Cần giúp: mọc mụn dưới lòng bàn chân, rất ngứa, các mẹ giúp em với

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi metengcha, 17/9/2012.

1. metengcha

metengcha 094-508-7070

chào các mẹ!
    tự nhiên em bị mọc mụn dưới lòng bàn chân, mụn rất ngứa, nó nằm dưới lớp da chứ ko phải trên bề mặt, em có cắt mụn ra rồi nặn hết nước , bôi nizodan nhưng mà ko khỏi, giờ nó lại mọc tiếp 1 đợt nữa, ngứa lắm ah, các mẹ có ai bị bệnh này ko và phương pháp điều trị thế nào tư vấn giúp em với.
    Ngoài ra em bị giãn tĩnh mạch chân, bác sĩ kê thuốc daflon và rutinc uống, sau khi uống 1 time thì da tay tự nhiên cứ bong ra, em bóc ra giờ đau quá, ko bít do tác dụng của thuốc hay em bị á sừng các mẹ nhỉ?hic dạo này bện tật đầy chân tay nản quá ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metengcha
    Đang tải...

2. Me_Huy_Hoang

Me_Huy_Hoang HỘI RẮN NHÀ QUÊ

Ðề: mọc mụn dưới lòng bàn chân, rất ngứa, các mẹ giúp em với

Bệnh của mẹ nó giống bệnh của t rồi,mụn nhỏ nằm dưới da ngứa kinh khủng T đi khám BS chuẩn đoán VIÊM DA CƠ ĐỊA. T chữa 15 năm rùi nhưng chưa khỏi, bệnh này trông đơn giản mà nan giải đấy, mẹ nó mới bị nên đi khám ngay và kiêng xà phòng ra nhé.

metengcha thích bài này.
  3. taianh0203

taianh0203 Đủ quyền lập Họ

em hồi xưa bị thì đem đi đốt bằng tia laze ạ :(
    xong rồi nó lại mọc lại, cuối cùng bác sĩ cho 1 loại thuốc mà em ko nhớ tên nữa rồi, thuốc này rất hiếm chỉ có nước ngoài có, chấm chấm thuốc ấy thôi là thuốc ăn mòn chỗ mụn, cuối cùng cũng khỏi :(
    mẹ thử đi khám xem và hỏi có thuốc trị liệu nào đặc biệt mà bôi không, nhiều lúc mình phải gặng hỏi bác sĩ là có thuốc tốt, thuốc đắt tiền thì cho em xin, không chừng họ nhìn mặt mình thấy nghèo quá, thuốc tốt và đắt họ chả nói cho đâu mẹ ạ :)

chúc mẹ mau khỏe

metengcha thích bài này.
  4. metengcha

metengcha 094-508-7070

cám ơn mẹ cháu nhé,tiếc là mẹ cháu ko nhớ tên thuốc, mình cũng đang sắp xếp hôm nào đi khám 1 bữa xem thế nào, khó chịu quá

hic, ngứa lắm nhưng nói thật là chưa đi khám, tớ tụ bôi thuốc thôi, hôm qua nghe mọi người mách đang nấu nước chè xanh ngâm thử ko bít có ăn thua j ko nữa, hic

5. myphamhuyentrang

myphamhuyentrang Bắt đầu nổi tiếng

Tên thuốc là Duo Film à mẹ nó?

6. Me_Huy_Hoang

Me_Huy_Hoang HỘI RẮN NHÀ QUÊ

Của bạn mới phát bệnh tốt nhất là nên đi khám để chữa triệt nọc,chè xanh chỉ là ngâm hỗ trợ cho khô bề mặt màthôi.đừng tự ý bôi thuốc bệnh sẽ kháng thuốc đấy.

