Cần giúp: Cái đẹp sao lại bị cái nết đánh chết

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ddkv, 1/11/2009.

1. ddkv

ddkv Thành viên tập sự

Người ta thường nói : « Cái nết đánh chết cái đẹp ». Mà em thấy cái đẹp có làm gì sai đâu mà bị cái nết đánh chết cơ chứ. Tội nghiệp cái đẹp quá đi mất thôi.
    Em có cái thân hình không ưa nhìn cho lắm, cao khoảng một mét rưỡi mà cân nặng tới 60kg. Em cũng tập ăn kiêng rồi mà sao càng ăn kiêng càng lên kí. Tập thể dục cũng đâu kém mấy chị trong xóm đâu mà chẳng sút kí nào. Nhìn mấy chị trong xóm mà thấy tủi. Hễ cứ mỗi lần mình nói ông xã cho mình đi thẩm mĩ viện để nhìn xinh hơn là ổng lại nói « Cái nết đánh chết cái đẹp ». Buồn ghê ! Em muốn ổng tự hào khi có một người vợ có ngoại hình ưa nhìn, để ổng tự hào thôi mà. Thế mà ổng nói không cần thiết.
    Em sợ ổng ra đường đi tìm mấy cô bồ nhí xinh đẹp hơn em thôi. Giờ thì không thấy có dấu hiệu bồ bịch lăng nhăng gì cả. Nhưng em cũng lo lắm. Thấy mấy bà bạn kể chuyện chồng con có bồ nhí mà em thấy thương. Em cũng không biết nếu em rơi vào hoàn cảnh ấy thế nào nữa.
    Em có nên đi thẩm mĩ viện không nữa. Có nên thuyết phục chồng em không !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ddkv
    Đang tải...

2. memit050408

memit050408 Mỗi ngày tôi chọn 1 nvui

Ông xã đã nói vậy là bạn phải yên tâm rồi chứ.Ông ấy lấy bạn là vì con người bạn chứ.Nếu ko ông ấy lấy người đẹp lâu rồi.

3. dautramhue

dautramhue Thành viên rất tích cực

Chi ơi chưa có chồng thì mới quan tâm chứ, chứ có chồng rôi chị quan tâm làm gì, cứ quan tâm con nuôi dạy con cái lơn khôn thế là được.
    Còn cái nết đánh chít cái đẹp em cũng thấy các cụ nói đúng ý cái nết ở đây là ở đức tính, còn tất nhiên cái đẹp ai mà không thich.
    Em cũng quen một bạn cao 1.57m nặng 58kg, nhìn cũng không mập lắm không sao.

4. Trứng vịt cỏ.trứng gà đồi

Trứng vịt cỏ.trứng gà đồi Thành viên mới

Đồng ý với bạn, cái đẹp chẳng có tội gì cả, bản thân con người luôn muốn hướng về chân thiện mĩ. Vì thế chúng ta luôn yêu quý những người sống chân thành, khâm phục những người làm việc thiện, và ngưỡng mộ vẻ đẹp của tạo hóa .

Làm mình đẹp hơn không chỉ để chồng tự hào mà còn giúp bạn tự tin hơn rất nhiều . Chỉ cần làm đẹp đúng cách là được .

Mình nghĩ rằng chồng ko cho bạn đi thẩm mĩ viện một phần lớn là do hậu quả của thẩm mĩ viện gây ra cho phụ nữ không phải ít, nên cánh đàn ông dù rất tôn thờ cái đẹp nhưng ko khuyến khích vợ đến TMV vì lo vợ bị "biến lợn lành thành lợn què " . Tuy nhiên phụ nữ thì đúng là không chỉ tôn thờ cái đẹp mà sẵn sàng chết vì cái đẹp thật, nàng bạch tuyết vì mê giải lụa đẹp của mụ phù thủy mà bị thắt nghẹt thở đến chết .Vậy nên chỉ cần bạn cân nhắc xem mình nên làm đẹp thế nào để không ảnh hưởng đến sức khỏe và sự bền vững của vẻ đẹp ( xinh đẹp một thời gian sau đó dung nhan lại càng bị hủy hoại thêm, như việc lạm dụng phấn trang điểm làm da càng ngày càng xấu ) .
    Cũng có thể chồng bạn sợ bạn sa đà quá mức vào việc làm đẹp sẽ rất tốn kém, phụ thuộc vào kinh tế gia đình bạn có thể trao đổi với chồng về việc này .

