Kinh nghiệm: Hội những mẹ không may bị bệnh Phụ khoa nè

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi monquacuame, 4/10/2012.

1. monquacuame

monquacuame Thành viên tập sự

Mình muốn chia sẻ kinh nghiệm của mình cho các mẹ nếu mẹ nào bị những bệnh như sau thì cũng đừng quá lo lắng nhé. Mẹ nào cũng có trải nghiệm về vấn đề này thì share cho các mẹ cùng chung cảnh ngộ yên tâm. hihi
    Thứ nhất: Bệnh lộ tuyến cổ tử cung.
    - Mình bị LTCTC bẩm sinh (bác sĩ nói thế) vì mình chưa sinh đẻ lần nào mà đã bị. Mình cũng lo lắng lắm, đi khám bs quen, bs bảo phải đốt thì mới hết, thì mới không bị viêm nhiễm khác. Thế là con bé đốt, những 2 lần liền nha, Tớ đốt bằng laze, vì tớ nghiên cứu thông tin nghe nói đốt bằng
    laze thì đỡ bị sơ cứng cổ tử cung, nhưng giá thì mắc hơn đó, tớ lại đốt ở BV Hồng Ngọc, nên 2 lần mất vài triệu đó. hix.
    Thế nhưng sau khi đốt bs bảo là khá hơn rồi, muốn triệt để thì có thể đốt lần nữa,
    Nhưng tớ đi khám 1 bs khác để xem kết quả cho khách quan. thì bs này soi CTC của tớ vẫn phán là còn LT rộng lắm. Hix. Thất vọng tràn trề. thế là chả đi đốt nữa, 2 lần là quá nhiều rồi. BS bảo ko nên đốt vì làm cổ tử cung thít chặt lại, sơ cứng, có sẹo khó thụ tinh. Ôi trời đất sụp đổ lần 1 ^-^
    Thứ 2: Bệnh viêm nhiễm khác
    - Tớ là thành phần bs xếp vào diện cơ thể dễ bị cảm nhiễm với các bệnh nhiễm khuẩn. NÊn tớ còn 1 seri các bệnh viêm nhiễm khác.
    HIx. Sụp đổ lần 2 ^-^
    Thứ 3: Bệnh nan giải nè:
    - Rồi sau đó tớ còn phát hiện bị bệnh Lạc nội mạc tử cung. Nếu nói về quá trình để phát hiện ra đúng bệnh của tớ thì dài dòng lắm. Vì tớ khám không biết bao nhiêu bs, bao nhiêu lần mà người ta ko tìm ra đúng bệnh của tớ. tớ theo họ điều trị không bít bao nhiêu là thuốc, toàn loại khủng í, độc hại cho cơ thể nữa cơ. Thế mà vẫn ko khỏi. Cuối cùng cũng may là tớ tìm ra được đúng tên bệnh của mình. Nghe nói tớ ở giai đoạn cấp 3 rùi í (là cáí cấp nặng rùi đó)Rồi mổ nội soi . Mẹ nào mắc bệnh này mà muốn hỏi chi tiết quá trình tìm ra bệnh và điều trị của tớ thì pm cho tớ nhé. Chứ tớ mà kể ra thì dài lê thê.
    Tớ chỉ có 1 lời khuyên với các mẹ nào mà không may bị cái bệnh này thì đừng lo lắng quá. Nên vào viện khám và mổ tại viện , Chẳng cần nhờ vả bs nào thân quen đâu. Tớ cũng được người quen giới thiệu bs N.V.Thắng ở Sản C mổ đây. BS mổ cho tớ tại viện tư nhân nơi bs làm ngoài giờ. Đến bây giờ tớ kết luận: tớ không tin tưởng tí nào ^-^ Không hiểu do số tớ đen hay sao. Nhưng sau mổ có mấy tháng tớ đi khám lại vẫn thấy khổi u LNMTC to đùng các mẹ ạ. HIx. Mà bs nói bệnh này dễ vô sinh, lấy chồng sinh con càng nhanh càng tốt. Cả nhà tớ phát sốt phát rét.
    Sau đó tớ lấy chồng theo lời bs hehee vc tớ vừa thả có 2 tháng đã có baby luôn. May quá. Ơn giời. bây giờ em bé nhà tớ dc gần 12w rùi. Tớ dự sinh vào năm Rắn vàng năm sau. hehe
    Nên tớ khuyên chân thành các mẹ bị những bệnh trên thì đừng quá lo nhé. Cứ bình tĩnh, Vì có con hay không còn phụ thuộc vaò nhiều yếu tố, trong đó có sức khỏe của ox, tinh thần thoải mái, vào Lộc trời cho nữa....Cứ lấy trải nghiệm của tớ thì các mẹ yên tâm tớ còn bị phối kết hợp của 1 đống bệnh mà toàn vào cấp độ giật trên cấp 12 rùi đấy. Mà vẫn có ebe đó.
    Chúc các mẹ luôn lạc quan, tự tin, yêu đời như tớ nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi monquacuame
    Đang tải...

