có phải xh bây giờ phải như thế này không?em buồn quá!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi dongnat24h, 20/10/2012.

1. lady_first

lady_first Chủ nhiệm CLB gia sư

Ðề: có phải xh bây giờ phải như thế này không?em buồn quá!

Chỗ mẹ nó thuê là chỗ nào mà văn hóa cao thế nhỉ, chủ nhà ý kiến thì chuyển thôi, sống thế mệt mỏi lắm. lần sau mẹ nó tìm chỗ nào hợp đồng cùng lắm 3 tháng thôi chứ lâu quá thì không nên.

Đang tải...

2. nguyenthang89

nguyenthang89 Thành viên tập sự

đừng buồn em ah.\ mình là nhưng người ở quê lên đây lập nghiệp phải bỏ qua ánh mắt của những người như thế...họ giàu-tài giỏi-hơn người ư---không vì họ được thừa hưởng từ cha mẹ họ để lại cho rất nhiều "ít nhất là nhà " nhưng người từ "nông dân" lên không bao giờ như thế cả,họ nghĩ bây giờ họ giầu có thì nghĩ mình tài giỏi nhưng không phải như thế đâu em đừng bao giờ phải phiền lòng vì những người như thế bỏ họ ra khỏi cuộc sống đi...chúc em thành công trong sự nghiệp---khi giàu có thì hãy nhớ nguồn gốc của mình nhé

3. thanhhoa_9a1

thanhhoa_9a1 Thành viên rất tích cực

Hic, chủ nhà trọ cũng có ng này ng kia mà em, kệ họ, cần thì chuyển chỗ khác, ngày xưa bạn chị thời SV cũng đầy ng gặp phải chủ khó tính mà. Cố lên!

4. bumba8787

bumba8787 Thành viên đạt chuẩn

Bỏ tiền thuê lại còn sợ,đánh bỏ mie chúng nó đi bạn ah!!! đời hiền là thiệt đấy !!! bạn phải đanh đá lên 1 tý !!! ka ka

5. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Đầu gấu đầu mèo quá chị ơi! Cắn răng chịu đựng đến hết hợp đồng rùi chuyển đi cho thanh thản chị ạ:D

6. mickeyiu

mickeyiu Thành viên chính thức

bơ đi mà sống thôi bạn ah để tâm nhiều đến những cái k đáng ấy làm gì. từ ngày lên hn mình bớt sống nội tâm đi nhiều > nhẹ lòng đi nhiều lắm. tập thích nghi thôi ;)

PS: ở hn mình chưa gặp chủ nhà khinh người tỉnh lẻ mà toàn gặp chủ nhà tham tiền thái quá thui. cơ mà thế vẫn dễ thở hơn gặp phải chủ nhà như bạn nhỉ :)

Sửa lần cuối: 21/10/2012
  7. Tomato_87

Tomato_87 Live Strong ♥

E gái ạ, ở đâu cũng có người nọ người kia. Sống giữ cái xã hội xô bồ như bây giờ đừng nên đa sầu đa cảm mà để tâm lý bị ảnh hưởng bởi những yếu tố và tác động bên ngoài quá nhiều. Đôi khi mình phải bơ đi mà sống, đừng đặt nặng những vấn đề như vậy quá. E đã đóng tiền trc như vậy rồi thì cũng không thể chuyển đi đc. Nên chị chỉ có thể động viên e là hãy cố gắng và mạnh mẽ lên.Cái gì nhịn đc thì nhịn. Còn cái gì mà động chạm đến quyền lợi hay tổn hại đến mình thì e phải biết tự bảo vệ mình. Quãng đời svien còn dài , e sẽ còn gặp nhiều chuyện và nhiều người. Có người tốt và có cả kẻ xấu. Nhưng mà không sao, vì có thể sau này nhìn lại e sẽ cảm ơn họ vì chính họ sẽ giúp e nhận ra nhiều điều và cũng chính họ sẽ dạy e cách vững vàng hơn trong cuộc sống . Cố gắng lên e nhé ^.^

