Cần giúp: Cần giúp gấp gấp cách dùng vitamin c ceelin như thế nào?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi i love anh va be Bong, 21/9/2009.

Tags:
  1. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Các mẹ giúp em với, bé nhà em rất hay ốm vặt, hôm nay bé lại sốt, em liền mua 1 lọ vitamin c ceelin để tăng sức đề kháng cho bé. Nhưng em ko biết dùng như thế nào. Tờ hướng dẫn viết là: bổ sung dùng 1 lần / ngày, điều trị dùng 2-4 lần trên ngày. Em ko hiểu trường hợp con em thì dùng ntn? và có dùng được cùng với thuốc hạ sốt ko? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với, gấp gấp các mẹ nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi i love anh va be Bong
    Đang tải...

2. love and share

love and share Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy bạn cần gấp nên biết đến đâu mình nói đến đó, bạn tham khảo nhé. theo mình bạn dùng cho bé theo liều bổ sung thôi và đặc biệt Vitamin C ko được dùng buổi tối vì có thể gây ra tình trạng lắng cặn ở thận bé. bạn có thể dùng kết hợp với thuốc giảm sốt nhưng tốt nhất là nên cách xa nhau từ 2 đến 4 tiếng. Chúc bé khỏe mẹ vui. ( Mình cũng đang định mua về cho con dùng mà).
    Các mẹ thông thái ơi, giúp thêm đi ạ.

i love anh va be Bong thích bài này.
  3. Bống_Cún

Bống_Cún Đủ quyền lập Họ

Liều dùng bổ sung hàng ngày là 1 lần. Nếu con bạn có tình trạng thiếu C như nóng trong, nhiệt miệng, hoặc đang bệnh thì bạn có thể cho bé uống 2 lần/1 ngày trong khoảng 1 tuần thôi, chứ không nên kéo dài. Để tránh ảnh hưởng tới tác dụng của thuốc khác thì bạn cứ cho bé uống cách ra, và tránh uống buổi tối, vì vitamin C sẽ làm bé mất ngủ mà. Bé bị sột thì mẹ cho uống nhiều nước hoa quả cũng tốt, vừa tăng sức đề kháng, vừa hạ sốt cho con. Nếu uống được hoa quả thì cũng không nhất thiết phải bổ sung thêm C đâu mẹ nó ạ. Chúc con luôn khỏe mạnh nhé

4. i love anh va be Bong

Bé nhà em lười ăn hoa quả lắm. Mục đích của em cho be dùng vitamin C là mong tăng sức đề kháng cho bé mà. Thế uống khi nào là tốt nhất hả mẹ nó? Hôm qua đi làm về nghe bà nhắc tới tiêm phòng mới giật mình nhớ ra là hôm trước bé tiêm phòng có thể vì thế mà sốt. Thế mà em lại cho bé uống gói thuốc hạ sốt hapacol 75ml. Ko biết có sao ko hay có làm mất tác dụng của thuốc tiêm chủng ko hả các mẹ? em lo wa, hôm nay bé vẫn sốt, có lúc sốt cao lắm.

5. cadum

cadum Thành viên chính thức

Vitamin C uống nhiều sẽ k tốt cho thận của bé, chỉ bổ sung tăng đề kháng từ 5-7 ngày thôi, nhưng để tăng đề kháng không chỉ có C mà còn có vitamin A-D, và vitamin nhóm B nữa. Tốt nhất là phải hỏi ý kiến bác sĩ.
    Uống hạ sốt k làm mất tác dụng của thuốc tiêm chủng, bạn yên tâm, liều lượng thuốc hạ sốt tính theo kg cân nặng của bé, có thể bạn cho bé uống chưa đủ liều và phải 38 độ mới uống, cách 4h thì được uống lại nếu vẫn sốt.