2. Me_Zenda

Me_Zenda Thành viên tích cực

Ðề: Hội những mẹ không may bị bệnh Phụ khoa nè

Chúc mừng mẹ nó nhé, như vậy là số mẹ nó k đến nỗi đâu,hihi :)

3. shop_hagiang

shop_hagiang Mẹ của Bim

hihi vẫn may chán mẹ nó ơi, chúcm ừng mẹ nó

4. chupanhcuoi20

chupanhcuoi20 Banned

Những bệnh này cũng nhiều người mắc đấy. Chúc mừng mẹ nó nhé.

5. monquacuame

uhm. mình cũng thấy số mình may mắn. Nhưng bây giờ có rùi cũng phải kiêng khem, giữ gìn hơn những mẹ khác nhiều lắm. huhu.
    Nói chung còn cả 1 quá trình dài dài phía trước. Các mẹ nó cùng chia sẻ nha!

6. hoalua Iflora

hoalua Iflora Thành viên chính thức

haizz...bệnh phụ khoa thì đã có chồng thì 90% là bị ý nhỉ?

7. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

em đi khám BS cũng bảo vị viêm lộ tuyến cổ tử cung mẹ nó ạ. em thì ko thấy dấu hiệu j khác thường cả có điều là thi thoảng dính huyết trắng.
    Em chữa ở phòng khám đa khoa Thiên tân trên Nguyễn Lương bằng...đắt kinh khủng ấy, đầu tiên họ bảo em áp lạnh 3 ngày là khỏi (mỗi ngày 1tr2) nhưng sau 3 ngày họ lại bảo chưa khỏi đc cần phải làm thêm 3 ngày nữa..em lại ngậm ngùi tiếp tục.. haizz sau 6 ngày mất gần chục triệu như vậy, đến cuối cùng BS phán câu xanh rờn là là em bị giai đoạn 2 nên chữa lâu, chưa khỏi hẳn đc, bảo em cần phải chữa thêm nữa trọn gói 5tr nữa vì em đã điều trị roài..haizz mà nói thật chứ em nghèo lắm, thấ bệnh nên toàn vay tiền đi chữa. ai dè..đến lúc em chả đi nữa, kệ ..cũng lo lắm nhưng mà ko bít có sao ko các mẹ nhỉ

