Khác: Đã xây nhà mới cho bé Rồng tháng 11 mời các mẹ sang khánh thành :)

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Nhữ_Tú_Quyên, 7/5/2012.

Tags:
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. th13082

th13082 Bra shop - 0938896210

Ðề: Chào đón bé Rồng tháng 11...!

Mẹ nó đi khám xem thế nào...mẹ nó được mấy tuần rùi? đủ ngày đủ tháng bé yêu hãy ra nhé!

Đang tải...

2. bichla

bichla Thành viên chính thức

CHị đi khám cho yên tâm. nhiều bé đòi ra sớm chẳng biết đâu mà lần. Hồi em sinh bé đầu cũng sớm hơn cả nữa tháng chưa kịp xếp quần áo gì cả.

3. meodenngap

meodenngap Thành viên tích cực

Mẹ Nga ơi, m cũng vậy, con đạp nhiều lắm, trong bụng giờ chắc chật chội lắm rồi nên con đòi ra ấy mà, hic... biết vậy nhưng vẫn dỗ dành con đủ ngày đủ tháng rồi ra. M dự sinh 14/11 nhưng chắc cũng gần nằm ổ rồi mẹ nó ah. Cuối tháng này mới đi khám lại ^:^^^^^

4. meodenngap

Chào mừng mẹ nó gia nhập. Tính ra mẹ nó cũng gần sinh rùi đấy nhỉ. Trộm vía bé cân nặng vậy là tốt rồi đấy!

5. thao11041988

thao11041988 Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi . bụng em thấy hơi tật rồi đấy ạ . chắc em sắp sinh rồi . chông em đang bảo ngỉ làm sớm đây ạ . không sợ sinh trên xe buýt thì chết

6. TranThanhNga

TranThanhNga Thành viên nổi tiếng

Tớ dự sinh 6/11 mà hôm 18/10 vừa rồi đi siêu âm, bác sĩ nói chỉ trong vòng 10 ngày nữa sinh. Tối về tớ đi siêu âm luôn.
    Nhóc đầu nhà tớ sinh chậm 1 tuần, quá 7 ngày mà buổi chiều đi bộ chỉ nhói phần dưới khoảng 1 phút, đến đêm trằn trọc, vỡ ối bục một phát, vào viện là hôm sau mổ. Nhưng không có biểu hiện quặn bụng như bây giờ. Cậu này trồi lên, sụt xuống, y như con nhà Vunganha hôm đi khám thai cùng với tớ.

meodenngap thích bài này.
  7. ScarlettNhim

ScarlettNhim Thành viên tích cực

Hii, mình dạo này cũng bị đạp nhiều nhưng kệ thôi, chăm chỉ uống nước để khỏi bi cạn ối.

8. Inchu

Inchu Thành viên chính thức

Các mẹ ơi , em hoang mang quá :| Hôm qua em có đi làm hồ sơ sinh ở PSHN , vì nhờ cô y tá quen nên kết quả xét nghiệm máu và nước tiểu cô ấy lấy sau , em về trước , đến chiều cô ấy gọi điện cho em nói sáng mai vào sớm vì em thiếu máu quá nặng , hồng cầu giảm nhiều phải xét nghiệm lại , nếu nghiêm trọng quá phải chuyển viện C . Sáng nay e lật đật vào xét nghiệm lại máu , tuy em ko rõ lắm về mấy cái này nhưng trong tờ kết quả cột bên phải có ghi chỉ số bình thường thì chỉ số cột bên trái của em đều thấp hơn nhiều , được bôi đen và gạch chân . Em vào phòng 3 để bác sĩ đọc kết quả ( chính là cái phòng mà toàn cô trẻ măng hay quát bệnh nhân đó ạ ) , chị ấy chẳng ngó vào xem tí nào , thấy kết quả đo huyết áp và nghe tim thai đập bụp bụp thì ghi tất cả đều bt ( thậm chí cái bàn chân em phù dã man to nhất trong mấy tháng quá ấn xuống lõm khỏi lồi lên ^^ chị ấy cũng ghi là ko phù ( ??? ) ) . Rồi bảo em ra cửa số 3 bảo chị y tá kẹp vào hồ sơ sinh , khi nào vào đẻ thì vào thôi . Em ngồi đần thối mặt ra , hôm qua thì kêu hồng cầu giảm mạnh , hôm nay lại kêu bt . Em có tìm hiểu thì thiếu máu nặng dễ dẫn đến băng huyết cho sản phụ rất nguy hiểm , bình thường em đã yếu rồi , lại khớp với hô hấp nữa hic . Em có nên theo các bác sĩ là về yên tâm vào đẻ ko ạ ? Mà k hiểu ở đây siêu âm thế nào 3 tuần trước con em 3kg , 3 tuần sau vẫn 3kg :|

9. Northerngirl

Northerngirl Bắt đầu nổi tiếng

Haixzzzzz con nhà em mấy bữa nay cũng cứ đạp dũi đau phết chị ạ, mong chị đi khám kq bình thường con đủ ngay đủ tháng hẵng ra nhé!

