Cần giúp: Tai sao bé hay khóc không rõ nguyên nhân

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi ngoctran79, 7/11/2009.

1. ngoctran79

ngoctran79 Thành viên tập sự

Con mình 2 ngày nay kỳ lắm, tới chiều là nó hay khóc và thức suốt đến tận 11g tối mà không chịu ngủ, cả nhà bồng trên tay thì ngủ mà đặt xuống cái nôi là nó thức và khóc, hay khóc thét lên nữa, Không biết bé có bị đau ở đâu không. mình lo lắm, mình nhớ có đọc đâu đó trên mạng thì có bài nói đến việc đêm của trẻ sơ sinh là do đau bụng không rõ nguyên nhân. thường thì hay xuất hiện cơn đau là buổi chiều tối, cơn đau đến bất chợt và cũng đi bất chợt, không biết có ai trên đây biết về vấn đề này không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngoctran79
    Đang tải...

2. memit050408

memit050408 Mỗi ngày tôi chọn 1 nvui

Cháu có ra mồ hôi trộm ko bạn?Có thể do thiếu canxi nữa đấy.Bạn nên tìm hiểu thêm trên google về trẻ khóc đêm.Mà con bạn bao nhiêu tháng rồi?

3. ngoctran79

ngoctran79 Thành viên tập sự

Con mình mới có 25 ngày thôi bạn, Mình cũng tham khảo trên google rồi và cũng đi bác sĩ cho thuốc Ostram để bổ sung canxi rồi, mình cho bé uống liên tục theo chỉ định của BS được 1 tuần rồi mà vẫn không tiến triển tốt, mà ngược lại còn tệ hơn lúc trước.Lúc trước bé khóc chỉ có thể đói hoặc tả bị ướt, chỉ cần cho bé bú hoặc thay tã là bé nín ngay, giờ thì làm đủ cạh mà bé vẫn khóc. Có khi đang ngủ bị giật mình khóc thét lên, con mình cũng bị đổ mồ hôi nhiều.

4. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

oài, vụ này con em cũng thế, chiều đến tối là khóc vật vã, em cũng hơi mê tín nên nhờ mẹ đẻ xem, mẹ em bảo đất nghịch có người trêu bé, thế là xin bùa rồi khấn vái, trộm vía khỏi rùi

5. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Có thể do bé bú bị đầy hơi nên đau bụng khóc, dân gian hay gọi là khóc dạ đề ý. Cho bé bú xong bạn có vỗ ợ hơi cho bé không?