8. monquacuame

Trùi ui, sao bạn liều thế, truớc khi làm thủ thuật gì phụ khoa thì phải tìm hiểu thông tin kỹ vào, và tham khảo 1 số bs truớc khi làm chứ. Mà bạn đầu tư một khoản tiền quá lớn mà lại không có kết quả, khéo lại thêm lo, nói chung mình thấy bs ở đó có vấn đề đó, có thể nguời ta chỉ nghĩ đến lợi nhuận. Khi khám mấy phòng khám tư đó thì nên xem xét kỹ kẻo bị chặt chém đẹp đó. Trước mình cũng đi khám bs Vân ở 189C Đội cấn cho mình đặt thuốc rồi bảo sau đến đốt điện (vì nhà bs í chỉ có mỗi cái máy đốt điện thôi). BS bảo mình đang kế hoạch thì đốt đi mới hết viêm nhiễm mới dễ có con. Nhưng may thay, sau khi đặt thuốc về mình cân nhắc, Nếu đốt điện thì CTC có sẹo, sau này khó thụ thai (chứ không dễ như các bs phán đâu) với lị, sau khi đốt phải kiêng QH ít nhất 2 tháng, Mình cân nhắc và không đốt, may thế sau 2 tháng thả vợ chồng miình có ebe lun đó. Nên mình khuyên bạn đừng nên đốt nữa, lãng phí lại thêm bệnh vào nguời. Mà mình hỏi mọi nguời ở cơ quan mình họ bảo hầu như ai cũng bị, bệnh không khỏi hẳn đâu, Nên bạn không phải lo cứ vui vẻ mà sống,.

9. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

lúc bàu mình cũng bị viêm nhưng giờ may quá... hết viêm rồi

10. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Nói chung con cái là lộc trời cho mà. Nên nói chung cứ bình tình, chịu khó bồi bổ cả 2 vợ chồng, thì rồi sẽ gặp đc con iu mà

11. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Hô hô mình phải tham gia hội này rồi, 5 năm trời rồi, sắp tới phải gặp bs cho triệt để thôi. May mà cũng sinh đc 2 đứa con.

12. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Ôi xời mình cũng LT CTC y như chủ top, giờ vẫn sống chung với lũ, giai đoạn đầu đi khám tốn kém phết, cách đây 5 năm mà mỗi lần đi cả thuốc cả khám toàn 500,600k, về sau tự đặt.
    Cuối cùng mẹ làm y, có cô bs sản, toàn lấy thuốc của cô tự đặt, giờ 2 con xong rồi, con cũng cai sữa rồi, lên kế hoạch để giữ gìn sức khỏe thôi. Hix sinh xong đủ các loại bệnh.

13. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

bệnh phụ khoa là dễ mắc lắm, thanks mẹ chia sẻ nhé.......

14. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

em nghe nói bị viêm lộ tuyến có thể uống kháng sinh và đặt thuốc được, có mẹ nào rành cái này chia sẻ cho em với, chứ em sợ cái khoản này nọ lắm rùi huhu

15. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

thuốc j, cách nào để hết được vậy mẹ nó ơi?
    mình cứ bị tái đi tái lại hoài. cứ hôm nào ăn ngọt nhiều hay sức khỏe yếu là lại bị ngứa, dịch nhiều và màu ngay

87mebin thích bài này.
  16. muathu04

muathu04 Thành viên mới

mìn sợ cảnh sinh đẻ lắm, một lần là quá đủ rồi

17. giam.can.thoi

giam.can.thoi Tư Vấn Giảm béo Sau sinh

Chị ơi. Em bị nấm và viêm âm đạo mãi mà không khỏi nè. bao nhiêu loại thuốc. Ngứa kinh khủng khiếp lên được

18. mẹ thương đen

mẹ thương đen kunkun510

ui khổ thân chủ top bệnh nhiu thía
    cái này fai cẩn thận vì chữa hơi lâu và cũng dễ bị lại lắm ạ

19. monquacuame

Mẹ giam.can.thoi bi viem am dao, bi nam thi phai tim den bs kham va dat thuoc cho khoi thoi. Minh cung tung bị nam nhưng dat thuoc va uong thuoc dac tri may ngay la het nam luon. Con cai LTCTC thi moi nan giai thoi. To quen bs Ten Phuong Mai, lam o khoa de vien c, bs kham o BV HONg Ngoc. Nen dot do to toan goi dien roi den kham o Hong NGoc.

20. hongbuivt88

hongbuivt88 Bắt đầu nổi tiếng

hic lốt gạch hóng để học tập kinh nghiệm