ăn bột thay cho uống sữa?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mechuot2009, 28/10/2009.

1. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

các mẹ ơi... bé không uống sữa mình có thể cho ăn sữa bột bù lại được không? ... em cũng không biết nửa... vì con em 9 thang goi ah ăn bột thì nhanh chứ uông sữa lâu và phãi đút thìa và dụ đũa cách .. chán lắm ah...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mechuot2009
    Đang tải...

2. conlabaoboi

conlabaoboi Banned

cháu bé thì phải uống sữa bạn ah,ăn bột chỉ là ăn dặm mà thôi,sữa mới là thành phần chủ yếu,bạn nên kiên nhẫn nhé!

3. conlabaoboi

conlabaoboi Banned

ah mà bạn cho cháu dùng loại bột nào thế?

Mechuot2009 thích bài này.
  4. giaminhthanh

giaminhthanh Thành viên mới

bé 9 tháng tuổi thì lượng sữa mỗi ngày phải là 900ml,đó là thành phần chủ yếu giúp bé phát triển bạn ah,cháu cũng có thể thay đỗi khẩu vị bằng cách ăn cháo xay nhuyễn,bột chỉ là phần phụ thôi bạn ah

5. giaminhthanh

giaminhthanh Thành viên mới

quên nói với bạn 1 điều,trẻ kg chịu bú là có nguyên nhân bạn ah,bạn nên thường xuyên rơ lưỡi cho cháu để cháu bú giỏi hơn nhé,còn về uống sữa thì nên tập cho cháu nút núm vú thì hay hơn!

6. conlabaoboi

conlabaoboi Banned

nên cho cháu tập nhai luôn nhé bạn,ăn bột nhuyễn hoài thì sau này cháu sẽ không chịu nhai cơm hoặc những thức ăn lợn cợn,nân bổ cam ngọt và cho cháu tự nhai múi cam ấy,sẽ cho cháu thói wen nhai khi ăn hoặc mẹ có thể làm mẫ cho cháu bắt chước nhé!

7. Mechuot2009

cám ơn các mẹ nhiều nhé:) ....
    Bé nhà em ăn uống bột nặm thì không còn cho ăn loãng nữa ... nhưng bé không chịu bú bình phãi đút thìa thôi ah. từ nhõ toàn bú mẹ nên không biết nút bình ... ihih
    Sáng cữa sữa tối trước khi đi ngủ thêm cữ nhưng mà bé uống lúc đầu thì cung uống nhưng dần chắc ngán... cho ăn sữa bột thữ thì bé ăn nhanh lắm...
    nếu các mẹ đều bảo sữa tốt hơn thì em rán vậy:)

8. Mechuot2009

bé nhà em dùng loại nesle Alete ... mùi vanille... thữ bao nhiêu loại có loại này là còn chịu uống thôi ah :( chắc có vị ngọt...

9. Mechuot2009

em có tập từ hồi bé mới sinh ra ... nhưng em chĩ để trà baby cho uống và tập nút... nhưng không hiểu sao không bao giờ chịu nút... bé bú mẹ hoàn toàn đến 5 tháng...sau 5 tháng em mua sữa nào cũng không chịu uống...thậm chí sữa bột cũng không ăn...đến 6 tháng mới có loại mùi vanille thì mới chịu đến giờ :( và em cũng đổi bao nhiêu là ti khác nhau... ti nào mới đưa vô thấy lạ thì nhai nhai vài cái rồi thôi... bé vẩn phát triển bình thường chĩ mổi tội không thích sữa ngoài mà mẹ thì không còn đủ cho bé ạ...

10. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

Ôi giời hệt ku nhà mình. Biết trẻ dưới 12mons thì sữa mới là chủ yếu nhg ông bà ở nhà thấy ku cậu ăn bột thun thút, sữa thì ép uổng cũng được 100ml (ra ngoài 1/2) nên toàn tăng cường ăn bột. Giải thích các cụ ko nghe nên đành chịu. Cho ti mẹ bù vậy, h thì mẹ lăn ra ốm gần tháng nay ko cho bú tí nào. Chẳng biết rồi sẽ ra sao. Lo quá. Sữa thì đổi nhiều loại rùi ko ăn thua

11. Mechuot2009

bà ngoại của bé nhà em cũng vậy... thấy em pha sữa là nhăn nhó... cứ bảo cho ăn bột vì bé ngán sữa... bà ngoại ngán hơn cả cháu :kk: nhưng mà bà ngoại nên cũng đở... cười trừ nhưng sữa vẩn pha... nếu là bà nội chắc em chết vì tức ... hihih mà phải làm theo