Khác: Đã xây nhà mới cho bé Rồng tháng 11 mời các mẹ sang khánh thành :)

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Nhữ_Tú_Quyên, 7/5/2012.

Tags:
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hanoinewdays

hanoinewdays Thành viên chính thức

Ðề: Chào đón bé Rồng tháng 11...!

Mình dao này cũng hay úc chế và tủi thân lắm các mẹ ah. Hôm qua xẩy ra 1 vụ xô sát với chồng hôm nay thấy mệt mỏi quá. Nghĩ về đứa con sắp ra đời nên cứ phải cố gắng thôi

Đang tải...

2. mehaycuoi

mehaycuoi ĐT: 0986509187

Bát đũa còn có lúc xô mà vợ chồng cũng không tránh khỏi những lúc như thế. Mẹ nó tức và buồn làm gì ảnh hưởng đến tâm lý của mẹ và em bé. Bạn nên nghĩ đến em bé trong bụng nó sẽ buồn đấy. Hai mẹ con đi dạo chơi hoặc đi đâu đó chơi cho nguôi ngoai nhé. Chúc hai mẹ con luôn vui vẻ

hanoinewdays thích bài này.
  3. TranThanhNga

TranThanhNga Thành viên nổi tiếng

Northerngirl thích bài này.
  4. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

5. thao11041988

thao11041988 Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó bán vài cân hải sản là ok ma . hihi

6. thao11041988

cám ơn chị ủng hộ em nha . có cần gì thì ới em nhé . chị đi sâ 32w chưa ạ . cuối tuần này em mới chạm mốc 32w mà em chưa kip đi tiêm phòng mũi cuối có sao không chị nhỉ

7. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

thế e mua hải sản cho nhà c đi, he he

8. thao11041988

em đánh đấu gian hàng của chị rồi ạ . khi nào cần em sẽ sang gian hàng chị . chúc chị bán đắt hàng nha. mua 5 bán 10 . hihhi

9. ikily

ikily Minh Minh-Chăn ga gối đệm

Nhà mình hôm nay chủ nhật đi chơi hết rùi hay sao
    Sáng nay dậy mẹ cháu thấy chân múp míp, hic, bắt đầu xuống máu rồi đây. Mẹ cháu đang tuần 33 rồi. Có mẹ nào bị phù chân chưa?

10. Chú Út họ Cao

Chú Út họ Cao Thành viên mới

Được 2 ngày cuối tuần thì sếp bắt lên mài đũng quần ở CQ. Chả biết làm ntn được. Không lên không được, lên thì...
    Hnay theo lịch của mẹ bé là đi SA 32 tuần, đành phải chờ đến chiều rồi về chở mẹ bé đi vậy. Vợ cứ nói : anh để em tự đi cũng được, cuối tuần mà phải đi làm, hết giờ cấp quota cho anh đi bia hơi đấy ! Nhưng dẹp, về chở mẹ bé đi SA thôi.

11. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Hôm nay mọi người đi hội chợ hết rồi. Em không bị phù, chỉ to ra chút thôi, chị có tập thể dục không? có động tác chân đỡ bị chuột rút, kê cao chân nữa cho đỡ bị phù ạ

ikily thích bài này.
  12. ikily

ikily Minh Minh-Chăn ga gối đệm

Hiếm có ông bố nào quan tâm tới vợ con như bố này nhỉ. Chắc là mới cưới đây hihi. Vợ anh hp lắm đấy nhỉ.
    Chả bù cho ông chồng nhà này, vợ nhờ gì thì vẫn giúp thôi nhưng chả mấy khi xung phong như bố này

13. nguyetanh_kt

nguyetanh_kt 0979 886 860

chồng mình toàn ép buộc thì mới đi :((((((((((((((((((((((((

14. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó cũng bị phù chân ak. mình cũng thế này mình bị phù 2 lần rồi hồi 32 tuần 1 lần rồi 35 tuần lần nữa rồi.Nghe nói phù 3 lần là sinh hixx nhìn chân múp míp béo lên mà sợ quá. Mình toàn bắt xã nhà mình bóp chân, tối nào cũng gác chân lên người chồng mà chả thấy kêu ca gì. hihi Tội nghiệp xã mình nhưng ko gác thì khó ngủ.

15. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

Ui xã mình thì cái gì mà xã thấy đáng làm là làm còn ko thì xã để vợ làm.
    Mấy việc vợ đi đâu lúc bầu bí là cần có chồng đi cùng nên xã chẳng để mình đi đâu 1 mình cả.Nấu cơm xã cũng chăm lắm món gì nấu lâu mà tiếp xúc với bếp nhiều là xã nấu hết chỉ đẻ mình luộc hay hâm thức ăn thôi.
    Còn nhiều cái nhờ mỏi cả miệng cũng ko đâu nhé, nhiều lúc tức lắm ý nhưng mà đúng là những cái đó mình làm dc mà hihi :D:D

16. k&g

k&g Thành viên đạt chuẩn

Chào cả nhà,
    Hôm thứ 6 vừa rồi, bé Rồng nhà mình khiến cho cả nhà được một phen xanh mặt! :(
    Hồi >25 tuần, mình vẫn đi khám ở bs Xuân Lan (viện C) vì gần nhà mình, các chỉ số đều bình thường. Tuy nhiên, khi biết tiểu sử là năm ngoái mình lưu thai, cô ấy kê cho mình tiêm thuốc trưởng thành phổi Diprospan gì đó, dặn tiêm 2 mũi vào tuần 27 - nhưng mình nghĩ em bé phát triển bình thường thì cũng không cần tiêm, thuốc gì chẳng có tác dụng phụ nên mình chỉ tiêm phòng uốn ván thôi. Tới 29 tuần, nhân dịp đi Hội chợ bầu, mình siêu âm ở gian BV Phụ sản An Thịnh, thấy em bé vẫn ok, cân nặng hơn 1,3kg nên rất yên tâm. Hic, ai dè, chiều thứ 5 vừa rồi (lề lý thuyết cộng từ lần siêu âm trước thì phải khoảng 31 tuần rồi), tung tăng đi khám lại chỗ cô Lan, chẳng hiểu cô nhìn nhầm chỉ số hay làm sao mà nước ối mình bị cạn kinh khủng, xuống còn có 40mm, em bé chỉ được 1250g, chỉ số tương đương 28 tuần!!!! Trời ơi, sao các chỉ số lại phát triển thụt lùi thế này? Lẽ ra phải 31 tuần chứ. Hic hic, mình hoảng quá; tinh thần bấn loạn vì mới gần đây, em gái mình cũng sinh non vì cạn ối! Cả đêm khóc lóc. Sáng thứ 6 quyết định vào viện PSHN khám lại - siêu âm 2D, bác sĩ phán "tổng đo 4 góc ối đúng là 40mm, kết luận thiểu ối"; nhưng cân nặng lại là 1683g, tương đương 32 tuần. Ặc ặc, cái gì mà chỉ số lại lệch nhau kinh khủng thế này. Lệch những 400g thì đúng là không tin được! Mình hỏi lại thì bác sĩ bảo chiều siêu âm lại 3D cho chắc chắn; không nên khám ngoài vì thiểu ối khá nguy hiểm, dễ sinh non. Lại căng thẳng, đau đầu vật vã! Chiều thứ 6 siêu âm 3D cũng viện PSHN nhưng bác sĩ khác (thấy bảo giỏi hơn vì mình phải nhờ người quen giới thiệu) thì bsi kết luận là hơi ít ối nhưng không đến mức thiểu ối; về nghỉ ngơi và... chẳng cần làm gì cả vì có uống nước nhiều hay uống dừa cũng ko cải thiện được là bao, cố gắng duy trì như vậy thôi. Tuy nhiên, điều lạ lùng nhất là chỉ số đo buổi chiều em bé được 1449g; thai tương đương 30 tuần, hơi nhẹ cân, mẹ phải ăn thêm. hic hic, là sao? là sao? đầu óc mình rối tung lên được! Chỉ cách nhau có mấy tiếng mà 3 lần khám ra 3 kết quả khác hẳn nhau, chẳng biết như thế nào mới là đúng nữa. Nói thật là trong lúc lo lắng lại nhận được kết quả như vậy, mình càng hoảng sợ vô cùng và thấy ức chế với nền y học nước nhà quá đi mất, hu hu T_T
    Bây giờ thì mình đã bình tĩnh hơn, cố gắng ăn uống cho con lớn nhanh và đợi tuần sau khám lại xem nước ối có cải thiện hơn không. Có điều, lại đau đầu vì mẹ mình cứ bắt phải tiêm cái thuốc trưởng thành phổi kia trong khi bsi ở BV PSHN lại không chỉ định; chỉ có cô Lan viện C chỉ định. Mình google thấy phần lớn các mẹ tiêm thuốc này là khám ở viện C, có đúng không vậy? Các mẹ nào đã tiêm rồi chia sẻ với mình xem trong trường hợp này có nên tiêm hay không? Dù sao mình vẫn có 50% nguy cơ sinh sớm vì việc cạn ối diễn biến rất nhanh, chẳng biết đâu mà lần. Nhưng mặt khác, mình lại sợ các tác dụng phụ của thuốc! Mình phân vân quá. ](*,) ](*,) ](*,)
    Đón được một em bé thật là gian nan quá đi, thế mới thấy ông bà, bố mẹ mình ngày xưa thật là đáng nể, chẳng có siêu âm, chẳng được chăm sóc gì mà con cái vẫn cứ ầm ầm!!!

