em chẳng thấy da em hồng hào gì cả, ngược lại còn bị nám nhiều hơn. Chưa kể tối nào cũng phải uống thuốc khiến em thấy sợ.

Em lại quay ra bắt anh xã mặc áo mưa. Ban đầu, anh xã có vẻ hưởng ứng nhiệt tình lắm. Anh xã còn ca ngợ chúng dễ xài, kinh tế lại phòng ngừa được cả bệnh lây qua đường tình dục mặc dù nó hơi vướng víu. Nhưng cũng chính vì dùng áo mưa và không đề phòng nó bị thủng nên em đã bị lỡ tập 2 ngay khi tập 1 nhà em mới được hơn 2 tuổi. Vì thế, sau khi sinh tập 2, vợ chồng em cũng nghỉ chơi với bao cao su luôn.

Lần gần đây nhất, em chuyển sang tiêm thuốc tránh thai mỗi 6 tháng 1 lần. Nhưng vụ tiêm thuốc này gây tắt kinh và trọng lượng cơ thể tăng nhanh không tưởng tượng được. Vì thế, hết 6 tháng tiêm em cũng không dám tơ vương gì đến biện pháp này luôn.

Chính vì thế, mấy tháng nay, vợ chồng em lại quay về kế hoạch hóa gia đình bằng biện pháp truyền thống như bố mẹ em đã áp dụng. Nhưng mỗi tháng mà chưa thấy nguyệt san lên là em lại lo ngay ngáy bị lỡ kế hoạch lắm. Lại thêm, chị gái em vừa bị lỡ khiến em đâm ra hoảng.

Hôm đến nhà chị chơi, chị cũng tâm sự rằng, nhất định sau lần này chị phải áp dụng một biện pháp tránh thai an toàn nào đó. Em thấy chị nhắc đến việc sẽ dùng thử biện pháp tránh thai bằng VCF Film. Chị nói biện pháp này rất dễ dùng, kín đáo, hiệu quả cao. Hình như chị nói, một hộp có 2 film, bỏ vào âm đạo 15 phút trước khi giao hợp. Như vậy vừa khỏe, vừa thăng hoa lại an toàn tuyệt đối.

Em đang phân vân quá các mẹ ạ. Các mẹ đã từng áp dụng biện pháp tránh thai nào tối ưu thì chia sẻ với em nhé. Em cám ơn các mẹ nhiều.

Hải Hà

Nguồn : Phunutoday

12. Mẹ đăng khoa

Mẹ đăng khoa Bắt đầu tích cực

Ðề: Băn khoăn đặt tên con là Ngọc Trinh

Hay là bạn làm theo cách này của mẹ nó đi. Chồng bạn vẫn giữ ý kiến đặt tên con gái theo các cô người mẫu vừa xinh vừa thành đạt thì các cô mà mẹ đây đề ra quá được ấy...Tên của con hơi bị quan trọng đấy, kể cả dấu phẩy hay dấu huyền sắc ở tên con cũng ảnh hưởng đến cuộc đời của con nhưng không có nghĩa là nó quyết định tất cả mẹ nó ạ. Theo mình nên đặt tên con mà có nhiều ý nghĩa để sau này gọi tên con cũng thấy sướng mà con lớn lên cũng biết đến ý nghĩa đó thì ko có gì bàn nữa.. Chúc bạn đi nhanh đến quyết định cuối để còn đặt tên bé cho kịp nhé

13. minhpmu1

minhpmu1 Thành viên đạt chuẩn

Chồng bạn muốn đặt tên con gái là Ngọc Trinh để cho con gái về sau xinh đẹp và nổi tiếng như cô người mẫu Ngọc Trinh kia. Nhưng anh ấy đâu biết rằng đối với cánh đàn ông thì cô đó xinh thì có xinh nhưng mặt mũi không toát lên trí tuệ gì chỉ toát lên bản năng, còn cô ấy nổi tiếng thì có nổi tiếng thật nhưng là nổi tiếng "chân dài óc ngắn".

Việc chọn tên con đôi khi gây nên tranh cãi và giận dỗi giữa hai vợ chồng và những người thân. Vì vậy hãy làm theo mẹo này: hai vợ chồng hãy đưa ra một số phương án tên và phân công nhau như sau. Chưa biết con là trai hay gái thì nên quy ước với nhau nếu bé ra đời là con trai thì bố quyết định trong việc đặt tên, nếu là con gái thì mẹ quyết định (đừng làm ngược lại nhé, kẻo bố hoặc mẹ lại lấy tên người yêu năm xưa ra đặt cho con :)) ). Trường hợp bạn biết con là con gái rồi thì con sinh vào ngày chẵn bố quyết định phương án đặt tên, ngày lẻ mẹ quyết định.

Chúc 2 bạn vui vẻ.

14. wigfashion

wigfashion Thành viên sắp chính thức

Nhiều người vẫn đặt tên còn mình là Thống, Ánh...khi mà Lê Chiêu Thống, Nguyễn Ánh...

15. Mẹ Bé Gia Linh

Mẹ Bé Gia Linh Thành viên tích cực

nếu là mình thì mình k đặt tên con như vậy, vì thứ nhất là phạm húy (theo tên một người cô gì đó bạn nói, mà số phận cũng k đc tốt, sẽ vận đến con bạn)
    thứ hai là Ngọc Trinh thực sự là rất xinh đẹp nhưng nổi tiếng là "chân dài óc ngắn" và hay có những phát ngôn gây sốc. sau này nếu cô người mẫu này có scandal gì đặc biệt thì con bạn sẽ xấu hổ khi đi học mất. chính bản thân bạn cũng k thích cô người mẫu này còn gì
    cái tên cũng rất quan trọng, vì nó ảnh hưởng đến cuộc đời của bé. còn rất nhiều tên hay để chọn, bạn và chồng nên tìm hiểu thêm vài tên khác cũng rất hay mà phù hợp.

16. Me Bong Mai

Me Bong Mai Thành viên mới

Chị ơi, theo em cái tên rất là quan trọng. Nó sẽ mang theo cả cuộc đời mình. Vì vậy chị nên cân nhắc kỹ một chút vì sau này khi con đi học, đi làm...cũng ảnh hưởng rất nhiều chị à.
    Chúc chị sớm tìm ra được tên phù hợp với mệnh con và hợp với vợ chồng chị !

17. newstar_85

newstar_85 Thành viên rất tích cực

Mới đọc nghe mẹ nó nói mà em cũng lo quá, may mà nhiều mẹ đính chính kịp thời nên em cũng đỡ lo, chứ như e ngực nhỏ nuôi bộ thì mệt lứm ah :D

18. little_bobo

little_bobo Thành viên sắp chính thức

oái, mình ngực nhỏ, hèn chi...phen này mà có đứa nữa chắc chẳng có hi vọng nuôi con bằng sữa mẹ quá huhuhuh

19. tinker89

tinker89 Thành viên tích cực

Ðề: Con cầu tự đúng là rất khó nuôi các mẹ ạ!

em nghĩ là từ giờ chị cứ nghe theo lời mẹ chị đi, đi lễ cho yên tâm.
    Vừa cảm ơn và để cầu bình an cho gia đình

20. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Ðề: Con cầu tự đúng là rất khó nuôi các mẹ ạ!

đÚNG RỒI ĐẤY MẸ NÓ. Mình đã đi xin để có đc con, khi có con rồi phải nhớ quay lại làm lễ. Gọi là lễ tạ gì đó. Như kiểu là cảm ơn trời phật đã thương mà ban cho đứa bé này...