Muốn tra số gọi đến để tìm bạn Le Minh anh

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi Hót líu lo, 6/9/2012.

1. Hót líu lo

Hót líu lo Bắt đầu tích cực

Mình hỏi mua xe 3 bánh Little Tikes của bạn ý . Đến đưa tiền định lấy về bạn ý bảo cho bạn ý mượn 1 tuần . Lúc đi bạn ý gọi đến lấy .
    Hơn 1 tuần sau bạn ý gọi bảo ko bán nữa và trả tiền . Mình bảo mình nhắn tin địa chỉ bạn ý ok . Nhắn xong 2 hôm sau alo ko ai nghe máy .
    Đến hôm thứ 3 có mẹ bạn ý nc với thái độ khó chịu nhưng mình kính lão đắc thọ nên hết sức dịu dàng tha thiết mong Bác LH bạn Minh Anh ở trời Tây xác nhận vấn đề và cho mình xin lại 1tr4 . Bác ý ừ và bảo gọi lại sau
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/657237-Do-choi-Fisher-Price-mang-tu-My-ve
    Giờ hơn 1 tuần nữa từ hôm ý mà gọi thì chuông vẫn đổ nhưng ko ai nghe máy .
    Thỉnh thoảng bị ngắt .

Có 1 lần bạn Minh Anh gọi cho tớ = máy bàn nên tớ muốn tìm lại số đó . Vì nhớ mang máng . Tại khách toàn gọi cho tớ bằng dd và ko ai có đầu 04375 cả .

Mình vào VT để đk nhưng mãi ko thấy thư xác nhận .
    Giờ ra ngoài hỏi thì họ bảo về mạng đk mà tra.

Tớ thì rất tha tiết lấy lại 1400k trong hoàn cảnh khó khăn này .

Mod đừng đưa về mục đối chất vì nick bạn ý mới toanh . Band vĩnh viễn cũng ko giải quyết vdd gì ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hót líu lo
    Đang tải...

2. D&B

D&B Thành viên tích cực

Ðề: Muốn tra số gọi đến để tìm bạn Minh Anh dù bạn ý đã đi Mỹ

Bạn cho mình thông tin của người này như sô ĐT và một số thông tin liên quan vào hộp thư mình sẽ cố gắng tìm cho bạn trong khả năng có thể. Làm ăn phải đứng đắn chứ bán danh dự lấy 1t4 thì không nên.
    Thông tin tạm thời mình tìm được của người này là: Minh Anh 0906289738; Địa chỉ: B105, the Manor, đường Mễ Trì.
    Đúng hay không bạn hãy kiểm tra và xác đinh thông tin sau đó báo lại mình sẽ tìm tiếp cho bạn

Sửa lần cuối: 6/9/2012
  3. Hót líu lo

Các bạn vào link thanh lý của Minh Anh thì sẽ thấy bạn ý thanh lý để xuất ngoại . Giá thanh lý là hợp lý với hàng tự order về và ko rẻ nhưng vì cần luôn ko muốn chờ đợi nên mình mới hỏi mua của bạn ý . ( Mình có thể tự order đồ về với mức giá rẻ hơn mua ở VN )
    Mình có đến nhà bạn ý là B105 cầu thang 5 The Manor . Dù nhìn trong nhà có vài trăm món đồ chơi to bé nhưng bạn ý nói nếu mình mang về luôn thì con bạn ý ko còn cái chơi . Nhưng mình nghĩ theo hướng là ko còn cái dùng vì xe ý để dùng ko phải chơi . CHơi thì nhà bạn ý còn quá nhiều đồ để chơi . Toàn đồ ko đăng bán thì hết thế nào được .

Hơn 1 tuần ko thấy LH mình định chủ động thì bạn ý gọi bảo ko bán cho mình nữa vì hứa đem cho rồi . Mình ok bảo ko sao ( Vì mình thêm 300k là được 1c mới 100% ) . Mình nói mình gửi đc mà bạn cho người hoặc tự mang tiền đến nhà giúp mình . Sau đó mình send luôn địa chỉ . Bảo ck thì bạn ý bảo ko có tk ở VN .

Sau khi send địa chỉ thì cổ tớ thành hươu cao cổ rồi . Tớ mỏi mòn LH được với mẹ bạn ý thì mẹ bạn ý bảo đi MỸ rồi , ko biết đâu

4. Hót líu lo

Đúng rồi chị ah . Em cũng theo số này thì mẹ bạn ý bảo bạn ý đi Mỹ rồi . Ko biết . Dập máy . Mình tha thiết lắm thì Bác ý bảo mình chờ LH xác nhận rồi đến lấy tiền . Dập máy . Cảm giác như ăn xin ko = .
    Và sau đó thì ngày nào cũng call mà chả thấy Bác nghe máy để hỏi về việc xác nhận .

