Tranh luận: Phá đám Ý tưởng!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi tunglam0983, 21/8/2012.

1. trangnl

trangnl Bắt đầu tích cực

Ðề: Re: Ðề: Re: Phá đám Ý tưởng!

Góp công và tiền: ngay đoạn này đã mù mờ rồi, chắc chắn là chia lợi nhuận và lỗ theo tiền rồi, và việc cũng thế. Cái chỗ việc này mới hại này, không việc nào không toàn tâm toàn ý toàn thời gian mà có kết quả tốt đâu. Nhiệt huyết và ý tưởng qua nhanh lắm.

Lại thêm được lương như nhân viên bình thường lại là một điểm tù mù nữa, quen biết khó nói với nhau lắm, thà cứ đi thuê người lạ đúng cam kết mà thi hành.

Còn bạn bảo định hướng khách hàng không nói được vì chỉ người trong ngành mới hiểu là sai đấy, người biết việc họ có cách survey (đơn giản là đặt các câu hỏi) để đánh giá trước và hiểu vấn đề. Nếu nghĩ như vậy không biết lắng nghe và học hỏi được đâu.

Có thể mình đoán ra định hướng cách làm và hợp tác của bạn, thử nói xem nhé: bạn xây dựng kênh phân phối dựa trên nguồn hàng của bạn và khả năng + mối quan hệ của những người kia.

Đang tải...

2. hang.khonggiansong.vn

hang.khonggiansong.vn Thành viên tích cực

Ðề: Phá đám Ý tưởng!

Thực ra toppic góp ý, chỉ ra những điều bất lợi trong kinh doanh sắp tới của bạn. Bạn vẫn còn có ý định kinh doanh? Điều đó là có thể nhưng bạn nên xem xét thật kỹ và cái quan trọng nhất vẫn là niềm đam mê ạ :)

tunglam0983 thích bài này.
  3. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Đúng đấy ạ, không có đam mê mãnh liệt thì không thể vượt qua được muôn vàn khó khăn giai đoạn mới kinh doanh

4. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Mình đang có 1 kế hoạch . Có thể nhờ " người ngoài " như bạn phân tích giúp mình, dù ngăn cản hay ủng hộ thì mình vẫn muốn có ý kiến thuyết phục hơn là những người mình đã nói chuyện.

5. tunglam0983

tunglam0983 a

ok bạn, bạn cứ đưa ra nếu tiện hoặc là gửi inbox cho mình; hoặc điện thoại hoặc gặp trực tiếp, lúc nào mình cũng sẵn sàng với những người có đam mê kinh doanh. hy vọng sẽ giúp được bạn một phần nào đó.
    bạn quê Thái Bình à? mình cũng quê Thái Bình đây. :)

6. táo mèo ngọt

táo mèo ngọt Tớ là Mẹ Nhót

Nhà em đã có ax làm rất tốt cv này..... mọi ý tưởng của em đều bị vặn vẹo, bẻ trái, phải, lên, xuống ....

7. tunglam0983

tunglam0983 a

:D, nhưng cuối cùng mẹ nó cũng thuyết phục được ox chứ? Thực ra nếu 2 vc hiểu nhau thì ok, không hiểu thì gay to.

8. hihieu

hihieu Thành viên sắp chính thức

Topic này hay quá! Nhờ bạn phá giúp mình ý tưởng tạo website giúp người ship và khách hàng dễ tìm đến nhau của mình nhé: www.cungship.com . :)

9. tunglam0983

tunglam0983 a

Điều khoản dịch vụ

Khi bạn tham gia CungShip thì mặc nhiên bạn đã đồng ý với các điều khoản dịch vụ của chúng tôi. Khi có thay đổi thông tin điều khoản này chúng tôi sẽ cập nhật trên website CungShip.com và không thông báo đến các thành viên:

1. CungShip là cổng giao dịch đặt ship và shipping mở nên chúng tôi không chịu bất cứ trách nhiệm gì với hậu quả do thành viên sử dụng thông tin các thành viên khác đăng trên CungShip.com và gây thiệt hại.