Ngoài ra theo như bạn nói, mình nghĩ rằng bạn có ý định đi hút mỡ bụng và làm gầy . Sự thực thì béo không hẳn là xấu , chỉ cần khỏe là được. Có những người 60kg nhưng trông họ khá đầy đặn, mũm mĩm đáng yêu. Chúc bạn luôn vui vẻ và xinh đẹp nhé

5. bretty113

bretty113 Thành viên tập sự

e thấy phụ nữ nào cũng mún làm đẹp, chị thĩ đi mỹ viện thì cứ đi, có sao đâu, thời này thời gì rồi, đi mỹ viện là 1 biện fap' chăm sóc bản thân chị thoy, giúp chị khỏe mạnh và đẹp hơn
    cho nên nếu cần chị cứ đi
    đàn ông nói thế chí vợ đẹp ai mà ko sướng
    Bữa chị 2 e có ghé Cosmo trên đường Nguyễn Đình Chiểu này, nó có tiếng đó giờ đó, hiện đại, uy tín, chị cần thì cứ đến
    cụ thể chị xem: http://cosmo.vn/vi/home.html

6. ddkv

ddkv Thành viên tập sự

"sức khỏe và sự bền vững của vẻ đẹp" EM thích câu này của bác ghê! Em thì cũng khỏe mạnh do cũng thường xuyên tập thể dục! HI! Cái này cũng là cái trời phúc cho em đó bác ạ!
    Nói về chi phí thì em ox em cũng không lo vụ đó đâu bác ạ! Mà chẳng biết sao ông không cho đi nữa! Hic!
    Thấy mấy bác nói em tròn trĩnh chứ không mập thấy cũng vui vui! Hihi!
    Mà có lẽ em ham làm đẹp nên lo quá! Mà nghe mấy bà chị nói bên cái thẩm mĩ viện Cosmo bên Nguyễn Đình Chiểu à có cái trang web đây: http://cosmo.vn/vi/home.html cũng khá ổn nên em đang định ghé qua nghe tư vấn xem sao! Rồi về nói với ông xã! Ông không choxa thì không biết sao đây các bác nhỉ! Hay là từ bỏ ý định đó đây!

7. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Em cũng thấy người ta cứ hô hào cái nết oánh chít cái điẹp, zưng mờ nhà nhà, người người vẫn thi nhau làm đẹp ầm ầm :D. Túm lại, nói là nết thì vô cùng, mình sống biết điều, biết suy nghĩ là được chứ còn phải thế nào mới là NẾT nữa :D. Còn đẹp thì đã là phụ nữ, ai chả muốn, em ko những muốn mà còn thèm nhỏ dãi ra ý chứ. Nói chung, vấn đề này nhà Rùa em ba phải, NẾT với ĐẸP cộng đều, chia đôi :D.

8. sunmoon1305

sunmoon1305 Thành viên sắp chính thức

Cái nhìn đầu tiên sẽ mãi ghi sâu trong trí nhớ ng đối diện
    Ngoại hình chính là cái nhìn đầu tiên

9. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Vâng, em cũng nghĩ như bác. Nhất là thời buổi này, nhu cầu làm đẹp ngày một đi lên.

10. ddkv

ddkv Thành viên tập sự

Hi! Cái Nết + Đẹp chia đôi ! Cái này hay đó! Hihi!

11. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

đừng đi thẩm mỹ, thử dùng Dấm táo mèo 1 thời gian đi bạn, nhiều bạn đã dùng rồi đấy, so bạn không thử?