5. D&B

D&B Thành viên tích cực

Nếu đúng nhà thị bạn yêu cầu mẹ đối tượng xác nhận và cho thời gian để trả lời nếu sau thời gian đó không trả lời thông tin về đối tượng kia. Bạn yêu cầu trả lại số tiền trên, bằng không bạn làm um lên yêu cầu gọi CA hộ tịch đến xác nhận sự việc tự khắc họ sẽ phải trả bạn. Nếu mọi thông tin trên của bạn là đúng sự thật là họ chưa trả bạn tiền. "vì lấy đâu làm bằng chứng là bạn chưa lấy tiền" cái này ở VN mới củ chuối như vậy.

6. Hót líu lo

Dạ em có nhờ Bác giúp . Mấy hôm nay em có gọi mãi mà ko ai nghe máy . Em sms nhờ Bác tiếp . Ko thấy reply . Em nghĩ máy này có được sử dụng chứ ko thì việc em gọi nhiều cũng khiến nó hết pin chứ . Hoặc máy pin sịn thì cũng sắp đuối rồi . Em cố gắng gọi tiếp xem sao .
    Ngày thường em bận nên chưa qua The Manor được . Đúng là chẳng có gì làm bằng chứng em chưa nhận được tiền .
    Nhưng em vẫn nghĩ rằng số tiền 1tr4 rất nhỏ với nhà bạn ý . Đống đồ chơi nhà đó nó trị giá vài trăm triệu nên ko có nguyen nhân gì họ cố tình quên 1tr4 của em.
    Em nghĩ do bận bịu gì đó thôi nên muốn tìm cách LH được để nc .
    Còn B105 nhỡ là nhà thuê trong tg bạn ý về VN thì cũng hơi mệt để tìm ra nhà đẻ bạn ý ở HN .

7. Hót líu lo

Đấy là Cụ bạn ý . Tức là Bà Ngoại bạn ý .
    Mình ko có ý nói bạn ý quỵt hay gì đâu .
    Chỉ là ko thể LH để hỏi nên muốn LH được thôi.
    Còn Mamy ( Mother) của bạn ý , trẻ , khỏe , ăn nói rõ ràng , nghe rất rõ ạ .

8. Monpeo81

Monpeo81 Thành viên tích cực

Chị ý nhiệt tình mà, e còn đến Mua đồ rùi lại đên đổi đồ chơi nhà chị ý cơ, c ý còn trả lại tiền thừa ạ. Mẹ c ý còn lôi hết đồ chơi cháu ra muốn tly nữa. Mẹ c ý hơi bị ngãng tai c ạ vì mẹ c ý già rùi và mẹ c ý k bik tiền nong thế nào đâu. thế mẹ hót líu lo sao không đến tận nhà c ý để lấy lại, hôm thứ 6 tuần trc khi c ý bay e còn đến nhà c ý thì lu bu còn chưa xếp hết đồ cơ. C ý gần như mang hết đồ đi mà vì tiếc công mua.hi. Em nghĩ c nên đến thẳng nhà c ý ạ.

9. Hót líu lo

Em đã nhờ Mod là đừng đưa vào đối chất . Hic . Em ko nghĩ bạn ý lừa hay quỵt .
    Chẳng qua bạn ý có thể vì vội đi NN nên quên . Nhưng vì quên từ hôm 30/08 nên mình muốn LH lại thôi .

10. Hót líu lo

Tớ cũng đã nói là tớ bận , có gần đâu chứ . Vậy nên muốn tìm số máy bàn để LH . Đưa vào mục đối chất nó mất hay quá.

MememMonpeo81 thích.
  11. Hót líu lo

Em cứ AQ là bạn ý sang chỗ mới , con cái bìu ríu bận nên quên .
    Còn Bác Gái em gọi ban đầu cứ nói ko hiểu và ngắt bụp 1 cái .
    Sau kiên trì thì Bác nghe em nói rõ ràng rồi bảo sẽ xác nhận rồi đến mà lấy tiền .
    Nhưng mà gọi mãi cho Bác hỏi về việc xác nhận ko được nên mới lên đây nhờ mọi người giúp lấy số máy bàn thôi .

Ko thì cuối tuần Chồng về mình sẽ đến B105 tìm xem có ai ở nhà đó ko rồi hỏi .

12. Hót líu lo

Em có PM vào nick rồi ạ .
    Mục đích của em là tìm số máy bàn LH cho dễ chứ đưa vào đối chất em thấy ngại với bạn ý quá .
    T7 , CN này mà rảnh em sẽ đến nhà vậy .
    Cũng thấy mất công ghê .

13. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Nguyên tắc tại lamchame.com là: Khi bạn đã đưa thông tin giao dịch tại lamchame.com và phản hồi, thì dù muốn hay không, topic đó cũng cần đưa vào mục đối chất.

Hót líu lo thích bài này.
  14. Mod MSTD

Mod đã yêu cầu Le Minh anh vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu Le Minh anh không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này. Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

Hót líu lo thích bài này.
  15. Hót líu lo

Ðề: Muốn tra số gọi đến để tìm bạn Le Minh anh

Em đây ạ . Hic . Ko ngờ lại phải đc .
    Em có cần cung cấp gì thêm ko ạ?

16. Mod MSTD

Ðề: Muốn tra số gọi đến để tìm bạn Le Minh anh

Chào bạn,

Bạn không cần phải cung cấp thêm thông tin gì nếu BQT không cần cung cấp bạn nhé.