mình đã vào web, và với điều kiện như vậy thì thật sự chưa làm an tâm khách hàng được. Bạn thử tham khảo các công ty chuyển phát nhanh, giao nhận hàng hóa khác họ làm thế nào chứ thế này thì toi. Ai bảo vệ cho khách hàng nếu gặp shipper quỵt tiền vậy? Ai bảo vệ cho shipper nếu gặp khách hàng quỵt tiền?
    việc post thông tin mang tính cảnh báo chỉ có tác dụng về mặt tâm lý chứ không có ý nghĩa về mặt kinh tế.

một vấn đề nữa là webs chưa có hình ảnh minh họa gì về sản phẩm, về các deal thành công v.v. nên rất khó thu hút người tham gia.
    gõ từ khóa shipper thì cũng không thấy webs của bạn ở đâu cả nên cũng khó thu hút thành viên.

Ý tưởng của bạn ok nhưng cái nghề này đòi hỏi uy tín cao vì độ rủi ro cao, chắc phải xây dựng từ từ thì mới nuôi được công ty bạn ạ.

10. hihieu

hihieu Thành viên sắp chính thức

Cám ơn bạn đã nghía qua web và cho mình góp ý!!! (u)

Mình không phải công ty chuyển phát vì mình làm dịch vụ này như cầu nối miễn phí cho shipper và khách hàng để nhiều người được lợi hơn thay vì thành lập công ty kiếm cơm. :) Chính vì không phải công ty trực tiếp đứng ra ship nên mình không thể tham khảo các điều khoản đảm bảo như các cty chuyển phát làm được. Nhưng mô hình này sẽ đảm bảo an toàn cho người ship vì họ không phải đưa trước tiền đặt cọc mà họ có thể đăng ký thành viên đảm bảo và ký gửi 1 số tiền đảm bảo nhất định cho bên mình. Nếu họ có gian dối bên mình sẽ hoàn tiền cho người bị hại là người đặt ship.
    Về ảnh minh họa sản phẩm thì chỉ cần bạn vào trang chủ và chọn TP.HCM(vì mình chỉ mới add vài bạn shipper ở TP.HCM) và chọn ngày ship giờ ship, quận cần ship và bấm tìm sẽ hiển thị các shipper đã đăng ký. Khi lượng shipper đăng ký nhiều hơn thì bạn tìm sẽ có nhiều kết quả để lựa chọn.
    Về từ khóa shipper trên Google thì mình chưa làm vì từ này lựong search khá ít, mình sẽ tập trung cho thương hiệu nhiều hơn. Nhưng mình cũng sẽ quan tâm và đầu tư làm SEO các từ như: chuyển phát nhanh, ship hàng, giao hàng...hy vọng sẽ được nhiều người biết đến hơn nữa.

Một lần nữa cám ơn những góp ý của bạn!

11. memeoluoi

memeoluoi Hội KD HÀ NỘI

hôm nay máu lên não chậm, tớ vẫn chưa hiểu gì...........

12. Tungchjx8x

Tungchjx8x

Topic này hay nhỉ.Em công nhận là đôi khi mình hay có nhiều ý tưởng dàn trải quá.Chả tập trung vào vấn đề chính nên gây mất thời gian và công sức.Ai cũng chỉ có năng khiếu ở 1 vài lĩnh vực thôi.Vì thế em ủng hộ việc topic này được mở ra

13. minhngockl

minhngockl Thành viên sắp chính thức

em thì theo đuổi mục tiêu duy nhất he he cái mà em đang bán kinh nghiệm của em để ko đầu tư dàn trải làm làm thành công một cái rồi mới làm cái thứ 2 lấy ngắn nuôi dài lấy kinh nghiệm trước vì vậy kể cả có nhiều tiền thì em cũng chả làm to ngay ko có kinh nghiệm thì nhiều tiền cũng bay hết