6. i love anh va be Bong

Vừa đọc tin nhắn của mẹ nó. Cảm ơn mẹ nó nhé, từ hôm qua đến giờ bé cứ sốt đi sốt lại, uống thuốc hạ sốt thì đỡ liền, đến đêm lại sốt, sáng ko sao, trưa lại sốt. (38oC) Làm thê nào bây giờ? Có nên cho bé vào viện ko?

7. me be bin

me be bin Bắt đầu tích cực

Nếu chắc chắn sốt do tiêm phòng thì ko lo đâu bạn ah, rồi tự nó sẽ hết,

8. linhdu

linhdu Thành viên chính thức

Nếu cho bé dùng thuốc hạ sốt thì từ 38*5, bạn tham khảo BS những loại thuốc có thể thay đổi nếu như sau 2 tiếng dùng loại kia mà vẫn sốt trên 38*5..

Bé nhà mình cũng đang sốt đây, bé thì cũng có thể hay bị sốt virus.

9. i love anh va be Bong

Cảm ơn các mẹ nhé. Trộm vía hôm nay bé ko sốt nữa rùi mà chỉ hơi nóng thui. Nhưng mà lười ăn wa. hic..hic. Cho em hỏi là vitamin C uống lúc nào là tốt nhất? Em mua 1 lọ rui nhưng chưa biết cho uống lúc nào là tốt nhất nên chưa dám cho bé uống. Các mẹ tư vấn cho em cách dùng cụ thể nhé.

10. i love anh va be Bong

Có ai giúp em với. Uống vitamin C vao lúc nào là hợp lý, tốt nhất?? Các mẹ ơi tư vấn giúp em đi.

11. Bống_Cún

Bống_Cún Đủ quyền lập Họ

Trừ buổi tối và trừ lúc bé đói ra là đuợc mà mẹ bé :). Tốt nhất bạn cho con uống sau bữa ăn chính khoảng 30 phút là được

12. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

không dùng lâu dài dc ạ, em thấy thuốc có cả liều bổ sung thì em tưởng là cho uống dài dài dc cơ. Cảm ơn các mẹ đã tư vấn nhé.:???:

13. người mẹ trẻ

người mẹ trẻ Thành viên rất tích cực

mình nghĩ chỉ nên dg liều bổ sung 1 lần/ngày vào buổi sáng vì vtm C dg buôit tối sẽ gây mất ngủ,o tốt cho sức khỏe.còn nếu muốn dùng điều trị thì mình nghĩ bạn nên hỏi ý kiến bác sỹ.chứ ng bán thuốc mình thấy họ cg chẳng bít j nhìu đâu.

14. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Nếu chị muốn tăng sức đề kháng cho cháu thì dùng First Defense của Childlife rất tốt. Nó còn có tác dụng giải nhiệt trong trường hợp bé sốt nhẹ nữa đấy!

15. linhdu

linhdu Thành viên chính thức

Mình mới bắt đầu cho bé nhà mình dùng từ sáng nay đây, mẹ nó chia sẻ thêm thông tin đi nhé. Thanks mẹ nó trước

16. CoiNguan

CoiNguan Banned

Mình thấy chuyên gia bác sĩ, thạc sĩ vẫn trả lời trực tuyến cho nhiều người trong http://baovebetubentrong.com/forum/all/3 Bạn thử vào lấy ý kiến của họ xem sao nhé! để bảo vệ bé nhà mình tốt hơn

17. linhcac

linhcac Banned

Rất chia sẻ với mẹ đang có con nhỏ. Làm cha mẹ ai cũng mong muốn con mình khỏe mạnh. Nhưng đôi khi người lớn chúng ta không hiểu thấu đáo việc phải chăm sóc bọn trẻ như thế nào cho đúng cách.

18. An Nhiên(hay nhè)

An Nhiên(hay nhè) Thành viên tập sự

đúng là con ốm thì chạy tứ phương, mệt mỏi thật tìm hiều hết cách này cách khác mà con vãn ốm xuốt.