12. Aerith

Aerith *steady me*

Cái nết đánh chết cái đẹp là ám chỉ những người k có đẹp mà có nết và ngược lại,còn vừa đẹp người vuằ đẹp nết thì j bằng nữa con người ta ai chả thích đẹp và hoàn thiện hơn hả các bác?..bác chủ topic chồng khen đẹp nết rồi thì đi làm đẹp ngoại hình có j là k tốt đáng khuyến khích.Chỉ sợ ox nhà bác sợ vợ đẹp lên có nhiều người nhòm ngó thôi bác ạ...

13. meoxinh22

meoxinh22 Thành viên sắp chính thức

tốt nhất là vừa đẹp vừa có nết là ox hết chạy,nhưng nói thật đàn ông bây h dù vợ có đẹp vần có bồ bên ngoài,bản tính đàn ông là thế luôn thích cái mới lạ(ngay cả khi cái mới k bằng cái cũ),chỉ có tình cảm chân thành luôn quan tâm,thể hiện tình cảm yêu thương ox,luôn dịu dàng,ngọt ngào,thỉnh thoảng p refresh lại tình yêu bằng những chuyến du lịch ngọt ngào chỉ có 2 vợ chồng,tạo những bất ngờ nho nhỏ làm ox bất ngờ và y mình hơn,có vậy cho dù có mấy nhỏ trẻ đẹp bên ngoài ox cũng cảm thấy có lỗi và y vợ ,tự động sửa lỗi thôi,và nếu có nhỏ nào thì cũng chỉ là chơi bời còn vợ con vẫn là nhất ,vì vậy mọi ng k đc xao nhãng bản thân,có con r là lôi thôi luộm thuộm ,đếnmình nhìn còn chán huống chi chồng, p biết tự y thương và trân trọng bản thân để giữ gìn hp gia đình.E chưa lập gia đình nhưng thật sự cảm thấy giữ đc ngọn lửa y thương suốt cả cuộc đời giữa 2 vợ chồng thật khó,một con đường dài vàtốn biết bao là công sức,hic,nghe mà k muốn lấy chồng:(

14. tinhdauthiennhien

tinhdauthiennhien Thành viên đạt chuẩn

cái nết đánh chết cái đẹp
    cái đẹp đánh xẹp cái nết

- cái nết có thể làm cái đẹp chết nhưng nó cũng bị cái đẹp làm nó xẹp luôn! lo gì nữa hả mẹ? :D

15. cỏ mật

cỏ mật Thinking of you

Nếu là mình thì mình sẽ không đi TMV đâu. Mình thấy nét đẹp tự nhiên bao giờ cũng ăn đứt vẻ đẹp nhân tạo. Tuy vẻ bề ngoài có thể ko đẹp nhưng đó lại là con người thật của mình, chứ TM xong nhìn người đẹp thì đẹp nhưng cứ giả giả làm sao ấy.
    Vẻ đẹp của người phụ nữ không chỉ ở hình dáng bên ngoài mà nó còn toát ra từ nội tâm bên trong nữa bạn à. Một cô gái thật xinh nhưng ăn nói vô duyên, ẻo lả, khinh người với một cô gái vẻ ngoài bình thường nhưng nói năng nhẹ nhàng, lễ độ lại hay giúp đỡ và chia sẻ với mọi người thì bạn nghĩ xem ai sẽ được mọi người yêu quý hơn.
    Giai của mình thì cấm tiệt chẳng cho mình làm gì cả. Ngay đến việc đi ép tóc thôi mà giai cũng chẳng đồng ý.
    Xã bạn đã bảo bạn 'Cái nết đánh chết cái đẹp' nghĩa là xã bạn ko muốn bạn đi dao kéo đấy. Bạn hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định nhé!
    Bây giờ tự nhiên lại sinh ra cái thẩm mỹ nên mấy cô đua nhau đi làm, mười cô mà nhìn như một, thật chán hết biết.
    'Đừng nói tôi khác biệt khi tôi là chính tôi' - 'Hãy nói tôi tự tin khi tôi là chính tôi' ... vài góp ý riêng của mình để bạn tham khảo nhé! Xí ... mẹ nào ko đồng ý thì đừng ném đá mình nhá ^^