metengcha thích bài này.
  7. Tuxedotht

Tuxedotht Banned

Chào bạn!
    Hiện tượng bạn mọc mụn dưới lòng bàn chân kèm theo tính chất: ngứa, có nước.. có thể bạn đã bị viêm da rồi đấy. Có hai loại viêm da thường gặp là viêm da tiếp xúc và viêm da cơ địa.
    - Viêm da tiếp xúc là gì ? Viêm da tiếp xúc còn gọi là chàm tiếp xúc, Là biểu hiện bất thường của da có liên quan đến chất mà bạn đã và dang tiếp xúc. Mức độ trầm trọng tuỳ thuộc vào loại chất mà bạn tiếp xúc, tuỳ thuộc vào thời gian tiếp xúc dài hay ngắn và tuỳ cơ địa của từng cá thể. Đặc điểm của vùng da tiếp xúc là nổi ban đỏ, sưng, nổi mụn nước, không tái phát nếu như không còn tiếp xúc với chất gây dị ứng. Để điều trị viêm da tiếp xúc ngoài các thuốc như: chống ngứa, chống viêm.. bạn cần tuyệt đối tránh tiếp xúc với những yếu tố gây kích ứng da.
    - Viêm da cơ địa: Bệnh viêm da cơ địa(Atopic Dermatitis-AD) hay còn gọi là bệnh chàm thể tạng, eczema, sẩn ngứa Besnier, Liken đơn dạng mạn tính…. Viêm da cơ địa là bệnh lý biểu hiện cấp tính, bán cấp hoặc mạn tính. Một đặc điểm quan trọng của bệnh là hay tái phát. Đa số trường hợp bệnh bắt đầu ở tuổi ấu thơ. Triệu chứng điển hình của bệnh là các thương tổn da khô kèm theo ngứa. Do ngứa gãi nhiều mà da bị dày, bệnh nhân càng ngứa và gãi gây nên vòng bệnh lý “Ngứa-Gãi” làm cho bệnh nặng hơn và có nguy cơ bị bội nhiễm vi trùng. Bệnh có yếu tố di truyền, gia đình và hay xuất hiện ở những người có bệnh dị ứng khác như hen, viêm mũi dị ứng. Có tới 35% trẻ viêm da cơ địa có biểu hiện hen trong cuộc đời. Chẩn đoán bệnh không khó khăn, dựa trên các triệu chứng lâm sàng, nồng độ IgE trong máu thường tăng cao. Điều trị viêm da cơ địa bằng các thuốc: chống ngứa, chống viêm,.. ngoài ra việc dùng kem dưỡng ẩm hàng ngày là vô cùng cần thiết và cần tránh chà sát vị trí tổn thương để tránh tái phát.
    Bạn cần đến chuyên khoa da liễu để được thắm khám cụ thể hơn, điều đáng chú ý là bạn không nên tự dùng thuốc để tránh những tổn thương trần trọng hơn. Còn việc dùng daflon, rutinc trong bệnh suy tĩnh mạch chi của bạn không gây ra phản ứng phụ như bong da tay, có thể đó cũng là biểu hiện của chứng viêm da tiếp xúc. bạn cần bảo vệ đôi tay khi tiếp xúc với hóa chất tẩy rửa.
    Chúc bạn sức khỏe!

metengcha thích bài này.
  8. me tit va top

me tit va top Thành viên sắp chính thức

Bé lớn nhà mình vào mùa thu đông rất hay bị nổi mụn nước ở lòng bàn tay, chân như bạn chủ top, hiện mình cũng chưa biết có cách nào để chữa triệt để cho bé. Bé nhà mình cũng hay bị viêm mũi dị ứng lắm. Đi khám bác sĩ kê đơn thuốc fenergan cả đường bôi và đường uống. Một thời gian sau cũng thấy đỡ đỡ nhưng không hết hẳn được. Ai biết chỗ chưa bệnh này hiệu quả thì chia sẽ nhé.

9. metengcha

metengcha 094-508-7070

hôm trước vô tình gặp chị bạn nói, lần trước chị cũng bị như mình, nhỏ hơn, chị chịu khó đắp bã chè mạn còn mới, khi pha hết rồi bỏ đi mà chưa thiu là khỏi, em sẽ về làm thử xem thế nào, nhưng ngâm chè xanh đặc thấy da khô, mà cũng bớt ngứa thật

10. gacon_handmadeshop

gacon_handmadeshop Mỹ phẩm handmade

Úi chị bị viêm da rồi, người lớn mà bị dễ là do cơ địa lắm, chị kiêng hóa chát ra, nhớ giữ ẩm thường xuyên. Đi khám xem bác sỹ kết luận là bệnh gì chính xác rồi mình mới trị được.

11. myphambicosmetic

myphambicosmetic Thành viên chính thức

Bạn nên đến nhờ các chuyên gia thẩm mỹ hay mỹ phẩm xem thế nào có khi họ lại có phương pháp hay hơn bác sỹ.