Nhờ MOD vài hôm: Bức xúc quá các mẹ ạ

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi mecuti19852010, 13/10/2012.

1. mecuti19852010

mecuti19852010 Mẹ yêu các con nhiều lắm!

Chào các mẹ! Mình đã thân thuộc với LCM được mấy năm rồi và mục Đồ Thanh lý là một trong những mục mình yêu thích. Mình cũng mua TL và TL được nhiều đồ lắm: từ xe máy, điện thoại... đến quần áo giầy dép... Hầu hết các mẹ đều tốt bụng và rất thú vị, có nhiều mẹ đến nhà mình mua đồ tính rất thích.. Từ hồi mình nghỉ ở nhà sinh cháu T2, mình ít thời gian hơn nhưng cũng cố gắng tranh thủ vài ba ngày lại cập nhật một lần. Vừa rồi mình TL máy hút sữa cầm tay hầu như còn mới chưa dùng nhiều. có một chị nhắn tin vào đt hỏi mua, mình muốn bán 450k nhưng cuối cùng để cho chị ấy 350k trong khi máy mới hơn một triệu. Mình nhờ người ship qua nhà bạn chị ấy vì chị ấy ở xa nên ko đến. Được mấy hôm rồi tự dưng hôm qua chị ấy nt cho mình bảo máy ko hút được, mình bận chăm con ốm (vừa ở viện nhi về) lòng dạ rối bời nhưng vẫn cố gắng hỏi xem chị đã lắp đầy đủ phụ kiện theo hình ở vỏ hộp chưa, chị ấy lại cứ khăng khăng bảo trả lại mình. Hôm nay chị ấy gọi, con mình quấy mình ko nghe điện được chị ấy nhắn bảo trả lại máy và bảo vì trong mục thanh lý máy mình ko nói đến việc ko được trả lại... hic mình đang bế con nên đầu óc chán quá. Mình bực quá các mẹ ạ, thuận mua vừa bán, mình đã nói đến tận nhà mình lấy thì chị ấy bảo gửi bạn chị, mình gửi đến tận nhà chị bạn xong giờ nói thế. Vấn đề quan trọng hơn là chỉ sợ làm rơi mất một phụ kiện hoặc một chi tiết nên nó trục trặc hoặc có vấn đề cá nhân j nên mới khăng khăng đòi trả mình, mình bưcx xu cs quá. Thật sự mấy trăm bạc có làg j, mình bán xe còn bớt gần triệu trong khi đã lỗ gần 20tr mà mình còn vui vẻ. ôi giờ thật giả lẫn lộn. Mình muốn xin ý kiến các mẹ giúp mình trong trường hơ[k này với, chán quá. hic xin lỗi mod và các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecuti19852010
    Đang tải...

2. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

Ðề: Nhờ MOD vài hôm: Bức xúc quá các mẹ ạ

trời, kiểu giống giống e vậy???e cũng vừa mua cái ấm siêu tốc chị ạ. mang lên nhà ăn cơm xong lôi ra định cắm thử thì chân đế chỗ tiếp xúc bị chệch và vỡ. e yêu cầu đồi thì lại kêu là sau 1 tiếng e mới gọi lại nên bên a và chị chưa chắc đã đổi đc cho e( trong khj a ship nói là trong2 ngàyvaanvaans đề thì đc đổi) BÓ tay luôn ý chị. còn ý nói do check r nên h ko chắc là do lỗi sx hay vận chuyển.

3. mecutivacutit

mecutivacutit Thành viên kỳ cựu

MÌnh thấy tốt nhất là khi mua bAN máy móc phải đến tận nơi mua và xem. Cái kiểu ship đến rồi xong kêu nọ kia. Khổ thân người bán.

4. kt2a6

kt2a6 Thôi....Đừng Chiêm Bao

Mẹ nó bán lâu chưa. .

5. ao_2_day

ao_2_day Bắt đầu nổi tiếng

Vậy cũng lằng nhằng nhỉ. Tớ tl máy xay cầm tay,ng mua nhờ e gái đến lấy. B ý khăng khăng k thử nhg tớ yc fai thử máy và bàn giao đầy đủ phụ kiện rõ ràng. Vậy có vde gì họ k trách đc mh. Mẹ nó có cho ng mua thử máy ko?

6. meyeuloncon321

meyeuloncon321 smile

thuận mua vừa bán rùj thì làm vậy là k đc rùj.nếu k dùng đc thì hỏi xem lắp sai đâu kả 2 cùng vuj vẻ tìm cách giải quyết chứ.mẹ này khó tính thật chuyện bé xé ra to làm mất lòng nhau quá.

