Cần giúp: Mấy Mẹ giúp mình với

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi ngoctran79, 5/11/2009.

1. ngoctran79

ngoctran79 Thành viên tập sự

2. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

chị ơi thử kiểm tra mũi của bé xem,bé không chịu bú có thể là do bị nghẹt mũi,khi bú bé không thở được nên không chịu bú thì sao.bé nhà cũng bị thế 1 lần rồi

3. meminhanh

meminhanh Thành viên rất tích cực

Hoặc bạn kiểm tra miệng bé xem? Có bị tưa lưỡi ko? Hay có chấm trắng ở lợi ko? Hồi trước 2 đứa nhà mình đều có chấm trắng ở lợi (gọi là nanh), đau ko chịu bú, phải mang ra phòng khám răng họ xử lý hộ. Nếu ko thì bạn có thể lấy khăn xô sạch chấm nước muối loãng cọ lưỡi và lợi cho bé.

Chúc 2 mẹ con khỏe vui.

4. Me Thocun

Me Thocun Thành viên tích cực

Ban thu kiem tra xem mot la ban k co sua, sua ra it hay la sua ra nhieu qua, be bu bi sac nen kho chiu. Neu nhieu sua ma be bi sac thi ban thu cho con ti nam xem sao

5. ngoctran79

ngoctran79 Thành viên tập sự

Cám ơn mấy mẹ nha. Con mình 2 ngày nay kỳ lắm, tới chiều là nó hay khóc và thức suốt đến tận 11g tối mà không chịu ngủ, cả nhà bồng trên tay thì ngủ mà đặt xuống cái nôi là nó thức và khóc, hay khóc thét lên nữa, Không biết bé có bị đau ở đâu không. mình lo lắm, mình nhớ có đọc đâu đó trên mạng thì có bài nói đến việc đêm của trẻ sơ sinh là do đau bụng không rõ nguyên nhân. thường thì hay xuất hiện cơn đau là buổi chiều tối, cơn đau đến bất chợt và cũng đi bất chợt, không biết có ai trên đây biết về vấn đề này không?

Sửa lần cuối: 7/11/2009