Hung thủ đâm kim lút đầu cháu bé từng bị chồng làm nhục

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi tqmt0106, 13/11/2009.

1. Phan huyen nhi

Phan huyen nhi Mẹ yêu 3A

Gọi cho cả em nữa nhé - 0912.378855
    Em rất quan tâm đến sức khoẻ của cháu.
    Nếu cháu xuống HN em sẽ đến thăm động viên cháu
    Thanks chị.

Đang tải...

2. Phan huyen nhi

Phan huyen nhi Mẹ yêu 3A

Từ khi xảy ra sự việc, tui vẫn theo sát mọi diễn biến. Chuyện xảy ra cứ tưởng như chỉ xảy ra trong phim cổ trang, ai ngờ... Thương cho cu M lắm. Em bé còn đỏ hỏn mà đã bị như thế, ai nghe cũng đứt cả ruột, thế mà mẹ cháu bình tĩnh thế, vẫn chưa đưa cháu xuống HN khám lại. Tất nhiên tui vẫn hiểu mẹ cháu vẫn là người thương cháu nhất, nhưng sao... tui vẫn ko hiểu. Tui thấy lạ là sao mẹ cháu cứ chưa đưa cháu xuống Hà Nội. Chắc chắn ko phải do tình hình tài chính rùi.
    Tui thấy xót xa cho 2 đứa nhỏ nhà Duan quá. Chuyện xảy ra là 1 cú sốc quá lớn đối với 2 cháu, giờ bố cháu thì phải chạy đi chạy lại 2 nơi (mà có ko chạy thì cũng chẳng còn tâm trí nào mà chăm sóc các cháu), mẹ thì... Bạn bè thì xa lánh. Tui nghĩ ở trường lớp các thầy cô nên giải thích cho các bạn bè của các cháu hiểu rõ để ko có thái độ kỳ thị, xa lánh các cháu. Vết thương nào cũng đau, nhưng vết thương trong tâm hồn thì biết bao giờ mới liền sẹo? Từ những đứa trẻ hồn nhiên, giờ đây chúng mang mặc cảm do sai lầm của những kẻ ích kỷ mang đến. Chúng sẽ sống, sẽ vào đời như thế nào đây? Ông ngoại chúng bảo sẽ đưa chúng về chăm sóc, nếu như mẹ chúng phải đi lâu... Nhưng dù ông ngoại có thương cháu bao nhiêu thì cũng đâu có thể là tất cả đối với chúng được. Ở cái ngưỡng của cuộc đời này, những đứa trẻ này cần nhất là tình thương và sự quan tâm của cha mẹ. Nhưng giờ thì ai sẽ ở bên chúng để mà mang đến cho chúng tất cả những điều ấy? Cùng là nạn nhân nhưng hình như người ta thường ít để ý đến những nỗi đau trong tâm hồn hơn. Giờ đây là lúc cần nhất đến vai trò của đoàn thể trong việc vận động bạn bè cũng như những người xung quanh có cái nhìn đúng đắn và thiện cảm về hai cháu.
    Tui thương, và xót xa cho cả 3 đứa trẻ với tất cả tình cảm của 1 người đang làm mẹ.
    Và tui căm ghét và lên án cả 3 người lớn trong câu chuyện buồn này. Đời mà, có phải ai cũng biết đến điểm dừng đâu.
    Cầu mong ông Trời phù hộ cho cả 3 đứa trẻ vượt qua được tất cả, để lớn khôn thành người.

Sửa lần cuối: 20/11/2009
    WildMoon thích bài này.
  3. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Tớ cũng đang tự hỏi sao mà mẹ bé cứ lần lữa mãi không cho bé xuống HN khám, vì chi phí đã được các chị bên WTT đứng ra kêu gọi và tài trợ (tớ cũng đã báo với các chị số tiền tớ đang giữ để các chị biết)
    Vẫn biết hổ dữ không ai nỡ ăn thịt con, nên tớ đang chờ đây
    Đã lưu số của bạn nhé, khi đi call bạn đấy

4. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

em ko đồng ý với mẹ này

em nghĩ đây là làm từ thiện, và em nghĩ những ai đã có tấm lòng chia sẻ ở đây thì càng phải đc ủng hộ, nếu chị cảm thấy ko hợp lý ko ủng hộ thì thôi, sao chị lại nói '' việc ủng hộ và đưa đón là ko cần thiết''?, cứ giả sử làm thế mọi người sợ mẹ bé sẽ ỉ lại đi, nhưng nếu ko có số tiền của các nhà hảo tâm thì khi bé có vấn đề ảnh hưởng sau này, mẹ bé lấy đâu ra tiền lo các khoản, biết là đc bệnh viện miễn phí nhưng con nhiều tiền khác phát sinh nữa chứ, xã hội còn nhiều người nghèo như chị nói em biết, nhưng vấn đề ở đây là em bé 40 ngày tuổi, rất bé bỏng, rất đáng thương chị ạ, cứ nghĩ đến là xót xa và đau lòng vô cùng,trẻ con có tội tình j đâu
    chị nói chị ko có đủ khả năng làm từ thiện và thời gian để đi làm từ thiện, ok, ko sao, nhưng em ko đồng ý với ý kiến của chị như trên đâu chị ạ
    chị cứ ném đá em thoải mái, hoặc mẹ nào thấy ko vừa ý cứ ném đi, em ko thích kiểu đi làm từ thiện mà cứ bị ''gàn''[-([-([-([-(