7. redapple

redapple CAFE BAN MÊ RANG XAY TẠI NHÀ ^_^

Biết đâu lại là do người ta lắp ráp, sử dụng sai cách khiến máy bị lỗi rồi quay ra ăn vạ mình ấy, trường hợp này chả thiếu đâu mẹ nó ạ. Đúng là cứ phải cẩn thận như mẹ ao_2_day ý.

8. ngocha1408

ngocha1408 Hổ nhà 1986 ^0^

thế nên là khi thanh lý đồ mọi ng hay có câu hàng mua rồi miễn đổi or trả lại mà, mất lòng trc được lòng sau, khổ thân c, coi như đen đi c? mới cả đã bán đc mấy hôm rồi làm j có chuyện trả lại đc nữa, vì kể cả mua hàng mới có phải lúc nào cũng đc trả lại đâu. e thanh lý đồ có mẹ chắc chắn lấy đồ rồi, e đi ship hàng xa tít mù khơi, đến tận nơi gọi điện thì k nghe máy, chờ nửa tiếng đồng hồ k thấy j, về nhà mở mạng thì c ý nói có việc ra ngoài gần nhà e, xong việc sẽ đến nhà e lấy đồ, e đã nhắn lại rồi, ấy thế mà k lấy áo cũng k đc 1 câu xin lỗi hay j j đó, hôm ý bực mình kinh khủng chẳng nhẽ lại cãi nhau. cái sự nghiệp thanh lý đồ cũng gian nan lắm ạ ( hihi sorry các mẹ e tranh thủ bán than tí)

9. vodafone36

vodafone36 Thành viên chính thức

À chắc là bạn ấy ra viện gặp mấy cái máy hút sữa có 200K hay 6xk ấy mà.

10. lucybeo2504

lucybeo2504 Thành viên chính thức

đọc thì thật ra mà nói cũng phải hiểu cho mẹ kia..dù ít hay nhiều, bỏ tiền ra mua mà k dùng đc tâm lý cũng khó chịu lắm chị ak..e nghĩ là chị nên hẹn gặp rồi xem thế nào, nếu có thể thì dạy qua chị ý cách lắp xem sao..rút kinh nghiệm là lần sau mua bán máy móc tốt nhất lúc giao dịch nên bật thử luôn máy chạy cho khách..thấy chạy ok thì mình cũng dễ mà người mua cũng biết..lúc ý thì k còn chuyện đau đầu nữa chị ạ..dù sao chị đừng bức xúc quá..cứ bình tĩnh và giải quyết chị nhé..chúc bé nhà chị nhanh khỏi ốm nha :)

Banhtrungthu7480 thích bài này.
  11. GiaNhi0507

GiaNhi0507 Thành viên nổi tiếng

e nghĩ chị nên bảo bạn ấy mang tới nhà, bạn xem xem có đúng đầy đủ phụ kiện như trước k, có thể bạn ý chưa biết cách sử dụng, chứ giờ họ k dùng đc thì cũng tội họ. Đây e bán cái máy điện thoại cho một mẹ, e cũng nói rõ với bạn ấy luông là máy đứt cáp 1 lần rồi, nhưng đã bảo hành bằng cáp xịn của hãng, dùng oke k vấn đề gì, mình bớt cho mẹ ấy 200k, nhà mình ở xa nên mẹ ấy nói ship lên cho mẹ ý, mình cũng nói luôn mình bận nhiều việc, mình mang lên mà k lấy cũng k sao, nhưng lấy rồi thì mình cho bạn ấy test thoải mái trong vòng 1 ngày, không vấn đề gì thì oke, còn nếu k thích mang xuống tận nơi trả lại mình trả lại tiền. Khi nó thì mình sẽ lấy công đường xá xa xôi mang lên cho nàng ấy. OX mình mang lên bạn ý ngồi xem cả tiềng đồng hồ luôn mà. Còn lần trước có mẹ mua cái máy hút sữa của em, xuống tận nhà e xem, e còn hướng dẫn cẩn thận, thử cẩn thận luôn. Nói chung mình bán hay mình mua cũng thế, đã tham gia trên này thì cũng nên đặt mình vào địa vị của nhau. chẹp

thatlongyeuanh thích bài này.
  12. phamthithaonguyen2007

phamthithaonguyen2007 Bắt đầu tích cực

giờ cũng khó xử. nhưng đã mua rồi trả lại cũng khó nhỉ. tại cả 2 bên k thử trước nhỉ. thôi cứ làm thế nào cho thuận cả 2 bên b ạ

13. copminhchau

copminhchau 0917.907.484

Góp ý cho mecuti19852010 1 bài học không mới:

Trước tiên: SP rời khỏi tay mình - chắc chắn phải được kiểm tra VẪN ĐẦY ĐỦ VÀ HOẠT ĐỘNG / SỬ DỤNG TỐT

Thứ 2: tại mỗi khâu (1) và (2) : người bán - (1)- người vc - (2) - người mua, cần bàn giao và có quy định rõ ràng, trường hợp sp bị trả lại, có thể xem xét khâu nào sai, quy trách nhiệm. 3 bên đối chất 1 lần. Nếu đã bàn giao đủ ở khâu (1)(2) thì những thất lạc / hư hỏng trong lúc người mua mang sp về nhà, người mua phải chịu trách nhiệm và ko được trả lại. Nếu khâu (1) đủ, mà người vc và người mua cùng khẳng định là khâu (2) họ ko nhận được như thế, thì người giao chịu trách nhiệm.