17. TranThanhNga

Được thế thì còn gì bằng~! Vẫn nhờ vẫn ép buộc mà chồng còn giúp cho là vẫn ổn rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :p

Sửa lần cuối: 24/9/2012
  18. Nhữ_Tú_Quyên

Nhữ_Tú_Quyên Khăn hàng hiệu use 0905452992

e vẫn đi siêu âm ở Medlatec Nghĩa Dũng vì nhà e ở gần đấy ... Mà e cũng thấy nhiều mẹ bầu siêu âm ở đây lắm ạ ...Hay chị vào đây siêu âm lại xem sa 4d mất 200k.chúc 2 mẹ con khỏe mạnh....

k&g thích bài này.
  19. TranThanhNga

Ui, mình đọc tin của mẹ này mà cũng thấy sốt hết cả ruột! Cầu trời mọi việc của mẹ nó bình an!

k&g thích bài này.
  20. khanhha27-12

khanhha27-12 Thành viên tích cực

Chia sẻ với mẹ nó, về vụ nước ối thì mình thấy đúng là nên lo, tích cực uống nước thôi, thấy các bs vẫn dặn thế mà, sao lại bảo uống cũng ko ăn thua nhỉ??? còn về cụ cân nặng thì chẳng phải lo lắng đâu mẹ nó ạ, cân nặng-khối lượng đưa ra dựa ra các thông số về kích thước, thiết bị đo bằng hình ảnh nhìn qua nước ối nên nó ko thể đúng được, chỉ là 1 cách để ước chừng thôi. Mà đẻ ra 2kg với 4kg, lớn lên rồi cũng bằng nhau hết thôi mà. Nói thật là mình rất nản mỗi khi vào viện chán, thái độ các bs vô trách nhiệm vô cùng, nếu mà mẹ nó lo lắng quá, chạy đi khám vài nơi các bs giỏi xem sao, tất nhiên là cứ coi như đến khám bình thường trước đã, đừng khai bệnh vội, việc mình khai bệnh trước khi khám, làm bs tập trung vào cái bệnh đó, nhìn gà hóa quốc đấy.

k&g thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.