Sửa lần cuối: 20/11/2009
  5. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

chị WM cho em tài khoản em chuyển khoản cho chị với ạ, em sợ em ko đi thăm đc

6. WildMoon

Cảm ơn tấm lòng của em
    Nhưng trường hợp này không được sự ủng hộ của Quỹ từ thiện lcm mà chỉ do các mẹ chung tay làm riêng với nhau
    Nếu em ok thì hãy gửi chị
    Mong mọi sự tốt đẹp đến tất cả mọi người

Have a nice day!

7. WildMoon

Làm từ thiện cũng nhiều cái khó lắm em
    Vì cứ dính đến tiền nong, mà để xảy ra nhầm lẫn sai xót gì ... là bị nghi ngờ đó
    Khi mình rảnh thì không nói, nhưng những khi quá bận, chẳng may ... không nói trước được đâu
    Mà khi đó là nản luôn, chính vì thế chị thấy rất nhiều người có tâm mà không làm gì hết
    Chị cũng chỉ theo nốt với bé Nhật Minh cho khỏi áy náy, sau đó tập trung vào công việc 100% luôn

8. GAUCONUK

GAUCONUK

Ok em, nếu em thấy cần thiết nên mua bình sữa cho bé thì cứ làm nhé. Hà nội đang rét lắm hả em? Vậy là mùa đông đến rồi em nhỉ, đúng rồi trẻ con mà thời tiết lạnh quá nếu không quen thì sẽ dễ bị nhiễm lạnh lắm.

9. Dinh Tuan Hung

Dinh Tuan Hung Thành viên chính thức

Tôi nghĩ cháu bé sẽ không sao

Có thê nói việc sẩy ra ai cũng thấy đau sót cho bé Minh 40 ngày tuổi mà lại bị như vậy, việc sẩy ra ai cũng trách bà vợ của anh Hồng, nhưng tôi nghĩ cháu bé sẽ không sao. Khi tôi còn nhỏ tôi không nhớ chính xác là khi đó tôi 2 hay 4 tuổi nhưng tôi đã bị chú của mình trèo bụi tre chặt tổ Ong, sau khi chặt song tổ Ong thay vì vứt con Dao xuống đất, chú tôi muốn thể hiện phi Dao xuống từ trên cây để cắm phập vào cái cọc nhưng thực tế nó đã cắm phập vào đầu tôi, nghĩ lại đến giờ tôi vẫn thấy sợ, một bác trong đến nhà tôi chơi đã nhìn thấy và chạy ra rút con Dao khỏi đầu tôi ra và cùng gia đình tôi băng bó vết thương lại(tôi không còn nhớ là mình có được đưa ra Trạm xá không, nhưng có lẽ là không, bác tôi là bác sỹ, có thể đã chữa cho tôi. Lần thứ 2 tôi bị cũng vào đầu là khi tôi nghich chơi trên chiếc xe cải tiến, nó rất bẩn, nhưng lúc đó tôi còn rất nhỏ khoảng 5-7 tuổi, chiếc xe cải tiến đã lật và tôi bị một cái đinh cắm phập vào phần đầu nơi gần thái dương, nó khoang 3-4 phân gì đó, tôi không dám nói với bố mẹ vì sợn bị đánh. Lần thứ 3 tôi đi qua một cái tường có cái lỗ thủng, chưa đi qua cái lỗ thì tôi ngẩm đầu lên sớm quá, cạch của viên gạnh và đầu tôi đập vào nhau máu chẩy rất nhiều, lúc đó tôi khoảng 8-9 tuổi gì đó,bố mẹ đi làm xa, tôi lúc đó về nhà mà chẳng có ai ở nhà, nằm ở ghế và rổi máu chẩy mãi cũng khô, đầu tôi bây giờ nhô lên một chút ở phần Dao cắm vào và chỗ đó cũng gần chỗ va chạm với cạch viên gạch, nhưng tôi vẫn phát triển bình thường, cũng đi học, đi làm và công tác như nhiều người khác hiiihii, tôi nói vậy để các bạn đọc yên tâm, vì tôi nghĩ cháu bé sẽ không sao, nhưng nên đưa cháu đi kiểm tra và khám xem sao, vì thời của tôi còn nhỏ khác thời bây giờ phải không các bạn....

phucbaby thích bài này.
  10. WildMoon

- tranvananh_vn 50 000
    - chibuchit 500 000
    - baby ngocdiep 100 000
    - hachi1510 100 000
    - Me Xe Ko 300 000
    - GAUCONUK 1500 000
    - pooh chip 100 000
    Theo tớ check trong tk của tớ, trên đây là tất cả danh sách ủng hộ bé Nhật Minh.