Nhớ ngày xưa chị ở 1 khu trọ , xung quanh cũng toàn hộ dân trí cao. Mỗi lần đi đổ rác, có nhiều bà già cứ nhìn thấy bọn chị là lại nhắc nhở ý ý đổ rác đúng nơi quy định rồi ám chỉ " chỉ có cái bọn đấy đổ rác bừa bãi, vứt rác ko đúng nơi quy định ...kiểu vô ý thức ý ". Lúc đầu bực ghê lắm nhưng cũng nhịn. Đến lúc ko nhịn đc nữa thì quay ra hỏi luôn " Con mắt nào của cô nhìn thấy bọn cháu vứt rác bừa bãi ? Cô thích nói thì chỉ tận mặt cái đứa đấy chứ đừng nói đẩu động chạm đến người khác" ... :D Nói chung là vụ đấy cứng mặt ra ...sau đó thì ko thấy họ nói trc mặt mình nữa :D ...

Vui vẻ lên e nhé :p

8. hamp3mp4

hamp3mp4 Thành viên tập sự

bạn đừng phiền lòng những chuyện vớ vẩn này, ở đâu cũng có người này người kia, tôi là dân Hà Nội đây nhưng chắc cũng không đến nỗi như chủ nhà của bạn đâu, theo tôi thì bạn nên nhẫn nhịn cho đến hết hợp đồng hoặc đến khi tìm được nhà khác hãy nói thẳng với chủ nhà, nếu họ vô tư thì ở mà ý kiến thì mình té lúc đấy thì chả còn gì phải luyến tiếc, mà thiếu gì nhà cho thuê ở khu Linh Đàm ý 6tr thuê cả nhà 4 tầng,bây giờ ở HN chả biết chỗ nào dân trí cao đâu, người khôn ở với người ngu nặng mình lắm, chúc bạn mau tìm được cách giải quyết nhé

9. Tuminhanh

Tuminhanh Bắt đầu tích cực

Mình là ng vùng cao, ngày mình mới lấy chồng ở đây mọi ng toàn gọi mình là "tông dật" nghĩa là dân tộc, mình mặt lạnh tanh nói một câu, có cao thì mới có thấp cô ạ. Thế là im tịt, từ đó cả xóm như mách nhau ko ai dám nói gì mình, hoặc nói sau lưng mà mình ko biết

10. baoson310

baoson310 Thành viên kỳ cựu

1 điều nhịn chín điều lành. .

11. vet_rua

vet_rua Đủ quyền lập Họ

Bạn nên chuyển chỗ trọ bạn ạ, vc mình với em họ mới thuê 1 nhà riêng, may là ko ở gần chủ nhà, còn hàng xóm thì cũng ghê gớm lắm cơ, nhà bà đối diện thì mình xin lỗi chứ chỉ bằng nửa cái bếp nhà mình dưới quê, mà trước giờ nhà mình cũng toàn thuê chung cư mini hoặc nhà riêng chứ ko phải quá khổ sở gì, thế mà cứ mở cửa động mặt 1 tý bà ấy lại hỏi chúng mày thấy thuê ở đây có sướng ko, thế này thế khác, xóm thì mỗi nhà khoảng 2 đứa trẻ con, thế mà ngõ có rác bà ấy lại bảo nhà mình vứt, trong khi nhà mình 3 người lớn có mấy khi ở nhà, ức chế lắm cơ, bây giờ bà ấy qua mình ko thèm tiếp, hỏi mình trả lời ko thì thôi, nói chung mình lơ đi luôn, chồng mình cũng khó tính nữa nên bà ấy ko dám nói với vc mình, mà cứ em mình bà ấy nói, bực ghê, thôi bạn ko ở đó đc thì chuyển đi bạn ạ, ko phải chỗ nào người ta cũng vậy đâu.