TranThanhNga thích bài này.
  10. ScarlettNhim

ScarlettNhim Thành viên tích cực

Chị nghĩ e nên đi khám bs ngoài đi, và k đưa các kết quả mà bv báo cho e để xem bs bảo sao, bs trong bv thường vô trách nhiệm hơn bs ngoài vì mình khám dịch vụ mà, nta bao h cũng rất nhẹ nhàng và khám kỹ.

Inchu thích bài này.
  11. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

Ohbes nhà mình hồi vào những tuần cuối lười đạp lắm nha. Cứ lo lo hỏi bác sĩ bác bảo ko sao vì những tháng cuôibes ít đạp.

ScarlettNhim thích bài này.
  12. meodenngap

Bình thường e có đi khám và SA bác sĩ tư ngoài định kỳ k? Nếu có thì e cứ đi khám lại, nói tình hình như vậy với bs xem sao rồi còn biết cách xoay nữa chứ.

Còn cân nặng thì cứ chắc bé trên 3kg rồi, đừng lăn tăn làm gì cho mệt nữa nha e, trong các chỉ số SA thì cân nặng k chính xác nhất nên e cứ yên tâm

Inchu thích bài này.
  13. Inchu

Inchu Thành viên chính thức

Em khám lung tung lắm ạ , ai mách đâu thì e đi khám chỗ đó thôi . Giờ em muốn đi thử bác sĩ ngoài xem thế nào thì chẳng biết đi ai nữa , chị có biết ai chỉ cho em với . Đợt e khám bác sĩ Nguyệt ở Cát Linh , siêu âm lại chuyển lên Hai Bà Trưng thì phải . K có chỗ nào xét nghiệm và đọc kết quả luôn 1 chỗ c nhỉ ?

14. Nhữ_Tú_Quyên

Nhữ_Tú_Quyên Khăn hàng hiệu use 0905452992

Thông báo ...........tin hot đây ạ ,chị ikily sinh bé gái nặng 2,9kg sáng hôm 22/10 lúc 7h45' ....e loa tin lên cho các mẹ mừng vs mẹ con chị ý ... e bé được sinh ở tuần 39 ạ ...mai là 2 mẹ con chị ý được ra viện :D ...!

Sửa lần cuối: 24/10/2012
  15. tranthanhtung

tranthanhtung Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ơi.mẹ nó vào bệnh viện phụ sản ý.nẹ nó hỏi phòng khám tuổi xanh.mẹ nó vào khám đi.toàn bs phó khoa trưởng khoa kKha dịch vụ xin lLa xét nghiệm.e hôm Trc cũng bị thiếu tí mấu.nhung lại bị nặng tiểu Dương thai ki.bgio kKha lại hết rùi.

16. thuydungtmv

thuydungtmv Bắt đầu nổi tiếng

tớ thiếu ối phải uống nhiều nước dừa mới giữ đc đến đủ ngày tháng đấy nhưng cuối cuungf phải mổ vì cạn ối rùi. Nàng cứ chăm uống nước dừa (mặc dù uống nhiều đầy bụng kinh khủng ý) vào và chăm siêu âm theo dõi ối nhé. Tháng cuối cần sâ thương xuyên đôií với người ít ối nàng ạ. Mai tớ cũng phải đi sâ xem ối thế nào có khi hết tuần nghỉ làm cbi sinh thôi. Mệt lắm rùi

17. thao11041988

thao11041988 Bắt đầu nổi tiếng

chúc mừng mẹ ikily mẹ tròn con vuông ạ . hai hôm nay em bị đau chệt rồi các mẹ ơi. đau lám ý . đi lại thì khó khăn lắm ạ .
    bé nhà em tụt xuống rồi chắc là muốn ra sơm ạ . có mẹ nào giống em không?

Northerngirl thích bài này.
  18. tranthanhtung

tranthanhtung Bắt đầu tích cực

Chức mừng mẹ nó nhé.các bé nhà Minh bắt đầu thi nhau đòi ra rùi.em chưa thấy tụ bụng gì ạ.chỉ thấy nặng nề cũng chưa thấy đau gì các mẹ ạ.em dc 37w rùi ạ.nước ối cũng không thấy bị thiếu ạ.cầu mong các con ở tro g đi ngày đi tháng rùi hãy ra với các mẹ

Nhữ_Tú_Quyên thích bài này.
  19. vananhiserve

vananhiserve Thành viên mới

Bây giờ là 2:30 sáng mà e chẳng ngủ được.... bé đựoc 35w..mong mong đến tuàn 39 quá. Chứ ko ngủ được thế này, mệt mỏi lắm

Nhữ_Tú_Quyên thích bài này.
  20. Nhữ_Tú_Quyên

Nhữ_Tú_Quyên Khăn hàng hiệu use 0905452992

hic e đây cũng khác gì đâu nên khắc phục để tìm được giấc ngủ ngon vào buổi tối là ngâm chân thảo dược và ngày uống nhiều nhân trần :D ...tối trải chăn xuống đất cùng 1 lô lốc gối để gác với chèn cho dễ ngủ :D ...!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.