Tớ không nhận tiền của các mẹ nữa
    Mong các mẹ thông cảm cho tớ

Mẹ nào muốn đi thăm bé cho tớ số di động, bé xuống HN khám chắc chắn tớ sẽ call

11. WildMoon

Hôm nay tớ goi điện cho mẹ cháu Nhật Minh, hỏi sức khỏe của bé thế nào?
    Mẹ bé nói bé quấy khóc nhiều hơn mấy hôm trước vì chị ấy ko có sữa, hiện tại trong ngày một ngày 2 chị ấy chưa cho cháu bé xuống HN vì lạnh quá và muốn cho cháu ổn định thêm một chút
    Trong vòng 3-4 ngày nữa là cùng, mẹ bé sẽ đưa bé về viên Nhi TW khám (hy vọng mẹ bé giữ lời)
    Cả nhà mình chờ khi con xuống khám rùi đi thăm nhá

nguyenthu82phucbaby thích.
  12. chippi

chippi Thành viên sắp chính thức

Mình cũng ko đứng về phía người thứ 3 được. Đúng như chị Mốt đẹp nói, âu cũng là do lòng tham ko đáy của con người. Chỉ thương những đứa trẻ đáng thương, tội nghiệp.

13. minhanhshop

minhanhshop Banned

Khổ thânem bé quá. Người chịu thiệt thòi nhiều nhất là đứa bé. Người lớn toàn làm khổ trẻ con. Chẳng biết nói sao. Dân trí thấp dẫn đến nhiều hậu quả đau xót !

14. maithanh_mayvanphong

maithanh_mayvanphong Thành viên tập sự

Dù thế nào thì cũng đừng phá vỡ hạnh phúc gia đình hạnh phúc của người khác. Chẳng ai có thể chịu đựng cái kiếp chồng chung cả. Đúng là "đời cha ăn mặn đời con khát nước".

15. khangtit2008

khangtit2008 Thành viên rất tích cực

Vừa thấy nick Wildmoon bị banned, giật hết cả mình chả hiểu sao. Nhưng F5 lại thấy mẹ nó đây rồi. Tốt rồi.

WildMoon thích bài này.
  16. bongtomcua

bongtomcua Thành viên chính thức

Mình không hiểu bài báo này có ý gì? định thanh minh thnah lý cho chị Duân hay cố để người ngoài thương cảm cho chị Duân.
    Mình thì thật khó có thể thông cảm được, vì một em bé 40 ngày tuổi thì ai khi bế cũng còn cố nương nhẹ vì sợ làm bé đau, thậm chí một số người đàn ông còn không dám bế bé vì sợ làm lọt tay rơi bé... thế mà chị Duân, lại có thể nhẫn tâm găm lút cái kim vào đỉnh đầu còn mềm xương của cháu. Mình thấy thật phẫn uất vô cùng và ghê sợ chị ta vô cùng

17. WildMoon

Tớ cũng thấy thế
    Cầm cái kim khâu lốp nghĩ đến tớ đã thấy ghê rùi chứ chưa nói đến chuyện đâm kim

18. GAUCONUK

GAUCONUK

Hì, đọc bài viết của bác này mà hoảng quá trời luôn :) . Ba lần đều bị vào đầu mà không sao hết, nghe bác kể mà mình cứ nghĩ như chuyện hoang đường :). Vậy là số bác lớn lắm thần chết toàn bắt hụt thôi. Hi hi, đùa chút cho vui đó mà, chứ mình cũng có thằng em nó cũng bị tai nạn xe hơi mấy lần mà đều thoát chết. Phước lớn - mạng lớn!

19. GAUCONUK

GAUCONUK

Chị thiệt phục tinh thần của em đó WildMoon, cố gắng theo dõi vụ này đến cùng nha em. :)

20. chuotcontime

chuotcontime

WM ơi, em cố gắng thông tin về bé lên đây để mọi người cùng theo dõi nhé.
    Ngày nào chị cũng phải ngó ngàng vào topic này để theo dõi xem thế nào đấy.
    Cám ơn em đã nhiệt tình chia sẻ thông tin và dành thời gian để cùng các Mẹ giúp đỡ bé.