dongnat24h thích bài này.
  12. ngocha2009

ngocha2009 Thành viên rất tích cực

Em là người đi thuê nhà, ở đây HN họ sống nhà nào biết nhà đấy, nếu chủ nhà không tốt hay có thái độ không hay mình lên chuyển, tìm đâu chẳng được nhà, nhiều chỗ có rất nhiều người tốt, họ sống rất tình cảm, còn ở đấy chắc toàn bọn khố rách lên người mới có thái độ đấy thôi, họ đề phòng mọi người, kinh mọi người, cũng là người với nhau còn không hòa hợp được thì ở làm gì, bây giờ cũng nhiều nhà cho thuê tách biệt với chủ nhà mà. Chúc em sớm tìm được nơi đỗ chân mới sống cho thoải mái.

13. phctu

phctu Thành viên tích cực

Lão ta chắc xuất phát điểm còn kém xa bạn, chẳng qua lõi đời ở trên này nên vẫn ám ảnh quá khứ mới thế. Ng HN gốc mình tin họ k thế, và ng quê ra như mình lại càng k thế. K biết lão ta ở đâu ra?????????????????????????? Chuyển nhà = chia buồn với bạn.

14. tinhmaixanh

tinhmaixanh Bắt đầu nổi tiếng

theo e thì biện pháp tốt nhất là tìm chỗ ở mới chị ạ, giờ cũng có rất nhiều chỗ nhà riêng ko chủ, tìm sẽ có chứ mình mất tiền thuê thì phải sống cho thoải mái chứ chị

15. Minh Ngọc

Minh Ngọc Bắt đầu tích cực

Mình cũng ủng hộ với các mẹ ở diễn đàn, nên chuyển đi là tốt nhất. Mất một ít tiền còn hơn là ảnh hưởng về tinh thần vì những con người như vậy.

16. 29102007

29102007 Thành viên rất tích cực

Lạ nhỉ? Người ta ko muốn bạn sang nhà người ta vì sợ bẩn, sợ nhà quê. Thế mà lại sang ngồi giữa nhà bạn được, thì mình thấy vô lí. Liệu đây có phải là câu chuyện làm quà không? Mà sao ko vào các mục tâm sự lại vào mục thanh lý để post tâm sự thế. Mod đâu rồi? Mình dị ứng với các kiểu than vãn vụn vặt này, than vãn có giải quyết đc vấn đề gì ko? Hay là muốn câu view câu thanks?

17. Gam nguyen

Gam nguyen Thành viên rất tích cực

mình cũng thấy bức xúc thay bạn, mình cũng là dân tỉnh lẻ ra hn học tập mà, mình nghĩ bạn nên chuyển nhà đi chứ như thế làm sao chịu được. mình thì may mắn hơn tìm được nhà trọ cũng tử tế, ông chủ chỉ nói nhưng không để bụng gì, đôi khi mình còn đôi co với ông chủ nữa chứ

18. dongnat24h

dongnat24h Thành viên tích cực

Quê e ở nam định chị ạ.nhưng gd em giờ chuyền lên sống trên hà giang

19. C_T

C_T Vì em là gió...

Mình mà như bạn mình Chuyến sớm, mình ở chỗ mình 4 năm rồi chỗ mình tương đối khó tính như ko mở loa to, ko ồn, 10h30 khóa cửa nhưng mà thân thiện lắm. Hôm mình mua 1 cái tủ tường trên này về nhờ chú chủ nhà mà chú giúp nhiệt tình.

20. mepoohsuto

mepoohsuto Bắt đầu tích cực

Không phải ai cũng thế đâu bạn ạ..vì có lẽ bạn hiền nên mấy người đó mới bắt nạt như thế..là mình chắc không chịu được mất.bây giờ xã hội ai chả như ai chứ..càng nghĩ càng thấy tức mấy con người đấy.có gì hơn nhau đâu mà phải đối xử như thế..cùng là con người với nhau cả mà.haiz.