Thứ 3: KHÔNG NHỜ mà THUÊ VC. Đầu nhận sẽ thanh toán vc (vì đã quy ước là ko ship, người mua ko đến lấy được, muốn tiện cho mình thì thuê vc và chịu ship là đương nhiên). TIỀN ĐI LIỀN VỚI TRÁCH NHIỆM. Bác xe ôm quen sẽ biết mình phải bàn giao thế nào!

Thứ 4: người mua trả lại hàng, ngoài nguyên nhân sp còn có thể do đổi ý (quyết định mua mới 100% hoặc mua được sp tốt / rẻ hơn hoặc thấy ko cần thiết nữa).

Trường hợp này của bạn:

Cần đối chất 3 bên xem bàn giao như thế nào. Nếu ko quy được trách nhiệm cho ai, thì nên nhận lại sp. Dù nó hỏng thật hay vẫn còn hoạt động.

Nếu sp bị hỏng, mình chịu thiệt, thì thôi, cứ cho là nó đã được tặng đi vậy (vì mình thấy bạn rất hào phóng)
    Nếu sp vẫn còn hoạt động, thì lo gì ko bán được cho người khác, vì giá 350k cũng hấp dẫn mà. Và lần thứ 2 này, nhớ rút kinh nghiệm, bàn giao rõ ràng: "đủ và hoạt động được đấy nhé. Tớ ko đồng ý nhận hàng trả lại vì bất cứ lý do nào. Bạn suy nghĩ kỹ và quyết định đi, minh ko ép buộc"

Chúc bạn mua may, bán đắt hàng trong box thanh lý!

14. Hadat

Hadat Hà Nhà Đất Yên Nghĩa

Theo mình là không nên trách người bán mà người mua phải là người thận trọng. Bất kỳ sản phẩm nào nếu không xem mà cứ lấy thì chấp nhận rủi ro thui. Mình không nói đến người bán là người thế nào nhé! Mình là bạn mình sẽ nhận lại sản phẩm với đầy đủ phụ kiện và tiền ship cho đỡ mệt người nếu máy vẫn nguyên vẹn như lúc bạn giao. Chúc bạn luôn vui vẻ.

15. qmachine80

qmachine80 Thành viên tích cực

thôi mẹ nó đừng bức xúc nữa, trền diễn đàn không phải mẹ nào cũng xác định đồ thanh lý là nơi để chị em để lại cho nhau những đồ mình không có nhu cầu mà vẫn dùng tốt đâu ạ, nhiều mẹ cũng lợi dụng để bán đồ kém chất lượng, lỗi,.. lắm
    mẹ nó vui lên nhé, cười nào

16. Banhtrungthu7480

Banhtrungthu7480 chiết khấu % cao

Cứ bình tĩnh am giay quyết thôi, không nên giận quá mất vui

17. meumin

meumin Thành viên sắp chính thức

Có lẽ nào, máy ko hỏng mà do mẹ kia ko có sữa thì sao vắt được?

18. mergi_rose

mergi_rose how come!

mấy vụ máy móc này mà không đến tận nơi thì không nên mua. Mua về không dùng được vì lí do nào đó thì thiệt người mua, mà trả lại thì thiệt người bán (nhỡ lí do kia là do người mua)

19. mickeyiu

mickeyiu Thành viên chính thức

yêu cầu bạn ấy mang đồ qua nhà 2 bên cùng kiểm tra nếu ko tìm ra được lỗi hỏng hóc thuộc về bên nào thì lấy lại hàng + mỗi bên chịu 1/2 phí tổn vậy :-k coi như là học phí kinh nghiệm cho cả người bán lẫn người mua ;)

Sửa lần cuối: 13/10/2012
  20. hiendangyeu

hiendangyeu Thành viên tích cực

chị vui vẻ lên chị nhé, em cũng nghĩ là chị và chị mua hàng nên gặp nhau xem cách lắp đặt có vấn đề gì không? chị mua hàng cũng khó tính thật. tốt nhất là mua hàng nên xem kỹ tránh trường hợp mất thời gian của hai bên.